TIN TÀI TRỢ.

Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao nhỏ" tại Khuôn viên Bảo tàng dân tộc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.8K Lượt đọc
  • 145 Trả lời

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Giới thiệu về BẢO TÀNG DÂN TỘC VIỆT NAM

Bảo tàng lưu giữ và trưng bày nhiều hiện vật quí giá về văn hoá của cả 54 dân tộc Việt Nam gồm 15.000 hiện vật, 42.000 phim (kèm ảnh màu), 2190 phim dương bản, 273 băng ghi âm các cuộc phỏng vấn, âm nhạc, 373 băng video và 25 đĩa CD-Rom(tính đến năm 2000). Các hiện vật này được phân loại theo nhiều tiêu chí khác nhau như: dân tộc, công dụng, y phục, đồ trang sức , nông cụ, ngư cụ, vũ khí, đồ gia dụng, nhạc cụ, tôn giáo-tín ngưỡng, cưới xin, ma chay và nhiều hoạt động tinh thần, xã hội khác...

Ngoài những cổ vật đắt tiền, ở đây trưng bày nhiều đồ vật rất bình thường trong đời sống hàng ngày của người dân như: con dao, cái gùi, chiếc khố, ống sáo, cái tấu, tấm chiếu... Chúng phản ánh mọi khía cạnh văn hoá vật thể và phi vật thể của cộng đồng dân cư, thể hiện tiêu biểu mọi mặt cuộc sống và mọi sáng tạo văn hoá của họ.

Để phục vụ đầy đủ khách tham quan, các bài viết cũng như các chú thích được viết bằng cả tiếng Việt, tiếng Anh và tiếng Pháp.

Ở khu ngoài trời, có 9 công trình kiến trúc dân gian như nhà rông của người Ba Na, nhà sàn dài của người Ê Đê, nhà sàn của người Tày, nhà nửa sàn nửa đất của người Dao, nhà trệt lợp ván pơ mu của người H’Mông, nhà ngói của người Việt, nhà trệt của người Chăm, nhà trình tường của người Hà Nhì, nhà mồ của người Gia Rai.

Phần 1: Khu trưng bày trong nhà
    20703636_images1330961_Khutrungbaytrongnha

Nghề nón làng Chuông - Thanh Oai, Hà Tây

Nghề dệt của người H"Mông

Lễ hội múa Lân của người Hoa

Đám ma người Mường

Lễ lên đồng của người Việt (Nam Định)

Lễ cấp sắc của người Dao đỏ

Dụng cụ trong lễ đâm trâu của người Ba Na

Phiên chợ Đồng Văn (Hà Giang)

Xe trâu của người Chăm

Mô hình nhà sàn nhà rông Tây Nguyên

Ước mơ thời bao cấp!

Quầy hàng Tết thời bao cấp
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    https://clbnuoiduongxuccam.tk/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

mong con mau khỏi bệnh nha, mùa này trẻ hay ốm quá, em Bống cả ngày hôm nay cũng không chịu ăn bột, chỉ ti mẹ thôi, Cún mau khỏe nhé con.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Giới thiệu về BẢO TÀNG DÂN TỘC VIỆT NAM

Bảo tàng lưu giữ và trưng bày nhiều hiện vật quí giá về văn hoá của cả 54 dân tộc Việt Nam gồm 15.000 hiện vật, 42.000 phim (kèm ảnh màu), 2190 phim dương bản, 273 băng ghi âm các cuộc phỏng vấn, âm nhạc, 373 băng video và 25 đĩa CD-Rom(tính đến năm 2000). Các hiện vật này được phân loại theo nhiều tiêu chí khác nhau như: dân tộc, công dụng, y phục, đồ trang sức , nông cụ, ngư cụ, vũ khí, đồ gia dụng, nhạc cụ, tôn giáo-tín ngưỡng, cưới xin, ma chay và nhiều hoạt động tinh thần, xã hội khác...

Ngoài những cổ vật đắt tiền, ở đây trưng bày nhiều đồ vật rất bình thường trong đời sống hàng ngày của người dân như: con dao, cái gùi, chiếc khố, ống sáo, cái tấu, tấm chiếu... Chúng phản ánh mọi khía cạnh văn hoá vật thể và phi vật thể của cộng đồng dân cư, thể hiện tiêu biểu mọi mặt cuộc sống và mọi sáng tạo văn hoá của họ.

Để phục vụ đầy đủ khách tham quan, các bài viết cũng như các chú thích được viết bằng cả tiếng Việt, tiếng Anh và tiếng Pháp.

