TIN TÀI TRỢ.

Xin các mẹ đơn thân giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em chào các chị.
    Em đang trải qua thời gian đầu của cuộc sống của 1 bà mẹ đơn thân, và em thấy khó khăn quá. Em thật kém cỏi và rất mong các chị giúp em vượt qua giai đoạn này.
    Em sống ly thân đã được 6 tháng, hiện em đang thuê trọ, đi làm và nuôi con trai 2,5 tuổi. Chồng cũ của em đang sống cùng người mới. Bọn em xác định ly hôn, giấy tờ chồng cũ giữ, vẫn chưa nộp ra tòa vì họ bận công việc.
    Em thấy mọi thứ thật khó khăn, về kinh tế, về quan hệ xã hội, về thời gian, và về sức lực. Em làm việc trong 1 cơ quan nhà nước, có lẽ vì thế mà em chịu áp lực dư luận lớn lắm, từ khi biết chuyện, em có cảm giác đồng nghiệp nhìn em với 1 con mắt khác, em hay bị bắt nạt hơn trong công việc. Bên cạnh đó, em muốn làm nhiều việc hơn để kiếm tiền, thì lại ko có thời gian cho con và bản thân em. Cuộc sống của em luôn luôn bận rộn, đi làm, chăm con và làm vc nhà. Ngày nào cũng vậy, cuối tuần đc nghỉ em tranh thủ đưa con đi chơi. Em kể như vậy, để các chị hiểu suy nghĩ của em, lúc nào cũng cảm thấy thiếu thời gian, thèm ngủ, thèm cảm giác yên bình.
    Các chị hãy kể cho em nghe, các chị đã sắp xếp thế nào, để có thể làm mọi thứ, và không còn áp lực về điều tiếng. Và giúp em, em nên làm gì để giải quyết thủ tục ly hôn ạ? Em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Chào em
    Khó mà khẳng định mình mạnh mẽ khi mình ko phải người chủ động chọn tình trạng này em ạh
    Nên cảm xúc của em là hoàn toàn Bình thường, phải chấp nhận những lúc yếu đuối của bản thân thì đi qua mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn, em ko Cần phải cố gồng mình quá sức

Làm NN thì nhiều thị phi hơn tư nhân là đúng rồi
    Có những cái chẳng hay ho gì, nhưng nó là Hiển nhiên, mình chấp nhận sống cùng nó thì mình mới thanh thản được

Chị làm tư nhân thôi, ko đưa chuyện gd đến cty, không thích điều tiếng thị Phi, ko thich và ko muốn người ta nhòm ngó cs riêng của mình, chẳng có lý do j để họ nhìn mình bằng con mắt khác đi cả, không thương xót, ko thương hại, không lời ra tiếng vào, mình đi làm chứ ko phải đến đó để đi chơi... nhưng mn ở cty rồi dần dần cũng tự biết, lúc đầu c cũng khó chịu, e ngại... Sau rồi cũng qua...
    Kệ họ em ạh, họ cũng có cs của họ, họ có nghĩ ko tốt về em 8 tiếng ở cơ quan thì đến lúc về nhà họ cũng phải quên em mà nghĩ việc của họ chứ : ))
    Mẹ đơn thân không có lỗi gì cả, không làm gì sai trái cả, ngược lại còn Dũng cảm và giỏi Giang hơn nhiều người ấy chứ...
    Công việc, chăm sóc con nhỏ khiến em hết ngày là đúng rồi, chờ 1 thời gian nữa con lớn, dạy con tự lập hơn, em sẽ thấy bớt bận rộn hơn, thảnh thơi hơn thôi... Bây giờ thì cái gì cũng phải tranh thủ
    Cố gắng lên em nhé, mọi chuyện rồi sẽ qua thôi...
    Một ngày đẹp trời những điều tốt đẹp sẽ đến với 2 mc
    KHÔNG AI Ở VỚI AI CẢ CUỘC ĐỜI, NÊN ĐỪNG GIỮ THÙ OÁN VÀ GÂY TỔN THƯƠNG CHO NGƯỜI KHÁC

