TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào để bé bỏ bình sữa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cái gì cũng tuyệt, nhưng có một cái chưa tuyệt là cứ thích ngậm bình sữa trước khi ngủ.

Bé nhà mình gần 5 tuổi rồi mà không bỏ được bình sữa. Mình có đọc được trên mạng thấy bác sĩ nói rằng: Để trẻ bú bình trước khi ngủ sẽ làm hại đến răng và lợi. Nên mình có về tập cho bé uống sữa bằng ly, rồi đi súc miệng lại mới đi ngủ.

Bé cũng rất ngoan, nghe lời mẹ, nhưng sau khi uống sữa bằng ly xong bé không ngủ, nói rằng: "Không có bình sữa con không ngủ được". Bé nằm lăn qua lăn lại mặt mày nhăn nhó thấy tội. Mấy ngày liền bé mất ngủ, mặt hốc hác thấy thương ghê lắm.

Thế là mình lại cho bé bú bình lại. Chắc bé bị "ghiền" hay sao ấy chứ, bé vừa bú xong là lăn ra ngủ ngay, khỏe khoắn lại bình thường. Chỉ có điều đúng như chuyên gia nói, răng bé đang hỏng dần! Mình đang lo con gái mà súng răng chắc xấu dữ lắm đây!

Các mẹ và chuyên gia "Kỹ năng sống" ơi! Có cách nào giúp mình ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn có thể dạy bé đánh răng vào tầm tuổi này được rồi.Hãy dạy bé nếu trước khi đi ngủ không đánh răng súc miệng thì sẽ bị sâu răng sẽ xấu lắm.với lại hãy nói cho bé bây giờ bé lớn rồi.bạn hiểu không????hãy thay vì thương bé mà tạo thói quen tốt cho bé.Chúc bé của bạn khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu_be_nhat Xem bài viết
    bạn có thể dạy bé đánh răng vào tầm tuổi này được rồi.Hãy dạy bé nếu trước khi đi ngủ không đánh răng súc miệng thì sẽ bị sâu răng sẽ xấu lắm.với lại hãy nói cho bé bây giờ bé lớn rồi.bạn hiểu không????hãy thay vì thương bé mà tạo thói quen tốt cho bé.Chúc bé của bạn khỏe mạnh.
    Bé nhà mình biết đánh răng từ lúc 2 tuổi rồi, nhưng sau khi bé đánh răng rồi bé mới đòi bú sữa. Mình kêu bé uống sữa bằng ly xong rồi mới đi đánh răng, nhưng bé bị "nghiện" bình sữa rồi làm không được. Mình đang tìm cách để cho bé thay đổi đây. Chiều nay mình đưa bé đi khám răng ở 126 Nguyễn Cư Trinh (vì mình đã đăng ký được phiếu khám răng ấy), sẵn tiện mình tham vấn bác sĩ về việc này luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