Ở khu ngoài trời, có 9 công trình kiến trúc dân gian như nhà rông của người Ba Na, nhà sàn dài của người Ê Đê, nhà sàn của người Tày, nhà nửa sàn nửa đất của người Dao, nhà trệt lợp ván pơ mu của người H’Mông, nhà ngói của người Việt, nhà trệt của người Chăm, nhà trình tường của người Hà Nhì, nhà mồ của người Gia Rai.

Phần 1: Khu trưng bày trong nhà

Nghề nón làng Chuông - Thanh Oai, Hà Tây

20703636_images1330961_Khutrungbaytrongnha

Nghề dệt của người H"Mông

[IMG]20703636_images1330961_Khutrungbaytrongnha[/IMG]

Lễ hội múa Lân của người Hoa

20703636_images1330963_Nghedet

Phiên chợ Đồng Văn (Hà Giang)

20703636_images1330981_Phienchodongvan

Xe trâu của người Chăm

20703636_images1330991_Mohinhnhasan

Phần 2: Khu ngoài trời

Không gian trưng bày ngoài trời của Bảo tàng DTHVN rộng khoảng 2 ha, giới thiệu những phong cách kiến trúc đặc trưng của một số dân tộc ở Việt Nam: Nhà dài người Ê Đê, nhà sàn người Tày, nhà nửa sàn nửa trệt của người Dao, nhà lợp bằng gỗ pơ-mu của người Hmông, nhà mồ người Gia Rai, nhà mồ người Cơ Tu, nhà rông người Ba Na, khuôn viên cư trú của người Chăm, nhà trình tường của người Hà Nhì, khuôn viên cư trú của người Việt. Phía trước nhà người Việt có thủy đình là nơi trình diễn múa rối nước của các phường rối đến từ những làng quê ở Nam Định, Hải Dương, Hà Nội... Ngoài ra, cũng trong khu trưng bày này, còn có cối giã gạo người Dao dùng sức nước, lò rèn của người Nùng, lò đúc gang của người Hmông, ghe ngo của người Khơ Me và một số kiểu thuyền đưa về từ những vùng miền khác nhau. Không chỉ trưng bày như sự bổ sung, tiếp nối với phần trưng bày trong toà nhà "Trống đồng" về văn hoá và cuộc sống của các tộc người ở Việt Nam, khu ngoài trời của Bảo tàng còn như một công viên với suối nước cùng rất nhiều thảm cỏ, cây xanh, có những loại cây đưa về từ các địa phương và nhiều loại cây thuốc Nam.

Những hoạt động mà Viện bảo tàng dân tộc tổ chức vào quý II:
    Chương trình hoạt động quý II/2010

Chương trình hoạt động quý II/2010

Tiếp tục các hoạt động
    - Trưng bày Âm nhạc cồng chiêng Tây Nguyên: Ảnh tư liệu lưu trữ tại Pháp
    - Trưng bày Những chú thích về một nền văn hóa tưởng tượng, đến hết 16/4

Tháng 4
    - 17-30: Trưng bày tranh của thổ dân Úc
    - 24: Sinh hoạt ca trù
    Rối nước: Các thứ Bảy và Chủ nhật (phường Hồng Phong, Hải Dương)

Tháng 5
    - 1-12: Trưng bày tranh của thổ dân Úc
    - 23: Sinh hoạt ca trù
    - 29-30: Hoạt động nhân ngày Quốc tế thiếu nhi
    Rối nước: Các thứ Bảy và Chủ nhật (phường Nghĩa Hưng, Nam Định)

Tháng 6
    - 27: Sinh hoạt ca trù
    Rối nước: Các thứ Bảy và Chủ nhật (phường Nam Giang, Nam Định)

