TIN TÀI TRỢ.

Dâu Tây dạy con, mẹ chồng đại khai nhãn giới

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 283 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

trẻ ngoan hay hư, dễ tính hay khó chịu là do mình cả phải k các chị.
    Các chị ở đây có chiêu gì nữa thì chia sẽ với, nhất là các chị lấy chồng nước ngoài hay có điều kiện ra nước ngoài nhiều. Em đi Mũi Né chơi thấy bọn tây nó dắt trẻ đi du lịch nhiều lắm. Vào Lâm Tòng quán, em thử chú ý: 1 giai đình ng Việt mình và 1 gia đình Châu Âu cả 2 gia đình đều có bé nhỏ. Trong khi gia đình Tây thì yên lặng lắm, trẻ ngồi vào bàn ăn rất lịchh sự hoặc chúng chạy đi chơi 1 mình, còn gia đình Việt mình thì ồn lắm ah, tiếng trẻ khóc, tiếng bố chúng nó quát, tiếng mẹ và bà dỗ dành, còn thêm chị vú nữa chứ.. Ôi thôi nhức hết cả đầu.
    Nhà em có thằng cháu 2 tuổi mà mỗi khi bố mẹ cháu dạy cháu là cả nhà dường như được hưởng theo. Cháu khóc, bố cháu vừa quát vừa giải thích dài dòng, xa xôi... còn mẹ cháu thì dọa cho cháu nín ( kiểu như: ông tám nhà kế bên sắp qua rồi đấy, bẻ răng đứa nào khóc nhè đấy, đấy đấy xe công an đến rồi kìa, bỏ tù đứa nào hư.. tóm lại toàn là những thứ phi thực tế)... Sau đó là tiếng ông bà nhào và căn ngăn, dỗ dành..
    Ngày trước mẹ em dạy em thì yên lặng lắm, mẹ chẳng nói nhiều, phát cho vài roi, rồi bảo con không được như vậy nữa và bỏ mặc em 1 mình.. tự biết sợ thôi. Sau này nếu tái diễn thì mẹ nhìn vào cây roi, nhìn ánh mắt mẹ là em hết dám hó hé. Đến lớn em cũng gọi mẹ là Tào Thị ( sau khi xem bộ Phạm Công- Cúc Hoa xong em rất thích thú cái tên mình đặt cho mẹ ).. Giờ đây mới hiểu, mẹ ơi con biết ơn mẹ nhiều lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 145 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunhan Xem bài viết
    ....................................

Nhà mình cũng cùng quan điểm với bạn, nhưng mình đi trước một bước rồi. Đó là mua đất Ba Vì làm resort mini, trước là để gia đình sử dụng, sau nữa là mời vài " cặp già " nữa đến cho vui.
    úi úi, cho "cặp già" nhà mình sau này đăng ký 1 chân góp vui nhé. Mình thấy viện dưỡng lão hay đó chứ, có người chăm sóc, phục vụ, lại có bạn chơi cùng, tâm sự (có khác j hồi trẻ đi học nội trú đâu?) :Angel: Mình ghét cái kiểu người Việt nam hay chê bọn Tây là "đối xử với con cái thế này thế nọ, nên sau này nó không có tình cảm, nó tống vào trại dưỡng lão cho". Thật nói mà chẳng có suy nghĩ gì cả, viện dưỡng lão của nó chất lượng cao, sạch sẽ, người phục vụ tử tế...chứ đâu như VN mềnh. Họ có thói quen tự lập nên chẳng muốn dựa dẫm vào con cái, mà bản thân vào đó, họ cũng có người tâm sự, chứ ở nhà với ai? con cháu đi làm, đi học hết rùi, có osin trông như ở VN đâu? Cuộc sống của họ thì nhiều thú vui (có thể gọi là đời sống tinh thần phong phú) chứ không như các cụ VN mình, già rùi là chỉ còn mỗi con cháu là nguồn vui, chẳng còn gì nữa cả, chẳng đi đâu nữa cả, dựa dẫm như vậy nên lại càng đòi hỏi con cái fải thế nọ thế kia, thích xen vào chuyện vợ chồng, dạy dỗ con cái của các con, chuyện j cũng đòi hỏi con fải xin phép mình...cứ thành cái vòng luẩn quẩn như vậy đó
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,522 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Sợ thât. đang đọc topic bé 2 tuổi bị buộc thấy có người nhắc đến chiêu đập chảo vào đầu trẻ của Dâu Tây nên mới biết hóa ra trường Little Angle họ học 2 chiêu "độc" của Dâu Tây, đó là đập chảo vào đầu trẻ và bắt trẻ nhịn đói ngồi nhìn người khác ăn cao lương mỹ vị.

Nếu cô cho bé P ăn trước các bạn thi còn đỡ, đằng này trói lại rồi ngồi xem các bạn ăn trong khi mình chưa ăn gì. 2 chiêu của DT mà bị các mẹ phản đối kịch liệt thì được bà hiệu trưởng này áp dụng như thế đủ biết là hữu dũng vô mưu, và ai xui gì thì làm nấy cho được việc của bà chứ ko biết đúng sai phải trái gì. Và chắc hẳn chiêu nay chỉ áp dụng với các cháu trong nhà trẻ cho được việc của bà chứ chắc ko áp dụng cho chính con của bà HT này đâu.

Nên thấy việc bãi nhiệm hiệu trưởng trường này là hoàn toàn đúng vi cơ quan chức năng họ đã gặp 2 bên đối chất trực tiếp, điều tra tận nơi, chắc hẳn kết quả sẽ chính xác và khách quan. Nếu bà HT ko sai hoặc sai ít thì ko ai bãi miễn được đâu.

Nếu các bố mẹ nào ủng hộ bà HT này thì nên cân nhắc lại, rất có thể con của các bố mẹ nếu hư sẽ bị họ đôi xử bằng 2 chiêu Dâu Tây như thế này. Lúc đấy các bố mẹ sẽ nổi giận và ko biết có kiêm chế được hay ko.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3