TIN TÀI TRỢ.

Thật xót xa thật cảm động không thể không rơi nước mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.62K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Xin lỗi BTC và các mẹ vì đề tài này! Nhưng mình không biết phải gửi bài viết này ở đâu! Nếu BTC thấy không thích hợp ở đây thì chuyển dùm mình nhé!

Hôm qua mình xem chương trình "Ngày hội hoa hướng dương" giành cho các bé nhỏ bị ung thư, mình là người rất cứng rắn nhưng khi xem chương trình mình không thể kiềm được nước mắt vì thấy thương quá xúc động vô cùng.

Trong chương trình khi kết thúc có bé Hoàng Ngân 9 tuổi hát rất hay bị ung thư máu, bé viết vào nhật ký ước mơ của mình, một nhạc sỹ đã phổ thành nhạc và bé Hoàng Ngân trình bày rất hay , câu từ rất cảm động các mẹ ah

Các mẹ giành chút thời gian nghe thử nhé

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=XI4oUL2c5A

Nếu không nghe được các mẹ vào Google, gõ Em ước mong sao của bé Hoàng Ngân, trong trang nhaccuatui

Cảm ơn các mẹ đã ghé vào đề tài này
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

mình chưa nghe bài hát này và hiện tại cũng đang bận rộn chăm con 10 tháng tuổi nên cũng chưa có thời gian để thử tìm hiểu và nghe bài hát này. nhưng mình thật cảm ơn và chia sẻ với mẹ nhatdong-nhatnam đã có tấm lòng, tình cảm và suy nghĩ nhân ái với các trường hợp bất hạnh của các em nhỏ. cuộc sống vốn dĩ còn nhiều khó khăn và vất vả, mỗi người một hoàn cảnh nhưng chúng ta hãy tin rằng mình sống tốt thì sẽ được điều tốt, mình cho đi nụ cười và sẽ nhận được niềm vui. cảm ơn mẹ 2 bé lắm nhé vì đã cho mình thấy tình cảm yêu thương wa trang web vô hình tưởng chừng như ko ai biết ai!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ KuBom nhé! mình nghĩ ai xem chương trình đó cũng sẽ có tâm trạng giống mình thôi, thương lắm mẹ nó ah. người lớn bệnh không sao nhưng trẻ con bệnh tội lắm mà lại là căn bệnh nguy hiểm nữa chứ! Không biết các em có biết mình còn rất ít thời gian không nhưng thấy vẽ mặt hồn nhiên của các em làm mình đau sót quá!

Sắp tới mình sẽ phát động Đoàn ở cơ quan mình đến thăm các em tuy không nhiều nhưng 1 hộp sữa cũng làm cho các em thấy vui và mình cũng thấy cuộc sống thật ý nghĩa khi mình làm được điều tốt!

Mình đã san sẽ thông tin này cho các bạn mình ở Facebook và nhận được rất nhiều email xin cùng chung tay đóng góp. Chứng tỏ cuộc đời này còn rất nhiều người tốt và có tấm lòng phải không mẹ nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Con người quý nhất là có sức khoẻ, mình cũng đang ốm nên mình hiểu, thương bé quá thôi, chúc có phép màu nhiệm giúp bé khỏi bệnh.
    0kTYm7
    https://lilypie.com/Fifth_Birthday_codemini.php
    Với mẹ các con là cả thế giới.
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequit Xem bài viết
    Con người quý nhất là có sức khoẻ, mình cũng đang ốm nên mình hiểu, thương bé quá thôi, chúc có phép màu nhiệm giúp bé khỏi bệnh.
    thay mặt các bé cảm ơn tấm lòng của mequit . Chúc mequit mau mau khỏi bệnh nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Mình đã nghe đi nghe lại bài hát đó suốt buổi chiều hôm qua, bé hát hay và cảm động quá.
    0kTYm7
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequit Xem bài viết
    Mình đã nghe đi nghe lại bài hát đó suốt buổi chiều hôm qua, bé hát hay và cảm động quá.
    Thật cảm ơn mequit đã quan tâm đến các em nhỏ, mình cũng vậy nghe đã thuộ rồi mà vẫn thấy hay và xúc động. Mequit vao youtube nghe hay hơn có hình ảnh minh họa nữa càng cảm động hơn hichic thương quá!!! " Em ước mong sao trẻ em đừng đau giooang như em" mỗi lần nghe câu hát ấy là mình thấy đau lòng (Không ngờ tui cũng tình cảm dzữ!!!)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Bài hát hay quá. Mình đang nghe đi nghe lại đây. Bé Hoàng Ngân hát rất hay. Nghe câu "Em ước mai đây trẻ thơ đừng đau giống em" thật cảm động và thương bé quá. Mong sao có điều kỳ diệu sẽ xảy ra và bé sẽ khỏi bệnh.
    • 212 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Bài hát hay quá. Mình đang nghe đi nghe lại đây. Bé Hoàng Ngân hát rất hay. Nghe câu "Em ước mai đây trẻ thơ đừng đau giống em" thật cảm động và thương bé quá. Mong sao có điều kỳ diệu sẽ xảy ra và bé sẽ khỏi bệnh.
    Bé Hoàng Ngân mất rùi bạn ơi
    H1Rxp7
    uDekp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chấn Hoa Xem bài viết
    Bé Hoàng Ngân mất rùi bạn ơi
    Trời, mình vừa vào WTT và đang nghe bé Hoàng Ngân hát đây - rồi đọc tới bài của Mẹ Chấn Hòa thì biết bé HN đã đi rồi! Thương bé quá, thương các bé quá - mình làm được gì đây để giúp các bé - các mẹ ơi?
    Mình đang khóc như 1 đứa trẻ, Hoàng Ngân ơi......
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,908 Bài viết

