TIN TÀI TRỢ.

Tổng kết danh sách Mom Offline Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Thông báo Mom Offline Hà Nội

Trước hết, BTC xin lỗi các mẹ vì chốt danh sách chậm hơn dự kiến làm các mẹ sốt ruột. Thực tế là việc tìm kiếm chuyên gia phù hợp cũng như sắp xếp được thời gian để chuyên gia tham gia cùng các mẹ vào dịp cuối tuần ở Hà Nội mất nhiều thời gian hơn ở TP.HCM.
    Đến nay, BTC đã có lịch trình của Tiến sĩ Nguyễn Thụy Anh, chủ nhiệm CLB Đọc sách cùng con, như sau: 24/7, 1/8, 14/8,15/08, 22/8, 28/8.

Với lịch trình này, BTC hiểu là sẽ có thể gây nhiều khó khăn cho các nhóm, tuy thế BTC vẫn rất mong các nhóm có thể thông cảm cho BTC vì tình huống không mong muốn này. Hiện tại, ở Hà Nội có 6 nhóm đã đăng ký Moms offline, các trưởng nhóm nhanh chóng gửi đăng ký về cho BTC 1 trong 6 ngày bên trên để nhóm mình thực hiện buổi Mom offline. BTC ưu tiên cho các nhóm đăng ký chọn ngày trước.

Danh sách các nhóm Offline được chọn nhận tài trợ từ nhãn hàng Friso:
    1.Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao nhỏ" tại Khuân viên Bảo tàng dân tộc
    2.Tham gia offline cùng nhóm "Blue stars" tại công viên Tuổi Thơ Định Công Hà Nội
    3.Tham gia Moms Offline cùng nhóm" Hướng Dương" tại Thường Tín.
    4.Mời các mẹ tham gia offline cùng nhóm "Thiên thần nhỏ của mẹ "tại khuôn viên nhà hàng LÀNG NGÓI-27 Ngọc khánh-BĐ- Hà Nội
    5.Tham gia offline cùng nhóm "Bé khám phá - Bé khéo tay".
    6. Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao biển" - các bé box Hải Phòng.

BTC rất hy vọng sẽ nhận được sự thông cảm từ các nhóm. Các nhóm có thể tham khảo thêm về cách chuẩn bị chương trình, của nhóm Moms offline đầu tiên tại TP.HCM nha: https://www.webtretho.com/forum/f701/...y-love-512406/

BTC trân trọng cảm ơn và chúc các nhóm có những buổi Offline thật ý nghĩa.:Smiling::Smiling::Smiling:

Thân ái
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

Chúc mừng các nhóm ngoài HN nhé. Chúc CM có cuộc hội ngộ thật vui và ý nghĩa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Đăng Ký Mom Offline của nhóm " Hướng Dương" tại Công viên Thủ Lệ ngày 1/8/ 2010
    KẾ HOẠCH MOMS OFFLINE- NHÓM HƯỚNG DƯƠNG.
    1.Địa điểm: tại Công Viên Thủ Lệ
    2.Thời gian: ngày 1/8/2010( chủ nhật) vào lúc 7h00 am- 10h am
    3.Chương trình được thực hiện:
    7h00-7h30: các mẹ giới thiệu và làm quen với nhau.
    7h30--9h30: các mẹ cùng các con tham gia offline, các mẹ cùng các con chơi vui và thi các trò chơi như đọc thơ, kể chuyện, thi đọc chữ, nhận biết màu sắc... và chia sẻ kinh nghiệm nuôi dạy con, kỹ năng sống cho con..
    9h30-10h tổng kết chương trình và tặng quà cho các con( riêng các mẹ em hứa nếu được thực hiện buổi off sẽ có quà là bánh dầy mang về cho cả nhà)
    4.Kinh phí thực hiện:
    -Đồ ăn uống cho các mẹ và các con: 1tr cho thoải mái các mẹ nhỉ( không biết có thoải mái không, hì hì)
    -Quà tặng cho các con: 1tr đi nhé các mẹ nhé.
    -Chi phí vào công viên và tham gia các trò chơi: 1tr
    -Chi phí phát sinh: 500k thôi các mẹ nhé.
    BTC tài trợ cho nhóm mình 5tr, vậy còn thừa 1,5tr nhà mẹ nào ở xa thì hỗ trợ một phần kinh phí đi lại cho các mẹ. Nhà ta sẽ tiêu hết 5tr của BTC còn đâu thì các mẹ góp thêm tý ti, không có vấn đề gì phải không ạ, vui và chia sẻ kinh nghiệm nuôi các thiên thần nhỏ là chính mà.
    5.Danh sách của nhóm:
    1.mẹ bongmeo: 1bé gần 10 tháng
    2.mẹ memaichi08: 1bé gần 10 tháng
    3.mẹ khucmuathu: 1bé 6 tháng tuổi và 1 bé 6 tuổi.
    4.mẹ chung_thuy92: 1 bé 23 tháng
    5.mẹ hoanglan83: 1 bé 5 tuổi
    6.mẹ casauxanh85: 1 bé 6 tháng
    7.mẹ nguyenhaily: 1 bé 28 tháng
    8.mẹ tqt_dkh: 1 bé 5 tuổi.
    9.mẹ ếch ộp: 1 bé gần 10 tháng
    10.mẹ mauxanh_th: 1 bé 18 tháng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    Đăng Ký Mom Offline của nhóm " Hướng Dương" tại Công viên Thủ Lệ ngày 1/8/ 2010
    KẾ HOẠCH MOMS OFFLINE- NHÓM HƯỚNG DƯƠNG.
    1.Địa điểm: tại Công Viên Thủ Lệ
    2.Thời gian: ngày 1/8/2010( chủ nhật) vào lúc 7h00 am- 10h am
    3.Chương trình được thực hiện:
    7h00-7h30: các mẹ giới thiệu và làm quen với nhau.
    7h30--9h30: các mẹ cùng các con tham gia offline, các mẹ cùng các con chơi vui và thi các trò chơi như đọc thơ, kể chuyện, thi đọc chữ, nhận biết màu sắc... và chia sẻ kinh nghiệm nuôi dạy con, kỹ năng sống cho con..
    9h30-10h tổng kết chương trình và tặng quà cho các con( riêng các mẹ em hứa nếu được thực hiện buổi off sẽ có quà là bánh dầy mang về cho cả nhà)
    4.Kinh phí thực hiện:
    -Đồ ăn uống cho các mẹ và các con: 1tr cho thoải mái các mẹ nhỉ( không biết có thoải mái không, hì hì)
    -Quà tặng cho các con: 1tr đi nhé các mẹ nhé.
    -Chi phí vào công viên và tham gia các trò chơi: 1tr
    -Chi phí phát sinh: 500k thôi các mẹ nhé.
    BTC tài trợ cho nhóm mình 5tr, vậy còn thừa 1,5tr nhà mẹ nào ở xa thì hỗ trợ một phần kinh phí đi lại cho các mẹ. Nhà ta sẽ tiêu hết 5tr của BTC còn đâu thì các mẹ góp thêm tý ti, không có vấn đề gì phải không ạ, vui và chia sẻ kinh nghiệm nuôi các thiên thần nhỏ là chính mà.
    5.Danh sách của nhóm:
    1.mẹ bongmeo: 1bé gần 10 tháng
    2.mẹ memaichi08: 1bé gần 10 tháng
    3.mẹ khucmuathu: 1bé 6 tháng tuổi và 1 bé 6 tuổi.
    4.mẹ chung_thuy92: 1 bé 23 tháng
    5.mẹ hoanglan83: 1 bé 5 tuổi
    6.mẹ casauxanh85: 1 bé 6 tháng
    7.mẹ nguyenhaily: 1 bé 28 tháng
    8.mẹ tqt_dkh: 1 bé 5 tuổi.
    9.mẹ ếch ộp: 1 bé gần 10 tháng
    10.mẹ mauxanh_th: 1 bé 18 tháng.
    BTC ghi nhận đăng ký của nhóm "Hướng Dương". Cảm ơn trưởng nhóm.
    Chúc nhóm có 1 buổi Offline vui vẻ và thành công.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Kế haọch chương trình giao lưu cụ thể như sau :
    thời gian 09h ngày 24-07-2010
    Phần 1 : gặp mặt -làm quen
    phần 2 : giao lưu trò chuyện và được các chuyên gia tâm lý hoặc dinh dưỡng tư vấn - giao lưu học hỏi kinh nghiệm nuôi con giữa các mẹ
    phần 3 : cho các bé thi những phần thi nho nhỏ
    với các bé dươi 2 tuổi có thể cho các bé cho các bé vân động chon các món đồ - nếu bé chon món đồ nào sẽ được món quà nhỏ tương ứng
    với các bé trên 2 tuổi có thể thể thiện tài năng như hát múa , đọc thơ ..... và sẽ được các phần quà nhỏ dễ thương
    Các gd có thể thi nhung phần thi nhỏ

và đặc biệt cuối chương trình sẽ bỏ phiếu bé được yêu thích nhất và đươc 1 món quà đặc biệt

phần 4 liên hoan tại nhà hàng ( sẽ có súp và cháo gà cho các con )

