TIN TÀI TRỢ.

Vì sao chúng ta khuyết vẫn hoàn khuyết???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.47K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 98 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Xuất phát từ ý tưởng của một người trong VTK, mình mạnh dạn mở ra top này nhằm đi tìm một câu trả lời mà bất cứ thành viên nào của VTK cũng bị ám ảnh.
    Nhìn nhận lại chặng đường của VTK từ xưa đến nay, những thành viên tròn chỉ đếm được trên đầu ngón tay, còn lại khuyết vẫn hoàn khuyết. Ai thâm niên thì gần 10 năm, ít hơn thì 3-5 năm và mới là 1-2 năm...Chắc hẳn mỗi chúng ta sẽ tử hỏi: Vì sao người ta tròn mà mình vẫn cứ méo?
    Phải chăng phụ nữ VTK trải qua nhiều thăng trầm nên trở thành người quá đảm đang, độc lập về mọi mặt và bản lĩnh, vững vàng hơn những phụ nữ khác? Trong khi đó đàn ông là phái mạnh, họ cần những người phụ nữ luôn luôn xem họ là "bờ vai đủ rộng" để nương tựa. Nói vậy không phải nữ VTK không cần một "bờ vai", có điều bản thân chị em VTK cũng là một bờ vai vững cho chính mình và con mình nên gặp những "bờ vai" không đủ chắc thì không cần thì hơn. Để làm chỗ dựa cho nữ VTK, đòi hỏi "bờ vai" đó phải thật nhiều tình cảm, bao dung, độ lượng và gánh nặng. Tìm đâu ra trong cái thời cuộc đàn ông tốt như "sao buổi sớm". Nên đành hát mãi bài "Ước gì" mà thôi.
    Phải chăng những người đàn ông khi đến với chị em VTK nhìn chung là không nghiêm túc. Nói cách khác trần trụi hơn là: Lợi dụng. Nhiều người bậc cha chú luôn khuyên mình rằng: "Phụ nữ ly hôn rất dễ bị lợi dụng. Phải cẩn thận đấy". Tuy nhiên, không có gì là tuyệt đối, hoàn hảo trên cõi đời này cả. Vẫn có những VTK lại trở nên tròn đầy và hạnh phúc. Ngoài sự may mắn của số phận, VTK đó phải có một sự nỗ lực rất lớn về "Công-Dung-Ngôn-Hạnh".
    Xin mời mọi người cùng bàn và cho ý kiến hoặc những kinh nghiệm quý báu của bản thân để VTK dần đi tới đích cuối cùng: VTT (Vầng trăng tròn) nhé!!!
    Nhìn lại mình thì đời đã xanh rêu...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cẩm Tú Cầu Xem bài viết
    Xuất phát từ ý tưởng của một người trong VTK, mình mạnh dạn mở ra top này nhằm đi tìm một câu trả lời mà bất cứ thành viên nào của VTK cũng bị ám ảnh.
    Nhìn nhận lại chặng đường của VTK từ xưa đến nay, những thành viên tròn chỉ đếm được trên đầu ngón tay, còn lại khuyết vẫn hoàn khuyết. Ai thâm niên thì gần 10 năm, ít hơn thì 3-5 năm và mới là 1-2 năm...Chắc hẳn mỗi chúng ta sẽ tử hỏi: Vì sao người ta tròn mà mình vẫn cứ méo?
    Bởi vì hầu hết phụ nữ đều cố tìm cho mình một mảnh ghép hoàn hảo, dù có phải mất nhiều thời gian và công sức !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,062 Bài viết

• 1,177 Được cảm ơn

:Sad: hình như bây giờ em chỉ đau khổ vì tiền thôi, nên chưa nghĩ đến tìm người thứ 2...
    Đừng cố gắng những gì không với tới. Mây của trời cứ để gió mang đi...
    • 79 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng quá chị Vekim. Đây là vấn đề rất tế nhị bởi vì phải chăng nhìn lại quá khứ một chút, cũng thành thực mà nói là một phần (dù rất nhỏ) do lỗi của chị em trong việc "quá" mạnh dạn và thẳng thắn đối với các "bờ vai" để rồi cả hai trở thành VTK.

