TIN TÀI TRỢ.

Đăng kí lập nhóm Moms Offline dành cho các mẹ có con trong độ tuổi từ 12 tháng đến 24 tháng nào!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.38K Lượt đọc
  • 184 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Dế con nhà mình hơi còi, 21 tháng rồi mà chỉ > 10kg, răng mọc chậm, mới có 8 răng cửa và 4 răng hàm và đặc biệt là lười ăn, hay ngậm với đồ ăn của mình, còn đồ ăn người lớn thì rất thích, người lớn ăn gì cũng xin, ăn rất nhanh. Mình đã thử cho bé ăn cơm nát nhưng bé nhai chậm lắm, và k hào hứng nên món chính vẫn là cháo, còn xin mẹ mấy hạt cơm với nước canh thì ăn cực nhanh. Mình đã thử đổi các loại cháo, mua cả cháo dinh dưỡng ở ngoài cho lạ miệng nhưng ăn 1 bữa cháo vẫn mất 1h-1,5h, mình nghĩ đây alf biếng ăn tâm lý và muốn xin ý kiến các chuyên gia.
    - Bé được gửi tư, chỉ 1 bà 1 cháu nên hơi nhút nhát, k dám chơi với các bạn hàng xóm trừ 1 số bạn quen mặt. Bé nhát ngay cả trong chuyện đi đứng, k dám tự mình trèo lên 1 bậc hơi cao, hoặc chỗ nào hơi dốc, k thì phải ngồi bệt xuống, chống tay xuống đất mới yên tâm. Mình cũng muốn hỏi cách để rèn bé tự lập, mạnh dạn hơn.
    Bé nhà mình cũng 21 tháng nhưng lại ăn cơm từ lúc bé được 13 tháng bạn ạ,bé ko chịu ăn cháo mà chỉ đòi ăn cơm.Mình nghĩ bé nhà bạn thích ăn cơm rồi đấy,bạn cho bé ăn cơm đi ko sợ đau dạ dày như nhiều người vẫn nghĩ đâu.Mình chỉ mong bé nhà mình đòi ăn như bé nhà bạn thôi mà ko được,bé nhà mình lười ăn lắm!!!
    Có Vodka - Rubi mẹ thấy cuộc sống thật ý nghĩa
    Yêu các thiên thần của mẹ

