TIN TÀI TRỢ.

Những lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ

• 1 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Hiện nay ở hà nội có bao nhiêu chỗ dạy kĩ năng sống vậy các bạn?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ở SG có chỗ nào học cái này không các mẹ nhỉ? Có mẹ nào rành không chỉ giúp iem với ạh? Con em chỉ mới 7 tháng thôi, nhưng em cũng muốn tham gia để sau này có kinh nghiệm dạy con. Tks các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 209 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Hic, mình ở HP, tìm mỏi mắt cũng chả thấy chỗ nào dạy kỹ năng cho trẻ. Bùn quá
    Em không là biển khơi
    Bến bờ nằm khắp muôn nơi
    Mà lòng em chỉ muốn
    Của một mình anh thôi
    Đừng ví em là biển
    Em chỉ là em thôi
    • 307 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacbara Xem bài viết
    Hic, mình ở HP, tìm mỏi mắt cũng chả thấy chỗ nào dạy kỹ năng cho trẻ. Bùn quá
    Tớ cũng vậy đấy. Đầu hè cũng tìm thông tin về lớp dạy kỹ năng sống cho trẻ, nhưng cũng không có thông tin gì cả.
    Ở trên HN , những lớp như vậy có rất nhiều, khai giảng kiên tục. HP mình sao không thấy gì nhỉ, chán thế.....
    GYIhp7 eayqeq57exi
    Sâu Baby : NB : 3.5kg , 1M : 5kg- 60cm, 2M : 5.6kg - 62cm . 3M : 6.9kg- 64cm, 4M : 8kg - 66 cm

YDoMp7 VfU4p7
    • 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Mẹ nào ở SG đã cho con học ở Gymboree thì share kinh nghiệm với mình nhé , mình đang tìm chỗ phù hợp cho bé nhà mình :Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rucon_ngannam Xem bài viết
    Hiện nay ở hà nội có bao nhiêu chỗ dạy kĩ năng sống vậy các bạn?
    Hiện nay ở Hà Nội có rất nhiều trung tâm dạy kỹ năng sống cho trẻ. Mình có con gái 4 tuổi, cháu khá nhút nhát, rất ngại giao tiếp với những người xung quanh, bà ngoại ở quê lâu ngày mới lên hn thăm cháu được 2 hôm mà cháu chẳng nói gì với bà cả.Qua lời giới thiệu của bà chị dâu, mình đã tới trung tâm babyking house hỏi về khóa học kỹ năng sống cho trẻ. Nói chuyện với cô hiệu trưởng ở đấy xong là mình ưng luôn và quyết định cho cháu tham gia lớp học. Cháu mới đi học được ít buổi nhưng mình thấy cháu đã khá hơn đôi chút, về nhà thấy cháu ăn nói rõ ràng mạch lạc hơn, với mình chỉ thế cũng là dấu hiệu đáng mừng. Mình cho các bạn số điện thoại của cô hiệu trưởng nhé ( C. Vân 01676111420 ). Trung tâm đó ở Cầu Giấy các bạn nhé!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 865 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi các mẹ có hỏi thăm về học bơi, vì hè bận quá nên lâu không vào thăm topic, không ngờ các mẹ vẫn còn trao đổi.
    Về học bơi ở Trung tâm TDTT Hoàng Văn Thụ, Quận Tân Bình, các mẹ cứ tới đó, vào bể bơi hỏi thăm thầy Hoàng Anh, thầy khá mát tay dạy bơi trẻ em. Bé nhà mình gần 4 tuổi cũng học hơi lâu nhưng giờ cũng bơi được chút ít rồi và khá tự tin khi nhảy xuống nước.
    Nếu cần các mẹ cứ PM mình sẽ trả lời. ĐT của mình số 093.579.8855 ạ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thầy Hoàng Anh phải thầy già già đeo mắt kính ko bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 337 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    Mẹ nào ở SG đã cho con học ở Gymboree thì share kinh nghiệm với mình nhé , mình đang tìm chỗ phù hợp cho bé nhà mình :Smiling:.
    Mình cũng định đăng ký cho con gái 1tuổi học ở đây nhưng sau khi tham khảo kinh nghiệm của 1 người quen cho con 1 tuổi học thử 1 buổi thì đưa ra lời khuyên nếu bé nhà bạn dưới 3 tuổi thì không nên đăng ký mà hãy đợi bé khoảng 3 tuổi mới nên đăng ký học. Mình vừa gọi đến Gymboree thì được biết học phí là 336USD/4months (1h/1week). Các Mẹ thử tham khảo thêm xem thế nào nhé!
    Cuộc sống thật dễ chịu nếu ta biết tha thứ :LoveStruc:
    • 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

