TIN TÀI TRỢ.

Tham gia offline cùng nhóm "Blue stars" tại công viên Tuổi Thơ Định Công Hà Nội - Ngày 11/7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_kynangsongchotrenho
    Chào ếch ộp!
    BTC đang lên chương trình Momsoffine cho các nhóm ở HN.
    Nhóm " Blue Stars" hẳn đã lên kế hoạch cho buổi off của mình thật tốt rồi
    Tuy nhiên BTC mong muốn nhóm input giúp một số thông tin sau nha:
    1. Kỹ năng mà nhóm mình chọn là gì? Để chuyên gia của mình sẽ có sự chuẩn bị sâu sắc nhất cho kỹ năng đó ( bạnchọn một trong 6 kỹ năng đã đựoc chúng tôi hệ thống và thông báo trên box kỹ năng sống cho trẻ nhỏ)
    2. Thông tin contact với nhóm trưởng: số điện thoại để BTC chúng tôi liên lạc trực tiếp khi đi off nha bạn
    3. Vui lòng mở 1 topic để post chương trình chi tiết của nhóm mình lên box kỹ năng sống cho trẻ nhỏ nha^^
    Cảm ơn ếch ộp nhiều nhé!
    Chúc buổi tối vui vẻ
    Chào BTC! Cảm ơn BTC rất nhiều vì đã tổ chức một chương trình vô cùng đặc sắc dành cho các nhóm ở HN. Mình xin update các thông tin mà BTC yêu cầu như sau:
    Thứ nhất là về kỹ năng mà nhóm mình chọn là "kỹ năng thích nghi" và chương trình chi tiết cụ thể mình đã post lên topic riêng của nhóm: https://www.webtretho.com/forum/f701/...27/index6.html
    và tại đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f701/...ha-noi-514235/

Nội dung chương trình Moms Offline của nhóm “Blue stars”:

1. Thời gian: 8h30 – 11h00 sáng chủ nhật (15/8/2010)
    2. Địa điểm: Công viên Tuổi Thơ Định Công
    3. Nội dung của buổi Offline: Trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi.

8h15 – 8h30: Các gia đình tập trung tại cổng Công viên Tuổi Thơ Định Công.
    8h30 - 9h00: Cả nhóm sẽ sum họp tại một địa điểm chỗ trống trong công viên cho các mẹ và các bé làm quen với nhau.

* Nội dung chính:

9h05:
    Các chuyên gia và các bố/mẹ sẽ cùng gặp gỡ và trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi thông qua một số nội dung sau:

- Phần I
    : Trong buổi gặp gỡ, trò chuyện này các gia đình sẽ cùng các chuyên gia liên hoan bánh, kẹo, trái cây và uống nước lọc/ nước hoa quả… Và từ đó các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình về phương pháp giúp trẻ thích nghi với các loại thức ăn mới cũng như giải đáp các thắc mắc của các bố/mẹ về kỹ năng này.

- Phần II (phần thi tự trổ tài): Chúng ta sẽ cho các bé thi hát, tô màu, thi đọc thơ hoặc kể chuyện, tập làm cô/thầy giáo…. (có phần thưởng) để từ đó các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi với môi trường và đám đông,. Ngoài ra các bé cũng có thể phát triển kỹ năng khám phá thiên nhiên, kỹ năng giao tiếp, sự tự tin của các bé nữa. (Các mẹ có thể đăng kí cho bé tham gia các hoạt động trên: Hiện tại đã có 2 mẹ đăng kí cho con thi làm cô giáo rồi).

- Phần III (phần thi cạnh tranh): Chúng ta sẽ cho các bé chơi trò “Ai nhanh hơn”: Mình sẽ chuẩn bị những chiếc rổ nhựa và những quả bóng nhựa rồi cho các bé đăng kí tham gia chơi trò ném bóng vào rổ xem ai nhanh hơn trong thời gian nhất định mà ném được nhiều trái bóng vào rổ hơn thì sẽ được thưởng một phần thưởng. (Hoặc trò “ai giỏi hơn” có thế ném bóng xa hơn). Ngoài ra, mình sẽ cho các bé thi chạy tới có những đồ chơi và cầm đúng đồ chơi mà mình gọi tên lên cũng sẽ có phần thưởng,… (Mà phần thưởng này nhỏ thôi nhưng mẹ ếch đảm bảo là các bé sẽ rất thích). Và một số trò khác như trò thi bắt cá xem ai bắt được nhiều hơn cũng rất hay… Qua phần thi này các chuyên gia sẽ tư vấn giúp các gia đình một cách chi tiết hơn về phương pháp giúp trẻ phát triển kỹ năng thích nghi với môi trường và đám đông

10h45: Tổng kết chương trình, chia tay với các chuyên gia sau đó cả nhóm sẽ cho các con chơi tự do một số trò trong công viên.

