TIN TÀI TRỢ.

Đừng bao giờ nói với con những điều này nhen CM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.51K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,240 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

2. “ Khi mẹ bằng tuổi con, mẹ không bao giờ…” … --> Đến khi con bằng tuổi mẹ, con cũng sẽ ko bao giờ …. Có mẹ nào bị con mình nói thế chưa nhỉ ?
    jeqiwrlhjz8b

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn vì bài viết hữu ích nhé.
    • 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hic, con mình mới có gần 10 tháng, chưa biết nói nhưng mà cũng có lần mình cáu với con rồi. Đêm con k ngủ dậy khóc quấy nhiều mình nhiều khi cáu không thèm dỗ còn nói con tự mà ngủ đi (đã thế còn bị bà nội nó nghe thấy!!!)... Hic hic, nghĩ lại thấy thật có lỗi vì con nó biết gì đâu, vào đây rút kinh nghiệm + tự kiểm điểm bản thân.:Crying:
    • 1,201 Bài viết

• 1,540 Được cảm ơn

Huhu. Bé nhà mình mới được 17 tháng. Có lần cho bé đi chơi bé thích bóng quá nên sà vào chỗ bán bóng ở đó mãi ko ra. Mình mua cho bé 1 quả và bế bé ra ngoài. Bế lên vỉa hè thì mình để bé xuống để bé tự đi nhưng bé quay lại nhìn thấy bóng thế là lao đi và bước hẫng từ vỉa hè xuống đường. Đã bị ngã đau phải tự đứng dậy còn bị mẹ đánh cho vào mông rồi mắng sao con không nghe lời mẹ hả? huhuhu. Đêm ngủ con hư mẹ cũng mắng, ngủ cứ lăn lộn thế này thì đi xuống đất ngủ, nếu ko muốn ngủ thì xuống đất mà chơi. Và còn nhiều lần nữa. Phải sửa thôi. Mình nóng tính quá.
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • 32 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em thì chưa bao giờ mắc lỗi giống như 8 lỗi trên, nhưng lỗi na ná thì có lỗi 1 và lỗi 8.
    Bé nhà em mà nghịch gì là em sẽ cho bé nghịch tiếp. Có hôm em dang nấu cơm , cu cậu nghịch con dao thế là đứt ngón tay, em băng chomà gan lắm không khóc, lúc sau em đưa tiếp con dao cho bé, nó sợ không dám cầm từ đấy đến giờ. Tối về còn biết khoe với bố "bố ơi, hôm nay con ở nhà nghịch dao đứt tay". Còn đánh nhau thì là nghề của bé nhà em rồi, toàn túm bạn lớn tuổi hơn mà nện. Chỉ thích chơi trò đánh nhau đùa thôi, tay chân là táng vào mặt bố bôm bốp ấy.!
    • 8,670 Bài viết

• 5,005 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mắc ngay lỗi đầu tiên hic hic hic....
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 1,020 Bài viết

• 1,036 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào có ebook quyển "Này, con có thôi đi không" không ạ, share em với, many thankssssss!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluestar1311 Xem bài viết
    Ôi trùi ui, mình cũng thế. Có những lúc bực lên còn nói những lời tệ hơn cơ.
    :Sad::Sad::Sad:

Có những lúc bé lớn (năm nay 10 tuổi) bướng bỉnh làm mình bực,(nhiều lúc còn giận xã hay ai đó mình còn giận cá chém thốt nữa cơ:Sick mình còn đánh bé nữa. Tuy nhiên ko biết có mẹ nào giống mình ko chứ ko hiểu sao lúc mới đầu mình 3 máu 6 cơn tay cầm roi vụt bé, miệng thì choe chóe (lời của xã) nhưng vụt đc vài cái mình cứ cảm thấy như chẳng biết làm và nói gì nữa vậy. Cứ đứng nhìn bé, xong nói thêm vài câu cho đỡ quê rồi thôi. Nhiều lúc thấy tội tội bé đến tối đi ngủ lại nói "Ra đây mẹ ôm cái nào, lâu rồi ko ôm con trai mẹ nhỉ, con trai lớn rồi mà cứ để cho mẹ phải đánh, lần sau phải ngoan nhé..." Mình ôm bé, hôn bé, bé có vẻ thix lắm. Mình nghĩ có lẽ vì thế mà ở nhà dù xã mình chẳng mấy khi đánh bé (chỉ có mình thui :Sad mà bé vẫn luôn quấn quýt với mình hơn bố. Có ai giống mình ko nhỉ?
    Hu hu, em cũng thế nè. Lúc bực mình ko kiềm chế nổi, vừa đánh vừa chửi con nặng nề lắm. Xong thì lại ân hận. Cố gắng sửa chữa mà chưa sửa được.
    • 908
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,907 Bài viết

• 2,465 Được cảm ơn

Nghĩ lại mà thương con, nhưng lúc nóng quá kìm không được.
    nhiều lúc đi làm về quá mệt mỏi, con thì hay hỏi, trả lời nhiều quá đâm cáu gắt nói với con "Im đi", bla bla
    Z1fi5feZ1fip7
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chết thật, mình cũng từng lỡ miệng, phải sửa thôi
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình đã nhiều lần tự nhủ sẽ ko nói với con như thế . Nhưng mà nhiều lúc tức lên cứ tiện mồm nói ra . hix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

1 5 là lỗi của mình.Phải sửa thui
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 383 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Cún Lùn Xem bài viết
    Mắc lỗi 5 rồi.
    Mình nói: "mẹ nói không nghe là mẹ đi đấy". Con mình rất sợ mẹ bỏ đi. Biết là không nên nhưng thực sự không biết làm cách nào cho con nghe lời. Có những lúc, mình nói 5-7 lần, thậm chí 10 lần con cũng chẳng thèm để ý, cho đến khi bị mẹ quát hoặc dọa.:Sad:
    Mình cũng dọa con như vậy. Thế là hôm trước "cô ấy" giận mình rồi cũng nói "con giận mẹ, con bỏ mẹ đi luôn". Nàng còn làm động tác vùng vằng bỏ đi nữa. Mình phải vội vã chạy theo ôm chầm con lại. Mình rất ân hận và hứa với lòng "từ nay xin chừa... " nêu gương xấu cho con.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cố gắng lắm mới sửa được vài cái thôi à? Phải làm sao đây ta
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vậy thì phải tự phạt mình mỗi lần mắc lỗi thôi chứ biết sao bây giờ
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1