TIN TÀI TRỢ.

Tập trẻ nói lời yêu thương

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.16K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmai081 Xem bài viết
    Mình thích nghe trẻ nói lời yêu thương.chắc chắn trẻ cũng vậy.nhưng có mẹ nào trái với quan niệm của ông bà"thương cho roi cho vọt "ko nhỉ?
    Chồng mình thì chỉ nói một câu" roi không giải quyết được vấn đề gì "Thế là mình cũng đồng ý giáo dục là phải uống nắn nhẹ nhàng chứ không phải cứ mang ra nện là xong.
    Hồi mình học cấp III có một cậu bạn trai rất hư phải gọi là cá biệt vì chẳng sợ thầy cô nào cả,bạn ý nói với mình :" học trò giống như gang thép phải cho vào lửa lung mền rồi uống chứ cứ lầy búa mà nện thì càng nện mạnh nó càng bật lại mình đau." Mình ngẫm thấy cũng đúng các mẹ nhỉ.
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,805 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socthu2007 Xem bài viết
    Chồng mình thì chỉ nói một câu" roi không giải quyết được vấn đề gì "Thế là mình cũng đồng ý giáo dục là phải uống nắn nhẹ nhàng chứ không phải cứ mang ra nện là xong.
    Hồi mình học cấp III có một cậu bạn trai rất hư phải gọi là cá biệt vì chẳng sợ thầy cô nào cả,bạn ý nói với mình :" học trò giống như gang thép phải cho vào lửa lung mền rồi uống chứ cứ lầy búa mà nện thì càng nện mạnh nó càng bật lại mình đau." Mình ngẫm thấy cũng đúng các mẹ nhỉ.
    Mình cũng nghĩ như mẹ nó vậy thích nó lời yêu thương với con.để con hiểu mình yêu nó như thế nào.mình nói cho con biết.mình chỉ vui khi con ngoan và biết nghe lời.nếu nói rằng thương con phài giữ trong lòng đừng cho con biết.sợ con vòi vĩnh cái đó là các mẹ chiều con ko liên quan gì với việc nói lời yêu con....
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Đúng vậy ,mỗi khi sóc làm gì sai bị mẹ mắng khóc nhè là lại vừa khóc vừa nói : " con yêu mẹ",nghe thương thế .Thế là có cáu đến thế nào mình cũng lại ôm con vào lòng ,và nói : "Mẹ cũng yêu con lắm ,nhưng con phải ngoan và nghe lời mẹ thì mẹ càng yêu con hơn.!".
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi socthu2007 Xem bài viết
    Sorry mẹ socthu đọc xong ròm cười hoài vì cho vào lửa nung rồi uống, nung học trò xong rồi uống mình chết trước. Mẹ nó để ý chính tả khi viết bài chút nhe.

china: Con trai gần gũi mẹ hơn con gái chứ.

Cái tựa đề là tập trẻ nói lời yêu thương, ròm nghĩ trước tiên mình phải là người cha mẹ cũng hay nói lời yêu thương, an ủi, động viên, vỗ về con trước. Thấy con làm điều hay phải khen con, ôm con động viên con khi cần thiết, chứ cha mẹ mà khô quá chưa bao giờ nói động viên con hay nắm tay con, hay ôm con cho con niềm tin cuộc sống thì sao tập con được đúng không các bố mẹ?
    • 1,805 Bài viết

• 1,127 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như chị ròm...Thực sự mình muốn Sony sau này sống tình cảm.nhưng cũng biết bày tỏ.nhưng qua điểm của mình lại trái ngược với bà ngoại.nên mình hay nói với Sony là mẹ yêu con nhất trên đời.con là bé yêu của mẹ hihi... là bị bà ngoại nẹt cho một trận.làm như vậy sau này nó muốn gì đươc nấy.mình giải thích với bà ngoại đó chỉ là bày tỏ tình cảm thôi chứ không phải nuông chiều.yêu con nhưng cũng nói không dứt khoát với co những lúc con vòi vĩnh thì đâu có gì phải kO CM?Còn nửa..mình thích dùng lời nhẹ nhàng dạy con chứ không dùng roi.Vì trẻ con mà ,trí não đang phát triển mình sợ làm vậy sẽ ành hưởng đến tinh thần của bé. làm bé khủng hoảng sau này sẽ mất tự tin .mà biết đâu dùng roi sau này trẻ trở nên bạo lực ?vậy là bị bà ngoại giận.ko biết sao ...
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Sorry mẹ socthu đọc xong ròm cười hoài vì cho vào lửa nung rồi uống, nung học trò xong rồi uống mình chết trước. Mẹ nó để ý chính tả khi viết bài chút nhe.

china: Con trai gần gũi mẹ hơn con gái chứ.

Cái tựa đề là tập trẻ nói lời yêu thương, ròm nghĩ trước tiên mình phải là người cha mẹ cũng hay nói lời yêu thương, an ủi, động viên, vỗ về con trước. Thấy con làm điều hay phải khen con, ôm con động viên con khi cần thiết, chứ cha mẹ mà khô quá chưa bao giờ nói động viên con hay nắm tay con, hay ôm con cho con niềm tin cuộc sống thì sao tập con được đúng không các bố mẹ?
    Ôi! sory sory nhé ,đến mình đọc lại cũng chết mất.Lần sau phải cẩn thận hơn mới được .Mất hết cả ý nghĩa hay của câu nói.Xí hổ WA :Silly:
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Bố mẹ là gương cho con noi theo, bố mẹ nói lời yêu thương thì con cái cũng mới nói lời yêu thương được
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rucon_ngannam Xem bài viết
    Bố mẹ là gương cho con noi theo, bố mẹ nói lời yêu thương thì con cái cũng mới nói lời yêu thương được
    Đúng vậy.Nhưng bố mẹ thì còn để ý ăn nói chứ có ông và bà mà không hiểu thì cũng dạy con vất vả lắm ,ông bà không nghĩ được như thế đâu,vẫn cứ nói gì thì nói chẳng để ý gì cả.
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Ông bà sống ở thời vất vả, hơn nữa cũng một phàn do hoàn cảnh và tuổi tác, cái này cung gây khó khăn rất nhiều cho việc dạy con của mỗi gia đình.
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Hôm nọ sang ông bà ngoại chơi,cả nhà đang ngồi nói chuyện,bà đang kể hăng Sóc nói một câu:" Bà nói ít thôi Sóc đau đầu lắm".Cả nhà cùng choáng,hóa ra học được câu đó của bà nội.Yêu nổi không đây.:Sigh:
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3