TIN TÀI TRỢ.

Chanh và mật ong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.9K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mùa đông là mùa con hay bệnh vì đi học trên trường trên lớp lây bệnh từ bạn từ những bệnh ho, cảm hay đến cúm. Cứ mỗi lần con bệnh, con ho là mẹ mệt theo và khi con đau họng sáng nào con cũng đòi uống mật ong hay ngậm một muỗng mật ong cho thông cổ trước khi đi học. Giờ mẹ không nhớ mẹ học từ đâu nhưng mẹ cứ làm một hũ mật ong và chanh để trong nhà, sáng mẹ cho con ngậm và nuốt cái nước nhân nhẫn ấy vào rồi đi học thế là ổn. Năm vừa rồi hai con không hề nghỉ học vì bệnh và thầy hiệu trưởng đã khen ngợi hai con về attendance. Cách làm rất là đơn giản, chanh xanh cắt từng lát mỏng cứ một lớp chanh, một lớp mật ong xếp cho đến khi đầy hũ và để qua đêm nó sẽ ra nước juice nhân nhẫn cứ lấy cho con nuốt ngày nào cũng vậy cộng với việc một đứa một viên multi vitamin nữa là ổn thôi. Ngoài ra cũng cho con ăn thêm cam, nho , quít các món chua chứa C nên sức đề kháng của các con khá lên thấy rõ.

Một năm trôi qua nhanh quá, mẹ lại sắp sửa cho các con uống chanh mật ong vào cuối tháng 8 đây vì năm nay hai con tựu trường sớm. :Smiling:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 175 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, chan này là chan thường hay chanh leo vậy, em trước nghe bài thuốc này nhưng là với chanh đào. Và nếu ướp như vậy thì mình để được lâu không?
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeo81 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, chan này là chan thường hay chanh leo vậy, em trước nghe bài thuốc này nhưng là với chanh đào. Và nếu ướp như vậy thì mình để được lâu không?
    Chanh này chị làm với chanh thường thôi em, chanh màu xanh ấy, nếu ở VN em nên để trong tủ lạnh còn chị vì mùa đông bên này lạnh sẵn nên chị để hũ này ở ngoài được, em để khoảng 2 tuần được em à.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Cách của mẹ Liên ròm rất hay. Bé mới sinh ra cũng thường được rơ lưỡi bằng mật ong để bé không bị ho đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Bí quyết của chị hay quá, để hôm nào em làm thử xem:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 493 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Bác Liên ơi, thuốc này người lớn chắc cũng uống tốt bác nhỉ? Anh xã chuyển mùa là hay đau họng, ho chưa bao giờ thoát được. Thấy cách bác làm đơn giản mà hiểu quả với trẻ con ko biết người lớn thế nào, Bác có cho người lớn uống chưa ạ?
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Cách của mẹ Liên ròm rất hay. Bé mới sinh ra cũng thường được rơ lưỡi bằng mật ong để bé không bị ho đấy.
    Dưới 1 tuổi con nít không được xài mật ong đâu mẹ ếch ộp ơi
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_kr Xem bài viết
    Bác Liên ơi, thuốc này người lớn chắc cũng uống tốt bác nhỉ? Anh xã chuyển mùa là hay đau họng, ho chưa bao giờ thoát được. Thấy cách bác làm đơn giản mà hiểu quả với trẻ con ko biết người lớn thế nào, Bác có cho người lớn uống chưa ạ?
    Chị làm một hũ cho xã uống riêng, còn 3 mẹ con ở nhà 1 tuần là hết 1 hũ rồi đó em.
    • 1,012 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