ui trời ui, bé nhà chị thì không thể bỏ bình sữa, còn bé nhà em thì không chịu mút bình sữa, cu cậu gần 11 tháng rồi mà không chịu uống sữa ngoài mấy, chỉ đút thìa thì được 4- 5 thìa rồi lại phun phì phì như rắn hổ mang( bố thằng cu bảo vậy đấy), vợ chồng em chỉ mong con cầm bình sữa mà tu thôi.Chị thử chơi hay đọc truyện với con cho cô nàng mệt rồi tự ngủ, hay xoa lưng xem,...chúc chị thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    ui trời ui, bé nhà chị thì không thể bỏ bình sữa, còn bé nhà em thì không chịu mút bình sữa, cu cậu gần 11 tháng rồi mà không chịu uống sữa ngoài mấy, chỉ đút thìa thì được 4- 5 thìa rồi lại phun phì phì như rắn hổ mang( bố thằng cu bảo vậy đấy), vợ chồng em chỉ mong con cầm bình sữa mà tu thôi.Chị thử chơi hay đọc truyện với con cho cô nàng mệt rồi tự ngủ, hay xoa lưng xem,...chúc chị thành công.
    Giống nhóc nhà mình lúc trước quá! lúc mình cho bé ăn dặm là bé ko chịu bú bình sữa nữa, cũng phải đút bằng thìa mà cũng chỉ được vài thìa như con của mẹ bongmeo vậy. Nhưng sau đó mình ko cho bú bình nữa mà tập cho con uống sữa, nước bằng ly luôn (đỡ việc rửa bình sữa). Như thế này nhé, cứ tới bữa là mình đưa ly sữa ra, ko có đút gì hết. Nếu con ko uống thì thôi, nhất quyết ko đút. Lúc đầu bé uống ly chưa khéo, bố mẹ phải canh mà dốc ly từ từ điều chỉnh lượng sữa, nước ko thôi bé bị sặc nhé. Nếu bé ko uống thì ko ép, cho nhịn 1 ngày là đảm bảo bé sẽ uống ngay. 11 tháng bé biết cầm rồi thì mẹ mua cái ly có 2 quai, mua ly của bé có nhiều hình thù cũng làm bé thích uống nữa đó.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Bé nhà mình biết đánh răng từ lúc 2 tuổi rồi, nhưng sau khi bé đánh răng rồi bé mới đòi bú sữa. Mình kêu bé uống sữa bằng ly xong rồi mới đi đánh răng, nhưng bé bị "nghiện" bình sữa rồi làm không được. Mình đang tìm cách để cho bé thay đổi đây. Chiều nay mình đưa bé đi khám răng ở 126 Nguyễn Cư Trinh (vì mình đã đăng ký được phiếu khám răng ấy), sẵn tiện mình tham vấn bác sĩ về việc này luôn.
    Bé 5t bú bình rồi đi ngủ luôn là ko tốt cho răng và dễ mắc bệnh lở miệng , trắng lưỡi do cặn sữa sinh ra. Con mình 9g tối là uống ly sữa cuối cùng rồi uống nước và đi ngủ cho tới sáng.
    Nếu bé uống sữa đấy đủ rồi mà ko chịu ngủ thì mẹ nó cho con cái ti giả thử xem sao. Trẻ con ở nn đứa nào cũng có cái ti giả ngậm khi đi ngủ để khỏi mút tay và cũng để dễ ngủ vì khi ngủ bé cũng mút chùn chụt như ti bình hay ti mẹ vậy. Ti giả cũng giúp cho bé bỏ ăn đêm ngủ thẳng tới sáng đó, Mẹ nào có con còn ăn đêm thì tập cách này cũng hiệu quả lắm. Ở VN bs bảo ti giả ko tốt cho răng nhưng mình thấy ở nn có bs nào bảo như thế đâu, và răng người nn rất đều và đẹp. ít thấy trẻ con bị hô hay răng sún sâu Cm ạ.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Giống nhóc nhà mình lúc trước quá! lúc mình cho bé ăn dặm là bé ko chịu bú bình sữa nữa, cũng phải đút bằng thìa mà cũng chỉ được vài thìa như con của mẹ bongmeo vậy. Nhưng sau đó mình ko cho bú bình nữa mà tập cho con uống sữa, nước bằng ly luôn (đỡ việc rửa bình sữa). Như thế này nhé, cứ tới bữa là mình đưa ly sữa ra, ko có đút gì hết. Nếu con ko uống thì thôi, nhất quyết ko đút. Lúc đầu bé uống ly chưa khéo, bố mẹ phải canh mà dốc ly từ từ điều chỉnh lượng sữa, nước ko thôi bé bị sặc nhé. Nếu bé ko uống thì ko ép, cho nhịn 1 ngày là đảm bảo bé sẽ uống ngay. 11 tháng bé biết cầm rồi thì mẹ mua cái ly có 2 quai, mua ly của bé có nhiều hình thù cũng làm bé thích uống nữa đó.
    em nhờ mẹ muctieu chút nhé ui, em cảm ơn mẹ nó nhiều nghen, bình 2 quai thì em có rồi. Để tối nay em thử xem tình hình thế nào.
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Trẻ con ở nn đứa nào cũng có cái ti giả ngậm khi đi ngủ để khỏi mút tay và cũng để dễ ngủ vì khi ngủ bé cũng mút chùn chụt như ti bình hay ti mẹ vậy. Ti giả cũng giúp cho bé bỏ ăn đêm ngủ thẳng tới sáng đó, Mẹ nào có con còn ăn đêm thì tập cách này cũng hiệu quả lắm. Ở VN bs bảo ti giả ko tốt cho răng nhưng mình thấy ở nn có bs nào bảo như thế đâu, và răng người nn rất đều và đẹp. ít thấy trẻ con bị hô hay răng sún sâu Cm ạ.
    Giỡn hoài bạn hiền, con ròm hai đứa và mấy nhóc cháu không đứa nào xài ti giả hết á, làm gì có chuyện Trẻ con ở nn đứa nào cũng có cái ti giả ngậm khi đi ngủ để khỏi mút tay và cũng để dễ ngủ vì khi ngủ bé cũng mút chùn chụt như ti bình hay ti mẹ vậy. Mấy bạn NN của mình và bạn học của con gái và con trai mình cũng không có chuyện ngậm ti giả. Cái ti giả đó nó làm chậm phần speech development của con đó chứ không phải hư răng đâu nàng.

