TIN TÀI TRỢ.

Yêu người đã có vợ và làm SM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mặc dù rất sợ bị chỉ trích nhưng e vẫn muốn đc chia sẻ:
    A là 1 doanh nhân thành đạt và tài giỏi. A có 1 người vợ trẻ trung xinh đẹp và 2 cô công chúa bé nhỏ đáng yêu. Nhìn vào thì đúng là 1 gđ hp. Nhưng với a như vậy đâu đã là đủ, đã là hp. Và a vẫn tiếp tục kiếm tìm ... Em - 26t sau 1 cuộc hôn nhân bất hạnh và có cái nhìn tiêu cực về hôn nhân, sợ cảnh mẹ chồng nàng dâu, sợ những ràng buộc mà hôn nhân mang lại. E và a đã gặp nhau và tình yêu đã đến rất nhẹ nhàng và đơn giản. Yêu a và đc a yêu đó là quãng thời gian rất hp và rồi chúng e qđ sinh con. Mong ngóng từ khi con còn là cái trứng và đến khi thai đc 3 tháng a vẫn luôn quan tâm và yêu thương e nhưng đã dần có sự thay đổi khi biết e mang thai bé gái. Mặc dù miệng a vẫn nói con gái càng vui chứ sao nhưng bụng a thì lại nghĩ khác. Sau đó a đã khéo léo lo cho 2 mẹ con chỗ ở và 1 khoản thu nhập để chi tiêu và rồi những cuộc đt thưa dần rồi ngừng hẳn. E biết như vậy là đã hết. Tình yêu cũng đã chết . E ko cố gắng đi tìm a, e k níu kéo những gì ko thuộc về mình và e càng k muốn mình là ng cướp chồng người khác, k muốn phá vỡ hp gđ a. Vẫn biết làm SM sẽ rất vất vả, sẽ mang lại rất nhiều thiệt thòi cho con nhưng e vẫn sẽ cố gắng. E vẫn rất lạc quan đạp lên dư luận. Mặc dù gay gắt phản đối nhưng bố mẹ vẫn luôn bên e trong những ngày ở bv vì phải sinh mổ (thai ngược) nên tg nằm ở bv kéo dài hơn. Giấu mẹ những giọt nước mắt 1 mình lặng lẽ khóc thầm nhưng nhìn con lại thấy hp vẫn tự nhủ hãy cố lên.
    Còn a có lẽ bgiờ a vẫn tiếp tục kiếm tìm... Chúc a may mắn. E giờ đây đã có tình yêu của đời mình rồi. Đến hôm nay tình yêu của e đc 3 tháng rươĩ rồi. Rất xinh xắn và đáng yêu nữa.
    Mong tình yêu của mẹ ngoan, giỏi và luôn mạnh khỏe.
    Cuộc sống với những vui, buồn, được, mất sẽ dạy ta cách sống và sống mạnh mẽ hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 118 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Có vẽ như mẹ KhanhMiu bị ông SM (chẳng biết có phải là Senior Manager) gạt không nhĩ. Đàn ông thành đạt thường hay gạt (bởi vì biết mình có lợi thế để làm điều đó) ... Ôi phụ nữ VN
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

A ấy cũng ko già như a nghĩ. A ấy hơn e 10 tuổi và e hơn vợ a ấy 1 tuổi. Cũng có thể là a đúng. Nhưng ko quan trọng a ạ. Quan trọng là kq e nhận đc - 1 cô con gái đáng yêu và e ko hề hối hận. mong sao con gái thông minh và tài giỏi như ba của nó
    Cuộc sống với những vui, buồn, được, mất sẽ dạy ta cách sống và sống mạnh mẽ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

cố lên bạn con gái mà lúc yêu thì bất chấp tất cả...nhìn con gái dễ thuơng ghê
    • 2,000 Bài viết

• 2,226 Được cảm ơn

Chúc bạn và con gái luôn vững bước trong cuộc hành trình làm SM. Bạn nói đúng đấy, bây giờ mới đúng là bạn tìm được tình yêu đích thực của cuộc đời mình: đó là cô công chúa bé nhỏ đáng yêu của bạn.
    • 89 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