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chị à, em cảm ơn chị nhiều, vì đã chia sẻ cùng em.
    Chỉ là em cần thêm thời gian thôi chị nhỉ, em sẽ làm được như chị mà...
    Năm mới đến rồi, mọi muộn phiền sẽ qua đi, để đón chào những điều tốt đẹp đang đến.
    Em chúc chị và bé con luôn mạnh khỏe và bình an
    • 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hihi chị có làm được cái gì đâu mà muốn làm như chị
    Chị ham chơi lắm, may mà có gd bên cạnh và em bé thì cũng lớn hơn chút rồi
    Cs không được như ý, cũng đừng dằn vặt bản thân nhiều quá, đừng tự tạo thêm áp lực cho mình, cứ vui với con từng ngày từng ngày, đừng sợ tương lai có ảm đạm hay không, hôm nay vui là tốt rồi...
    Mình phải tự biết yêu thương bản thân mình, em hạnh phúc con mới cảm nhận được chứ phải không
    Nếu cần chia sẻ gì có thể add skype của chị nhé welcome em
    KHÔNG AI Ở VỚI AI CẢ CUỘC ĐỜI, NÊN ĐỪNG GIỮ THÙ OÁN VÀ GÂY TỔN THƯƠNG CHO NGƯỜI KHÁC

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Khi nhìn lại thì đúng là em tệ chị ạ. Lúc nào cũng đầu bù tóc rối, giản dị không quan tâm đến bản thân. Vì em muốn tiết kiệm cho gđ mà
    Em làm việc xa nhà ngoại, bạn bè cũng ít, nói đúng hơn là em thấy ngại ngùng với bạn bè vì hoàn cảnh của em, nên cs khép kín, nhưng em ko thấy buồn vì chỉ cần đc chơi cùng con là thoải mái. Song cứ nghĩ đến tương lai thì... Mọi người ai cũng phấn đấu, em thì cứ dậm chân tại chỗ dù đã cố gắng...
    • 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Em Cần vượt qua bản thân mình đấy

• 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em cố mãi mà chưa vượt qua ai cả chị ạ
    • 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hihi thế mới bảo phải vượt qua suy nghĩ cũ của mình đi đã mấy ngày nghỉ lễ em thế nào? Có gì vui ko

• 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em vẫn ở chỗ trọ, không về bà ngoại, vì có nhiều việc cần làm quá chị ạ

Ngày thứ nhất 2 mẹ con em ôm nhau ngủ dậy muộn, rồi em dọn nhà, lôi chăn chiếu quần áo ra giặt, đi chợ nấu món ngon ngon cho cu cậu ăn, loanh quanh cũng hết 1 ngày ạ

Ngày thứ hai sáng em làm việc, chiều em đưa cu cậu đi chơi đến tối rồi ăn tối ở ngoài luôn

Ngày thứ ba em dành hết cho công việc, để mai chuẩn bị đi làm từ sớm ạ. Em nhận làm nhiều để kiếm tiền mua đồ dùng trong nhà, trong nhà trống trơn chị ạ
    • 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hi 3 ngày trôi qua nhanh nhỉ chúc em và bé vui vẻ nhé

• 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vâng, em cảm ơn chị. Chị và bé con cũng luôn mạnh khỏe và vui vẻ ạ.

À mà, năm nay chị được thưởng tết nhiều ko?
    • 109 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Hị năm nay ko đạt số, sếp đang dọa trừ lương :v

