TIN TÀI TRỢ.

Tham gia Mom Offline Hà nội: Nhóm "NGÔI SAO NHỎ" tại khuôn viên Bảo tàng dân tộc học vào sáng thứ 7 ngày 14/8/2010

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.65K Lượt đọc
  • 267 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bivalvia Xem bài viết
    Chào cả nhà "ngôi sao nhỏ". Suốt từ hôm 14.8 đến giờ mình mới quay lại topic này được. Trước hết xin cảm ơn các anh chị em BTC đã tổ chức một buổi offline thật vui cho các con và bổ ích cho các bố mẹ.

Trung thu này mình không ở nhà nên chẳng đưa em Sâu đi phá cỗ cùng các bạn được, tiếc lắm ý, nhưng đành hẹn các mẹ và các bạn những lần sau vậy.

Lần này BTC còn chu đáo chuẩn bị cả phó nháy thì tuyệt quá, các bố mẹ chỉ cần đi theo và chơi với con thôi mà vẫn ghi lại được những hình ảnh đáng yêu của các bé. Lần trước chỉ có 2 mẹ con đi với nhau, mình có mang máy ảnh mà cũng không chụp được. Chỉ chớp được vài cái, mãi hôm nay mới post được. Mình không biết chụp, ảnh không đẹp lắm, các mẹ thông cảm nhé.
    Chúc c và gia đình có chuyến du lịch thành công nhé, còn nhiều dịp để các bé chung vui nữa chị à!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Cả nhà mình ơi, mọi người cho em xin ý kiến về việc tổ chức trung thu lần này với nhé, vì thời gian cũng không còn nhiều nên em muốn xin ý kiến cả nhà càng nhanh càng tốt. Để chúng em có thể chuẩn bị được tốt hơn.
    Em cảm ơn cả nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Em à, chị thấy nếu tổ chức vào sát Trung thu sẽ sợ bị trùng lịch với nhiều gia đình, vì hôm ấy bên LCM hình như có hội chợ và rất nhiều kế hoạch khác của các gia đình, cơ quan được tổ chức vào ngày 11, 12 tháng 8 âm, tức thứ 7, chủ nhật. Vì thế chị nghĩ nên tổ chức từ tuần trước.

Còn về nhà mới, em đừng ngại BTC off mom ngoài kia, cứ dựng nhà mới ngoài ấy thì mới thu hút được các mẹ tham gia.

Về trò chơi như thế là ổn. Khâu chuẩn bị, mình cứ như lần trước là ok em ạ.
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    https://clbnuoiduongxuccam.tk/
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Ok chị. Vậy để em dựng nhà mời, rùi mình chuẩn bị luốn chị nhé
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f701/.../#post13499458
    Em đã xây nhà mới rùi, cả nhà mình bớt chút thời gian qua đó trao đổi chương trình tổ chức Trung thu cho các bé nhá. Em cảm ơn cả nhà!
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rucon_ngannam Xem bài viết
    Nội dung chương trình Trung thu 22/9/2010
    Địa điểm: Công viên Bách Thảo – Đường Hoàng Hoa Thám – Hà Nội
    Thời gian dự kiến: 8h00 – 12h00 ngày……………………..
    Ban tổ chức: Nguyễn Ngọc + Minh Phương
    Đối tượng tham dự: Trẻ em từ 3 – 5 tuổi, khuyến khích bố mẹ tham gia.
    Số lượng tham dự: 20 – 30 bé tham gia
    Thành viên đóng góp:
    Nội dung chương trình cụ thể
    8h – 8h30: Chuẩn bị địa điểm và đón tiếp các gia đình tham gia.
    8h30 – 8h45: Ổn định vị trí đã chọn trong công viên Bách Thảo.
    8h45 – 9h00: Khai mạc chương trình Trung Thu.
    9h00 – 9h30: Các tiết mục văn nghệ của các bé tham gia.
    9h30 – 10h00: Các trò chơi cho bé.
    10h00 – 11h00: Phá cỗ trung thu.
    11h00 – 11h30: Các gia đình giao lưu trao đổi.
    12h00: Kết thúc chương trình.
    Chú ý: Có bác Architect làm nhiếp ảnh gia cho chương trình
    Dự kiến các trò chơi cho bé
    Games 1: Cuộc thi sáng tạo: Làm đèn trung thu.
    - Cung cấp các nguyên liệu giúp bé thỏa sức sáng tạo các loại đèn trung thu
    - Có thể 5 – 10 bé tham gia cuộc thi này
    Games 2: Hái lộc ring quà trung thu
    - Chuẩn bị: các bông hoa, hay các hình ngộ nghĩnh có gắn các câu hỏi về các chủ đề con vật, hoa quả, đồ vật, gắn lên cây.
    - Các bé lên “hái câu hỏi” và trả lời các câu hỏi đó
    Games 3: Chơi rồng rắn lên mây.
    Các mẹ nhóm Ngôi sao nhỏ ơi, sao không post chương trình nhóm mình thành topic mới để các mẹ khác cùng đăng ký với.
    BTC thật sự rất vui vì các mẹ đã phát triển phong trào moms offline nhà mình lên. Mong là các nhóm khác cũng có tinh thần như nhóm mình đây này. Cùng tổ chức cho con vui chơi và các mẹ cùng học hỏi kinh nghiệm nhau nữa.

Tặng hoa cho tất cả các mẹ nhóm Ngôi sao nhỏ :Rose::Rose::Rose:
    Tặng riêng ID rucon_ngannam :Rose: vì BTC biết tổ chức 1 chương trình và lên kế hoạch là không dễ.

Chúc cả nhà mình đi chơi vui nhen! Chúc các bé học được những điều bổ ích nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

[QUOTE=BTC_kynangsongchotrenho;13499740]Các mẹ nhóm Ngôi sao nhỏ ơi, sao không post chương trình nhóm mình thành topic mới để các mẹ khác cùng đăng ký với.
    BTC thật sự rất vui vì các mẹ đã phát triển phong trào moms offline nhà mình lên. Mong là các nhóm khác cũng có tinh thần như nhóm mình đây này. Cùng tổ chức cho con vui chơi và các mẹ cùng học hỏi kinh nghiệm nhau nữa.
    Em cảm ơn BTC đã quan tâm. Em cũng đã lâạ nhà mới rùi ạ, mời các mẹ qua bên đó chia sẻ, và cũng mong nhận được sự đóng góp các ý kiến để chúng em có tể xây dựng được chương trình trung thu thật vui và bổ ích cho các bé. Mong rằng BTC cũng tạo điều kiện và giúp đỡ chúng em nhiều!
    Link nhà mới: https://www.webtretho.com/forum/f701/.../#post13499458
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f670/.../#post14100946
    Cả nhà ơi, tham gia hoạt động mới cùng chúng em nhé!