đàn ông có vợ hấp dẫn thật mà, họ khôn và khéo, mà mật ngọt thì chết ruồi! cứ coi đàn ông là phù du đi, chị cứ tập trung nuôi con là được rồi...
    Con yêu! Hãy nhớ......mẹ luôn bên con!:*
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,693 Được cảm ơn

Giờ cứ thấy doanh nhân thành đạt tớ thấy lợm giọng kinh khủng. Muốn kiếm con trai đi ngủ lang chạ khắp nơi, làm biết bao người phụ nữ đau khổ, sinh ra những đứa trẻ bất hạnh.

Doanh nhân gì chứ, thành đạt gì chứ. Bọn tiểu nhân khốn nạn cổ hủ thì có.
    • 89 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

vừa phải thôi còn được, càng thành đạt lại càng mất nết.các anh thành đạt trong mọi vấn đề=))
    Con yêu! Hãy nhớ......mẹ luôn bên con!:*
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vẫn là vấn đề ham hố con trai nữa rồi,ai ham con trai chứ ax nhà mình lại muốn con gái thôi,con gái đáng yêu lắm cơ......hic......hic.....vậy mà mình lại sanh con trai ......vừa vui vừa buồn
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

càng cao tầng thì cang đen tối và bênh hoạn, đời là vậy ma the giới đó nghe đồn la thế giới của thuơng lưu đó. Trắng hay đen la do lòng người mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đến hôm nay mình mới biết tin mình và con gái đã có 1 sức công phá khá lớn tới gđ a. Làm nó chao đảo và suýt đổ vỡ. A ko quan tâm, ngó ngàng gì tới con mình thì cũng dễ hiểu thôi. Vì a lo giữ gìn hp gđ a ma hoặc mình tự an ủi mình khi cho rằng a làm thế là để bảo vệ 2 mẹ con mình. Thôi dù thế nào đi chăng nữa thì mình cũng cố gắng hết sức để bù đắp cho con vậy. Mặc dù vẫn chưa nghĩ ra sẽ trả lời thế nào khi con hỏi về bố. Khó nghĩ quá. 4 ngày nữa là con tròn 5 tháng tuổi rồi. Chưa biết ngồi nhưng lại toàn thích đứng thôi. Đáng yêu quá cơ. Cũng may trên khuôn mặt có nhiều điểm giống bố lại có đôi mắt đẹp giống mẹ. Nhớ ngày xưa bố con khen " mắt e là cả dòng sông/ thuyền a ngụp lặn trong lòng mắt e". Nghĩ lại thấy nổi da gà.
    • 72 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình cũng là phụ nữ và thương cảm cho những cảnh đời éo le. Nhưng mình nghĩ phụ nữ sau một lần va vấp nên thận trọng, thận trọng để tránh gây bất hạnh cho chính mình, cho người xung quanh, và đặc biệt con mình.
    Người đàn ông thực ra đôi khi cũng rất yếu đuối, có thể có lúc người ta stress quá hoặc buồn phiền vì công việc, vì gia đình v.v và vân vân, nên bản thân họ cũng dễ rung rinh. Mình là phụ nữ, trong những lúc như vậy mình lại càng phải tỉnh táo.
    Tớ hỏi thật bạn câu này: Nếu giả sử anh ấy bỏ vợ mà lấy bạn, thì bạn có dám chắc anh ấy sẽ ở với bạn mãi không?
    Ngay như bây h phụ nữ bảo là cảm thấy hạnh phúc vì có đứa con, nhưng tớ nói thật nhé, con bạn không có tội, nhưng nó sẽ thiệt thòi vì không bao h chính thức được xã hội thừa nhận, nó có tội gì đâu, chỉ là con trẻ, nó có đầy đủ mọi quyền lợi có đủ bố mẹ một cách đàng hoàng tử tế, nhưng bạn đã làm cho con bạn thiệt thòi từ trong trứng nước.
    Và tớ nói thật là để anh ấy rời xa một gia đình với một người vợ xinh đẹp và 2 đứa con, là cả một quá trình không khác gì mở cửa ra đã thấy Thái Sơn! Tớ nói thật bản thân mình là phụ nữ cũng cảm thấy áy náy chứ. Tớ nói thật nhé: Lúc bạn quyết định sinh con, bạn không áy náy lương tâm à? Bạn không đặt ra câu hỏi tương lai con bạn sẽ như thế nào à?
    Có thể như bạn nói anh ấy yêu bạn, nhưng nếu yêu bạn thì cũng chẳng bỏ rơi bạn như thế. Anh ấy chỉ coi bạn như một cái "máy đẻ" mà thôi.
    Bạn nên tỉnh táo mà suy nghĩ lại. Đừng mong chờ hy vọng gì vào một người đàn ông như thế. Bạn cũng không nên ngăn cản anh ấy thăm hỏi con bé, nhưng trong suy nghĩ, bạn phải tỉnh táo mà rạch ròi mọi chuyện. Bạn mà sống với người đàn ông như thế cũng không bao giờ hạnh phúc.
    Chúc bạn sáng suốt!
    Thân mến!
    Coquelicot
    Mẹ con là Hoa Mỹ Nhân trong gió...Coquelicot dans le vent
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 951 Bài viết

