TIN TÀI TRỢ.

Cắm trại học kỹ năng sống- Ai quan tâm nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.98K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhà anglewinds cũng có tí nghề, với lại cũng đang làm nghề về Kỹ năng sống cho trẻ. Nhà anglewinds muốn cùng một và nhà khác tổ chức cắm trại sinh hoạt hè cho các cháu vùng Hà Nội không biết có nhà nào quan tâm không?
    Dự kiến: làm vào cuối tuần- sáng thứ 7 đi, chiều chủ nhật về- Lần này nếu được sẽ là tuần cuối tháng 7
    Địa điểm: bán kính 70km quanh Hà Nội, gần thiên nhiên xa máy tính
    Kinh phí: chi đầu số người ra thôi, nhà nào đi nhiều thì trả nhiều
    Ban tổ chức: anglewinds xin phụ trách về mặt tổ chức kỹ thuật, các nhà đại diện tham gia vào khâu hậu cần
    Số lượng trẻ dự kiến cho 1 lần đi: 20-30 trẻ
    Nhóm tuổi: cái này tùy nhưng quan trọng là theo nhóm tuổi: 5-10, 10-14, 14-16 để angwinds thiết kế chương trình cho phù hợp thôi
    Mong muốn: chia sẻ việc anglewinds có thể làm đến với các bé, cung cấp một vài kỹ năng mềm cho trẻ, cùng với các nhà chung tay giúp trẻ.
    Những kỹ năng chính: làm việc thao nhóm/giải quyết các vần đề khó khăn trong giao tiếp/ thể hiện bản thân...

Nếu nhà nào quan tâm xin vui lòng email theo hòm thư soitrum@yahoo.com hoặc PM và reply theo topic này.
    Trân trọng,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 262 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, mình cũng quan tâm lắm. bạn lên chương trình cụ thể được ko?
    Cảm ơn các mẹ!!!:Rose::Rose::Rose:
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anglewinds Xem bài viết
    Nhà anglewinds cũng có tí nghề, với lại cũng đang làm nghề về Kỹ năng sống cho trẻ. Nhà anglewinds muốn cùng một và nhà khác tổ chức cắm trại sinh hoạt hè cho các cháu vùng Hà Nội không biết có nhà nào quan tâm không?
    Dự kiến: làm vào cuối tuần- sáng thứ 7 đi, chiều chủ nhật về- Lần này nếu được sẽ là tuần cuối tháng 7
    Địa điểm: bán kính 70km quanh Hà Nội, gần thiên nhiên xa máy tính
    Kinh phí: chi đầu số người ra thôi, nhà nào đi nhiều thì trả nhiều
    Ban tổ chức: anglewinds xin phụ trách về mặt tổ chức kỹ thuật, các nhà đại diện tham gia vào khâu hậu cần
    Số lượng trẻ dự kiến cho 1 lần đi: 20-30 trẻ
    Nhóm tuổi: cái này tùy nhưng quan trọng là theo nhóm tuổi: 5-10, 10-14, 14-16 để angwinds thiết kế chương trình cho phù hợp thôi
    Mong muốn: chia sẻ việc anglewinds có thể làm đến với các bé, cung cấp một vài kỹ năng mềm cho trẻ, cùng với các nhà chung tay giúp trẻ.
    Những kỹ năng chính: làm việc thao nhóm/giải quyết các vần đề khó khăn trong giao tiếp/ thể hiện bản thân...

Nếu nhà nào quan tâm xin vui lòng email theo hòm thư soitrum@yahoo.com hoặc PM và reply theo topic này.
    Trân trọng,
    Mẹ nó cứ post chương trình lên topic để mọi người cùng nghiên cứu đi, cả kinh phí lân chương trình chi tiết nhé, nếu phù hợp mình cũng xin đăng ký cho bé nhà mình tham gia, 5 tổi nhé. À, các mẹ có được đi kèm không đấy
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chicoanhvaem: Chương trình thì ok thôi, tuy nhiên phải có nhóm tuổi cụ thể sẽ dể dàng hơn. Khi nào có khoảng 15 nhà đăng ký mình sẽ up chương trình 2 ngày/ 1 đêm lên nhé!

muamua_hp: Mình là "ba" chứ không phải mẹ hihihi. Cả nhà cùng đi chứ, chứ đêm các bé khóc nhè mình chịu thôi!!!
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,
    Đêm qua nằm vắt chân suy nghĩ và cũng thể theo yêu cầu của cả nhà, anhglwinds xin phép được chia sẻ một vài ý tưởng chính cho chương trình sắp tới, đồng thời cũng có một vài thông tin để giúp chương trình có thể tiến hành.

