TIN TÀI TRỢ.

Bài thông báo đăng ký Moms Offline

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

BTC gửi lời chào thân ái đến các thành viên,

Sau 3 tuần lắng nghe các bố mẹ chia sẻ kinh nghiệm dạy kỹ năng sống cho con, BTC nhận thấy rằng dạy con là sự kết hợp giữa khoa học với nghệ thuật và khó mà có mẫu số chung cho bất kì ai bởi mỗi em bé là một vì sao duy nhất. Vì thế, việc trao đổi học hỏi lẫn nhau từ những kinh nghiệm cụ thể sẽ rất hữu ích trong việc hoàn thiện “kỹ năng làm bố mẹ”.

86ekids-playing-outside1

Có nhiều kỹ năng sống cần thiết cho trẻ nhỏ được đề cập như kỹ năng giao tiếp, kỹ năng thích nghi, kỹ năng khám phá thế giới xung quanh, kỹ năng tự chăm sóc bản thân, kỹ năng tạo niềm vui hay tự bảo vệ…. Và đa số bố mẹ đều đồng ý rằng: Rèn luyện “kỹ năng sống cho trẻ nhỏ” là vấn đề nghe qua thì thấy có vẻ hơi trừu tượng nhưng thật ra đó là những việc rất nhỏ diễn ra hàng ngày (Mẹ Gaby), và thói quen và hành vi của cha mẹ ảnh hưởng đến bé rất nhiều ( bobechieunghi)

10loikhuyenchosuckhoe1

Vì thế BTC_Kỹ năng sống cho trẻ nhỏ khuyến khích các bố mẹ tự tổ chức những buổi gặp gỡ trao đổi offline với nhau về việc dạy con. Đây chính là cơ hội cho trẻ giao lưu kết bạn và rèn luyện những cách ứng xử phù hợp.

Để mở đầu cho phong trào này, BTC sẽ tài trợ cho 15 buổi đầu tiên ở TP.HCM và 5 buổi ở Hà Nội với thể lệ như sau:

1. Cách đăng ký: Mỗi nhóm tối thiểu 3 gia đình có con nhỏ dưới 6 tuổi sẽ tự lên kế hoạch vui chơi cho nhóm của mình. Mỗi ID có thể tạo nhóm bằng cách mời các ID khác tham gia hoặc mời các gia đình bạn bè và đại diện đứng tên cho hoạt động của nhóm.
    Các bước đăng ký:
    i. Xác định thành viên của nhóm. Gia Đình 1, Gia Đình 2, Gia đình 3,…
    ii.Đăng ký với ban tổ chức: Mở topic mới với chủ đề là tên gọi của Nhóm và nội dung là danh sách thành viên của nhóm và hoạt động offline của nhóm.
    iii.Thời gian chốt danh sách: 9 a.m,14/6/2010.
    Các nhóm có quyền kêu gọi các thành viên khác tham gia nhóm của mình và cập nhật danh sách nhóm ngay trên topic của mình trước thời điểm chốt danh sách đăng ký..

2. Thời gian thực hiện các buổi offline:
    + Tại TP.HCM: 15 buổi offline được tài trợ bởi nhãn hàng Friso với sự tham gia của:
    * Chuyên gia tâm lý Lê Khanh – Tu nghiệp về tâm lý lâm sàng trẻ em tại Pháp – Giảng viên tâm lý tại trường Quản trị cuộc đời ( Lima ):

Vào các ngày: 26/6, 3/7, 11/7, 17/7, 18/7, 24/7, 25/7, 31/7, 21/8, 28/8 (10 ngày)

* Tiến sĩ Trần Thị Thu Mai – Phó trưởng khoa tâm lý trường ĐH Sư Phạm HCM:
    Vào các ngày 4/7, 7/8, 8/8, 14/8, 15/8 (5 ngày)
    + Tại Hà Nội: 5 buổi offline được nhãn hàng Friso tài trợ.
    * Thời gian và chuyên gia: BTC sẽ thông báo sau

- Địa điểm: các nhóm tự chọn . Địa điểm tốt nhất là ở trong hoặc gần TP.HCM và Hà Nội để các bé dễ dàng tham gia trong điều kiện thời tiết hiện nay.