• 2,222 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là phụ nữ, khổ mình còn kéo con mình khổ theo
    • 72 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DadBeMun Xem bài viết
    Có vẽ như mẹ KhanhMiu bị ông SM (chẳng biết có phải là Senior Manager) gạt không nhĩ. Đàn ông thành đạt thường hay gạt (bởi vì biết mình có lợi thế để làm điều đó) ... Ôi phụ nữ VN
    Mình cũng đồng tình là có nhiều trường hợp là như thế này thật, đàn ông thành đạt lừa những phụ nữ nhẹ dạ cả tin (nhẹ dạ nhiều khi cũng là cái tội đấy ạ)
    Nhưng cũng hiểu cho những người đàn ông ấy phần nào vì những người thành đạt thường hay stress, họ có nhiều bức bối không chia sẻ được với vợ của mình, nên nhiều lúc gặp làn gió mới bên ngoài thì thấy thích lắm. Vì bản thân vợ người ta có khi cũng bận rộn, và họ cũng dễ cáu kỉnh, xấu đi trong mắt đàn ộng.
    Chỉ có điều nững mối tình vụng trộm như vậy chỉ là nhất thời, trong chốc lát. Bởi người đàn ông thông minh luôn hiểu được rằng: Nếu giả sử ta lấy làn gió mới kia về làm vợ, cũng chẳng hơn gì người vợ cũ của ta, thậm chí còn tồi tệ hơn. Lúc gặp nhau bên ngoài nó khác, khi sống với nhau chạm mặt nhau hàng ngày nó khác. Người đàn ông thành đạt thì luôn thông minh, họ hiếm khi đánh đổi cả gia đình vì những phụ nữ phù du. Trừ phi chính người vợ không chịu đựng được thói trăng hoa của chồng mà đòi bỏ...
    Chung quy lại, chỉ trẻ con là thiệt thòi thôi.
    Cho nên là, phụ nữ không nhẹ dạ, không sống bản năng thì cũng tránh cho xã hội khối bi kịch đấy ạ!
    Mẹ con là Hoa Mỹ Nhân trong gió...Coquelicot dans le vent
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nghĩ lại cũng thấy mình ích kỷ chỉ biết nghĩ cho mình là chỉ cần con lại ko biết nghĩ cho con là con cần có bố. Đúng vậy đứa trẻ ko có tội nó ko đáng phải chịu thiệt thòi nhưng nó cũng có quyền đc sống , đc làm người Nhưng bây giờ điều đó cũng đâu quan trọng nữa. Quan trọng là phải chăm sóc, nuôi dạy con sao cho con khỏe mạnh và ngoan giỏi. Xã hội bây giờ cũng ko như ngày xưa nữa chuyện con hoang, con ko cha đâu còn bị lên án, phân biệt. Nếu như bây giờ a ấy có bỏ vợ và lấy mình cũng chưa chắc là mình sẽ đồng ý lấy. Nói chung là k nói trước đc tương lai. Mọi chuyện sau này rồi sẽ rõ.
    • 816 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