A. Nội dung chính: các hoạt động sẽ xoay quanh 2 mối quan hệ chính: giữa bố mẹ và trẻ- giữa trẻ và trẻ
    1. Bố mẹ: sẽ có khoảng 1h-1h30 để bố mẹ trẻ chia sẽ các kinh nghiệm nuôi dạy trẻ dưới sự hỗ trợ của 1 chuyên gia nước ngoài (bạn của mình), đồng thời thống nhất các quan điểm chung khi tham gia cùng nhau trong 2 ngày.
    2. Một số các hoạt động sẽ được thiết kế nhằm tăng cường mối quan hệ, trao đổi thông tin giữa bố mẹ và trẻ
    3. Một số các hoạt động sẽ được thiết kế nhằm tăng cường mối quan hệ, trao đổi thông tin giữa trẻ và trẻ
    3. Anglewinds đảm bảo:
    + Các hoạt động sẽ vui chảy nước, cười lăn lộn, ý nghĩa và an toàn:Laughing::Laughing::Laughing:
    + Ai cũng có một cái gì đấy mang về cho riêng mình:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

B. Một số lưu ý:
    1. Thời hạn đăng ký: Từ 17/6-30/6- Gia đình vui lòng đăng ký số lượng thành viên tham gia và số tuổi của trẻ (cái này rất quan trọng cho chương trình)
    2. Vì anglewinds không thể làm việc này một mình nên cần bố mẹ các nhà tham gia để cùng nhau tổ chức (hậu cần, bảo vệ- vị trí này cực kỳ quan trọng nhé, thông tin liên lạc, chuẩn bị phương tiện, địa điểm...)- vì thế xin vui lòng các nhà đăng ký luôn và nhanh ạ để còn họp mặt và phân công nhiệm vụ cụ thể. (ưu tiên các nhà có quen biết đến việc xe cộ, địa điểm, có kinh nghiệm trong việc giảng dạy và đào tạo trẻ- ví dụ như giáo viên và một vài papa cái gì cũng to làm security bưng bê chị em:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing- Số lượng dự kiến là 6 người không kể anglewinds nhé!!!
    3. Một số mốc thời gian dự kiến như sau:
    17/6-30/6- Đăng ký tham gia và đăng ký tham gia vào BTC chương trình
    1/7-5/7- angwinds sẽ tổng hợp thông tin và lên chương trình chi tiết trước khi họp mặt BTC
    6/7- Họp mặt BTC, xây dựng công việc cụ thể và phân công trách nhiệm
    11/7- Họp BTC lần 2- Sau cuộc họp này sẽ có thông báo cho các nhà tham gia về địa điểm, số tiền dự kiến các nhà đóng góp...
    12/7-18/7- Tiến hành nộp tiền cho BTC.
    18/7- BTC họp mặt lần 3. Chốt danh sách và tiến hành ký kết các hợp đồng dịch vụ liên quan đến xe, địa điểm, ăn uống....
    25/7- Họp mặt đại diên các gia đình tham gia, thông báo các vấn đề lưu ý chung.
    31/7-1/8- Nào mình cùng lên xe buýt- nào mình cùng đi chơi nhé!!!

* Một số lưu ý khác:
    - Còn nhiều lưu ý khác nhưng lúc khác sẽ lưu ý những gì khác với những lưu ý trên đã vừa lưu ý !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chẳng có nhà nào quan tâm à? buồn nhì!!!
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

58 người xem vậy mà chỉ có 2 nhà trả lời!!! Mình cứ tưởng là mọi người sẽ thích cho cả nhà mìn htham gia chương trình này lắm!!! phù.................
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chả ai buồn comment hay ý kiến gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 215 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình quan tâm ý tửong của bạn và đăng ký một chân lon ton.Nhà mình có 2 bé: 11 tuổi và 14 tuổi.
    Của để dành của mẹ
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ mehah!!!
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Xin update danh sách các nhà tham gia đến ngày 21/6
    1. 2 mẹ con nhà muamua-hp- bé 5 tuổi
    2. 3 mẹ con nhà mehah- 2 bé 11 và 14 tuổi
    3. 2 mẹ con nhà Hạnh Ngọc (đăng ký qua email)- bé 5 tuổi

Vậy là hiện tại có 3 mẹ và 4 bé tham gia!!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Chương trình có vẻ hấp dẫn nhỉ! như thế này mà CM ở HN ko tham gia thì tiếc thật đấy. Một chương trình vui chơi cho trẻ như thế này mà ở NN thì mắc lắm nhé, tính tiền theo từng giờ cho chuyên gia tư vấn chứ ko có free như thế này đâu.
    Tiếc là mình ko tham gia được (mình đang ở nn!) :Sad::Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn me VAPHAM đã comment ủng hộ. Mình cũng đã làm tư vấn dịch vụ và thật sự cũng nhiều nhiều tiền hihihi. Tuy nhiên, mình muốn được làm nhiều nhiều việc ý nghĩa hơn nữa như cùng với các gia đình khác tạo nên một sân chơi thú vị và bổ ích cho các bé, cho gia đình. Mình tin rằng dù có nhiều nhiều tiền cũng khó có được như thế. Tiếc là hiện tại chưa tìm được sự tham gia ủng hộ của các gia đình!!! Đành vừa làm vừa đợi vậy!!!!
    • 804 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhà tớ có 1 bé 3 tuổi Lê Phương Linh và 1 bé 6 tuổi Lê Phúc Hưng đăng ký, để bạn lên chương trình và PM cho tớ với nhé,t hanks
    • 408 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

e có kinh nghiệm tổ chức những buổi như thế, nếu cần thì ới 1 câu nhé, rất vui đc hỗ trợ, và cho 2 cháu iu của em tham gia
    • 262 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Nhà mình đăng ký hai bé 4-6 tuổi cùng với một chân loong-toong là mình. Còn bố bé sẽ có mặt khi nào được yêu cầu :Smiling:
    Cảm ơn các mẹ!!!:Rose::Rose::Rose:
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

