TIN TÀI TRỢ.

CLB mẹ cùng bé học kĩ năng sống

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.49K Lượt đọc
  • 143 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Chương trình Moms offline vừa khép lại nhưng dư âm và những kỉ niệm ngọt ngào của chương trình hẳn vẫn còn đọng lại trong tâm tư của các gia đình. Tuy nhiên, mình theo dõi thì thấy hầu như các nhóm không còn hoạt động gì tiếp theo sau buổi offline. Bởi những ý nghĩa mà chương trình đem lại, hôm nay mình mở topic này mong được hợp tác cùng các cha mẹ tâm huyết thành lập 1 câu lạc bộ cho các con vui chơi và học hỏi.

Các mẹ cũng biết đấy, trẻ con bây giờ thật khổ. Biết bao điều khiến các em bé của chúng ta có thể bị stress ngay từ khi còn rất nhỏ. Hơn ai hết, cha mẹ là người luôn bên con đồng hành với con trong cuộc sống. Những kĩ năng trong cuộc sống cha mẹ không dạy thi con vẫn cứ phát triển và trưởng thành. Nhưng nếu được định hướng sớm và đúng thì tốt hơn cho con trong cuộc sống sau này. Cha mẹ có vai trò quan trọng rất lơn trong quá trình học hỏi của con. Vậy tại sao chúng ta không đồng hành cùng con trong quá trình học hỏi này nhỉ?

Mình lấy tên CLB là: Mẹ cùng bé học kĩ năng sống
    Mục tiêu hoạt động: CLB sẽ là nơi các cha mẹ trao đổi, chia sẻ với nhau về kinh nghiệm giúp bé học hỏi khám phá trong quá trình trưởng thành của mình.
    Các con được giao lưu kết bạn, học hỏi và vui chơi trong những hoạt động có tổ chức thay vì chỉ đi chơi với bố mẹ và người thân.
    Quy mô hoạt động: CLB sẽ hoạt động online trên topic này và offline vào 1 buổi cố định nào đó (Sau khi các gia đình bàn bạc và đồng ý). Và điều kiện cho phép thì các gia đình sẽ offline cùng nhau vào 1 ngày trong tháng. Mỗi buổi off là 1 chủ đề khác nhau. Chúng ta sẽ có chương trình cụ thể. Mẹ Khánh Chip đang lên chương trình cùng vài người bạn rồi. Sẽ up dần dần lên cho CLB hoạt động có quy mô và tổ chức đàng hoàng.
    Các mẹ vào đăng kí thành viên và bàn luận về các hoạt động tiếp theo của nhóm nhé!
    Thân mến!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình thấy đề tài hay quá mà không có ai hưởng ứng nhỉ?
    CLB có giới hạn tuổi tham gia của các bé không? Nếu không thì sẽ chia nhóm các bé khi offline à bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi netek Xem bài viết
    Mình thấy đề tài hay quá mà không có ai hưởng ứng nhỉ?
    CLB có giới hạn tuổi tham gia của các bé không? Nếu không thì sẽ chia nhóm các bé khi offline à bạn?
    Không mẹ nó ạ.
    eo căm mẹ netek nha! Mong mẹ nó có nhiều đóng góp cho clb để các bé có sân chơi bổ ích nhé!
    Bọn mình đang lên chương trình rồi. Sẽ rất thú vị nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

chương trình của mẹ Chíp hay quá, nhưng mờ tham gia mà không thường xuyên off có được không vậy? Vì mình ở ngoại thành HN, mà cu con thì mới được gần 14 tháng, cứ vào ủng hộ mẹ Chíp đã. Tặng hoa mẹ Chíp nè.:Rose::Rose::Rose:
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

hic hic, mà tham gia CLB thì phải đi off cùng cả nhà thì mới có kinh nghiệm chứ nhỉ? Thôi mình cứ vào đây hóng vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đăng ký tham gia với nhé. Chúc CLB mẹ cùng bé học kĩ năng sống đem lại nhiều bổ ích cho các con.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Không mẹ nó ạ.
    eo căm mẹ netek nha! Mong mẹ nó có nhiều đóng góp cho clb để các bé có sân chơi bổ ích nhé!
    Bọn mình đang lên chương trình rồi. Sẽ rất thú vị nhé!
    Hì mình sẽ hết sức góp phần xây dựng sân chơi bổ ích cho các bé. Các mẹ đứng ra tổ chức có gì cần cứ ới lên. Mình không đáp ứng có bạn khác làm được chắc sẽ sẵn sàng thôi. Vì các con mà.