- Chương trình: các nhóm sẽ tự thiết kế và tổ chức sao cho phù hợp nhất với sở thích của mình ( BTC sẽ chia sẻ một số gợi ý về trò chơi)

3. Quyền lợi của nhóm được tài trợ:
    o Chuyên gia sẽ trực tiếp phân tích và tư vấn cho bố mẹ thấy từng họat động cụ thể của buổi offline sẽ ảnh hưởng đến kỹ năng sống của bé như thế nào.
    o Hỗ trợ chi phí tổ chức: 5.000.000 đồng tiền mặt/ buổi offline/ nhóm.
    o Quà tặng cho các gia đình tham dự: tối đa 10 phần quà/ buổi offline – mỗi phần gồm 2 hộp Friso Gold 400gr.

4. Tiêu chí chọn nhóm để tài trợ:
    o Lịch trình đăng ký phù hợp với lịch của chuyên gia. Các nhóm lưu ý tránh chọn ngày trùng nhau
    o Số lượng thành viên tham gia trong mỗi nhóm: nhóm có số thành viên tham gia đông nhất sẽ được ưu tiên.
    o Thiết kế chương trình offline thú vị và hấp dẫn.

5. Thời gian chốt danh sách nhóm Moms offline: 9h sáng ngày 14/06.
    15 gia đình trưởng nhóm tại thành phố HCM sẽ được mời giam gia buổi offline do nhãn hàng tổ chức vào ngày 19/06 (thời gian và địa điểm cụ thể sẽ thông báo sau)

BTC hy vọng đón nhận được sự hưởng ứng từ các bố mẹ.

Thân ái.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,259 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

BTC ơi, mở topic tạo nhóm ở đâu ?
    • 30 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

BTC ơi! vậy mỗi nhóm tối thiểu 3 gia đình, vậy 1 nhóm khoảng máy gia đình là được ạh,
    • 1,805 Bài viết

• 1,125 Được cảm ơn

Con mình bảy tháng tham gia được không ạ
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Hấp dẫn quá BTC ơi!! Cả gia đình vừa được chơi, được tư vấn cách dạy con rồi còn giao lưu với nhau nữa chứ. Vui quá!
    Hic.. lần sau BTC nhớ tới CM ở NN nữa nhé. làm thế nào để CM ở nn có thể tham gia được nhỉ?:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,127 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

BTC cho em hỏi, nếu các mẹ các con ở Hải Phòng nhưng chọn địa điểm ofline ở Hà Nội thì có được tính không để em còn lên kế hoạch vì box Hải Phòng nhà em nhiều các bé lắm, chúng em cũng hay tổ chức cho các con gặp nhau. Đây thật là một cơ hội tuyệt vời khi được gặp các chuyên gia tư vấn về kỹ năng sống cho trẻ em (vấn đề chúng em rất quan tâm nhưng chưa phổ biến ở Hải Phòng). Mong nhận được câu trả lời sớm của Ban tổ chức. Em cảm ơn ạ.
    jUmEm8 T9iSm8rshZp7
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