Đừng khơi lại quá khứ nữa dù sao thì nó cũng qua rồi mà. Có chăng nói như Hồ Xuân Hương rằng trách ông Trời đã khiến mình "rút nhầm sợi tơ" mà thôi. Nhìn sự việc nhẹ nhàng đi một chút thì sẽ cảm thấy trong lòng thanh thản hơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bởi vì hầu hết phụ nữ đều cố tìm cho mình một mảnh ghép hoàn hảo, dù có phải mất nhiều thời gian và công sức !
    A nhầm rồi.Vì ng ta đã bị vỡ 1 lần nên sợ sự ghép lại của 2 mảnh vỡ
    Người vá trời lấp bể
    Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá
    Việc của mình là xanh. :Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NDBKC Xem bài viết
    A nhầm rồi.Vì ng ta đã bị vỡ 1 lần nên sợ sự ghép lại của 2 mảnh vỡ
    Vậy không kiếm mảnh vỡ khác thì kiếm mảnh vỡ nào đây?
    bluto
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey_Honey Xem bài viết
    Ơ, cái bác này hỏi lạ? Ko kiếm mảnh vỡ khác thì kiếm mảnh lành chứ sao? Chả nhẽ vỡ cứ nhất thiết phải ghép với vỡ ạ???
    Có lẽ thế đấy em gái ạh :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,460 Bài viết