4. Dự trù kinh phí:
    Nếu được BTC tài trợ 5 triệu, mình dự tính như sau:
    - Vé dịch vụ vui chơi cho các con ở công viên cộng với đồ ăn uống liên hoan nhẹ ở tại công viên: khoảng 1- 1,5 triệu.
    - Tiền mua các dụng cụ, giáo cụ, phần thưởng phục vụ cho các trò chơi ở 3 phần trên: khoảng 1,5 – 2 triệu. (Những đồ này sẽ làm quà cho các bé mang về luôn nên mình sẽ bố trí mua đồ phù hợp và có giá trị tương đương nhau với số lượng phù hợp với số thành viên trong nhóm).
    - Số tiền còn lại cả nhóm sẽ có thể mời các chuyên gia cùng tới một nhà hàng nào đó ở gần đấy ăn uống một bữa rồi ra về.

5. Danh sách của nhóm
    :
    1. mẹ ếch ộp: 1 bé (12 tháng tuổi) - có thể sẽ có thêm cậu con nuôi gần 6 tuổi nữa nhé.
    2. mẹ kid_home: 1 bé 4 tuổi
    3. mẹ blackpearl: 1 bé 3 tuổi
    4. mẹ thanhha1618: 1 bé gái 5 tuổi và 1 bé trai 3 tuổi.
    5. mẹ momnhim xu: 1 bé gái 29 tháng tuổi.
    6. mẹ tranghoang_2410: 1 bé 32 tháng tuổi
    7. mẹ be Na 2009: 1 bé 18 tháng tuổi
    8. mẹ trongloan: 1 bé 9 tháng tuổi
    9. mẹ gauden86: 1 bé 3 tuổi
    10. mẹ johntom: 1 bé 29 tháng tuổi

Nhóm "Blue stars" xin chân thành cảm ơn BTC đã tạo điêù kiện, tài trợ cho nhóm để nhóm có một buổi offline thật vui và sẽ học hỏi được nhiêù kinh nghiệm quý báu của chuyên gia.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Mình đã PM thông tin cá nhân của mình cho BTC nhưng hộp thư của BTC đầy mất rồi nên không gưỉ được.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BlackPearl Xem bài viết
    Không biết ý ăn uốn của mẹ Ếch là thế nào? Nếu sau buổi off mà mình đi ăn ở một nhà hàng nào đó thì mình nghĩ là mua hoa quả vào công viên cho các con là hợp lí. Bánh kẹo trong thời tiết thế này thì sợ ế mất.
    Phần nước uống như thế là ok roài.
    Còn sau buổi off mình không cùng nhau đi ăn thì mình nên chuẩn bị ít đồ ăn nhẹ cho các mẹ và bé. Nhưng món thì mình chưa nghĩ ra được món gì cho hợp thời tiết này cả.
    Các mẹ mau vào cho ý kiến về việc ăn uống của mình và các con nào!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi momnhim xu Xem bài viết
    Nếu sau đó mình đến nhà hàng ăn trưa rồi thì cũng chỉ nước lọc,nước dừa ,1 ít nứoc đóng chai ,hoa quả và mấy loại bánh kẹo đóng gói sẵn nếu mở cả túi ra không bị ỉu .Mình có cần nilon để trải trên cỏ để ngồi ,ăn uống trời này thì cũng chắc đơn giản nếu mà đi ăn nhẹ rồi chui vào được phòng máy lạnh nào cho các con trổ tài hát karaoke bố và các mẹ múa phụ họa :Laughing:mình nghĩ sẽ vui và đỡ mệt vì nếu nhiệt độ mà như mấy hôm nay thì sau khi vui chơi ngoài trời rồi sẽ là chỗ nghỉ ngơi luôn.Đó là ý kiến của mình,mong các mẹ góp ý thêm !
    Ý ăn uống của mình là ăn uống nhẹ ở ngay tại công viên ý mẹ Blackpearl ạ. Chúng ta sẽ mua bánh ngọt,mềm để tất cả các bé đều có thể ăn (vì bản chất của bánh là mềm nên không lo bị ỉu nhé) và mua ít bánh kẹo đóng gói sẵn như ý của mẹ momnhim xu nhé.
    - Về nước uống thì ngoài đồ uống đóng chai sẵn như: nước lọc, cocacola, nước cam & cà rốt,... (có bán sẵn ở siêu thị); thì nếu có thể chúng ta mua dừa uống là ngon nhất (Cái này thì nhờ mẹ kid_home hay mẹ nào ở gần công viên chuẩn bị mua sẵn cho nhóm khoảng 15 - 20 quả thì tuyệt bởi nước dừa không những ngon mà còn đảm bảo an toàn thực phẩm các mẹ nhỉ)
    - Còn về trái cây thì chúng ta sẽ mua dưa hấu, thanh long, lê, nhãn ... là những loại dễ gọt vỏ/cắt và ăn uống cũng gọn và tiện nữa.
    Sau khi kết thúc chương trình cả nhóm sẽ đi liên hoan( quán bia Hải Xồm ở Lê Trọng Tấn có phòng riêng và có điều hoà mát mẻ, rất thoải mái cho các bé trong thời tiết nắng nóng này - mà tới 15/8 chắc cũng mát hơn bây giờ nhỉ); hoặc một nhà hàng nào đó rộng rãi, thoáng mát mà yên tĩnh (cái này các mẹ suy nghĩ và cho ý kiến nhé). Còn nếu không ăn nhậu gì nữa thì chúng ta có thể vào quán hát karaoke như ý của mẹ momnhim xu cũng được (ở Lê Trọng Tấn đoạn gần Định Công có một quán hát cũng ok lắm),...

