TIN TÀI TRỢ.

Có cần phải cho con bú đủ 24 tháng ko ạ??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho con bú mẹ là việc đáng làm nhất trên đời.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,201 Bài viết

• 1,540 Được cảm ơn

Con mình 18 tháng rồi mình muốn cai sữa vì giờ mình ít sữa mà bé thì day nhiều. Bé nhà mình giờ nghiện ti quá. Mình đi làm từ sáng đến tối về nhìn thấy mẹ là miệng cứ titi rồi bám lấy mình, ko cho ti ko được. Đi ngủ ko được ti mẹ là ko ngủ, đêm cũng đòi ti mẹ ko cho ti là khóc. Bé mình ko chịu bú bình từ nhỏ, tập tành mãi giờ mới chịu uống khoảng 60ml sữa. Cả ngày cùng lắm được 100ml. Mình cho ăn kèm phomai, sữa chua, váng sữa từ lúc 6 tháng. Trộm vía con phát triển tốt và ít ốm vặt. Giờ mình cứ bảo bé là cai sữa nhé, lớn rồi còn bú mẹ xấu quá là bé lắc đầu xong vén áo mình lên đòi ti. Mình đang lo cai sữa cho bé khó.
    VIỆT NAM MUÔN NĂM
    • 356 Bài viết

• 939 Được cảm ơn

Bé nhà em giống bé nhà chị Sweet_yeuanh quá đi mất!
    Cu cậu 16th rồi, mẹ đi làm về là bám lấy, kêu titi liên tục, tay thì kéo áo mẹ lên. Tối đi ngủ cũng phải ti mẹ thì mới ngủ, dù vừa ăn xong vẫn còn no căng. Đêm cũng lục đục 1 vài lần, mắt thì nhắm tịt nhưng miệng thì gào lên titi, mà ko cho thì khóc, nhất quyết ko ngủ, dỗ kiểu j cũng ko đc.
    Em cũng lo ko biết lúc cai sữa cho bé thì ntn đây, hix.
    Nhưng mà em vẫn thích cảm giác cho bé bú, thích lúc ngắm con bú, thích cả cái giọng nũng nịu đòi titi nữa. Đến lúc cai chắc là em nhớ lắm lắm ấy!
    Ngoài ra, chưa cai sữa cho bé còn thấy V1 của mình trông đẹp đẹp, chứ chắc lúc cai rồi thì... Hix...
    Nên em sẽ duy trì cho bé bú đến đủ 24th mới tập cai
    • 4,579 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tùy vào người mẹ nữa, nói chung khoảng 16-18t cai cho con là ok rồi.
    con được bú mẹ cơ thể sẽ khỏe mạnh, cứng cáp hơn là những bé ko có giọt sữa mẹ nào.
    Đúng ko CM?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjz...em danh nghe may chi day
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình mất sữa từ lúc bé 5tháng tuổi , bé uống sữa ngòai hòan tòan bé vẫn khỏe mạnh phát triển bình thường , nhưng mình thấy bú sữa mẹ vẫn tốt nhất , đề kháng cao , cho bú tầm 20 tháng là oke rồi
    • 706 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Con mình 27 tháng rồi mà vẫn bú nè. Cứ định cai sữa thì con lại ốm. Haizzzz, không bit bao giờ mới cai sữa được cho cu cậu đây.
    :554: :570: :559: :561:

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi hết đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 2,772 Bài viết

• 1,457 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chutchit79 Xem bài viết
    Kệ nó đi em, nó chỉ bú đêm và bú chiều lúc e đi làm về thôi, như giải khát ấy mà, chả hiểu sao chị thích nhìn nó lúc nó bú lắm nhé.
    Đứa thứ 2 nhà c phải cai lúc 2 tuổi vì mẹ đi mổ mũi, chứ ko thì cứ từ từ.
    Em cũng không thích cai sữa cho con sớm vì cũng thích nhìn con lúc bú nhưng bé nhà em có kiểu ăn vạ đòi ti, giữa quán xá đông người cứ lăn ra khóc đòi ti, mà đêm dậy bú nhiều quá nên em mất ngủ lắm, trước con dậy bú thì cứ bú mẹ vẫn ngủ tiếp được, bây giờ cứ trằn trọc mãi không ngủ được + thêm việc thấy các mẹ bảo bé bú đêm cản trở sự hấp thu thức ăn làm em cứ lăn tăn mãi. Bây giờ vẫn đang trong giai đoạn lên kế hoạc cai sữa thôi, có cách nào cai mà bé không phải ngủ với bà không chị :Sad:
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng gần 24t rồi mà chưa cai sữa, trộm vía con cũng lớn so với tầm cùng tuổi nhưng hay ốm vặt lắm. Giờ bé lớn rồi titi đáng yêu hơn bé, vì cứ hít hà áo mẹ kêu rồi cười tít mắt, nói "thơm quá":LoveStruc:
    và cũng bị mọi người lêu lêu nhiều, vì lớn rồi mà còn ti mẹ, thế là cu cậu toàn tự nói lêu lêu, rồi lao vào titi mẹ, buồn cười ko thể tả nổi!
    kế hoạch nhà mình chắc cũng vài tháng nữa phải cai thôi !
    4Mnup7
    • 586 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Tròn&Bé Nghé Xem bài viết
    bé nhà mình cũng gần 24t rồi mà chưa cai sữa, trộm vía con cũng lớn so với tầm cùng tuổi nhưng hay ốm vặt lắm. Giờ bé lớn rồi titi đáng yêu hơn bé, vì cứ hít hà áo mẹ kêu rồi cười tít mắt, nói "thơm quá":LoveStruc:
    và cũng bị mọi người lêu lêu nhiều, vì lớn rồi mà còn ti mẹ, thế là cu cậu toàn tự nói lêu lêu, rồi lao vào titi mẹ, buồn cười ko thể tả nổi!
    kế hoạch nhà mình chắc cũng vài tháng nữa phải cai thôi !
    Hầu như bé nào bú qua 20th đều trộn vía bụ lắm tốt nhất các mẹ nên cho bé bú đến tầm 22th là tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 446 Bài viết

• 1,569 Được cảm ơn

mình cũng khong biết. Hai nhóc của mình có hai cách nuôi khác nhau mà vẫn to khỏe. Cu đầu hoàn toàn được nuôi bằng sữa mẹ đến 6 tháng mới bú dặm. 6 tuổi được 26 kg, còn bé gái sau mới 1 tháng đã ăn sữa ngoài hoàn toàn nhưng trộm vía rất khỏe, 25 tháng mà 14 kg, dễ nuôi. Theo mình nghĩ, cho bé bú mẹ nhiều để lúc bị ốm không ăn được thì vẫn có sữa mẹ, vấn đề là khi cai sữa chế độ dinh dưỡng cho bé tốt là được. Còn cai sữa thì hơi duy tâm một chút, bạn chọn ngày và hình như có làm phép nho nhỏ đấy (mua thuốc ở tiệm đông y), cũng tương đối dễ.
    • 2,028 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Mình cũng dự định cho bé bủ đủ 24 tháng nhưng k biết có làm được k? vì hiện tại chị làm cùng cty có con được 14t mà chị đã muốn cai sữa cho con lắm rồi. Mình nghĩ cái này chắc là tuỳ theo hoàn cảnh của từng em bé, và từng bà mẹ thôi.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2