@benbi: Thanks bạn. Con gái mình hơn 3 tuổi rồi, nhưng nếu 1w chỉ học 1h thì hơi ít nhỉ. mình sẽ ngâm cứu chương trình học ở đấy & tham khảo thêm 1 số nơi khác xem sao.
    • 10,061 Bài viết

• 3,260 Được cảm ơn

ở Hà Nội hiện nay có những nơi nào dạy môn Kỹ năng sống cho trẻ không ạ? Có mẹ nào đã cho con đi học ở trường nào rồi thì cho em xin địa chỉ và 1 ít đánh giá ạ. :Rose:
    MTM4NTM2MzA5NQ
    MTM4NTM2MzMwMw
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Kĩ năng sống thì có rất nhiều lớp, quan trọng là có tìm ra lớp phù hợp không thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ủa, ở TP hồ chí minh thì đi học ở đâu được nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,389 Bài viết

• 1,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadai002 Xem bài viết
    Ủa, ở TP hồ chí minh thì đi học ở đâu được nhỉ
    mình thấy có 1 trường nằm trong cư xá Đô Thàng Q3, mình đang định cho con học thử ở đó, đến tham quan thấy cũng ok.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

mình cũng đang ở TP hồ chí minh, Cảm ơn nhiều nha, mình sẽ đưa con đi học thử
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội .Đứa cháu bên họ nhà ngoại mình nó học kỹ năng sống ở Tâm Việt , mình thấy nó tự tin giao tiếp một cách quá thể đáng luôn ( nếu ko nói là hỗn )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 545 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGỌC K'MI Xem bài viết
    mình thấy có 1 trường nằm trong cư xá Đô Thàng Q3, mình đang định cho con học thử ở đó, đến tham quan thấy cũng ok.
    Mình cũng nghe nói trường này, định cho con đi học ở đó. CÓ mẹ nào đã cho con đi học ở đó rồi cho mình xin ý kiến với.
    lamlamcdr20060721_-8_Nhim+con
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Không biết các mẹ có con học các lớp kỹ năng sống này thấy thế nào. Em cũng đang muốn tìm hiểu cho đứa cháu gái 7 tuổi. Nhưng thấy các mẹ ít feedback quá. Ko biết vì các lớp này còn mới mẻ, nhiều mẹ chưa biết tới, hay chất lượng ko được ổn lắm! Xin các mẹ tí kinh nghiệm với ạ!
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benbi Xem bài viết
    Mình cũng định đăng ký cho con gái 1tuổi học ở đây nhưng sau khi tham khảo kinh nghiệm của 1 người quen cho con 1 tuổi học thử 1 buổi thì đưa ra lời khuyên nếu bé nhà bạn dưới 3 tuổi thì không nên đăng ký mà hãy đợi bé khoảng 3 tuổi mới nên đăng ký học. Mình vừa gọi đến Gymboree thì được biết học phí là 336USD/4months (1h/1week). Các Mẹ thử tham khảo thêm xem thế nào nhé!
    Mẹ benbi ơi, mình lại thấy lớp Gymboree này phù hợp cho bé dưới 3 tuổi hơn. Bin đi học từ 6 tháng, lớp Play & Learn 2, mình chuẩn bị cho bé đi học lớp Music 1 nữa. Vì trên 3 tuổi có nhiều chương trình khác để con học hơn, học vẽ, học đàn, học toán... còn dưới 3 tuổi thì mình chưa thấy ở SG. Lớp học tương tác giữa cha mẹ và con thế này rất hay, giúp con hòa nhập sớm thì sẽ mạnh dạn hơn khi đi trẻ các mẹ ạ.

Ít nhất là 1 tuần 1 buổi, còn nếu rảnh thì đưa con đi học ngày thường nữa. Mình cũng đi làm nên cuối tuần mới tranh thủ đưa bé đi học thôi. Nói chung cả mẹ và bé đều thích. Hihi
    Cười như mọi ngày, và cày như mọi người...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 43 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang tính cho bé nhà mình,1 tuổi học ở Gymboree sg, nhưng mắc quá. Hic!. Tuần sau thì mình sẽ bắt đầu cho bé nhà mình học bơi. Hi vọng bé sẽ thích

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2