phần 5 tam biệt và hẹn gặp lại

Danh sách các gia đình thành viên tham gia:
    1. mẹ _be_xinh_: 1 bé : 18 tháng tuổi
    2. mẹNghé :2 bé : 01 bé 2 tuổi và 1 bé 5 tuổi
    3.mẹ ga va chuot : 01 bé : 5 tuổi
    4.me oomaixau: 01 bé 03 tuoi
    5.me ngoc linh : 01 bé 5 tuoi
    6.me cun :01 bé 17 tháng
    7. bo_ rua : 01 bé 19 tháng
    8. bé Tomy: bé 20 tháng
    9. keomut: bé Thóc 20 tháng
    10. Aurola: bé Huyền Anh 20 tháng
    Thank BTC nhiều !
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _be_xinh_ Xem bài viết
    Kế haọch chương trình giao lưu cụ thể như sau :
    thời gian 09h ngày 24-07-2010
    Phần 1 : gặp mặt -làm quen
    phần 2 : giao lưu trò chuyện và được các chuyên gia tâm lý hoặc dinh dưỡng tư vấn - giao lưu học hỏi kinh nghiệm nuôi con giữa các mẹ
    phần 3 : cho các bé thi những phần thi nho nhỏ
    với các bé dươi 2 tuổi có thể cho các bé cho các bé vân động chon các món đồ - nếu bé chon món đồ nào sẽ được món quà nhỏ tương ứng
    với các bé trên 2 tuổi có thể thể thiện tài năng như hát múa , đọc thơ ..... và sẽ được các phần quà nhỏ dễ thương
    Các gd có thể thi nhung phần thi nhỏ

và đặc biệt cuối chương trình sẽ bỏ phiếu bé được yêu thích nhất và đươc 1 món quà đặc biệt

phần 4 liên hoan tại nhà hàng ( sẽ có súp và cháo gà cho các con )

phần 5 tam biệt và hẹn gặp lại

Danh sách các gia đình thành viên tham gia:
    1. mẹ _be_xinh_: 1 bé : 18 tháng tuổi
    2. mẹNghé :2 bé : 01 bé 2 tuổi và 1 bé 5 tuổi
    3.mẹ ga va chuot : 01 bé : 5 tuổi
    4.me oomaixau: 01 bé 03 tuoi
    5.me ngoc linh : 01 bé 5 tuoi
    6.me cun :01 bé 17 tháng
    7. bo_ rua : 01 bé 19 tháng
    8. bé Tomy: bé 20 tháng
    9. keomut: bé Thóc 20 tháng
    10. Aurola: bé Huyền Anh 20 tháng
    Thank BTC nhiều !
    BTC xác nhận đăng ký của nhóm _be_xinh_.
    Chúc buổi Offline của nhóm thành công tốt đẹp.
    Thân ái.
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Hehee, thế là nhà em được đi chơi liên tục rồi. Cảm ơn BTC nhiều nhiều ạ!
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_kynangsongchotrenho Xem bài viết
    Thông báo Mom Offline Hà Nội

Trước hết, BTC xin lỗi các mẹ vì chốt danh sách chậm hơn dự kiến làm các mẹ sốt ruột. Thực tế là việc tìm kiếm chuyên gia phù hợp cũng như sắp xếp được thời gian để chuyên gia tham gia cùng các mẹ vào dịp cuối tuần ở Hà Nội mất nhiều thời gian hơn ở TP.HCM.
    Đến nay, BTC đã có lịch trình của Tiến sĩ Nguyễn Thụy Anh, chủ nhiệm CLB Đọc sách cùng con, như sau: 24/7, 1/8, 14/8,15/08, 22/8, 28/8.

Với lịch trình này, BTC hiểu là sẽ có thể gây nhiều khó khăn cho các nhóm, tuy thế BTC vẫn rất mong các nhóm có thể thông cảm cho BTC vì tình huống không mong muốn này. Hiện tại, ở Hà Nội có 6 nhóm đã đăng ký Moms offline, các trưởng nhóm nhanh chóng gửi đăng ký về cho BTC 1 trong 6 ngày bên trên để nhóm mình thực hiện buổi Mom offline. BTC ưu tiên cho các nhóm đăng ký chọn ngày trước.

Danh sách các nhóm Offline được chọn nhận tài trợ từ nhãn hàng Friso:
    1.Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao nhỏ" tại Khuân viên Bảo tàng dân tộc
    2.Tham gia offline cùng nhóm "Blue stars" tại công viên Tuổi Thơ Định Công Hà Nội
    3.Tham gia Moms Offline cùng nhóm" Hướng Dương" tại Thường Tín.
    4.Mời các mẹ tham gia offline cùng nhóm "Thiên thần nhỏ của mẹ "tại khuôn viên nhà hàng LÀNG NGÓI-27 Ngọc khánh-BĐ- Hà Nội
    5.Tham gia offline cùng nhóm "Bé khám phá - Bé khéo tay".
    6. Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao biển" - các bé box Hải Phòng.

BTC rất hy vọng sẽ nhận được sự thông cảm từ các nhóm. Các nhóm có thể tham khảo thêm về cách chuẩn bị chương trình, của nhóm Moms offline đầu tiên tại TP.HCM nha: https://www.webtretho.com/forum/f701/...y-love-512406/

BTC trân trọng cảm ơn và chúc các nhóm có những buổi Offline thật ý nghĩa.:Smiling::Smiling::Smiling:

Thân ái
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    BTC ơi! Nhóm em đăng kí ngày 15/8 nhé. Em sẽ up chương trình lên ngay đây ạ. Cảm ơn BTC nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Nội dung chương trình Moms Offline của nhóm “Blue stars”:

1. Thời gian: 8h30 – 11h00 sáng chủ nhật (15/8/2010)
    2. Địa điểm: Công viên Tuổi Thơ Định Công
    3. Nội dung của buổi Offline: Trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi.