4. 3 mẹ con nhà maylangthang111- 2 bé 3 và 6. (tuy nhiên chỉ nhận cháu 6 tuổi tham gia chương trình và trả cháu 4 tuổi cho mẹ cháu vì bé quá ạ!!!)
    5. 3 mẹ con nhà chanhmuoi. Yêu cầu nhà chanhmuoi bổ sung độ tuổi của 2 cháu và yêu cầu mẹ chanhmuoi vào BTC ngay và luôn ạ!!!!
    6. 4 thành viên nhà chicoanhvaem- 2 bé thì BTC trả cho mẹ và bố bé 1 bé với lý do như nhà maylangthang111.

Vậy là hiện tại có 17 người tham gia, trong đó có 8 bé (tính cả nhà chanhmuoi nếu phù hợp) tham gia!!!! Nhà của anglewinds có 2 vợ chồng và 1 bé 4 tuổi, bé 4 tuổi thì chưa thể tham gia đợt này.

Cảm ơn cả nhà đã nổi...máu lên rồi!!!!
    • 408 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anglewinds Xem bài viết
    4. 3 mẹ con nhà maylangthang111- 2 bé 3 và 6. (tuy nhiên chỉ nhận cháu 6 tuổi tham gia chương trình và trả cháu 4 tuổi cho mẹ cháu vì bé quá ạ!!!)
    5. 3 mẹ con nhà chanhmuoi. Yêu cầu nhà chanhmuoi bổ sung độ tuổi của 2 cháu và yêu cầu mẹ chanhmuoi vào BTC ngay và luôn ạ!!!!
    6. 4 thành viên nhà chicoanhvaem- 2 bé thì BTC trả cho mẹ và bố bé 1 bé với lý do như nhà maylangthang111.

Vậy là hiện tại có 17 người tham gia, trong đó có 8 bé (tính cả nhà chanhmuoi nếu phù hợp) tham gia!!!! Nhà của anglewinds có 2 vợ chồng và 1 bé 4 tuổi, bé 4 tuổi thì chưa thể tham gia đợt này.

Cảm ơn cả nhà đã nổi...máu lên rồi!!!!
    dạ, hok dám là mẹ chanh muối đâu ah , em còn single mà, cháu em 1 bé gái 2 tuổi, và bé trai 5 tuổi ạh (phải cho bé 2 tuổi bám càng vì bé sẽ hok chịu rời ông anh đâu ạh )
    cho e delay vc tham gia BTC vào ngày mai nhé, vì đang bận báo cáo 3 cái liền nên chưa đọc kỹ đc chương trình của nhà mình đâu ạh :Smug:...
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

5. 3 cô cháu nhà chanhmuoi. Chỉ nhận 1 cháu 5 tuổi nhà chanhmuoi thôi nhé, 1 cháu trả về cho cô và yêu cầu mẹ chanhmuoi vào BTC ngay và luôn ạ!!!!
    Danh sách dự bị các trường hợp chỉ có mẹ và con nhỏ dưới 5 tuổi.
    1. 2 mẹ con nhà cthtthanh

Vậy là hiện tại có 19 người tham gia, trong đó có 7 bé tham gia đúng độ tuổi !!!! Nhà của anglewinds có 2 vợ chồng và 1 bé 4 tuổi, bé 4 tuổi thì chưa thể tham gia đợt này. Nhìn danh sách này choáng quá, thành phần không đúng tuổi và thanh phần hộ tống đông như quân nguyên lun!!!!:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:

P.S Cô chanhmuoi ơi, anglewinds có yêu cầy BTC làm gì ngày mai đâu, cuộc gặp mặt BTC gần nhất là 6/7 cơ mà!!!

P.S. Nhận được tin nhắn tham gia của nhà cththanh về việc mẹ và con 3 tuổi tham gia. Mình cũng có trả lời là 2 mẹ con có thể tham gia vào khóa học dành cho bố mẹ (1 phần sẽ có trong hcương trình như phần đầu mình đã giới thiệu qua) còn sau đấy thì mẹ con trông nhau và nhìn các nhà khác chơi thôi. Tuy nhiên những trường hợp như nhà mẹ cththanh thì vào danh sách dự bị nhé vì tranh loãng chương trình chung. Mong mẹ cththanh và các gia đình có hoàn cảnh giống nhà mẹ cththanh thông cảm nhé.
    • LNC
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 191 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

2 tuổi thì không tham gia được mẹ angel nhỉ? Con nhàmình mới 2 tuổi
    :Rose:I LOVE SPICY:Rose:

ys78p7
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2