* Thời gian:
    Ca trù: 9:00
    Rối nước: 10:00, 11:30, 14:30, 16:00

Hic, nếu nhóm mình đăng ký vào tháng 7 thì mình ko biết là có chương trình gì mới không, nhưng mình nhớ cách đây mấy năm , mình vào thì trên gác 2 có 1 phòng có điều hòa rất mát, mình đã ngồi tô tranh ở đấy, các em bé tha hồ tham gia.
    Giới thiệu sơ qua bảo tàng cho cả nhà tham khảo. Còn mình dự kiến chương trình như sau. Do thời tiết ở Hà nội đang cao điểm nắng nóng nên nhóm sẽ tập trung sớm hơn dự kiến.
    Lịch trình
    - 8h -8h30 có mặt trước cổng bảo tàng: Tập trung các gia đình, làm quen và mua vé vào bảo tàng
    - 8h30 -9h30: Nhóm sẽ đi tham quan khu trưng bày trong nhà và ngoài trời
    - 9h30-10h30: Tập trung tại nhà dài Ê đê, giao lưu các gia đình (các bé, mẹ và bố) trao đổi kinh nghiệm, và ăn uống. Các bé sẽ chơi cùng nhau, và tổ chức cho các bé 1 số trò chơi đơn giản
    - Sau đó các gia đình sẽ chia tay và hẹn gặp dịp khác vì trời nóng lắm ạ.

Tại Bảo tàng vào các dịp lễ như 1/6 hoặc trung thu thường tổ chức các trò chơi dân gian rất hấp dẫn: nặn tò he, đi cà khoeo, rối nước, đi cầu khỉ, đánh đu, cờ truyền thống, ....

Rất mong sự hưởng ứng nhiệt tình của các mẹ, và các bé nhé!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Tớ xin lỗi up chưa đầy đủ bài bên trên.
    Em nhờ MOD xóa bài trên chưa đầy đủ ạ. Cám ơn MOD!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    mong con mau khỏi bệnh nha, mùa này trẻ hay ốm quá, em Bống cả ngày hôm nay cũng không chịu ăn bột, chỉ ti mẹ thôi, Cún mau khỏe nhé con.
    Cún nhà mình đã khỏe hơn rồi, cũng chịu ăn 1 tý. Nhưng vẫn đang uống thuốc, hic. Mùa này sợ lắm, khu nhà tớ thỉnh thoảng còn mất điện nữa chứ. Mùa này khói bên sông bay sang khó chịu lắm. Tớ ngồi up bài mà vã cả mồ hôi,
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 322 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Iem xin đăng ký 1 chân. Nhà ngay bảo tàng.
    Con gái iem năm nay gần 5 tuổi rồi và iem sẽ PR vụ này ở lớp học múa hát của con gái luôn nhé!
    Hơn nữa, mẹ chủ topic lên cái kế hoạch cho chương trình để iem tiện PR :Laughing:

Thanks mẹ nó nha!
    Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy
    Cần thêm nắng để em nhìn vừa bóng tối
    Cần thêm anh hỏi han cho giấc trưa em yên lành

Cần tay níu để thấy anh còn gần
    Cần môi nóng để biết lòng còn ấm cúng
    Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi Lịch trình đây!
    Lịch trình
    - 8h -8h30 có mặt trước cổng bảo tàng: Tập trung các gia đình, làm quen và mua vé vào bảo tàng
    - 8h30 -9h30: Nhóm sẽ đi tham quan khu trưng bày trong nhà và ngoài trời
    - 9h30-10h30: Tập trung tại nhà dài Ê đê, giao lưu các gia đình (các bé, mẹ và bố) trao đổi kinh nghiệm, và ăn uống. Các bé sẽ chơi cùng nhau, và tổ chức cho các bé 1 số trò chơi đơn giản
    - Sau đó các gia đình sẽ chia tay và hẹn gặp dịp khác vì trời nóng lắm ạ.

Tại Bảo tàng vào các dịp lễ như 1/6 hoặc trung thu thường tổ chức các trò chơi dân gian rất hấp dẫn: nặn tò he, đi cà khoeo, rối nước, đi cầu khỉ, đánh đu, cờ truyền thống, ....

Rất mong sự hưởng ứng nhiệt tình của các mẹ, và các bé nhé!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Mình tổng kết nhé, hiện giờ đã có từng này mẹ đăng ký tham gia:
    - Mẹ Lansusan bên Face book (bé Nguyễn Thế Vinh)
    - Mẹ Khánh Ly bên Face book (bé Nguyễn Lê Bảo)
    - Mẹ Bi_teo
    - Mẹ Casauxanh85
    - Mẹ Black Peal
    - Mẹ CuTylong
    - Mẹ Bongmeo
    - Mẹ Ngong 2005
    Các mẹ cho em xin họ tên bé. Nhà mình đông vui rồi. Các mẹ cứ rủ thêm bạn bè cho vui!
    Mẹ Echop, và ban Ngoccung ơi, nếu BTC đồng ý, thì sẵn lòng mời các bạn tham nhé!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Em nhận được PM rùi ạ. Nhà em sẽ có mặt ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hi, nhà bạn Sâu sâu có Blast yêu quá!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ Rino ơi, chốt chính xác ngày nào ấy nhỉ. Khi nào có kết quả chính thức thì mẹ nó thông báo lên cho mọi người nắm được nhé.
    G9VQG9VQp7