muctieu: Đã thành thói quen con ngậm bình ngủ nên nếu bỏ thói quen thì sẽ khó ngủ cũng như người lớn mình thôi, nhưng từ từ con sẽ vào nếp và lúc đó mẹ cho em ăn bù để em bớt hốc hác, chứ tình trạng 5 tuổi mà vẫn còn ngậm bình thì mẹ làm hư con từ từ thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    [COLOR="Black"]

muctieu: Đã thành thói quen con ngậm bình ngủ nên nếu bỏ thói quen thì sẽ khó ngủ cũng như người lớn mình thôi, nhưng từ từ con sẽ vào nếp và lúc đó mẹ cho em ăn bù để em bớt hốc hác, chứ tình trạng 5 tuổi mà vẫn còn ngậm bình thì mẹ làm hư con từ từ thôi.
    Biết thế chứ mẹ ròm! Nhưng khổ quá, bé ko ngủ là bé phá ko cho ai ngủ hết, em của bé còn nhỏ cần giấc ngủ nên nếu bé phá em thức là em quấy khóc dữ lắm! Mấy bữa nay cũng áp dụng cách của mọi người chỉ rồi! Ở nhà có ti giả chứ! Nhưng bé đâu chịu (bé lớn rồi, biết "đồ giả" đâu có thèm), mình nói bé uống sữa trước, đánh răng, rồi bỏ nước vào bình sữa để bú, rồi ngủ cho đỡ hư răng, nhưng bé nói con thích bú sữa thôi, không thèm bú nước đâu, nước lạt nhách hà! Nghe có chết ko?

Mà mình có anh bạn, con trai của anh ấy đã 10 tuổi rồi mà còn bú bình buổi tối nữa đấy, còn tệ hơn là bé đòi bú mà ko chịu tự cầm, bắt ba mẹ cầm cho đấy. Anh ấy cũng đang rầu về vấn này đây!
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

[QUOTE=Liên ròm;12570572]

Giỡn hoài bạn hiền, con ròm hai đứa và mấy nhóc cháu không đứa nào xài ti giả hết á, làm gì có chuyện Trẻ con ở nn đứa nào cũng có cái ti giả ngậm khi đi ngủ để khỏi mút tay và cũng để dễ ngủ vì khi ngủ bé cũng mút chùn chụt như ti bình hay ti mẹ vậy. Mấy bạn NN của mình và bạn học của con gái và con trai mình cũng không có chuyện ngậm ti giả. Cái ti giả đó nó làm chậm phần speech development của con đó chứ không phải hư răng đâu nàng.