• 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cơ quan em cũng đang khó khăn tài chính. Thấy mọi người thưởng tết cao mà chán chị nhỉ
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Vứt bỏ hết mấy cái dư luận chỉ mang lại cho mình sự nặng nề đi bạn à
    Không ai giúp được mình bẰng chính bản thân mình..
    Khi đã suy nghĩ thấu đáo và quyết định làm SM rồi thì ngẩng cao đầu mà bước. Dư luận nói chán cũng phải ngừng. Mình đâu có làm gì phạm pháp hay suy đồi đạo đức.. Chỉ là muốn tìm 1 con đường khác giải thoát cho 1 cuộc hôn nhân biết là sẽ ko tới đâu mà thôi
    Vì con, vì bản thân mình.. Cố gắng vực lại tinh thần, vững vàng kinh tế..chỉ có mạnh mẽ mới có thể đi tiếp chặng đường còn lại
    Chúc bạn và con khoẻ. Sớm lấy lại cân bằng nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Cuncontuoikhi
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều
    Khó khăn cứ giống như 1 vòng luẩn quẩn ý
    Nhưng mà mình sẽ cố gắng để tiến lên
    Giống như mình đã từng được đọc "không thể chạy nhanh như mọi người, nhưng nhất định phải tiến lên, dù chậm chạp"
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu. E cũng sắp làm mẹ đơn thân nghe c tâm sự e thấy lo sợ quá. Sống với ck thì như chết rồi. Ly hôn sợ k lo dk cho con. Để con phải khổ. E mới mang thai tháng thứ 3 thôi. Nhưng giờ 2vc đã k ngủ chung rồi. Nhưng con c đã lớn. Đi lớp rồi. Hazzzz!!!! Khổ thân chị quá. Nhờ ngoại cg ngại lắm phải k chị vì có c dâu nữa
    comment by WTT mobile view
    • 319 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cố lên bạn, mình cũng là mẹ đơn thân đây, nhưng mà từ lúc mang thai đến lúc sinh mình k buồn 1 tí nào luôn, có buồn thì là nghĩ cho bm thương bm vì mình mà vất vả hơn thôi, chứ mình k hề sợ k hề buồn vì điều tiếng thiên hạ, bạn ah bạn cứ nghĩ thoáng lên, giờ là thời đại mình được tự quyết mọi việc rồi nên tất cả những gì mình đã xác định làm thì k bao giờ được sợ bất kì điều gì hết, hãy sống vui vẻ bên con, cố gắng kiếm thật nhiều tiền để có cuộc sống đầy đủ nhé, còn lại mọi chuyện k vui bạn cứ bỏ đằng sau lưng coi như tai điếc mắt mù là được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangbang28 Xem bài viết
    cố lên bạn, mình cũng là mẹ đơn thân đây, nhưng mà từ lúc mang thai đến lúc sinh mình k buồn 1 tí nào luôn, có buồn thì là nghĩ cho bm thương bm vì mình mà vất vả hơn thôi, chứ mình k hề sợ k hề buồn vì điều tiếng thiên hạ, bạn ah bạn cứ nghĩ thoáng lên, giờ là thời đại mình được tự quyết mọi việc rồi nên tất cả những gì mình đã xác định làm thì k bao giờ được sợ bất kì điều gì hết, hãy sống vui vẻ bên con, cố gắng kiếm thật nhiều tiền để có cuộc sống đầy đủ nhé, còn lại mọi chuyện k vui bạn cứ bỏ đằng sau lưng coi như tai điếc mắt mù là được
    Mẹ nó cho e hỏi chi phí mua đồ và sinh nở heets nhìu hog ạ. E k biết hỏi ai nữa. Hjhj

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lylinh1994bg
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bangbang28 Xem bài viết
    Ý kiến rất hay. Thanks chị
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lylinh1994bg Xem bài viết
    Huhu. E cũng sắp làm mẹ đơn thân nghe c tâm sự e thấy lo sợ quá. Sống với ck thì như chết rồi. Ly hôn sợ k lo dk cho con. Để con phải khổ. E mới mang thai tháng thứ 3 thôi. Nhưng giờ 2vc đã k ngủ chung rồi. Nhưng con c đã lớn. Đi lớp rồi. Hazzzz!!!! Khổ thân chị quá. Nhờ ngoại cg ngại lắm phải k chị vì có c dâu nữa
    Nếu vẫn cố gắng để thay đổi thì cứ cố gắng em ạ. Ly hôn là không còn sự lựa chọn nào khác thôi. Nói chung là khó khăn về mọi thứ ấy
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3