Chương trình sẽ update trên topic này mẹ finger nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

À không biết CLB có định lên danh sách thành viên đăng ký tham gia để có thông tin liên lạc không? Đề phòng những hôm forum nâng cấp thì email, mạng trục trặc thì gọi điện cho nhau ấy mà. Nếu cần làm việc này và chưa ai phụ trách thì mình đăng ký nhận việc. Còn nếu có người rồi thì mẹ finger bảo luôn để mình với các bạn khác gửi thông tin cho bạn ấy nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    chương trình của mẹ Chíp hay quá, nhưng mờ tham gia mà không thường xuyên off có được không vậy? Vì mình ở ngoại thành HN, mà cu con thì mới được gần 14 tháng, cứ vào ủng hộ mẹ Chíp đã. Tặng hoa mẹ Chíp nè.:Rose::Rose::Rose:
    Về câu hỏi của mẹ bongmeo mình nghĩ thế này. Nếu con bạn còn bé và offline gần nhà thì cho bé tham gia cho vui, không thì cứ tham gia online đến lúc con lớn off thường xuyên. Với cả địa điểm offline gần đâu thì chưa chắc nhé, he he, tại vì có những nhóm phụ huynh offline gần ngoại thành cho thoáng và nhiều thứ để con xem. À mẹ finger có phải là mẹ Chíp bạn nói không? Xin lỗi mình chưa biết ai với ai cả.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Về câu hỏi của mẹ bongmeo mình nghĩ thế này. Nếu con bạn còn bé và offline gần nhà thì cho bé tham gia cho vui, không thì cứ tham gia online đến lúc con lớn off thường xuyên. Với cả địa điểm offline gần đâu thì chưa chắc nhé, he he, tại vì có những nhóm phụ huynh offline gần ngoại thành cho thoáng và nhiều thứ để con xem. À mẹ finger có phải là mẹ Chíp bạn nói không? Xin lỗi mình chưa biết ai với ai cả.
    đúng rùi mẹ figer là mẹ của Khánh Chíp( Chíp) đó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

Mẹ Chíp đã lên kế hoạch cụ thể thật là hay. Em có ý kiến là cứ lên danh sách tham gia trước. Sau đó chia nhóm (có thể chia theo độ tuổi của bé hoặc là địa bàn ở của các thành viên), cử nhóm trưởng để dễ liên lạc và hoạt động.

Giơ hai tay tham gia hội trước mẹ Chíp nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 89 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình ủng hộ ý tưởng này, mình thấy kỹ năng sống bây giờ ko chỉ có con học mà mẹ cũng vẫn phải học nữa :Smiling:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho mình đăng ký với nhé, mình thấy chương trình này rất bổ ích
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Ôi! Các mẹ ủng hộ nhiệt tình quá! Thế này thì bọn em phải nhanh chóng update chương trình cho các mẹ hứng thú mới đc. hứa hẹn là có crtrang web riêng của clb nữa nhé!
    Các mẹ gửi thông tin cá nhân cho mẹ Chip vào mail nhé: Cuakhongsantrinh@yahoo.com

@Bongmeo Đây là chương trình tự nguyện nên mẹ nó thu xếp đc thời gian là cho cu đi thôi! hi..hi...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 71 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Ôi! Các mẹ ủng hộ nhiệt tình quá! Thế này thì bọn em phải nhanh chóng update chương trình cho các mẹ hứng thú mới đc. hứa hẹn là có crtrang web riêng của clb nữa nhé!
    Các mẹ gửi thông tin cá nhân cho mẹ Chip vào mail nhé: Cuakhongsantrinh@yahoo.com
    Gửi thông tin gì mẹ Chip nhỉ? Tên mẹ, tên con, năm sinh của mẹ, năm sinh của con, địa chỉ đang ở, điện thoại và email đủ chưa ạ :Battin ey: ?
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Gửi thông tin gì mẹ Chip nhỉ? Tên mẹ, tên con, năm sinh của mẹ, năm sinh của con, địa chỉ đang ở, điện thoại và email đủ chưa ạ :Battin ey: ?
    Vâng. Thế là đủ ạ.
    Tại mọi ng ủng hộ em nên vui quá, quên mất khoản bảo các mẹ gửi thông tin những gì. Hi...hi...
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Thưa các mẹ
    CLB của chúng ta đang trong quá trình thành lập và thu hút thành viên. MẸ Chip vừa bắt có đc em ruconngannam vào cuộc. Vì em ý chưa có gia đình, thời gian rảnh rỗi và nhiều tâm huyết với con trẻ nên em Rucon sẽ thay mẹ Chip nhận thông tin đk của các mẹ. Các mẹ gửi thông tin vào mail của em rucon: rubido2000@gmail.com, hựac pm vào nick của em ý. Một lát n]ã em rucon sẽ vào ra mắt các mẹ đấy ạ!
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Em cũng rất thích các haotj động về kĩ năng sống hay học cùng bé hiện nay. Rất vui được tham gia cùng các mẹ. Các mẹ có thể pm thông tin đăng ký cho em ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 889 Bài viết

• 857 Được cảm ơn

hehehe cho nhà mình đăng ký với nha , mình ở HÀ Nội
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Các mẹ gửi thông tin cá nhân và mail hoặc pm vào nick của em rucon nhé! Sẽ có thật nhiều bất ngờ cho các mẹ đấy ạ!
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8