8h15 – 8h30: Các gia đình tập trung tại cổng Công viên Tuổi Thơ Định Công.
    8h30 - 9h00: Cả nhóm sẽ sum họp tại một địa điểm chỗ trống trong công viên cho các mẹ và các bé làm quen với nhau.

* Nội dung chính:

9h05:
    Các chuyên gia và các bố/mẹ sẽ cùng gặp gỡ và trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi thông qua một số nội dung sau:

- Phần I
    : Trong buổi gặp gỡ, trò chuyện này các gia đình sẽ cùng các chuyên gia liên hoan bánh, kẹo, trái cây và uống nước lọc/ nước hoa quả… Và từ đó các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình về phương pháp giúp trẻ thích nghi với các loại thức ăn mới cũng như giải đáp các thắc mắc của các bố/mẹ về kỹ năng này.

- Phần II (phần thi tự trổ tài): Chúng ta sẽ cho các bé thi hát, tô màu, thi đọc thơ hoặc kể chuyện, tập làm cô/thầy giáo…. (có phần thưởng) để từ đó các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi với môi trường và đám đông,. Ngoài ra các bé cũng có thể phát triển kỹ năng khám phá thiên nhiên, kỹ năng giao tiếp, sự tự tin của các bé nữa. (Các mẹ có thể đăng kí cho bé tham gia các hoạt động trên: Hiện tại đã có 2 mẹ đăng kí cho con thi làm cô giáo rồi).

- Phần III (phần thi cạnh tranh): Chúng ta sẽ cho các bé chơi trò “Ai nhanh hơn”: Mình sẽ chuẩn bị những chiếc rổ nhựa và những quả bóng nhựa rồi cho các bé đăng kí tham gia chơi trò ném bóng vào rổ xem ai nhanh hơn trong thời gian nhất định mà ném được nhiều trái bóng vào rổ hơn thì sẽ được thưởng một phần thưởng. (Hoặc trò “ai giỏi hơn” có thế ném bóng xa hơn). Ngoài ra, mình sẽ cho các bé thi chạy tới có những đồ chơi và cầm đúng đồ chơi mà mình gọi tên lên cũng sẽ có phần thưởng,… (Mà phần thưởng này nhỏ thôi nhưng mẹ ếch đảm bảo là các bé sẽ rất thích). Và một số trò khác như trò thi bắt cá xem ai bắt được nhiều hơn cũng rất hay… Qua phần thi này các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình một cách chi tiết hơn về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi với môi trường và đám đông

10h45: Tổng kết chương trình, chia tay với các chuyên gia sau đó cả nhóm sẽ cho các con chơi tự do một số trò trong công viên.

4. Dự trù kinh phí:
    Nếu được BTC tài trợ 5 triệu, mình dự tính như sau:
    - Vé dịch vụ vui chơi cho các con ở công viên cộng với đồ ăn uống liên hoan nhẹ ở tại công viên: khoảng 1- 1,5 triệu.
    - Tiền mua các dụng cụ, giáo cụ, phần thưởng phục vụ cho các trò chơi ở 3 phần trên: khoảng 1,5 – 2 triệu. (Những đồ này sẽ làm quà cho các bé mang về luôn nên mình sẽ bố trí mua đồ phù hợp và có giá trị tương đương nhau với số lượng phù hợp với số thành viên trong nhóm).
    - Số tiền còn lại cả nhóm sẽ có thể mời các chuyên gia cùng tới một nhà hàng nào đó ở gần đấy ăn uống một bữa rồi ra về.

5. Danh sách của nhóm
    :
    1. mẹ ếch ộp: 1 bé (12 tháng tuổi) - có thể sẽ có thêm cậu con nuôi gần 6 tuổi nữa nhé.
    2. mẹ kid_home: 1 bé 4 tuổi
    3. mẹ blackpearl: 1 bé 3 tuổi
    4. mẹ thanhha1618: 1 bé gái 5 tuổi và 1 bé trai 3 tuổi.
    5. mẹ momnhim xu: 1 bé gái 29 tháng tuổi.
    6. mẹ tranghoang_2410: 1 bé 32 tháng tuổi
    7. mẹ be Na 2009: 1 bé 18 tháng tuổi
    8. mẹ trongloan: 1 bé 9 tháng tuổi
    9. mẹ gauden86: 1 bé 3 tuổi
    10. mẹ johntom: 1 bé 29 tháng tuổi
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_kynangsongchotrenho Xem bài viết
    BTC xác nhận đăng ký của nhóm _be_xinh_.
    Chúc buổi Offline của nhóm thành công tốt đẹp.
    Thân ái.
    cảm ơn BTC nhiều ! cho mình bổ xung thêm thông tin nhé!
    đăng ký off của nhóm "Thiên thần nhỏ của mẹ " tại khuôn viên nhà hàng LÀNG NGÓI-27 Ngọc khánh-BĐ- Hà Nội
    nhóm trưởng nick _bexinh_
    phone: 091246899
    ( phiền BTC báo sớm hộ mình để mình đặt chỗ tại nhà hàng phòng máy lạnh cho các con nhé! Thank BTC)
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Nội dung chương trình Moms Offline của nhóm “Blue stars”:

