TIN TÀI TRỢ.

Nên cho bé đi nhà trẻ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 4.77K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Uh. Trẻ đi nhà trẻ sẽ được dạy dỗ theo chương trình hẳn hoi, được làm quen với nhiều bạn, được chơi những trò chơi có ích, nên trẻ sẽ nhanh nhẹn hơn chứ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý nên cho bé đi nhà trẻ sớm. Bé ở gần nhà em, đến 4 tuổi mới chi đi nhà trẻ, mấy tuần đầu bé buồn, hờn, thương ơi là thương và rất xót. Nhiều khi muốn bỏ dở, lại cho bé ở nhà. Nhưng bây giờ bé quen lại thích đi học, về ca hát, đọc chữ nữa.
    TK TRÁI TIM NHÂN ÁI: 0011000556688
    Ngân hàng VCB - Sở giao dịch HN. Chủ TK: Nguyễn Thị Hương Loan

https://www.webtretho.com/forum/f479/

:Rose::Rose::Rose:
    ....
    Trống rỗng...Thế mới biết lòng người!
    • 1,450 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

HÌnh như mình thấy chủ đề này có lâu rồi mà.Các mẹ tìm lại xem nhiều thông tin bổ ích lắm .Chúc các bé của chúng ta luôn khỏe mạnh và chóng nhớn nhé.:Smiling:
    hít vào tâm tĩnh lặng thở ra miệng mỉm cười
    • 304 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Cháu nhà em vốn nhút nhát,sợ chỗ đông người,ko thích người lạ hỏi chuyện,hay khóc nữa nên e quyêt tâm cho đi học sớm từ lúc 1 tuổi.Thương lắm nhưng phải cố.Con em ngày mới đi học chỉ học có 1 tiếng đồng hồ rồi về,2-3 ngày như thế rồi tăng dần lên 2-3 tiếng.Sau đó là nửa ngày rồi đến cả ngày.Thế mà mất 1 năm đấy<con em thuộc trường hợp cá biệt,hihi>,ngày nào đi học cũng khóc tuy nhiên cường độ giảm dần đến lúc chỉ lèo nhèo tý rồi nín ngay khi mje chưa ra khỏi cổng trường.Bây giờ thì rất thích đi học,yêu trường,yêu cô.Cháu thuộc nhiều bài hát ,chủ động bắt chuyện với người khác ,tự tin hơn rất nhiều.
    Thế nên e ủng hộ các mẹ cho con đi học sớm,theo em tốt nhất là khi bé 2 tuổi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socthu2007 Xem bài viết
    HÌnh như mình thấy chủ đề này có lâu rồi mà.Các mẹ tìm lại xem nhiều thông tin bổ ích lắm .Chúc các bé của chúng ta luôn khỏe mạnh và chóng nhớn nhé.:Smiling:
    Nếu mẹ Sóc biết đường link thì gửi cho CM xem với nhé!
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongvang82 Xem bài viết
    Cháu nhà em vốn nhút nhát,sợ chỗ đông người,ko thích người lạ hỏi chuyện,hay khóc nữa nên e quyêt tâm cho đi học sớm từ lúc 1 tuổi.Thương lắm nhưng phải cố.Con em ngày mới đi học chỉ học có 1 tiếng đồng hồ rồi về,2-3 ngày như thế rồi tăng dần lên 2-3 tiếng.Sau đó là nửa ngày rồi đến cả ngày.Thế mà mất 1 năm đấy<con em thuộc trường hợp cá biệt,hihi>,ngày nào đi học cũng khóc tuy nhiên cường độ giảm dần đến lúc chỉ lèo nhèo tý rồi nín ngay khi mje chưa ra khỏi cổng trường.Bây giờ thì rất thích đi học,yêu trường,yêu cô.Cháu thuộc nhiều bài hát ,chủ động bắt chuyện với người khác ,tự tin hơn rất nhiều.
    Thế nên e ủng hộ các mẹ cho con đi học sớm,theo em tốt nhất là khi bé 2 tuổi.
    Đúng rùi, nên cho trẻ đi nhà trẻ từ lúc 2 tuổi! Tớ cũng ủng hộ bạn về vấn đề này.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em định 1 tuổi cho bé đi nhà trẻ tư, rồi 4 tuổi cho đi nhà trẻ công. 1 tuổi đi lớp có bé quá không các mẹ nhỉ?
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi buforphe Xem bài viết
    Em định 1 tuổi cho bé đi nhà trẻ tư, rồi 4 tuổi cho đi nhà trẻ công. 1 tuổi đi lớp có bé quá không các mẹ nhỉ?
    Nếu bạn có điều kiện thì k nên cho bé đi nhà trẻ từ 1 tuổi, bởi ở tuổi đó trẻ còn quá nhỏ, vẫn cần nhất là sự chăm sóc của mẹ, 2 tuổi bé lớn hơn chút, cứng cáp hơn chút, và cũng là lúc bé bắt đầu tiếp thu được tri thức và mọi sự quanh bé, thì lúc đó bé cần sự quan tâm nhiều hơn từ bên ngoài, lúc đó bé nên đi nhà trẻ...
    • 320 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con mình hôm nay đi nhà trẻ ngày thứ hai, bé đc gần 30 tháng và là lần đầu tiên đi trẻ. Ngày đầu tiên con rất vui vẻ, nói mai đi học tiếp. Con kể có cô đánh con, chỗ này này( chỗ mông ấy), rồi cô lại cho con ăn chuối. ... Hôm nay về mẹ hỏi mai con đi học nữa nhé, con lảng đi ko trả lời lần nào. Đến tối, trước khi đi ngủ thì bắt đầu khóc tủi thân rồi òa lên, khóc rất tủi thân mếu máo và cứ một lúc lại nói đến là: con sợ cô lắm, cô mắng con. Rồi một lúc mẹ động viên con cố vui vẻ nói cô yêu con mà. Nhưng dỗ dành mãi con mới ngủ đc, ép bố mẹ bằng đc là mai mẹ phải mắng cô, phải ở lại lớp với con.
    Trước lúc đi học cả nhà chuẩn bị tâm lý một tháng rồi, con rất hào hứng và cũng đc làm quen với cô và các bạn. Chỉ là chào hỏi cô và các bạn thôi nên ai ai cũng thân thiện, cười cởi mở. Tối nay con tủi thân khóc thương quá, liên tục khóc mếu con sợ cô...
    Mình biết đây cũng là tâm lý bth ở trẻ con, con ko ăn hay ko ngủ là có cô mắng để con nghe lời. Trường con mình gửi là tư thục gần nhà, cũng chưa thấy có điều phàn nàn gì về trường này cả, nhưng nếu con đi học mà cứ như thế này mình sợ ảnh hưởng tâm lý con mất, bé nhà mình cũng rất nhạy cảm và thích thể hiện tình cảm nữa. Trường lại ko có camera, cũng ko biết con ở đó như thế nào nữa. Các mẹ có lời khuyên gì cho hai mẹ con không? Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với nhé!
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi scarlett84 Xem bài viết
    Chào các mẹ, con mình hôm nay đi nhà trẻ ngày thứ hai, bé đc gần 30 tháng và là lần đầu tiên đi trẻ. Ngày đầu tiên con rất vui vẻ, nói mai đi học tiếp. Con kể có cô đánh con, chỗ này này( chỗ mông ấy), rồi cô lại cho con ăn chuối. ... Hôm nay về mẹ hỏi mai con đi học nữa nhé, con lảng đi ko trả lời lần nào. Đến tối, trước khi đi ngủ thì bắt đầu khóc tủi thân rồi òa lên, khóc rất tủi thân mếu máo và cứ một lúc lại nói đến là: con sợ cô lắm, cô mắng con. Rồi một lúc mẹ động viên con cố vui vẻ nói cô yêu con mà. Nhưng dỗ dành mãi con mới ngủ đc, ép bố mẹ bằng đc là mai mẹ phải mắng cô, phải ở lại lớp với con.
    Trước lúc đi học cả nhà chuẩn bị tâm lý một tháng rồi, con rất hào hứng và cũng đc làm quen với cô và các bạn. Chỉ là chào hỏi cô và các bạn thôi nên ai ai cũng thân thiện, cười cởi mở. Tối nay con tủi thân khóc thương quá, liên tục khóc mếu con sợ cô...
    Mình biết đây cũng là tâm lý bth ở trẻ con, con ko ăn hay ko ngủ là có cô mắng để con nghe lời. Trường con mình gửi là tư thục gần nhà, cũng chưa thấy có điều phàn nàn gì về trường này cả, nhưng nếu con đi học mà cứ như thế này mình sợ ảnh hưởng tâm lý con mất, bé nhà mình cũng rất nhạy cảm và thích thể hiện tình cảm nữa. Trường lại ko có camera, cũng ko biết con ở đó như thế nào nữa. Các mẹ có lời khuyên gì cho hai mẹ con không? Mong các mẹ chia sẻ kinh nghiệm với nhé!
    Các cụ có câu k vấp ngã thì k trưởng thành được, ngọc phải mài mới sáng được, vì thế nếu bạn cứ bảo bọc con theo cách đó cũng tốt chút nào. Vẫn biết trẻ nhỏ cần sự quan tâm chăm sóc đặc biệt ở mọi người, và quan trọng nữa cũng là phải nhẹ nhàng với bé, nhưng nếu quá coi trọng việc nhẹ nhàng trong giáo dục các bé, khi bé lớn gặp phải những sự việc ngoài sự tưởng tượng của bé, bé sẽ rất ngỡ ngàng.
    Còn về phần các cô giáo, do hiện nay, việc gửi trẻ đi mẫu giáo hay nhà trẻ là rất cần thiết, do đó, số lượng trẻ do 1 cô phụ trách bao giờ cũng lớn hơn số trẻ được quy định, áp lực công việc sẽ đè nặng hơn. Ai là giáo viên mầm non sẽ hiểu rõ điều này hơn bất cứ ai khác. Mẹ nào ó con hay quấy, hay khóc nhé, khó bảo, nhiều lúc cũng còn bực bội với con, huống chi cô phải trông rất nhiều cháu với nhiều tính cách khác nhau. Vì vậy, các mẹ cũng phải thông cảm cho các cô một phần. Tuy nhiên, đối với các cô giáo mầm non, tớ nghĩ mình cũng nên tìm các biện pháp giúp cho việc chăm trẻ giảm bớt đi những khó khăn, để các phụ huynh tin tưởng hơn vào giáo viên khi họ gửi con.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2