xin lỗi bạn ,mình thấy bạn thật ích kỉ ,bạn làm cho cs của 1 gia đình mãi mãi mất đi sự bình yên ,bạn tự hạ thấp bản thân bạn và quan trọng hơn nữa bạn bắt con bạn sanh ra trong hoàn cảnh không biết hạnh phúc gia đình ,tình thương giản đơn từ cha và mẹ mà bất cứ đứatrẻ nào cũng được hưởng ,bạn không phải lầm lỡ mà đã cố tình tạo ra nó ,dù bạn có lo cho con thế nào cũng không bao giờ lấp đầy khoảng trống trong lòng của nó .XIN lỗi đã nặng lời nhưng mình không bao giờ thông cảm được với những người mẹ như bạn,sory
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em ko ở trong hoàn cảnh của chị chủ topic, nhưng cũng phần nào hiểu đc cảm giác ấy. Em cũng từng có tình cảm với 1 người đàn ông đã có vợ. Thực ra thì e hoàn toàn ko biết rằng anh ấy có vợ, và anh ấy lúc đầu cũng muốn giấu. Về sau, có lẽ vì thương em , nên anh ấy thú nhận tất cả. Em đã bất ngờ, đã shock, nhưng rồi vẫn quyết định ra đi, vì chưa bao giờ em nghĩ rằng mình sẽ là người thứ 3 chen vào hạnh phúc của người khác! Cảm giác phải từ bỏ không hề dễ dàng gì, nhưng dù sao anh ấy cũng hiểu và ko giữ e lại... Tình cảm con người... ko hề đơn giản... ko phải cứ muốn bỏ là bỏ được... Rất đồng cảm với chủ topic... CHúc 2 mẹ con luôn vui vẻ và hạnh phúc!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn. Chỉ cần có tình yêu của bạn mình tin bạn sẽ vượt lên. Chúc 2 mẹ con mạnh khoẻ
    • 306 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

rắng lên bạn ơi. phải vượt lên trên nỗi đau đứng dậy bước tiếp để biết ta mạnh mẽ thế nào.
    "a ơi! Khi a đọc tin nhắn này, a nợ anh cuộc hẹn. Xóa tin nhắn này, a nợ em cuộc tình. Lưu tin là a nợ em 1 nụ hôn. Trả lời em, a nợ em tất cả. Còn nếu a không trả lời... thì a đã yêu em!"

• 38 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bautroibaola Xem bài viết
    xin lỗi bạn ,mình thấy bạn thật ích kỉ ,bạn làm cho cs của 1 gia đình mãi mãi mất đi sự bình yên ,bạn tự hạ thấp bản thân bạn và quan trọng hơn nữa bạn bắt con bạn sanh ra trong hoàn cảnh không biết hạnh phúc gia đình ,tình thương giản đơn từ cha và mẹ mà bất cứ đứatrẻ nào cũng được hưởng ,bạn không phải lầm lỡ mà đã cố tình tạo ra nó ,dù bạn có lo cho con thế nào cũng không bao giờ lấp đầy khoảng trống trong lòng của nó .XIN lỗi đã nặng lời nhưng mình không bao giờ thông cảm được với những người mẹ như bạn,sory
    Mẹ này có chồng thì lo mà giữ chồng đi ! Gia đình bạn có bình yên hay không thì phải phụ thuộc vào những cá nhân của nhà bạn chứ sao lại đi nói người khác như vậy ? Có cảnh tỉnh người nào thình cảnh những người chưa bước vào vũng bùn chứ nhũng người đã có con rồi thì người ta đã quá bất hạnh rồi vây mà còn vào mà nói này nói nọ phân tích nọ kia thì cũng đừng có nói cái từ xin lỗi đã nặng lời
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4