Sao con mẹ Liên hay thế nhỉ! con nuôi em phải 2 tuổi mới bỏ được cái ti giả đi đó bác ạ! phải lấy kéo cắt tiêu cái đầu rồi nói giả với nhóc là con chuột nó cắn mất rồi, ko sài được nữa, thế nhóc mới chịu nhưng cũng phải trằn trọc vài đêm.
    Sao em cũng thấy rất nhiều trẻ con nn ngậm ti gỉ nhé bác?!! nhất là tới mấy phòng khám bệnh của trẻ, gần như đứa nào cũng có, khóc la là cha mẹ bỏ ti cho ngậm, thế là im thin thít rồi tự chơi. Lúc Bs chích hay khám cho bé mà bé la bs cũng hỏi cha mẹ cái ti đâu đưa cho nó ngậm.
    Đúng là mỗi nơi mỗi khác, bác nhỉ!
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Mà mình có anh bạn, con trai của anh ấy đã 10 tuổi rồi mà còn bú bình buổi tối nữa đấy, còn tệ hơn là bé đòi bú mà ko chịu tự cầm, bắt ba mẹ cầm cho đấy. Anh ấy cũng đang rầu về vấn này đây!
    5 tuổi thì còn tạm nhượng bộ bằng cách dỗ dành cho bé quên ti chứ 10 tuổi mà còn như thế thì cứ cầm roi phết vào mông nó... xem có chừa ko thì bảo? Lỗi là ở bố mẹ thằng bé 10 tuổi ấy rồi. Bé nhà mình 4 tuổi nhưng dạo gần đây cu cậu đang dần tự xa bình vì bú mỏi miệng hơn cầm ly và ống hút hay sao í.
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitnauchua Xem bài viết
    5 tuổi thì còn tạm nhượng bộ bằng cách dỗ dành cho bé quên ti chứ 10 tuổi mà còn như thế thì cứ cầm roi phết vào mông nó... xem có chừa ko thì bảo? Lỗi là ở bố mẹ thằng bé 10 tuổi ấy rồi. Bé nhà mình 4 tuổi nhưng dạo gần đây cu cậu đang dần tự xa bình vì bú mỏi miệng hơn cầm ly và ống hút hay sao í.

MC có một chiêu dạy cháu hay lắm vì bé đấy cũng lớn mà chẳng chịu cầm bình, bà vẫn cầm cho cháu nhưng cháu đang say mê bà thả tay ra thế là cháu vội vàng chụp cái bình uống thế là xong từ này về sau tự cầm nhe con.

Nhưng một đứa 10 tuổi rồi thì quăng hết bình vô thùng rác đi, lấy ly ra cho nó uống, không uống thì nhịn sữa vậy chứ 10 tuổi rồi mà còn uống bình thì không biết nói sao với phụ huynh của cái em 10 tuổi này.
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Biết thế chứ mẹ ròm! Nhưng khổ quá, bé ko ngủ là bé phá ko cho ai ngủ hết, em của bé còn nhỏ cần giấc ngủ nên nếu bé phá em thức là em quấy khóc dữ lắm! Mấy bữa nay cũng áp dụng cách của mọi người chỉ rồi! Ở nhà có ti giả chứ! Nhưng bé đâu chịu (bé lớn rồi, biết "đồ giả" đâu có thèm), mình nói bé uống sữa trước, đánh răng, rồi bỏ nước vào bình sữa để bú, rồi ngủ cho đỡ hư răng, nhưng bé nói con thích bú sữa thôi, không thèm bú nước đâu, nước lạt nhách hà! Nghe có chết ko?