Còn về nilon thì mình nghĩ là chúng ta chuẩn bị chiếu thì mát hơn (nhà mẹ nào có thì mang đi khoảng 2,3 cái là đủ nhé). Ở công viên có nền xi măng sạch sẽ lắm không phải ngồi trên cỏ đâu nha.

Đó là ý kiến của mình. Các mẹ có ý kiến nào bổ sung hoặc sửa đổi thì xin chia sẻ cùng cả nhà nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 624 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Ý ăn uống của mình là ăn uống nhẹ ở ngay tại công viên ý mẹ Blackpearl ạ. Chúng ta sẽ mua bánh ngọt,mềm để tất cả các bé đều có thể ăn (vì bản chất của bánh là mềm nên không lo bị ỉu nhé) và mua ít bánh kẹo đóng gói sẵn như ý của mẹ momnhim xu nhé.
    - Về nước uống thì ngoài đồ uống đóng chai sẵn như: nước lọc, cocacola, nước cam & cà rốt,... (có bán sẵn ở siêu thị); thì nếu có thể chúng ta mua dừa uống là ngon nhất (Cái này thì nhờ mẹ kid_home hay mẹ nào ở gần công viên chuẩn bị mua sẵn cho nhóm khoảng 15 - 20 quả thì tuyệt bởi nước dừa không những ngon mà còn đảm bảo an toàn thực phẩm các mẹ nhỉ)
    - Còn về trái cây thì chúng ta sẽ mua dưa hấu, thanh long, lê, nhãn ... là những loại dễ gọt vỏ/cắt và ăn uống cũng gọn và tiện nữa.
    Sau khi kết thúc chương trình cả nhóm sẽ đi liên hoan( quán bia Hải Xồm ở Lê Trọng Tấn có phòng riêng và có điều hoà mát mẻ, rất thoải mái cho các bé trong thời tiết nắng nóng này - mà tới 15/8 chắc cũng mát hơn bây giờ nhỉ); hoặc một nhà hàng nào đó rộng rãi, thoáng mát mà yên tĩnh (cái này các mẹ suy nghĩ và cho ý kiến nhé). Còn nếu không ăn nhậu gì nữa thì chúng ta có thể vào quán hát karaoke như ý của mẹ momnhim xu cũng được (ở Lê Trọng Tấn đoạn gần Định Công có một quán hát cũng ok lắm),...

Còn về nilon thì mình nghĩ là chúng ta chuẩn bị chiếu thì mát hơn (nhà mẹ nào có thì mang đi khoảng 2,3 cái là đủ nhé). Ở công viên có nền xi măng sạch sẽ lắm không phải ngồi trên cỏ đâu nha.