1. Thời gian: 8h30 – 11h00 sáng chủ nhật (15/8/2010)
    2. Địa điểm: Công viên Tuổi Thơ Định Công
    3. Nội dung của buổi Offline: Trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi.

8h15 – 8h30: Các gia đình tập trung tại cổng Công viên Tuổi Thơ Định Công.
    8h30 - 9h00: Cả nhóm sẽ sum họp tại một địa điểm chỗ trống trong công viên cho các mẹ và các bé làm quen với nhau.

* Nội dung chính:

9h05:
    Các chuyên gia và các bố/mẹ sẽ cùng gặp gỡ và trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi thông qua một số nội dung sau:

- Phần I
    : Trong buổi gặp gỡ, trò chuyện này các gia đình sẽ cùng các chuyên gia liên hoan bánh, kẹo, trái cây và uống nước lọc/ nước hoa quả… Và từ đó các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình về phương pháp giúp trẻ thích nghi với các loại thức ăn mới cũng như giải đáp các thắc mắc của các bố/mẹ về kỹ năng này.

- Phần II (phần thi tự trổ tài): Chúng ta sẽ cho các bé thi hát, tô màu, thi đọc thơ hoặc kể chuyện, tập làm cô/thầy giáo…. (có phần thưởng) để từ đó các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi với môi trường và đám đông,. Ngoài ra các bé cũng có thể phát triển kỹ năng khám phá thiên nhiên, kỹ năng giao tiếp, sự tự tin của các bé nữa. (Các mẹ có thể đăng kí cho bé tham gia các hoạt động trên: Hiện tại đã có 2 mẹ đăng kí cho con thi làm cô giáo rồi).

- Phần III (phần thi cạnh tranh): Chúng ta sẽ cho các bé chơi trò “Ai nhanh hơn”: Mình sẽ chuẩn bị những chiếc rổ nhựa và những quả bóng nhựa rồi cho các bé đăng kí tham gia chơi trò ném bóng vào rổ xem ai nhanh hơn trong thời gian nhất định mà ném được nhiều trái bóng vào rổ hơn thì sẽ được thưởng một phần thưởng. (Hoặc trò “ai giỏi hơn” có thế ném bóng xa hơn). Ngoài ra, mình sẽ cho các bé thi chạy tới có những đồ chơi và cầm đúng đồ chơi mà mình gọi tên lên cũng sẽ có phần thưởng,… (Mà phần thưởng này nhỏ thôi nhưng mẹ ếch đảm bảo là các bé sẽ rất thích). Và một số trò khác như trò thi bắt cá xem ai bắt được nhiều hơn cũng rất hay… Qua phần thi này các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình một cách chi tiết hơn về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi với môi trường và đám đông

10h45: Tổng kết chương trình, chia tay với các chuyên gia sau đó cả nhóm sẽ cho các con chơi tự do một số trò trong công viên.

4. Dự trù kinh phí:
    Nếu được BTC tài trợ 5 triệu, mình dự tính như sau:
    - Vé dịch vụ vui chơi cho các con ở công viên cộng với đồ ăn uống liên hoan nhẹ ở tại công viên: khoảng 1- 1,5 triệu.
    - Tiền mua các dụng cụ, giáo cụ, phần thưởng phục vụ cho các trò chơi ở 3 phần trên: khoảng 1,5 – 2 triệu. (Những đồ này sẽ làm quà cho các bé mang về luôn nên mình sẽ bố trí mua đồ phù hợp và có giá trị tương đương nhau với số lượng phù hợp với số thành viên trong nhóm).
    - Số tiền còn lại cả nhóm sẽ có thể mời các chuyên gia cùng tới một nhà hàng nào đó ở gần đấy ăn uống một bữa rồi ra về.