Mà mình có anh bạn, con trai của anh ấy đã 10 tuổi rồi mà còn bú bình buổi tối nữa đấy, còn tệ hơn là bé đòi
    5 tuổi rồi mà còn bú bình nữa, gặp ròm chắc ròm quăng mấy cái bình vô thùng rác từ đời nào rồi. Con của ròm hơn 1 tuổi mà ngồi được là ly đây con nhé không bình gì hết và cũng không ai cầm bình cho con uống đâu. Có con nhỏ thì phải huấn luyện con lớn đi chứ bây giờ khó lắm, ròm cũng không có cao kiến giúp gì đâu vì ròm chưa mục kích sở thị được vì mè nheo bú bình. Con thích gì hả mẹ muctieu, mẹ làm mấy cái hoa, bông hay mấy miếng dán bên này gọi là sticker bé ngoan, nếu 1 đêm bé ngoan không đòi bú bình cho bé một miếng dán và có 10 miếng dán thì thưởng cho con món đồ con thích.

Bé nhà mình thì mình kỷ luật sắt từ hồi 2 tuổi rồi nhưng cũng tùy bé và cũng tùy hoàn cảnh, mẹ dỗ dành kiểu trên thử nhé.

Good luck.
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VAPHAM Xem bài viết
    Sao con mẹ Liên hay thế nhỉ! con nuôi em phải 2 tuổi mới bỏ được cái ti giả đi đó bác ạ! phải lấy kéo cắt tiêu cái đầu rồi nói giả với nhóc là con chuột nó cắn mất rồi, ko sài được nữa, thế nhóc mới chịu nhưng cũng phải trằn trọc vài đêm.
    Sao em cũng thấy rất nhiều trẻ con nn ngậm ti gỉ nhé bác?!! nhất là tới mấy phòng khám bệnh của trẻ, gần như đứa nào cũng có, khóc la là cha mẹ bỏ ti cho ngậm, thế là im thin thít rồi tự chơi. Lúc Bs chích hay khám cho bé mà bé la bs cũng hỏi cha mẹ cái ti đâu đưa cho nó ngậm.
    Đúng là mỗi nơi mỗi khác, bác nhỉ!
    Ngay từ những ngày đầu có bầu bé ròm đọc sách về cách chăm sóc nuôi dạy bé nên cũng có bg về mấy vụ này em à. Nhà chị ti giả đầy lúc đấy vì quảng cáo, tặng đủ thứ đẹp lắm nhưng ròm biết nếu để con mút vào con ghiền thì sau này còn mệt hơn và cũng biết nó ngậm thì nó lười nói và lười nói đâm ra nó sẽ bị chậm phần speech nên dẹp luôn. Hễ con khóc thì dỗ con chứ không đút vào cho nó nín, vì cái ti giả là tiện cho các mẹ hễ con khóc đút vào cho nó nín rồi các mẹ tán dóc với bạn hay đi làm công chuyện riêng của mình ấy mà. Con ròm dễ 1 phần, phần nữa là ròm cũng hơi "quân phiệt" ngay từ đầu nên sau này con lớn lên ròm khỏe lắm vì mọi việc có nề nếp rồi. Các mẹ cố gắng ngay từ đầu thì sau này khỏe hơn.