Đó là ý kiến của mình. Các mẹ có ý kiến nào bổ sung hoặc sửa đổi thì xin chia sẻ cùng cả nhà nhé.
    Tớ cũng chọn nước dừa nhé! Hợp vệ sinh mà lại không lo chất bảo quản. Thú thực, tớ không mê mấy loại nước hoa quả đóng hộp tẹo nào thì xem thành phần trên chai chỉ có mấy chục phần trăm là nước ép hoa quả tươi, con loại toàn thành phần hóa học cả.
    Mình chẩn bị thêm 1 thùng nước lavie (hoặc tương đương) là ổn.
    Về phần nhà hàng thì tớ thấy khu vực này ít nhà hàng nên quán bia Hải Xồm cũng ok, đi lại gần. Nếu mẹ nào bit nhà hàng nào nữa thì cho ý kiến nhé. Nhà tớ tận Cầu Giấy nên không thạo lắm dưới ấy.
    • 74 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Nhà mình có mỗi 1 cái chiếu vì toàn nằm chiếu trúc nên mình mang 1 cái nhé.Quán Hải xồm cũng được nhưng từ công viên đi ra vẫn phải di chuyển bằng xe đấy không đi bộ đựoc ,vậy mình sẽ gọi taxi để chở các đồ đạc lung tung nhé.Giá có quán nào ngay đó thì mọi người đỡ phải di chuyển nhìu
    Ba là xúc xích bò.Mẹ là xúc xích heo.Con là xúc xích gà.3 xúc xích thơm ngon.Á à á a a.Thắp sáng một gia đình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

Em nghĩ là ăn uống ở công viên thì cũng không cần cầu kì lắm vì mình còn có buổi ăn mặn sau đó mà. Cho nên em ủng hộ mấy món của mẹ Ếch , momnhimxu và blackpearl.
    Còn vụ nước dừa nếu chưa có mẹ nào mua thì em đăng kí mua cho nhóm, nhà em ở Lê Trọng Tấn, em sẽ nhờ thằng em trai nó chở ra công viên cho mình, 20 quả dừa cũng nặng phết, mình bế con đi xe máy sợ khó chở.
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

EM đăng kí mang 1 cái chiếu nữa nhé
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trongloan Xem bài viết
    Em nghĩ là ăn uống ở công viên thì cũng không cần cầu kì lắm vì mình còn có buổi ăn mặn sau đó mà. Cho nên em ủng hộ mấy món của mẹ Ếch , momnhimxu và blackpearl.
    Còn vụ nước dừa nếu chưa có mẹ nào mua thì em đăng kí mua cho nhóm, nhà em ở Lê Trọng Tấn, em sẽ nhờ thằng em trai nó chở ra công viên cho mình, 20 quả dừa cũng nặng phết, mình bế con đi xe máy sợ khó chở.
    Vậy vất vả cho mẹ trongloan nhé. Cảm ơn mẹ nhiều vì sự nhiệt tình.
    Các mẹ xem có ý kiến đóng góp quý báu nào thì chia sẻ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,131 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Bây giờ mình mới biết đc thông tin về sinh hoạt nhóm Blue stars, bây giờ mình đăng ký cho bé tham gia đc ko các bạn?
    ticker
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít yêu Xem bài viết
    Bây giờ mình mới biết đc thông tin về sinh hoạt nhóm Blue stars, bây giờ mình đăng ký cho bé tham gia đc ko các bạn?
    Cảm ơn bạn đã nhiệt tình muốn tham gia. Tuy nhiên, mình đã chốt danh sách với BTC rồi thì không biết có được không nữa. Hơn nữa mình thấy nhóm 10 gia đình là phù hợp nhất cho mỗi nhóm vì vậy rất mong mẹ Mít yêu thông cảm cho cả nhóm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 547 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

hi hi, cám ơn mẹ ếch nhiều, chị còn vất vả nhiều hơn em ý chứ: nào là mua quà,chọn quán ăn,chọn địa diểm vui chơi, lên kế hoạch...Mỗi người nhận 1 việc thì sẽ đỡ vất vả hơn, em cũng muốn chia sẻ công việc cùng các mẹ cho cuộc off nhà ta thêm hoành tráng các mẹ nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Vậy vất vả cho mẹ trongloan nhé. Cảm ơn mẹ nhiều vì sự nhiệt tình.
    Các mẹ xem có ý kiến đóng góp quý báu nào thì chia sẻ nhé.
    QqpOcj1QqpOp7

pNAFz2upNAFp7
    • 74 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Sắp hết tháng 7 rồi ngày 15-8 đang tới gần
    Ba là xúc xích bò.Mẹ là xúc xích heo.Con là xúc xích gà.3 xúc xích thơm ngon.Á à á a a.Thắp sáng một gia đình
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7