Vạn lần khiêm tốn vẫn chưa đủ
    Một lần tự kiêu đã là thừa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tham gia nhé. Bây giờ còn một vấn đề này mình rất mong được tham khảo ý kiến của các mẹ đó là thời gian tổ chức Moms offline của nhóm mình nhé. Mình nghĩ rằng chúng ta nên off vào sáng chủ nhật của một tuần nào đó từ 9h sáng tới 11h trưa là hợp lý nhất. Vì nếu buổi chiều về muộn sẽ rất lạnh, lại ảnh hưởng nhiều tới sinh hoạt của các bé. Không biết các mẹ có ý kiến gì không thì xin cho mình biết nhé. Giờ mình sẽ tập hợp những câu hỏi của các mẹ để làm chương trình rồi post lên cho cả nhà cùng xem và cho ý kiến tiếp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 414 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình tham gia nhé. Bây giờ còn một vấn đề này mình rất mong được tham khảo ý kiến của các mẹ đó là thời gian tổ chức Moms offline của nhóm mình nhé. Mình nghĩ rằng chúng ta nên off vào sáng chủ nhật của một tuần nào đó từ 9h sáng tới 11h trưa là hợp lý nhất. Vì nếu buổi chiều về muộn sẽ rất lạnh, lại ảnh hưởng nhiều tới sinh hoạt của các bé. Không biết các mẹ có ý kiến gì không thì xin cho mình biết nhé. Giờ mình sẽ tập hợp những câu hỏi của các mẹ để làm chương trình rồi post lên cho cả nhà cùng xem và cho ý kiến tiếp nhé.
    Đồng ý, Chủ nhật là hợp lý nhất .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chủ nhật là hợp lý nhất vì thứ 7 một số mẹ( Bố ) vẫn đi làm. Giờ đó cũng đủ để cho bé ăn sáng.
    Rất mong Moms offline sẽ diễn ra sớm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vodka_Rubi Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng 21 tháng nhưng lại ăn cơm từ lúc bé được 13 tháng bạn ạ,bé ko chịu ăn cháo mà chỉ đòi ăn cơm.Mình nghĩ bé nhà bạn thích ăn cơm rồi đấy,bạn cho bé ăn cơm đi ko sợ đau dạ dày như nhiều người vẫn nghĩ đâu.Mình chỉ mong bé nhà mình đòi ăn như bé nhà bạn thôi mà ko được,bé nhà mình lười ăn lắm!!!
    Cảm ơn mẹ Vodka_Rubi nhé. Hi hi, vừa hỏi các cô các bác xong thì trộm vía, mấy hôm nay cô nàng lại chịu ăn rồi, sáng mở mắt ra đã "Đói" rồi "Ăn cháo", mẹ cháu đang sướng âm ỉ mấy hôm nay đây, :Smiling: :Laughing:
    Chắc là vừa rồi nàng mọc mấy cái răng hàm một lúc nên chán, không muốn ăn thôi.
    Mình đang chờ cô nàng mọc đủ răng hàm rồi mới chuyển sang ăn cơm cho yên tâm, tại nàng ăn cơm lâu lắm, lại yêu sách rõ ràng, lúc thì chỉ ăn thịt với cơm, lúc thì chỉ ăn rau với cơm nên sợ không đủ chất như ăn cháo,
    Hy25p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhất trí với mẹ nó dù chủ nhật nhà mình toàn dậy muộn, hi hi, cho con uống sữa xong cũng 9h30 rồi, :Laughing:
    Hy25p7
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi07 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ Vodka_Rubi nhé. Hi hi, vừa hỏi các cô các bác xong thì trộm vía, mấy hôm nay cô nàng lại chịu ăn rồi, sáng mở mắt ra đã "Đói" rồi "Ăn cháo", mẹ cháu đang sướng âm ỉ mấy hôm nay đây, :Smiling: :Laughing:
    Chắc là vừa rồi nàng mọc mấy cái răng hàm một lúc nên chán, không muốn ăn thôi.
    Mình đang chờ cô nàng mọc đủ răng hàm rồi mới chuyển sang ăn cơm cho yên tâm, tại nàng ăn cơm lâu lắm, lại yêu sách rõ ràng, lúc thì chỉ ăn thịt với cơm, lúc thì chỉ ăn rau với cơm nên sợ không đủ chất như ăn cháo,
    Nuôi con có cái khó ở đấy đó chị ạ. Bé nhà em cũng có lúc chán ăn cháo thèm ăn cơm hay có lúc lại chán cả cơm lẫn cháo thèm ăn phở nên mẹ phải đổi món liên tục cho con đấy ạ. Nhất là trộm vía cu nhà em lúc nào mọc răng là ốm viêm phế quản luôn nên lần nào mọc răng cũng sút cân nên bây giờ 16 tháng mà mới 11kg thôi. hichic. Em đang băn khoăn vài điểm về cu con nè: chưa biết nói, chưa biết đưa bất cứ thứ gì lên miệng, mẹ dạy gì không nghe.... Vì thế hi vọng lần offline này em sẽ học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ chuyên gia và các mẹ lắm.
    • 84 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Off nhanh nhanh lên trưởng bản ơi!!!

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 121 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Vụ này nan giải nhỉ,cũng hòm hòm các gd rồi đấy,off nhanh nhanh đi chị chủ top ơi!!!
    Bee yêu của mẹ !! nhìn muốn cắn quá !! :LoveStruc::Kiss:
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà chương trình offline của nhóm mình đây ạ. Các mẹ cùng xem và cho ý kiến để em trình lên BTC nhé.