86fdff4e3fa0484a8ee85ad1b0952125.0
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Ngày 17/7 mẹ nó ạ. Nhưng đang đợi BTC tổng kết đã, hồi hộp quá!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Lâu có kết quả quá mẹ rino nhỉ, khi nào có kết quả thông báo luôn mẹ nó nhé
    G9VQG9VQp7

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hic, tớ cũng đang hồi hộp đây. Ngày nào cũng mở Box này mong có tin của BTC quá! Mấy hôm trước trời nắng quá, tớ nghĩ ko biết có off được không, vì 8h ra đường đã nắng chang chang, qua nay dễ chịu hơn rồi. Mong là thời tiết sẽ đẹp để các nhóm off cùng vui vẻ!w
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Có lẽ là chúng ta phải chuẩn bị cả ô dù nữa thôi, mẹ merino ạ. Ngày nào mẹ Sâu cũng vào đây để xem kết quả như mẹ merino. Mãi mà ko thấy!!! Tiu nghỉu! :RaisedEye
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 289 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Em chào các mẹ.
    Em tưởng mẹ merino tổ chức hóa ra lại phải chờ BTC quyết định nữa ạ.
    Em cũng có lần dẫn học sinh vào bảo tàng rồi (tháng 4 hay tháng 5 gì đó không nhờ nữa), nhưng vì đi có quy định thời gian nên các con phải đi nhanh lắm nên có lẽ có các mẹ đi thì sẽ vui hơn. Hôm em dẫn các cháu đi có múa rối nước này, các bạn được xem các hiện vật như cái vòng cổ làm bằng bạc của người dân tộc thì thích lắm nói con mà đeo cái này chắc ngã không dậy được. Ngoài ra trải nghiệm được tự mình trèo lên các nhà, rồi khẳng định tự con có thể trèo xuống cô cũng thấy rưng rưng chứ bố mẹ mà chứng kiên thì thấy con thật người lớn hay đi trên cầu thăng bằng, chụp ảnh bên vườn ngô cũng làm các cháu thích thú vô cùng. Ngoài ra còn vài hoạt động khác nữa mà các bạn không đủ thời gian nên không được tham gia. Vì vậy đọc được topic này em ủng hộ cả 2 tay các mẹ cho con tham quan tại bảo tàng dân tộc học. Em cũng muốn đăng kí tham gia, em sẽ hỏi chị em có muốn cho cháu đi không, có gì em sẽ báo thêm người nhé. Thanks chị chủ top
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Me Bigbig87 à, mình chỉ đưa ra chương trình, vì hội mình đang tham gia off do Friso tài trợ. Mình đang nghĩ, không biết BTC đâu rồi mà im lặng quá. Nếu hội mình vẫn nhiệt tình đi và tổ chức cho các bé đi thì mình sẽ đứng ra chịu sào và các mẹ ủng hộ vậy, không biết í kiến các mẹ thế nào?
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    • 9 năm
    • 244 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merino Xem bài viết
    Me Bigbig87 à, mình chỉ đưa ra chương trình, vì hội mình đang tham gia off do Friso tài trợ. Mình đang nghĩ, không biết BTC đâu rồi mà im lặng quá. Nếu hội mình vẫn nhiệt tình đi và tổ chức cho các bé đi thì mình sẽ đứng ra chịu sào và các mẹ ủng hộ vậy, không biết í kiến các mẹ thế nào?
    Vote cho mẹ nó luôn, không có nhà tài trợ thì mẹ đứng ra chủ trì đi các mẹ tham gia chủ chi, chủ yếu cho các con tham gia vui chơi và giao lưu chia sẻ kinh nghiệm luôn thôi. Nhưng nếu tự tổ chức thì cố gắng bố trí vào ngày chủ nhật nhé, vì chủ nhật thì mình có thời gian thoải mái hơn mẹ rino ạ. Còn nếu được ban tổ chức tài trợ cho thì cũng tốt, mình thì kiểu gì cũng tham gia miễn sao con được vui chơi là ok
    G9VQG9VQp7