5. Danh sách của nhóm
    :
    1. mẹ ếch ộp: 1 bé (12 tháng tuổi) - có thể sẽ có thêm cậu con nuôi gần 6 tuổi nữa nhé.
    2. mẹ kid_home: 1 bé 4 tuổi
    3. mẹ blackpearl: 1 bé 3 tuổi
    4. mẹ thanhha1618: 1 bé gái 5 tuổi và 1 bé trai 3 tuổi.
    5. mẹ momnhim xu: 1 bé gái 29 tháng tuổi.
    6. mẹ tranghoang_2410: 1 bé 32 tháng tuổi
    7. mẹ be Na 2009: 1 bé 18 tháng tuổi
    8. mẹ trongloan: 1 bé 9 tháng tuổi
    9. mẹ gauden86: 1 bé 3 tuổi
    10. mẹ johntom: 1 bé 29 tháng tuổi
    BTC xác nhận đăng ký của nhóm "Blue Stars" nhé.
    Chúc nhóm có buổi Offline thật vui và thành công nhé.
    Thân ái.
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _be_xinh_ Xem bài viết
    cảm ơn BTC nhiều ! cho mình bổ xung thêm thông tin nhé!
    đăng ký off của nhóm "Thiên thần nhỏ của mẹ " tại khuôn viên nhà hàng LÀNG NGÓI-27 Ngọc khánh-BĐ- Hà Nội
    nhóm trưởng nick _bexinh_
    phone: 091246899
    ( phiền BTC báo sớm hộ mình để mình đặt chỗ tại nhà hàng phòng máy lạnh cho các con nhé! Thank BTC)
    BTC đã xác nhận đăng ký của nhóm bạn, nên bạn cứ yên tâm nhé.
    BTC sẽ liên lạc với bạn qua điện thoại để thông báo chi tiết.
    Cảm ơn bạn và cả nhóm đã tham gia chương trình 1 cách rất nhiệt tình.
    Thân ái.
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

BTC đã nhận được đăng ký Offline của nhóm "bé phá - bé khéo tay" từ ID: khucmuathu thông qua hộp tin nhắn

"Trước tiên, thay mặt nhóm "Bé khám phá- Bé khéo tay", Khucmuathu xin được gửi tới BTC lời cảm ơn chân thành.
    Nhóm xin được đăng ký ngày tham dự là ngày 22/8/2010.
    Kính mong BTC sớm thông tin lại và xác nhận ngày đăng ký giúp Khucmuathu để nhóm có sự chuẩn bị tốt nhất cho các bé và các mẹ.
    Trân trọng, "

BTC xác nhận đăng ký của nhóm "bé phá - bé khéo tay".
    Chúc cả nhóm có 1 buổi Offline vui nhé.
    Trân ái
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Thân chúc các mẹ ngoài HN có 1 buổi off thật vui vẻ và ý nghĩa…rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Cảm ơn BTC nhìu nha. Chúc các nhóm có một buổi of thật vui và bổ ích. :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,127 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Cảm ơn BTC đã thông báo, mình sẽ post chương trình của nhóm "Ngôi sao biển" trong ngày hôm nay, mình PM nhưng hộp tin nhắn của BTC đầy nên mình xác nhận ở đây nhé.
    jUmEm8 T9iSm8rshZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,127 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN Xem bài viết
    Cảm ơn BTC đã thông báo, mình sẽ post chương trình của nhóm "Ngôi sao biển" trong ngày hôm nay, mình PM nhưng hộp tin nhắn của BTC đầy nên mình xác nhận ở đây nhé.
    Trước tiên, mình xin thay mặt các mẹ và các bé nhóm Ngôi sao biển rất cảm ơn BTC đã dành cho nhóm chúng mình 1 cơ hội. Vì điều kiện về địa lý nên có thể sẽ có một chút không đúng với lịch trình, tuy nhiên chúng mình sẽ cố gắng đảm bảo về mặt thời gian. Giờ chỉ còn cầu mong hôm đấy "ông trời" ủng hộ nữa thôi :Smiling:
    Bây giờ đúng hẹn mình xin phép post chương trình dự kiến của nhóm chúng mình, rất mong nhận được các ý kiến đóng góp của BTC để chương trình được hoàn thiện và thu được kết quả tốt.

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN
    Chương trình offline ngày 28/8/2010 của nhóm Ngôi Sao Biển
    “Chia sẻ cùng chuyên gia việc dạy con kỹ năng tạo niềm vui”