• 2,336 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey_Honey Xem bài viết
    Ơ, cái bác này hỏi lạ? Ko kiếm mảnh vỡ khác thì kiếm mảnh lành chứ sao? Chả nhẽ vỡ cứ nhất thiết phải ghép với vỡ ạ???
    Không nhất thiết nhưng vỡ cứ ghép với vỡ cho nó lành. Còn không ghép được để vỡ đó cho nó thoáng nó mát.
    Tớ đang stress công việc nên ba hoa tí nhờ
    Ðừng khóc vì những gì đã mất mà hãy mỉm cười vì những gì đã xảy ra...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Là 2 miếng bánh ghép lại vừa đến mấy cũng vẫn còn vết rạn, mà k ghép thì trống.hơ hơ.đời thật oái oăm.hix,E chỉ mong sao hội VTK ít thành viên đi
    Người vá trời lấp bể
    Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế lấy mảnh vỡ của cái chậu sứ ghép vào cái chậu thủy tinh có ghép được không? nom nó cũng không ổn đúng không? Mình thấy các VTK nữ thường tỏ ra mạnh mẽ, tự lập, và nhiều lúc còn tỏ ra bất cần tới đàn ông (câu này thấy mấy người tự nhận trên WTT rồi đấy) nhưng trong thâm tâm họ cần đàn ông biết bao. Thế nhưng đàn ông mà gặp những người phụ nữ mang những âm hưởng trên thì quả thật chạy mất dép, ngay bản thân mình thôi nói thật đàn ông người ta gọi là phái mạnh (có nhiều anh chỉ hơi mạnh thôi:P), nên họ cần lấy cái mạnh đấy để che chở cho phái yếu họ tìm hạnh phúc ở những điều đơn giản như vậy thôi. CHị em đọc xong tham khảo nhé, nếu thấy có gì không đúng cứ sử dụng cà chua, trứng thối thoải mái nhé
    Bút đâu? đưa bút đây, không có bút thì ký cái gì:Clown:
    • 79 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1NgayMoiVuiVe Xem bài viết
    Thế lấy mảnh vỡ của cái chậu sứ ghép vào cái chậu thủy tinh có ghép được không? nom nó cũng không ổn đúng không? Mình thấy các VTK nữ thường tỏ ra mạnh mẽ, tự lập, và nhiều lúc còn tỏ ra bất cần tới đàn ông (câu này thấy mấy người tự nhận trên WTT rồi đấy) nhưng trong thâm tâm họ cần đàn ông biết bao. Thế nhưng đàn ông mà gặp những người phụ nữ mang những âm hưởng trên thì quả thật chạy mất dép, ngay bản thân mình thôi nói thật đàn ông người ta gọi là phái mạnh (có nhiều anh chỉ hơi mạnh thôi:P), nên họ cần lấy cái mạnh đấy để che chở cho phái yếu họ tìm hạnh phúc ở những điều đơn giản như vậy thôi. CHị em đọc xong tham khảo nhé, nếu thấy có gì không đúng cứ sử dụng cà chua, trứng thối thoải mái nhé
    Mảnh sứ ghép vào thủy tinh cũng có cái đẹp riêng của nó mà. Nhất lại bây giờ đang có mốt phối mầu. Phối mầu vào thì sẽ trông rất độc đáo, có nét riêng.
    Bác hiểu lầm thế nào ấy chứ, có ai đời phụ nữ bình thường lại không cần đàn ông. Lúc nào cũng cần hết bác à, cần "một bờ vai ấm". Nhưng ông Trời không thương bắt "rút nhầm sợi tơ" một lần nên có phần "cảnh giác" hơn một chút. "Nam nhi đại trượng phu" cũng nên "đại xá" một chút đi, đừng chấp nhặt làm gì. Chính thế người ta mới lấy :Rose: là tượng trưng cho phái đẹp mà.
    Chúc bác mọi điều tốt lành!
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng ,em nhất trí với bác, chỉ có điều em thấy mọi người cứ cảnh giác quá đâm mãi 4, 5 chục rồi mới rút được sợi tơ thứ 2, lúc đấy e rằng hơi phí.
    Bút đâu? đưa bút đây, không có bút thì ký cái gì:Clown:
    • 196 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Theo mình thì vđề là ở chỗ, KHUYẾT như thế nào và TRÒN ra làm sao? Một mảnh khuyết mà nhẵn nhụi, bình yên, theo mình còn hơn một khối tròn mà lởm chởm, giông tố. Mình mới "khuyết" thôi, chân đi vẫn chưa chạm đất, mỗi sáng thức dậy nhìn con và ước...YÊN BÌNH!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,951 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Chủ đề hay nhỉ, theo tớ thì các VTK mới vỡ đôi thôi, sợ tròn không được lại vỡ vụn ra thì...
    Mẹ yêu Tôm nhất trên đời :LoveStruc:
    Con yêu mẹ nhất trên đời :LoveStruc:
    • 79 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1NgayMoiVuiVe Xem bài viết
    Vâng ,em nhất trí với bác, chỉ có điều em thấy mọi người cứ cảnh giác quá đâm mãi 4, 5 chục rồi mới rút được sợi tơ thứ 2, lúc đấy e rằng hơi phí.
    Thế mới nói "cái duyên, cái số nó vồ lấy nhau". Chưa "đứng số" được phải ngồi một thời gian vậy rồi tự an ủi "đứng mãi rồi, ngồi chút cho đỡ mỏi chân"
    • ali
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,080 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Phải chăng phụ nữ VTK trải qua nhiều thăng trầm nên trở thành người quá đảm đang, độc lập về mọi mặt và bản lĩnh, vững vàng hơn những phụ nữ khác? Trong khi đó đàn ông là phái mạnh, họ cần những người phụ nữ luôn luôn xem họ là "bờ vai đủ rộng" để nương tựa. Nói vậy không phải nữ VTK không cần một "bờ vai", có điều bản thân chị em VTK cũng là một bờ vai vững cho chính mình và con mình nên gặp những "bờ vai" không đủ chắc thì không cần thì hơn. Để làm chỗ dựa cho nữ VTK, đòi hỏi "bờ vai" đó phải thật nhiều tình cảm, bao dung, độ lượng và gánh nặng. Tìm đâu ra trong cái thời cuộc đàn ông tốt như "sao buổi sớm". Nên đành hát mãi bài "Ước gì" mà thôi.
    Phải chăng những người đàn ông khi đến với chị em VTK nhìn chung là không nghiêm túc. Nói cách khác trần trụi hơn là: Lợi dụng. Nhiều người bậc cha chú luôn khuyên mình rằng: "Phụ nữ ly hôn rất dễ bị lợi dụng. Phải cẩn thận đấy". Tuy nhiên, không có gì là tuyệt đối, hoàn hảo trên cõi đời này cả. Vẫn có những VTK lại trở nên tròn đầy và hạnh phúc. Ngoài sự may mắn của số phận, VTK đó phải có một sự nỗ lực rất lớn về "Công-Dung-Ngôn-Hạnh".
    Xin mời mọi người cùng bàn và cho ý kiến hoặc những kinh nghiệm quý báu của bản thân để VTK dần đi tới đích cuối cùng: VTT (Vầng trăng tròn) nhé!!!
    trăng đến rằm là trăng tròn, thời gian khuyết lâu hay mau cho những mảnh đời là do thiên định, các VTK vẫn luôn phấn đấu sống tốt hơn, đẹp hơn, hanh phúc hơn, trong sáng hơn đấy thôi. Còn cái bờ vai to rộng mà cẩm nói hình như chỉ là hình chú cuội bên gốc đa mà thôi, khi thì thấy thế này khi thì thấy thế khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 356 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Nghe các mẹ ở VTK tâm sự buồn quá. mình nghĩ các mẹ đây chắc là trãi qua nhiều dau khổ rồi nên các mẹ quá cứng rắn nên không mở lòng mình đón nhận tình cảm mới. một phần thì e ngại không tự tin vào mình or cứ nghỉ rằng đàn ông tốt sẽ không còn single. hồi xưa mình chưa có bà xã mình đã phải lòng 1 cô gái của hội VTK va đã có 1 baby, thế nhưng khi đề cập đến chuyện tình cảm thì mẹ đó không chấp nhận, mặc dù mình rất thật lòng và có ý nghiêm túc. qua đây mình xin nhắn gửi đến các mẹ ở hội VTK hảy tự tin và mỡ lòng mình. và điều đặc biệt là đừng nên so sánh và cho rằng người hiện tại không bằng người quá khứ về hình thức, học vấn ....
    chúc các mẹ VTK sớm trở nên tròn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 631 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Chị em VTK tự tin lắm. Em là em vẫn còn sợ các anh lắm!
    Em có anh bạn học cùng ĐH, ngày trưcớ hai người cũng thầm yêu nhưng chả ai dám ngỏ lời thế là ra trường 10 năm sau gặp lại. Khi biết em đã Lh bác ý cũng định tình iu tình báo. Một hôm. bác ý bảo là "giá như ch em chết chứ khg phải em lh"