• 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bi_teo Xem bài viết
    Vote cho mẹ nó luôn, không có nhà tài trợ thì mẹ đứng ra chủ trì đi các mẹ tham gia chủ chi, chủ yếu cho các con tham gia vui chơi và giao lưu chia sẻ kinh nghiệm luôn thôi. Nhưng nếu tự tổ chức thì cố gắng bố trí vào ngày chủ nhật nhé, vì chủ nhật thì mình có thời gian thoải mái hơn mẹ rino ạ. Còn nếu được ban tổ chức tài trợ cho thì cũng tốt, mình thì kiểu gì cũng tham gia miễn sao con được vui chơi là ok
    Trước hết, BTC xin lỗi các mẹ vì chốt danh sách chậm hơn dự kiến làm các mẹ sốt ruột. Thực tế là việc tìm kiếm chuyên gia phù hợp cũng như sắp xếp được thời gian để chuyên gia tham gia cùng các mẹ vào dịp cuối tuần ở Hà Nội mất nhiều thời gian hơn ở TP.HCM. Vì thế, đầu tuần sau BTC sẽ công bố thông tin chuyên gia cũng như lịch trình dự kiến của chuyên gia. Hiện tại có 5 nhóm đã đăng ký Moms offline tại Hà Nội:
    1.Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao nhỏ" tại Khuân viên Bảo tàng dân tộc
    2.Tham gia offline cùng nhóm "Blue stars" tại công viên Tuổi Thơ Định Công Hà Nội - Ngày 11/7
    3.Tham gia Moms Offline cùng nhóm" Hướng Dương" tại Thường Tín.
    4.Mời các mẹ tham gia offline cùng nhóm "Thiên thần nhỏ của mẹ "tại khuôn viên nhà hàng LÀNG NGÓI-27 Ngọc khánh-BĐ- Hà Nội -vào thứ bẩy-ngày 03-07
    5.Tham gia offline cùng nhóm "Bé khám phá - Bé khéo tay" ngày 04/07/2010

Vì thế, nếu lịch trình của nhóm và lịch trình của chuyên gia khớp nhau thì chắc chắn các nhóm sẽ nhận được tài trợ của BTC. Để tham khảo thêm về cách chuẩn bị chương trình, các mẹ có thể tham khảo nhóm Moms offline đầu tiên tại TP.HCM nha: https://www.webtretho.com/forum/f701/...67/index4.html

BTC trân trọng cảm ơn.
    Thân ái.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_kynangsongchotrenho Xem bài viết
    Trước hết, BTC xin lỗi các mẹ vì chốt danh sách chậm hơn dự kiến làm các mẹ sốt ruột. Thực tế là việc tìm kiếm chuyên gia phù hợp cũng như sắp xếp được thời gian để chuyên gia tham gia cùng các mẹ vào dịp cuối tuần ở Hà Nội mất nhiều thời gian hơn ở TP.HCM. Vì thế, đầu tuần sau BTC sẽ công bố thông tin chuyên gia cũng như lịch trình dự kiến của chuyên gia. Hiện tại có 5 nhóm đã đăng ký Moms offline tại Hà Nội:
    1.Tham gia offline cùng nhóm "Ngôi sao nhỏ" tại Khuân viên Bảo tàng dân tộc
    2.Tham gia offline cùng nhóm "Blue stars" tại công viên Tuổi Thơ Định Công Hà Nội - Ngày 11/7
    3.Tham gia Moms Offline cùng nhóm" Hướng Dương" tại Thường Tín.
    4.Mời các mẹ tham gia offline cùng nhóm "Thiên thần nhỏ của mẹ "tại khuôn viên nhà hàng LÀNG NGÓI-27 Ngọc khánh-BĐ- Hà Nội -vào thứ bẩy-ngày 03-07
    5.Tham gia offline cùng nhóm "Bé khám phá - Bé khéo tay" ngày 04/07/2010

Vì thế, nếu lịch trình của nhóm và lịch trình của chuyên gia khớp nhau thì chắc chắn các nhóm sẽ nhận được tài trợ của BTC. Để tham khảo thêm về cách chuẩn bị chương trình, các mẹ có thể tham khảo nhóm Moms offline đầu tiên tại TP.HCM nha: https://www.webtretho.com/forum/f701/...67/index4.html

BTC trân trọng cảm ơn.
    Thân ái.
    Hic, mãi mới thấy BTC có ý kiến, làm các mẹ mong đợi lâu quá! Mình đang ko biết có gì trục trặc, nếu không đến hẹn lại lên mình sẽ tổ chức cho các bé. Nếu nhóm mình được chọn, sau buổi đi off vui, thỉnh thoảng cả nhóm lại tổ chức cho các bé đi chơi nữa.
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8