1. Thời gian: thứ 7 ngày 28 tháng 8 năm 2010
    2. Địa điểm: Bảo tàng dân tộc học – Hà Nội
    3. Kinh phí dự kiến: 5.000.000, đ ( được tài trợ theo thông báo ban đầu của BTC) + mỗi gia đình 200k (nếu cần)
    - Tiền xe: 1.200 - 1.300k (đã hỏi giá)
    - Quà (nhỏ) cho các bé tham gia trò chơi (không tính quà do BTC tài trợ): 1.000k
    - Đồ ăn, nước uống giữa giờ, sữa: 700k
    - Ăn trưa: 2.000k (dự kiến)
    - Có thể sẽ thu thêm mỗi gia đình 200k, nếu có phát sinh.
    4. Thành phần tham dự:
    - Chuyên gia do BTC mời
    - Thành viên box HP + các con
    1. FlowerVN: 1 mẹ, 1 bé 4T
    2. Beaupearl: 1 mẹ, 1 bé 4T
    3. Gempin: 1 mẹ, 1 bé 3T
    4. Vifa: 1 mẹ, 1 bé 4T
    5. Mẹ Kem Sữa: 1 mẹ, 1 bé 4T
    6. Ngoinhahoahong
    7. Kienvang_hpg
    8. Mẹ Kim Ngan: 1 mẹ, 2 bé >4T
    9. Buikimngan: 1 mẹ, 1 bé 3T
    10. Mexinhnhatnha: 1 mẹ, 2 bé 4T & 6T
    11. The Lion King: 1 mẹ, 1 bé 4T
    12. Hamy2K5
    Tổng cộng: 12 người lớn, 11 bé (8 bé 3-4T, 3 bé trên 4T)
    5. Chương trình:
    - Mọi người tập trung tại Nhà hát lớn lúc 6:00 sáng 28/8/2010, điểm danh, phát thẻ tên cho các con, 6:15 phút lên đường (mọi người lưu ý đến đúng giờ vì phải di chuyển xa nên muộn là đến trưa mất), tranh thủ thời gian mình sẽ ăn sáng trên xe luôn nhé.
    - 9:30 có mặt tại bảo tàng dân tộc học.
    - 9:30 – 9:45 nghỉ ngơi, cho các con làm quen với nhau, làm quen với không gian mới, các mẹ làm quen với chuyên gia.
    - 9:45 – 11:00 nghe chuyên gia nói chuyện về cách phát triển kỹ năng tạo niềm vui và cho các bé chơi các trò chơi liên quan đến kỹ năng này như:
    + Chia các bé làm 2 – 3 đội, cho các đội thi xếp hình (đơn giản) hoặc có 1 rổ các thứ như bóng, hình hay màu sắc gì đấy, mỗi đội sẽ có 1 chủ đề, các đội sẽ cùng nhau chọn ra thứ theo đúng chủ đề của mình, đội nào chọn được nhiều nhất (trong 1 thời gian nhất định) sẽ thắng. Hoặc in hình con vật gì đó khá to (khổ A3), con vật hoặc đồ vật ấy thiếu 1 vài bộ phận nào đó, sau đấy cho các đội dán thêm vào cho đủ (ví dụ ngựa thiếu đuôi…). Đội nào dán đẹp nhất sẽ thắng cuộc. Đại loại thế mình sẽ lựa chọn sau nhé.
    + Bé và mẹ (hoặc bé và bạn) sẽ cùng làm 1 đồ chơi gì đó (đơn giản) sau đó thi xem đội nào làm đẹp nhất.
    + Các bé chơi cùng nhau
    - Chuyên gia nhận xét, đánh giá sau khi quan sát các bé chơi.
    - 11:15 chia tay chuyên gia, tặng quà cho các bé, kết thúc chương trình
    - 11:30 cả đoàn về nhà mexinhnhatnha ăn trưa, nghỉ ngơi. Kế hoạch buổi chiều sẽ tùy theo tình hình sức khỏe của các con mà về HP hay đi đâu đó.
    6. Phân công công việc:
    - FlowerVN: in bảng tên cho các con, chuẩn bị bảng tên (còn giữ từ hôm trung thu), chuẩn bị trò chơi, nguyên vật liệu cần cho các trò chơi, thuê xe.
    - Beaupearl: Chuẩn bị quà cho các con, lấy quỹ ứng tiền cho mọi người chuẩn bị (hihi)
    - Kiến vàng, Hamy: lo đồ ăn phụ + ăn sáng (1 thùng Lavie chai nhỏ, 1 thùng sữa tươi, …..)
    - Mexinhnhatnha: Lo đồ ăn trưa cho các mẹ + các bé
    Nhóm trưởng: FlowerVN (0934-517-889)

BTC xác nhận lại việc đăng ký và thời gian (28/8/2010) giúp mình nhé. Cảm ơn BTC nhiều.
    jUmEm8 T9iSm8rshZp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Xin lỗi BTC vì mấy ngày qua em ko update được thông tin nên chưa liên lạc với BTC. Cám ơn BTC đã dành cho các mẹ và các bé ở Hà nội những buổi off vui vẻ, và chắc là sẽ vui lắm.
    Tại Hà nội có 6 nhóm, và cả 5 nhóm đã đăng ký với BTC rồi, còn 1 ngày cho nhóm Ngôi sao nhỏ là 14/8. Em xin đăng ký với BTC ngày off của nhóm Ngôi sao nhỏ là 14/8, còn về nội dung chương trình em sẽ bàn bạc với cả nhóm sao cho phù hợp nhất và đăng ký với BTC vào ngày mai được không ạ, em xin chân thành cảm ơn.
    Thông tin cá nhân của em:
    Họ và tên: Vũ Minh Phương
    Số điện thoại: 0982098094
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    https://clbnuoiduongxuccam.tk/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

CHƯƠNG TRÌNH OFFOLINE CỦA NHÓM NGÔI SAO NHỎ

Thời gian: 7h30 sáng thứ bảy ngày 14/8/2010
    Địa điểm: Bảo tàng dân tộc học

I.Danh sách các thành viên tham gia:

1. Mẹ Merino: Bố mẹ và 1 bé 10 tháng
    2 .Mẹ Khánh Ly (bên Face book): Bé Nguyễn Lê Bảo 10 tháng
    3 .Mẹ Lansusan (bên Face book): Bé Nguyễn Thế Vinh 3 tuổi
    4 .Mẹ Bi_teo: Bé Lê Nguyễn Hoàng Nam 1,5 tuổi
    5 .Mẹ CuTyLong: Bé Đào Phúc Long (5,5 tuổi) và bé Đào Bùi Trúc Chi (2 tuổi)
    6 .Mẹ Blackpearl: Bé Khánh Vi 3 tuổi
    7 .Mẹ Casauxanh: 1 bé 6 tháng
    8 .Mẹ Zinette:....
    9 .Mẹ Ngong 2005: 1 Bé 1,5 tuổi
    10. Mẹ Bigbig87: Cháu...
    11 .Mẹ Songu: Mẹ và bé 33 tháng
    12 .Bạn Ngoccung: năm cuối ĐHSP
    13 Bạn Rucon_ngannam: Chưa có em bé
    14.Bongmun_stg: Bé Hương Giang 3 tuổi
    15 Mẹ Honey.Bee: 1 bé 9 tháng

II. Nội dung chính: Giúp bé phát triển kỹ năng khám phá thế giới xung quanh

7h30: Các thành viên có mặt trước cổng bảo tàng
    7h30-8h00: Các thành viên làm quen và vào bảo tàng cho các bé tham quan
    8h00-9h15: Bố mẹ sẽ đưa các bé đi tham quan bảo tàng (gồm khu trưng bày trong nhà và ngoài trời). Trong thời gian đi tham quan, các bố mẹ có thể hỏi ý kiến chuyên gia về việc phát triển các kỹ năng giúp bé khám phá môi trường xung quanh.
    9h15-10h30: Cả nhóm sẽ tập trung tại 1 địa điểm.
    - Tổ chức 2, 3 trò chơi và phát quà cho các bé: Các bé tự giới thiệu về mình và thể hiện năng khiếu của mình: hát, múa, kể chuyện, … Trò chơi lấy bóng (đối với các bé từ 2 tuổi trở lên), trò chơi thi bò hoặc ném đồ vật xa đối với các bé dưới 1 tuổi. Các trò chơi sẽ tổ chức để bố mẹ và bé cùng tham gia
    - Cùng trao đổi kinh nghiệm và trò chuyện cùng chuyên gia về việc giúp các bé phát triển kỹ năng khám phá môi trường xung quanh
    Chú ý: Mỗi gia đình sẽ chuẩn bị giới thiệu, và chia sẻ kinh nghiệm về việc giúp bé phát triển kỹ năng khám phá môi trường xung quanh, trong khoảng 3-4` thôi. Nếu bé nào có năng khiếu về hát, múa, kể chuyện, thì bố mẹ cũng nên cùng bé chuẩn bị trước.

III. Kinh phí thực hiện (dự tính)

- Vé vào cổng, vé gửi xe: 1,3tr (tớ dự tính có 30 người lớn cùng đi)
    - Quà cho các bé: 1,2tr
    - Đồ ăn cho cả nhóm: 1tr
    - Dự trù phát sinh: 500
    - Còn lại 1tr, sau buổi off nhóm ta sẽ mời chuyên gia đi ăn trưa. Nếu thiếu thì sẽ share đều cho các thành viên tham gia, các mẹ có đồng ý không ạ, nhóm mình với tiêu chí vui là chính đúng không nhỉ?!

IV. Công tác chuẩn bị

- Bạn Ngoccung: Quà cho các bé, vật dụng đồ chơi nữa
    - Bạn Rucon_ngannam: Đồ măm cho cả nhóm
    - Mẹ Bigbig87, mẹ Ngoccung: Phụ trách tổ chức trò chơi cho các bé trong bảo tàng
    - Nhóm mình sẽ đề cử mẹ Rucon_ngannam trợ giúp liên tục, ví dụ nếu tớ có việc bận thì sẽ liên lạc với mẹ Rucon_ngannam. Ví dụ như hôm rồi tớ đi vắng thì bạn có thể liên lạc với BTC. 3 mẹ Bigbig87, Ngoccung, Rucon_ngannam chưa có em bé nên free nhiều hơn so với các mẹ khác nên các mẹ sẽ đảm nhiệm chân chạy nhé, hiii
    - Mẹ JangDi: liên hệ với phòng giáo dục của bảo tàng
    - Nhà mẹ nào có 1 cái bạt to có thể cho nhóm mình mượn để ngồi được không ạ?
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

BTC ơi cho em hỏi về số lượng thành viên tham ạ, có giới hạn không, tất nhiên 10 thành viên thì hợp lí, nhưng nhóm em các mẹ đến giờ vẫn nhiệt tình quá, hiicc
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2