Thế là em hok dám gặp bác ý nữa.

Em sợ đàn ông luôn!
    Ngày mai là một ngày khác!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi.........haha...............sướng wa............
    sáng sớm mùng 1,trời hơi mưa mưa,đêm lại mát mát nên dậy hơi muộn.E lóc cóc đi mua sôi cho con gái rồi chạy vội đi làm.Ooh!!!!!!!!!Mắt mình hnay tinh wa,có 1 tờ 50k dưới đất, lại còn ngay ở xe nữa....ngố ngang ngó dọc k thấy ai(hihi)thía là E cúi xuống nhặt luôn...sướng wa vì đây là lần t3 nhặt đc xiền mà đặc biệt lại còn vào mùng 1 nữa.hihi,Tháng này E lộc phải bik.sướng wa các Pác a.......
    (hix,lạc đề wa.Sorry các pác nhưng tại E sướng wa nên phải khoe)
    Người vá trời lấp bể
    Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá
    • 3,377 Bài viết

• 1,361 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NDBKC Xem bài viết
    hihi.........haha...............sướng wa............
    sáng sớm mùng 1,trời hơi mưa mưa,đêm lại mát mát nên dậy hơi muộn.E lóc cóc đi mua sôi cho con gái rồi chạy vội đi làm.Ooh!!!!!!!!!Mắt mình hnay tinh wa,có 1 tờ 50k dưới đất, lại còn ngay ở xe nữa....ngố ngang ngó dọc k thấy ai(hihi)thía là E cúi xuống nhặt luôn...sướng wa vì đây là lần t3 nhặt đc xiền mà đặc biệt lại còn vào mùng 1 nữa.hihi,Tháng này E lộc phải bik.sướng wa các Pác a.......
    (hix,lạc đề wa.Sorry các pác nhưng tại E sướng wa nên phải khoe)
    Nhặt được tiền thì phải để lại đồng ít hơn, đáng nhẽ bác nhặt được tờ 50k thì phải để lại xu 500 chứ...
    nJKq2kNap7
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3