cám ơn chị, em làm để lâu được k hay cứ phải ngày nào cũng cho con uống ạ?
    https://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Cách làm của mẹ liên hay quá. nhưng mà mẹ nó ơi, mình cho uống mỗi ngày rồi lại hỗ trợ thêm thuốc nữa. liệu có dư vita c quá hok vậy?
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhthuyminh Xem bài viết
    cám ơn chị, em làm để lâu được k hay cứ phải ngày nào cũng cho con uống ạ?
    Chị cho con nuốt mỗi ngày em à, nhưng cũng không liên tục đâu.
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong999 Xem bài viết
    Cách làm của mẹ liên hay quá. nhưng mà mẹ nó ơi, mình cho uống mỗi ngày rồi lại hỗ trợ thêm thuốc nữa. liệu có dư vita c quá hok vậy?
    Uống mỗi ngày có một muỗng cà phê thôi không đủ C đâu.
    • 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Uống mỗi ngày có một muỗng cà phê thôi không đủ C đâu.
    Vậy là yên tâm ruj, em sẽ cho bé uống theo cách chị hướng dẫn thuj
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huong999 Xem bài viết
    Vậy là yên tâm ruj, em sẽ cho bé uống theo cách chị hướng dẫn thuj
    Chị cho con uống vài tháng mùa đông thôi nhé chứ mùa hè không cho uống, và uống liên tục vài tuần rồi ngưng rồi cho uống lại chứ cái thứ đó nhân nhẫn chưa chắc bé thích uống đâu em à.
    • 56 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chanh va mật ong không những tốt cho các bé mà còn tốt cho bà mẹ khi mang thai. Em bi bệnh cảm ho, sổ mũi lây bệnh từ ông xa. Em không dám uống thuốc sợ gây hại cho bé. Em và ông xã cùng uống buổi sáng và tối uống liên tục gần 1 tháng, hết bệnh em ngưng uống, chỉ lâu lâu mới uống lại. Vì mật ong là chất ngọt uống nhiều wá mẹ và bé có khả năng bệnh tiểu đường. Kinh nghiệm của em dzay đó, các mẹ thủ áp dụng xem...
    • 1,012 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Chị cho con nuốt mỗi ngày em à, nhưng cũng không liên tục đâu.
    bi giờ miền Bắc đang mùa chanh, em cũng muốn làm một hũ để đến mùa đông được k chị Ròm? hay lúc đó lâu quá á chị? chị ơi, chị có biết cách làm chanh muối k chỉ cho e mới
    https://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • 1,950 Bài viết

• 3,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ninhthuyminh Xem bài viết
    bi giờ miền Bắc đang mùa chanh, em cũng muốn làm một hũ để đến mùa đông được k chị Ròm? hay lúc đó lâu quá á chị? chị ơi, chị có biết cách làm chanh muối k chỉ cho e mới
    Em cũng hỏi giống chị NTM nè!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 726 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Mùa đông là mùa con hay bệnh vì đi học trên trường trên lớp lây bệnh từ bạn từ những bệnh ho, cảm hay đến cúm. Cứ mỗi lần con bệnh, con ho là mẹ mệt theo và khi con đau họng sáng nào con cũng đòi uống mật ong hay ngậm một muỗng mật ong cho thông cổ trước khi đi học. Giờ mẹ không nhớ mẹ học từ đâu nhưng mẹ cứ làm một hũ mật ong và chanh để trong nhà, sáng mẹ cho con ngậm và nuốt cái nước nhân nhẫn ấy vào rồi đi học thế là ổn. Năm vừa rồi hai con không hề nghỉ học vì bệnh và thầy hiệu trưởng đã khen ngợi hai con về attendance. Cách làm rất là đơn giản, chanh xanh cắt từng lát mỏng cứ một lớp chanh, một lớp mật ong xếp cho đến khi đầy hũ và để qua đêm nó sẽ ra nước juice nhân nhẫn cứ lấy cho con nuốt ngày nào cũng vậy cộng với việc một đứa một viên multi vitamin nữa là ổn thôi. Ngoài ra cũng cho con ăn thêm cam, nho , quít các món chua chứa C nên sức đề kháng của các con khá lên thấy rõ.

Một năm trôi qua nhanh quá, mẹ lại sắp sửa cho các con uống chanh mật ong vào cuối tháng 8 đây vì năm nay hai con tựu trường sớm. :Smiling:
    Chị Liên ơi cho em hỏi thăm với:
    1/ sau khi chắt uống hết nước trong hủ chanh mật ong này thì phần xác chanh mình bỏ hả chị -> Làm hủ mới?
    2/ HCMc thời tiết thường là nóng, nay đang có mưa giông bất thường. Em vừa làm xong hủ chanh mật ong, em đang để trong phòng em máy lạnh -> sáng mai là dùng được? -> sau đó em mang cất tủ lạnh rồi dùng dần? hay là để ngoài cho nó ra chất?

Thanks Chị
    Em, Trang
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dưới 1 tuổi con nít không được xài mật ong đâu mẹ ếch ộp ơi
    Mình ko sử dụng mật ong rừng nguyên chất, chỉ sử dụng mật ong tinh chế của Công ty có thương hiệu là ko sao đâu mẹ liên ơi! Mà mẹ ếch chỉ dùng để rơ lưỡi thôi chứ đâu có uống, chắc không sao!
    • 13,781 Bài viết

• 11,390 Được cảm ơn

ninhthuyminh và bachduong14: Một hũ chanh làm xong bỏ vào tủ lạnh để được khoảng 2-3 tháng nhe. Còn chanh muối thì chị không biết làm.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4