TIN TÀI TRỢ.

Đăng kí lập nhóm Moms Offline dành cho các bé từ 15 tháng đến 20 tháng nào!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.83K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lazybee Xem bài viết
    Tớ góp ý tuy rằng tớ ko tham gia. Mẹ ếch đừng mất lòng nhé.
    Tớ cảm thấy mẹ ếch hơi ít kinh nghiệm sư phạm, và đánh giá sai về khả năng nhận thức độ tuổi của các con.
    Mẹ nó muốn các con biét hát ở tuổi này thì tớ nói thật là hơi kỳ vọng ở con nhiều quá; vì ở lứa tuổi (dưới 24m) trừ 1 số trẻ (rất ít) có khả năng nói sõi và nói được nguyên câu thì hầu hết các con cần có "người phiên dịch". Về khả năng cảm thụ âm nhạc chỉ cần các con nhận biết và lắc lư theo nhạc hay tỏ thái độ thích bài hát này hay ko thích bài hát kia là okie lắm rồi. Ở lứa tuổi dưới 24m các mẹ nên đọc cho con nghe những bài thơ ngắn (trong khoảng 4-8 câu) và khuyến khích các con đọc theo (thường là chỉ từ 1-2 từ cuối mỗi câu), cũng không nên kỳ vọng ở các con qua những bài hát tiếng Anh vì muốn như vậy thì chúng ta sẽ phải giao tiếp với con song song hai ngôn ngữ Anh và Viêt giống như môi trường ở các trường Quốc tế.
    Thứ hai về khả năng nhận thức lứa tuổi, các mẹ nên dạy các con qua flash-card (nên tham khảo cách dạy con của mẹ cu Bê (mecube) với những hình riêng biệt đơn giản.
    Thứ ba, chương trình offline nên có thêm cả những trò chơi vận động và luyện khéo tay cho các con.
    Thực ra tớ muốn nói thêm nhưng rất ngại gõ bài với cả cũng khuya quá rồi,.
    Vài lời góp ý với nhóm của mẹ nó, chúc hoạt động của nhóm thành công
    Thứ nhất là mình xin chân thành cảm ơn những lời đóng góp vô cùng quý giá của mẹ lazybee. Những đóng góp của mẹ nó rất hay và chắc chắn trong các chương trình off cho các con về lâu dài thì tất cả những thứ mẹ nó nói thì các con đều có thể tham gia. Và chương trình dự kiến của mình chắc chắn không chỉ dừng lại ở đó, tuy nhiên là phải phù hợp với độ tuổi của các con mẹ nó ạ.
    - Nói về các bài hát tiếng Anh thì mình nghĩ thế này: Ở đây chỉ là các con làm quen để các con mạnh dạn hơn. Các con không biết hát nhưng sẽ biết làm theo hành động của các bài hát đó (ví dụ như bài "head, shoulders, knees, and toes". Mà chúng ta đâu cần phải dịch các từ đó cho các con nhỉ? Cứ để các con học tự nhiên rồi lớn lên các con sẽ hiểu đó là tiếng Anh chứ không phải tiếng Việt thế thôi. Mình không có kỳ vọng trong một hai buổi các con phải học thuộc các bài hát đó nên có gì mình phải ngại đâu. Mình rất muốn các con được học hát tiếng Anh nhưng phải về lâu dài chứ đâu chỉ ngày một ngày hai đâu mẹ nó ơi nhỉ?
    Còn về các bài thơ ngắn thì okie. Cái này cũng rất thú vị với các con.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,540 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Chuẩn bị hết năm rồi nhà mình có cho các con off ẹp không chị Echop oi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

1. mẹ ếch ộp: Bé Bull (Lê Quý Đức) - sinh ngày 6/7/2009.
    2. mẹ Vitu: Bé Bi ( Vũ Lê Anh Tuấn) - sinh ngày 26/06/2009.
    3. Mẹ paperflower nick tranpdung) Bé.......... 20 tháng 2 tuần
    4. Medaiduc: Bé Kẹo (Nguyễn Tâm Anh) sinh 15/7/2009: 0987 213 399.Email: thuylinh128@gmail.com
    5. Mẹ tintincon: Con gái Hạt Mít, sn 9/9/2009
    6. Mẹ na&oi: Bé na ổi - 18 tháng
    7. Mẹ bé Tép (Đào Quỳnh Chi) sinh ngày 01/09/2009

Vậy là chúng ta mới có 7 thành viên thui nhỉ? Nhưng không sao. Hay là sáng chủ nhật tuần này chúng ta off ở công viên Lê Nin các mẹ nhé. Mấy hôm nay cũng ấm áp nên chúng ta gặp nhau ở công viên cũng được.
    Đây là buổi đầu tiên off nên mình dự tính chương trình sẽ tạm thời như sau: (các mẹ cho ý kiến thêm nhé):

- 9h sáng: Gặp nhau tại một khoảng trống trong công viên (cổng phía đường Đại Cồ Việt vào nhé).