Nội dung chương trình Moms Offline của nhóm “Blue stars”:

1. Thời gian: 9h00 – 11h00 sáng chủ nhật
    2. Địa điểm: Công viên Tuổi Thơ Định Công
    3. Nội dung của buổi Offline: Trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển các kỹ năng sống cho các bé từ 12 tháng đến 24 tháng tuổi..

8h30 – 8h45: Các gia đình tập trung tại Công viên Tuổi Thơ Định Công.
    8h45 - 9h15: Cả nhóm sẽ sum họp tại một địa điểm chỗ trống trong công viên cho các mẹ và các bé làm quen với nhau rồi cùng cho các bé tham gia một số trò chơi trong công viên như: đu quay, đoàn tàu, câu cá,…

* Nội dung chính:

9h05
    : Chuyên gia và các bố/mẹ sẽ cùng gặp gỡ và trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển các kỹ năng của bé. Trong buổi gặp gỡ, trò chuyện này các gia đình sẽ cùng các chuyên gia liên hoan bánh, kẹo, trái cây và uống nước lọc/ nước hoa quả… Rồi qua những câu hỏi của các mẹ chuyên gia sẽ chia sẻ và tư vấn cho các gia đình về những phương án tốt nhất có thể để giúp các bé yêu của chúng ta có thể được giáo dục và nuôi dưỡng đúng cách nhất.

- Xen vào giữa buổi tư vấn chúng ta sẽ có những phút nghỉ giải lao và tổ chức cho các bé vui chơi qua một số cuộc thi như: Thi xem bé nào đi/chạy nhanh hơn, bé nào ăn sữa chua nhanh hơn, bé nào biết nói nhiều từ hơn, bé nào biết chỉ/lấy đúng thứ mà mẹ gọi tên,…(Chúng ta chọn ra những bé có độ tháng tuổi bằng nhau cho thi với nhau cho công bằng nhé) – để từ đó chúng ta có thể thấy các bé phát triển có đồng đều không hay có chênh lệch nhau quá không để cùng chuyên gia chia sẻ và tư vấn nhưng phương án làm sao để bé nhà mình có thể phát triển tối đa kỹ năng đó. Các cuộc thi này cũng nhằm để giúp các bé bạo dạn hơn và tự tin hơn. Mẹ ếch cũng sẽ chuẩn bị phần thưởng thích đáng cho những bé tham gia trổ tài nhé.

10h30- 11h00: Tổng kết chương trình, tặng quà cho các bé và chia tay với các chuyên gia.

4. Danh sách của nhóm:

1. Mẹ ếch ộp: Bé Bull sinh ngày 6/7/2009
    2. Mẹ DiepAnh08: Bé Diệp Anh sinh ngày 5-11-2008.
    3. Mẹ bibi07: Bé Dế sinh ngày 15/01/2009
    4. Mẹ bống_xinh_2006: Bé Bống sinh ngày 07/04/2009
    5. Mẹ Vodka_Rubi: Bé ..... sinh 19/01/2009
    6. Mẹ toofcun : 1 bé sinh ngày 06/08/2009
    7. Mẹ chanh muoi: 1 bé gái sinh ngày 10/6/2010
    8. Mẹ Lai Phuong Thuy: Bé Nguyễn Triệu Sơn - sinh ngày 18/8/2009
    9. Mẹ bốp_bống: Bé Bống : 03/04/2009
    10. Mẹ phantom: Bé Nguyễn Hoàng Minh, sinh ngày 23/9/2009.
    11. Mẹ Bi_yêu: Bé Bi sinh ngày 4/6/2009
    12. Mẹ slamdunk: bé Quang Minh sinh ngày 02/02/2009.
    13. Mẹ lazybee: Bé Bee - Duy Anh - sinh ngày 22/10/2009.
    14. Mẹ mauthoigian: Bé Đào Nguyễn Sơn - tên ở nhà Bí Đỏ - sinh ngày 26/01/2009
    15. Mẹ cunconnhaminh: Bé Bảo Anh - sinh ngày 16/8/2009.
    16. Mẹ johntom: Bé Chip – sinh ngày 1/6/2010