• 12,612 Được cảm ơn

Én nhỏ Hoàng Ngân mất rồi bạn ạ.

http://tuoitre.vn/nhip-song-tre/4130...D-ve-troi.html
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuộc đời thật lắm trái ngang, đôi lúc thấy thiếu công bằng thật, nhìn những đứa trẻ ấy thật đau xót.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen509 Xem bài viết
    Én nhỏ Hoàng Ngân mất rồi bạn ạ.

http://tuoitre.vn/nhip-song-tre/4130...D-ve-troi.html
    Sao bỗng dưng mắt mình cay cay, sao nước mắt lại chảy ra thế này, én nhỏ dễ thương không còn nữa sao, cô đã cầu Trời có phép màu giúp con mà Trời ko giúp sao, Ông Trời ơi, sao ko mang những kẻ độc ác, bệnh hoạn đi mà lại mang đi một đứa trẻ vô tội như con chứ.
    Cầu mong cõi Niết Bàn con sẽ được thanh thản, cầu mong kiếp sau con sẽ trở thành người khoẻ mạnh, con sẽ lại hát, nhưng sẽ hát những bài hát tươi vui như những bạn của con, con sẽ được học lên lớp 4, sẽ học nữa, sẽ vào đại học, và dù con ko còn cô tin rằng giọng hát của con sẽ còn lại mãi trên cuộc đời này!
    0kTYm7
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Bé Hoàng Ngân mất rùi ! và còn nhiều bé nữa các mẹ ah đang phải "chờ đến lượt mình" sao thấy cay nồng sống mũi quá!

Các mẹ làm mình xúc động quá! cảm ơn các mẹ đã có những đồng cảm với mình, mình lại nghe tiếng trong veo của Hoàng Ngân hát "Sống trên đời sống cần có một tấm lòng..."

MÌnh đã nghe rất nhiều lần mà mỗi lần nghe thì cảm xúc vẫn vậy - vẫn rợn hết người vẫn cay cay nồng nồng và vẫn rơi nước mắt
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuPom Xem bài viết
    mình chưa nghe bài hát này và hiện tại cũng đang bận rộn chăm con 10 tháng tuổi nên cũng chưa có thời gian để thử tìm hiểu và nghe bài hát này. nhưng mình thật cảm ơn và chia sẻ với mẹ nhatdong-nhatnam đã có tấm lòng, tình cảm và suy nghĩ nhân ái với các trường hợp bất hạnh của các em nhỏ. cuộc sống vốn dĩ còn nhiều khó khăn và vất vả, mỗi người một hoàn cảnh nhưng chúng ta hãy tin rằng mình sống tốt thì sẽ được điều tốt, mình cho đi nụ cười và sẽ nhận được niềm vui. cảm ơn mẹ 2 bé lắm nhé vì đã cho mình thấy tình cảm yêu thương wa trang web vô hình tưởng chừng như ko ai biết ai!
    Me kuPom cố gắng giành chút thời gian nghe nhé!
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    MÌnh cũng vậy mỗi lần nghe câu hát đó là thấy tim quặn thắt lại!
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGSU2008 Xem bài viết
    Trời, mình vừa vào WTT và đang nghe bé Hoàng Ngân hát đây - rồi đọc tới bài của Mẹ Chấn Hòa thì biết bé HN đã đi rồi! Thương bé quá, thương các bé quá - mình làm được gì đây để giúp các bé - các mẹ ơi?
    Mình đang khóc như 1 đứa trẻ, Hoàng Ngân ơi......
    Quỹ "ước mơ của Thúy" của báo tuổi trẻ có nhận đóng góp để giúp các bé bị ung thư đó Phuongsu2008, hoặc bạn có thể mua đĩa gốc của én nhỏ Hoàng Ngân là coi như đã có đóng góp rùi , coi như chút tấm lòng giành cho các bé nhỏ. Một tay vỗ không kêu nhưng nhiều tay vỗ sẽ kêu rất to phải không bạn. Xin thay mặt các bé cảm ơn bạn nhiều nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 615 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Cảm động quá. Loa cái máy tính của mình đang bị hỏng mình vừa phải load vào điện thoại để nghe. Chúc cho ước mong của bé Hoàng Ngân thanh hiện thực.
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngay tho Xem bài viết
    Cảm động quá. Loa cái máy tính của mình đang bị hỏng mình vừa phải load vào điện thoại để nghe. Chúc cho ước mong của bé Hoàng Ngân thanh hiện thực.
    "Lại một người nữa giống như tôi" càng nghe càng đau càng nghe càng không thể dằn lòng phải không mẹ nó.
    • 862 Bài viết

• 842 Được cảm ơn

http://www.youtube.com/watch?v=PDEkb8C2H-w
    Các mẹ vào đây để nghe và nhìn nhé!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2