BTC ơi, vụ thiết kế chương trình là sao ạ? BTC gợi ý giúp em với nhé.
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameluonbencon Xem bài viết
    mình cũng có câu hỏi giống mẹ bamluonbencon
    • 249 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có nhóm mẹ nào ở SG chọn ngày 11/7 thì cho em tham gia với ạ
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 5 tháng thì làm sao biết vui chơi nhỉ? :Thinking:Em thấy chương trình hấp dẫn quá mà ko tham gia được rùi, uổng quá đi!!:Crying:
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami Xem bài viết
    BTC ơi, mở topic tạo nhóm ở đâu ?
    Mẹ Tinu's Mami mở topic mới ngay trong sub-box này nhé, giống như mở từng topic chia sẽ kinh nghiệm vậy đó.
    Khi mở topic, mẹ Tinu's Mami nhớ ghi rõ tiêu đề: Ngày đăng kí offline - Địa điểm offline nhé, ví dụ: mẹ đăng ký ngày 26/06 và nhóm mẹ đi Thảo Cầm Viên, thì mẹ đề: Nhóm đăng ký ngày 26/06 - offline tại Thảo Cầm Viên.
    Như vậy sẽ giúp các mẹ khác dễ biết và tìm nhóm phù hợp để cùng tham gia.
    Thân ái.
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameluonbencon Xem bài viết
    Chào bạn bameluonbencon,
    Thiết kế chương trình dễ ẹc hà, nhóm bạn chỉ cần viết những gạch đầu hàng như sau:
    1. Địa điểm: Thảo Cầm Viên, Đầm Sen, Văn Thánh...(địa điểm nào mà nhóm bạn thích nhất), có thể là nhà của mẹ nào đó cũng được.
    2. Thời gian: từ mấy giờ - mấy giờ
    3. Nội dung:
    - Có thể là các mẹ cùng nhau nấu ăn, hoặc cắm trại, cho các bé chơi với nhau, bày trò chơi cho các bé chơi...Điều quan trọng nhất là tạo cho các bé không gian để tiếp thu cũng như phát triển các kỹ năng sống đó.
    (Dẫn nguồn từ Vnexpress)

BTC tin chắc các bạn sẽ còn có nhiều ý tưởng độc đáo và thú vị hơn.
    Đón chào các bạn nhé.
    Thân ái.
    BTC xin gợi ý các hoạt động như sau:
    Đây là một trong những hoạt động thú vị bạn có thể gợi ý cho con chơi ở ngoài trời trong những ngày nghỉ hè của bé. Ngoài ra, bạn có thể tham khảo:

Tổ chức một "bữa tiệc'

Hãy để con mời vài người bạn cùng lớp hoặc hàng xóm sang để cùng chơi trò này trên bãi cỏ trong vườn nhà hoặc ở sân chơi của khu dân cư. Mỗi bé có thể mang theo những chú thú bông yêu thích đến. Vài chiếc cốc, một ấm nước và ít bánh nướng, thêm chút hoa quả sẽ làm nên một bữa tiệc thịnh soạn cho các bé vui vẻ cả buổi.

Dắt chó đi dạo

Cho các bé tập trung những chú chó cưng của mấy nhà gần nhau lại và dạy chúng những trò vui, chẳng hạn như nhảy qua chiếc vòng nhiều màu sắc. Bạn có thể hướng dẫn các bé trang trí chiếc vòng với các rải ruy băng, trang điểm cho các chú chó và chuẩn bị "phần thưởng" cho những con lập thành tích bằng vài chiếc bánh quy.

Xem phim chiếu bóng trên bãi cỏ

Nếu có điều kiện, bạn hãy treo tấm ga trải giường trắng lên một bên tường nhà rồi sử dụng chiếc máy chiếu phim kỹ thuật số để chiếu cho các bé xem. Để các con và có thể là cả bạn chúng mang bỏng ngô, gối, nước theo và chắc chắn bọn trẻ sẽ rất hào hứng và nhớ mãi buổi tối xem phim ngoài trời tuyệt vời đó.

Đu quay

Cả bé trai và bé gái đều thích trò chơi này và bạn hoàn toàn có thể tự tạo cho con một cái "đu quay" từ chiếc lốp xe ô tô cũ. Tất nhiên, điều bạn phải chú ý nhất là làm sao để buộc chiếc lốp xe ô tô lên cây hay một trụ đứng thật chắc để giữ an toàn cho bé. Bạn nên lưu ý:

- Dùng chiếc lốp xe ô tô cũ để làm đu quay (cao su mòn sẽ không làm xước hay đứt tay và chân bé).

- Rửa lốp xe bằng vòi phụt hay cọ bằng tay cho thật sạch cả trong lẫn ngoài rồi khoan một lỗ dưới lốp để cho nước mưa có thể thoát xuống đó.

- Chọn một cây gỗ to khỏe, thẳng, có cành chắc chắn để treo "xích đu" lên.

Bạn nhớ tự thử độ an toàn của chiếc xích đu tự tạo trước khi cho bé chơi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tt_kimbai Xem bài viết
    có nhóm mẹ nào ở SG chọn ngày 11/7 thì cho em tham gia với ạ
    nhóm mình chọn ngày 11/7 offline tại khu du lịch văn thánh, rất vui khi bạn tham gia
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duylong298 Xem bài viết
    BTC ơi! vậy mỗi nhóm tối thiểu 3 gia đình, vậy 1 nhóm khoảng máy gia đình là được ạh,
    Chào bạn,
    Tùy theo tính chất hoạt động mà nhóm bạn lựa chọn, mà tương ứng số lượng các gia đình trong nhóm. Vì nếu quá nhiều gia đình sẽ có thể làm các bé sợ, mà công tác tổ chức sẽ không tốt nữa. BTC sẽ tài trợ cho mỗi nhóm offline là 5 triệu và tối đa 10 phần quà, nên bạn cứ thiết kế chương trình cho phù hợp với tính chất nhóm bạn nha.
    Đón chào cả nhà.
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyennhabe Xem bài viết
    nhóm mình chọn ngày 11/7 offline tại khu du lịch văn thánh, rất vui khi bạn tham gia
    Các bạn ơi,
    Các bạn mở 1 topic mới nha, để cho những bạn khác có thể vào đăng ký dễ dàng mà không phải bị lẫn lộn trong topic này.
    Thân ái.
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetmai081 Xem bài viết
    Con mình bảy tháng tham gia được không ạ
    BTC không quy định tuổi tác của các bé tham gia, bạn nhé.
    Bạn cứ tìm nhóm của mình và tham gia nha.
    Đón chào bạn và chúc bé bạn khỏe mạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,127 Bài viết

• 1,029 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN Xem bài viết
    BTC cho em hỏi, nếu các mẹ các con ở Hải Phòng nhưng chọn địa điểm ofline ở Hà Nội thì có được tính không để em còn lên kế hoạch vì box Hải Phòng nhà em nhiều các bé lắm, chúng em cũng hay tổ chức cho các con gặp nhau. Đây thật là một cơ hội tuyệt vời khi được gặp các chuyên gia tư vấn về kỹ năng sống cho trẻ em (vấn đề chúng em rất quan tâm nhưng chưa phổ biến ở Hải Phòng). Mong nhận được câu trả lời sớm của Ban tổ chức. Em cảm ơn ạ.
    Chưa thấy BTC trả lời cho em ạ, hay câu hỏi của em khó quá, hic...
    jUmEm8 T9iSm8rshZp7
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

BTC ơi, bé nhà em mới 5 tháng nên chưa biết vui chơi gì ngoài ngủ và măm sữa!:Laughing: Vậy em có tham gia được ko nhỉ? Em dẫn bé đi theo nếu off lâu quá bé quấy thì chắc mẹ chạy mất dép, huhuhu….:Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,774 Bài viết

• 2,200 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chưa thấy BTC trả lời cho em ạ, hay câu hỏi của em khó quá, hic...
    Chắc phải kêu gọi box nhà mình vào bỏ phiếu để BTC thấy số đông các mem ở xa có nhu cầu tham gia chương trình này quá :Battin ey:
    Hãy chọn một kết thúc buồn, thay vì một nỗi buồn không bao giờ kết thúc
    • 206 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Thân chào bạn,
    BTC rất hoan nghênh và đón chào bạn cùng các nhóm gia đình offline tại Hà Nội nha.
    Bạn mở topic riêng và đăng ký đi nhé.
    Thân ái.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2