Vụ chích thuốc bên này BS hay nurse đưa cái đồ chơi quay quay nhiều màu và khi con mê muội chích một phát, con khóc lên thì họ lại lấy ra một bảng sticker hỏi con thích cái nào nó nín khóc chỉ vào cái nó thích, bà nurse lấy ra dán vào áo thế là cười toe đi về.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevitnauchua Xem bài viết
    Anh ấy sợ con bị lùn vì thiếu canxi trong sữa! Chứ nếu anh ấy ko cho bú thì thằng bé ấy cũng đâu có đòi, nhưng mà nó cũng ko thèm uống sữa luôn!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    5 tuổi rồi mà còn bú bình nữa, gặp ròm chắc ròm quăng mấy cái bình vô thùng rác từ đời nào rồi. Con của ròm hơn 1 tuổi mà ngồi được là ly đây con nhé không bình gì hết và cũng không ai cầm bình cho con uống đâu. Có con nhỏ thì phải huấn luyện con lớn đi chứ bây giờ khó lắm, ròm cũng không có cao kiến giúp gì đâu vì ròm chưa mục kích sở thị được vì mè nheo bú bình. Con thích gì hả mẹ muctieu, mẹ làm mấy cái hoa, bông hay mấy miếng dán bên này gọi là sticker bé ngoan, nếu 1 đêm bé ngoan không đòi bú bình cho bé một miếng dán và có 10 miếng dán thì thưởng cho con món đồ con thích.

Bé nhà mình thì mình kỷ luật sắt từ hồi 2 tuổi rồi nhưng cũng tùy bé và cũng tùy hoàn cảnh, mẹ dỗ dành kiểu trên thử nhé.

Good luck.
    Mẹ Liên ròm đúng là cứng rắn đấy! Mình sẽ áp dụng kiểu sticker bé ngoan! Cứ uống bằng ly một đêm là được 1 sticker, được 6 sticker thì được 1 món quà! Ko biết làm vậy được ko nữa! Hơi tốn tiền 1 chút nhưng nếu bé bỏ được hẳn thì mình cũng vui!
    • 2,296 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Anh ấy sợ con bị lùn vì thiếu canxi trong sữa! Chứ nếu anh ấy ko cho bú thì thằng bé ấy cũng đâu có đòi, nhưng mà nó cũng ko thèm uống sữa luôn!
    Thế mới nói là lỗi ở bố mẹ nó. 5 tuổi ko uống sữa thì thiếu gì thứ khác để bổ sung can xi.
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,399 Được cảm ơn

Ép cũng 5 , 7 cách ép, bắt ngồi xuống bàn, Ba Mẹ sợ con không uống thì đi pha vào ly và đưa ly sữa cho uống chứ ai mà 10 tuổi mà còn uống bình. 10 tuổi còn nằm giang tay giang chân ra bú bình à.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bữa nay nghe mình nói với anh ấy về vấn đề này. Anh ấy nghe và đang áp dụng phương pháp "chọc quê" cho bé Bo tự mắc cỡ mà bỏ. Ba mẹ bé chở bé đi đâu cũng khoe: "Ở nhà cu Bo còn cầm bình sữa đấy!". Bo giận lẩy: "Ba này kỳ quá!". Phương pháp này có vẻ cũng hiệu quả đấy! Anh ấy nói thằng bé chuyển qua uống sữa tươi hộp giấy được rồi! Nhưng anh ấy còn hỏi mình sữa tươi uống thường xuyên có tốt hơn sữa bột cho bé ko? Bé uống như vậy gần như bỏ sữa bột luôn rồi!
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,399 Được cảm ơn

Mấy bữa nay nghe mình nói với anh ấy về vấn đề này. Anh ấy nghe và đang áp dụng phương pháp "chọc quê" cho bé Bo tự mắc cỡ mà bỏ. Ba mẹ bé chở bé đi đâu cũng khoe: "Ở nhà cu Bo còn cầm bình sữa đấy!". Bo giận lẩy: "Ba này kỳ quá!". Phương pháp này có vẻ cũng hiệu quả đấy! Anh ấy nói thằng bé chuyển qua uống sữa tươi hộp giấy được rồi! Nhưng anh ấy còn hỏi mình sữa tươi uống thường xuyên có tốt hơn sữa bột cho bé ko? Bé uống như vậy gần như bỏ sữa bột luôn rồi!
    Pha sữa bột vào ly rồi đưa cho con uống được mà, kết hợp ở nhà có thể pha sữa bột, ra ngoài đường đưa con sữa tươi hộp giấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2