- 9h đến 9h30: Các mẹ cho các con dạo chơi và tham gia một số trò chơi trong công viên nhé. (Nếu các mẹ cùng đến một lúc thì có thể cho các con chơi cùng nhau để làm quen thì càng tốt ạ).

- 9h35: Cả nhóm sẽ tập trung ở một địa điểm rộng trong công viên để cùng nhau hát hò mấy bài: Cháu yêu bà, cá vàng bơi, cả nhà thương nhau, If you're happy and you know... Sau đó thì các mẹ tranh thủ 888 để hỏi han về cách chăm sóc và dạy dỗ con cái nhé.
    - Dự tính sẽ bye bye nhau vào khoảng 10h30 đến 11h.
    Trong buổi off này nếu bé nào có thể thể hiện tài năng gì thì các mẹ hãy chuẩn bị cho bé trước nhé. Và chắc chắn các con sẽ học kỹ năng chào hỏi và tạm biệt rồi các mẹ nhỉ. hihi.
    Cũng tiện lúc này các mẹ sẽ cùng thống nhất sẽ tổ chức những hoạt động gì và ở đâu vào buổi sau để chúng ta cùng lên kế hoạch cụ thể cho cả nhóm. Không biết các mẹ nghĩ thế nào nhỉ?

Mục tiêu của mình trong buổi off này là giúp các bé làm quen với môi trường mới, bạn mới để mong con có thể tự tin hơn. Buổi off này tạm thời không có gì phải chi nên chúng ta không cần đóng góp money các mẹ nhé. Từ buổi sau nếu có kế hoạch gì thì chúng ta sẽ share cho nhau để chuẩn bị. Từ hôm nay đến chủ nhật thì hơi gấp nhưng nếu các mẹ có ghé thăm topic thì cho mình xin ý kiến nha. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 9,486 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Sao các mon trong topic này ko vào sinh hoạt ở các câu lạc bộ có bé sinh cùng tháng nhỉ. Các bé sinh cùng tháng trong các câu lạc bộ được bố mẹ cho gặp mặt thường xuyên liên tục đó. Ví dụ con nhà tớ giờ dc 31 tháng rồi, bé biết chơi với các bạn, nhớ tên các bạn và cũng nhớ mặt các bạn. Các bé được gặp nhau nhiều nên rất thích, nhưng theo nhóm này, các con tự chơi với nhau, bố mẹ cũng vậy, bọn mình ít dạy dỗ bé lắm, thường tự để bọn trẻ dạy nhau, nhiều lúc nhìn vui vui ngộ ngộ.

Chúc các mẹ trong topic 1 giáng sinh vui vẻ
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ticun_2002 Xem bài viết
    Sao các mon trong topic này ko vào sinh hoạt ở các câu lạc bộ có bé sinh cùng tháng nhỉ. Các bé sinh cùng tháng trong các câu lạc bộ được bố mẹ cho gặp mặt thường xuyên liên tục đó. Ví dụ con nhà tớ giờ dc 31 tháng rồi, bé biết chơi với các bạn, nhớ tên các bạn và cũng nhớ mặt các bạn. Các bé được gặp nhau nhiều nên rất thích, nhưng theo nhóm này, các con tự chơi với nhau, bố mẹ cũng vậy, bọn mình ít dạy dỗ bé lắm, thường tự để bọn trẻ dạy nhau, nhiều lúc nhìn vui vui ngộ ngộ.

Chúc các mẹ trong topic 1 giáng sinh vui vẻ
    Ui sao mình quên mất nhỉ. Tình hình là ở đây các mẹ tập hợp được ít quá. Nếu các mẹ vẫn tham gia được thì mình tham gia các hội luôn còn nếu ít thành viên quá chắc chúng ta đành hoãn ngày chủ nhật này vậy.
    • 9,486 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Ui sao mình quên mất nhỉ. Tình hình là ở đây các mẹ tập hợp được ít quá. Nếu các mẹ vẫn tham gia được thì mình tham gia các hội luôn còn nếu ít thành viên quá chắc chúng ta đành hoãn ngày chủ nhật này vậy.
    Con bạn sinh tháng nào thì tham gia clb nhóm đó thì phù hợp hơn cả, ví dụ con tớ sinh tháng 5/08, tham gia với các bạn nhà tháng 5, giờ lên tới tận tầng 52 rồi. hè thì gặp nhau theo tuần, còn đông thì gặp nhau theo tháng. Theo các ngày lễ tết. Bon mình vừa tổ chức noel cho các bé xong, mẹ có thế vào tham khảo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cho em tham gia với nha, Bờm nhà em 19 tháng rùi ạ
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,018 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Bé Lê Quốc Thành, ngày sinh 25-06-2009
    BỜM LÀ TẤT CẢ TÌNH YÊU CỦA MẸ! MẸ YÊU CON:Kiss::LoveStruc::Rose: