TIN TÀI TRỢ.

Làm sao giúp bé hòa đồng với mọi người khi không có mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 796 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cháu nhà em bình thường là một đứa trẻ rất hiếu động. Rất dễ chơi với bạn bè. Nhưng nhất định phải có người thân ngồi bên cạnh. Phải có mẹ, có bố, hoặc có bà và dì ngồi cạnh thì bé mới chơi một cách thỏa mái. Còn nếu như mình đứng lên đi đâu đó là bé đi theo ngay, mình bảo bé ngồi ấy rồi quay lại ngay thì bé nhất định đòi đi theo, mà bắt ngồi lại là bé ngồi im, không chơi với bạn bè nữa. Em nghĩ bé nhà em chưa biết cách thích nghi với đám đông? Nhưng thật sự không biết cách nào để giúp bé thích nghi tốt hơn.
    Các mẹ và chuyên gia giúp em với nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé mấy tuổi rồi chị nhỉ? Thông thường bé chưa đi học mẫu giáo là vậy đấy mẹ nó ạ! Đến khi bé đến trường rồi, không có mẹ vẫn chơi đùa ngay thôi!

Chị có thể trấn an bé bằng cách nói với bé rằng: "mẹ vẫn ở đây, con cứ chơi đi, không sao đâu. Con cứ kêu là mẹ xuất hiện liền hà". Tâm lý của trẻ này sợ mẹ bỏ rơi nên có hơi hoảng loạn nếu ko nhìn thấy mẹ.

Nếu chị muốn tập dần cho bé làm quen với đám đông và biết tự lập khi không có mẹ. Chị cho bé đến các trung tâm đào tạo kỹ năng sống cho bé chơi đùa cùng các bạn nhỏ khác, hoặc tham gia hội thảo nhóm cùng những bà mẹ khác có con đồng trang lứa, bé sẽ thích và ngồi chơi cùng thôi. Quan trọng nhất làm cho bé vui và quên đi việc tìm mẹ là được.

Chúc chị giúp được con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Cháu nhà em 4 tuổi rồi. Em cũng đang tìm chỗ cho cháu tham gia để làm quen với đám đông, làm quen với bạn bè. Chứ cứ ở nhà mãi thì cứ sợ hoài. Em thấy lo. Sợ cháu cứ phụ thuộc vào mẹ mãi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Cháu nhà mình cũng thế, ai cũng bảo là dạn dĩ, ai bế cũng theo, ai hỏi gì cũng u a trả lời. Tới nhà người lạ nhưng có trẻ con là sà vào chơi chung ngay nhưng thế nào thì cũng phải trông thấy ba mẹ. Có lúc mải chơi ko thấy cha mẹ đâu là chập chững đi tìm, nhưng ko khóc đâu nhé! nhìn thương lắm.
    Mình nghĩ trẻ con nó cũng cần tìm cảm giác an toàn, mà ko gì bằng khi được bên cha mẹ hay người thân. Vậy nên bé phải luôn trông thấy cha mẹ là vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)