Lưu ý: Những mẹ bị bôi đậm ở trên là chưa PM thông tin cá nhân cho mình do vậy nếu hết ngày mai mình chưa nhận được thông tin mình sẽ gỡ bỏ tên của các mẹ khỏi danh sách này nhé. Rất mong nhận được thông tin của các mẹ nhiệt tình tham gia.
    Các mẹ có ý kiến gì thêm về chương trình hoạt động của nhóm thì cho mình biết ý kiến luôn nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có ý kiến là bổ sung cuộc thi hát cho các bé nữa nhé, hi hi, tất nhiên gọi là thuộc bài hát thì đúng hơn, :Laughing:
    Hy25p7
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibi07 Xem bài viết
    Mình có ý kiến là bổ sung cuộc thi hát cho các bé nữa nhé, hi hi, tất nhiên gọi là thuộc bài hát thì đúng hơn, :Laughing:
    Vâng, cái này là em nhất trí luôn. Em quên mất là có nhiều bé đã biết hát rất giỏi rồi. Em sẽ bổ sung cả cuộc thi nói giỏi nữa nha. Xem bé nào có thể hát, đọc thơ, hay giới thiệu về bản thân nữa thì tuyệt. Mong sao nhà mình sớm được gặp nhau.
    • 3,074 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Mình nhòm mãi chưa thấy ngày tổ chức cả nhà ơi, chủ nhật nào nhỉ?
    • 3,074 Bài viết

• 639 Được cảm ơn

Mình đồng ý với phương án tổ chức vào ngày chủ nhật, nhưng nên bắt đầu từ 8h30 để các nhà cao su nữa là vừa, chứ 9h, rồi 10h mới bắt đầu thì muộn quá
    Và mong sao đừng tổ chức và chủ nhật cuối cùng của tháng này ạ vì hôm đó SN mẹ cháu, nhà cháu có plan đi chơi xa xa rùi ạ
    • 3,463 Bài viết

• 707 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà chương trình offline của nhóm mình đây ạ. Các mẹ cùng xem và cho ý kiến để em trình lên BTC nhé.

3. Nội dung của buổi Offline: Trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển các kỹ năng sống cho các bé từ 12 tháng đến 24 tháng tuổi..

8h45 - 9h15: Cả nhóm sẽ sum họp tại một địa điểm chỗ trống trong công viên cho các mẹ và các bé làm quen với nhau rồi cùng cho các bé tham gia một số trò chơi trong công viên như: đu quay, đoàn tàu, câu cá,…

* Nội dung chính:

9h05
    : Chuyên gia và các bố/mẹ sẽ cùng gặp gỡ và trao đổi về phương pháp giúp trẻ phát triển các kỹ năng của bé. Trong buổi gặp gỡ, trò chuyện này các gia đình sẽ cùng các chuyên gia liên hoan bánh, kẹo, trái cây và uống nước lọc/ nước hoa quả… Rồi qua những câu hỏi của các mẹ chuyên gia sẽ chia sẻ và tư vấn cho các gia đình về những phương án tốt nhất có thể để giúp các bé yêu của chúng ta có thể được giáo dục và nuôi dưỡng đúng cách nhất.

- Xen vào giữa buổi tư vấn chúng ta sẽ có những phút nghỉ giải lao và tổ chức cho các bé vui chơi qua một số cuộc thi như: Thi xem bé nào đi/chạy nhanh hơn, bé nào ăn sữa chua nhanh hơn, bé nào biết nói nhiều từ hơn, bé nào biết chỉ/lấy đúng thứ mà mẹ gọi tên,…(Chúng ta chọn ra những bé có độ tháng tuổi bằng nhau cho thi với nhau cho công bằng nhé) – để từ đó chúng ta có thể thấy các bé phát triển có đồng đều không hay có chênh lệch nhau quá không để cùng chuyên gia chia sẻ và tư vấn nhưng phương án làm sao để bé nhà mình có thể phát triển tối đa kỹ năng đó. Các cuộc thi này cũng nhằm để giúp các bé bạo dạn hơn và tự tin hơn. Mẹ ếch cũng sẽ chuẩn bị phần thưởng thích đáng cho những bé tham gia trổ tài nhé.

10h30- 11h00: Tổng kết chương trình, tặng quà cho các bé và chia tay với các chuyên gia.

4. Danh sách của nhóm:

4. Mẹ bống_xinh_2006: Bé Bống sinh ngày 07/04/2009
    7. Mẹ chanh muoi: 1 bé gái sinh ngày 10/6/2010
    9. Mẹ bốp_bống: Bé Bống : 03/04/2009
    10. Mẹ phantom: Bé Nguyễn Hoàng Minh, sinh ngày 23/9/2009.
    11. Mẹ Bi_yêu: Bé Bi sinh ngày 4/6/2009
    12. Mẹ slamdunk: bé Quang Minh sinh ngày 02/02/2009.
    13. Mẹ lazybee: Bé Bee - Duy Anh - sinh ngày 22/10/2009.
    14. Mẹ mauthoigian: Bé Đào Nguyễn Sơn - tên ở nhà Bí Đỏ - sinh ngày 26/01/2009
    15. Mẹ cunconnhaminh: Bé Bảo Anh - sinh ngày 16/8/2009.
    16. Mẹ johntom: Bé Chip – sinh ngày 1/6/2010

Lưu ý: Những mẹ bị bôi đậm ở trên là chưa PM thông tin cá nhân cho mình do vậy nếu hết ngày mai mình chưa nhận được thông tin mình sẽ gỡ bỏ tên của các mẹ khỏi danh sách này nhé. Rất mong nhận được thông tin của các mẹ nhiệt tình tham gia.
    Các mẹ có ý kiến gì thêm về chương trình hoạt động của nhóm thì cho mình biết ý kiến luôn nhé.
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chào mẹ Ếch và cả nhà, hôm nay mình mới vào topic này thấy hấp dẫn quá, mình không biết liệu mình có kịp đăng ký offline lần tới được không. Nếu danh sách đủ rồi thì mẹ con mình xin phép tham gia lần sau.

Bé nhà mình là Ngô (Nguyễn Anh Ngọc), sinh ngày 31/12/2008.

@MTG: Lại gặp bà chị bên này rồi
    • 78 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ con cháu cũng hoàn toàn nhất trí với kế hoạch của mẹ ếch ộp. Mong sớm được BTC duyệt!
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

giờ em mới biết có topic này ,quá hay ạ

Mẹ echop ơi cho em đăng ký tham gia có được không ạ ?
    Thông tin: Bé Mũm (Nguyễn Thành Long) sinh ngày 25/09/2010. Nhà ở Trấn Quốc Hoàn, Cầu Giấy.
    • 129 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

hic hic thôi chết em đánh nhầm năm sinh của cháu ạ 25/09/2009
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Mình update lại chương trình và danh sách của nhóm mình nhé:

* Nội dung chính:

9h05

4. Danh sách của nhóm:

4.Mẹ johntom: Bé Chip – sinh ngày 1/6/2010
    7. Mẹ dungnhung209910: Bé Mũm (Nguyễn Thành Long) sinh ngày 25/09/2009. Nhà ở Trấn Quốc Hoàn, Cầu Giấy.
    9. Mẹ maitrang84: Bé Ngô (Nguyễn Anh Ngọc), sinh ngày 31/12/2008.
    10. Mẹ Bi_yêu: Bé Bi sinh ngày 4/6/2009
    11. Mẹ slamdunk: bé Quang Minh sinh ngày 02/02/2009.
    12. Mẹ lazybee: Bé Bee - Duy Anh - sinh ngày 22/10/2009.
    13. Mẹ mauthoigian: Bé Đào Nguyễn Sơn - tên ở nhà Bí Đỏ - sinh ngày 26/01/2009
    14. Mẹ cunconnhaminh: Bé Bảo Anh - sinh ngày 16/8/2009.

Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 84 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Ngày mai chúng ta gặp nhau rồi.hì..hì...