Tiết kiệm mỗi ngày nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 343 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 161 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Thay vì Tính toán tiết kiệm sao không nghĩ đến việc làm gì để kiếm được nhiều tiền có tiền thì mới có dư thừa để tiết kiệm chứ, thời buổi này làm công ăn lương được bao nhiu mà tính tiết kiệm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Màn hình máy tính cứ chia làm ba, con chuột đi đi lại lại như trêu ngươi. Tối nay bật nửa giờ không lên được. Màn hình điện thoại chia hai, một nửa còn ánh sáng một nửa không. Còn một cái điện thoại nữa chuyên dùng để chụp ảnh thì màn hình cũng đang bị hỏng dần, gần die.

Tình hình này không gọi là tiết kiệm, gọi là "cố thủ", để xem đến bao giờ phải chi tiền.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dating, 10 người thì 9 người hỏi cày nhiều thế thì để đâu cho hết tiền :-)

Vầng.

10 buổi thì 5 buổi dạy miễn phí, nói chả ai tin :-D

Tối nay đi dạy về qua chỗ ngã tư, lại thấy đội văn nghệ nhân đạo đang hát. Định dừng lại rút ít tiền nhưng đang đi nhanh nên thôi. Đi rồi lại ân hận, chẳng biết thế nào nhưng người ta hát rạc cả cổ buổi tối mà không được mấy đồng nghĩ cũng tội. Từ mai lúc nào cũng phải nhớ để vài đồng vào túi áo hoặc túi quần.

9h30 về đến nhà, xong xuôi mọi việc rồi mới nấu đồ ăn tối. Sáng bị cảm gió, nhắn tin báo đi làm muộn, lăn quay ra một lúc rồi lại lếch thếch ba lô đi làm. Không biết có đủ can đảm để lo cho một người nữa. Run thật sự :-D
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenpham Xem bài viết
    Dating, 10 người thì 9 người hỏi cày nhiều thế thì để đâu cho hết tiền :-)

Vầng.

10 buổi thì 5 buổi dạy miễn phí, nói chả ai tin :-D

Tối nay đi dạy về qua chỗ ngã tư, lại thấy đội văn nghệ nhân đạo đang hát. Định dừng lại rút ít tiền nhưng đang đi nhanh nên thôi. Đi rồi lại ân hận, chẳng biết thế nào nhưng người ta hát rạc cả cổ buổi tối mà không được mấy đồng nghĩ cũng tội. Từ mai lúc nào cũng phải nhớ để vài đồng vào túi áo hoặc túi quần.
    9h30 về đến nhà, xong xuôi mọi việc rồi mới nấu đồ ăn tối. Sáng bị cảm gió, nhắn tin báo đi làm muộn, lăn quay ra một lúc rồi lại lếch thếch ba lô đi làm. Không biết có đủ can đảm để lo cho một người nữa. Run thật sự :-D
    Thôi cố gắng lên mẹ nó ạ, sông có khúc, người có lúc mà.rồi mọi thứ sẽ ổn thôi, cố lên !.
    Ai nên khôn chẳng dại đôi ba lần
    Tôi đã dại nên giờ đang học khôn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không vui thì ăn nhiều ngủ nhiều cho đỡ nghĩ lung tung. Đỡ nghĩ lung tung được thì cái cân nó lại oằn mình, tăng 2kg.

Đang nhe nhởn, bận bịu với việc hẹn hò, chị bạn kéo mình đánh rầm một cái về thực tại, lại bỏ hết, ngồi gặm bánh nướng, ...cho tăng cân tiếp.

Chiều qua đi làm về lại thất thểu vai ba lô, một tay xách túi một tay xách hộp đựng thức ăn đi khám, gà gà gật gật mãi mới đến lượt khám. Bà bác sĩ chẳng buồn mắng mình vì sao làm xong mà không lấy kết quả giải phẫu. Tại mình thỏ thẻ trước "Chị ơi em quên mất..."

Tối nay lấy tiền dạy học, bù vào chỗ khám hôm qua với chỗ mua thức ăn là hết.

Bạn hôm nay hỏi "Sao hộp sữa còn đầy thế?" "À, tớ chỉ pha 3 thìa, sợ béo quá".
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bảo với học trò. Học xong về luôn, không chơi được, cô phải về sớm không nhà cô khóa cổng.
    "Ôi cô vẫn phải thuê nhà à. Khổ thân cô. Để hôm nào nhà con chuyển về Royal City, con bảo mẹ để cho cô một nhà".
    Đứa khác hỏi "Thế tiền thuê thì ai trả cho cô?"
    "Tất nhiên là mẹ tớ trả. Nhưng ít nhất cô phải trả tiền điện nước đấy nhé".

Ngày nào cũng được ăn phở ngó bọn trẻ con đãi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenpham Xem bài viết
    Bảo với học trò. Học xong về luôn, không chơi được, cô phải về sớm không nhà cô khóa cổng.
    "Ôi cô vẫn phải thuê nhà à. Khổ thân cô. Để hôm nào nhà con chuyển về Royal City, con bảo mẹ để cho cô một nhà".
    Đứa khác hỏi "Thế tiền thuê thì ai trả cho cô?"
    "Tất nhiên là mẹ tớ trả. Nhưng ít nhất cô phải trả tiền điện nước đấy nhé".

Ngày nào cũng được ăn phở ngó bọn trẻ con đãi.
    Cuộc sống thật thú vị qua con mắt trẻ thơ !. Có vẻ không tiện lắm nhưng mạn phép hỏi mẹ nó năng bao nhiêu kg và cao bao nhiêu mà kêu péo ?.Mình thì làm mọi cách mà chẳng thể tăng nổi dù chỉ là 1 kg.
    Ai nên khôn chẳng dại đôi ba lần
    Tôi đã dại nên giờ đang học khôn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có gì đâu mà không tiện, :-D

1m50, 60kg :-))
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    15k rau bí nhặt sẵn, nấu hai bữa, một nửa xào tỏi (tỏi xin tỏi) :-D một nửa thành canh. Bữa hôm qua nấu lúc 22h, bữa hôm nay 21h. Đang vừa ăn chay vừa nghĩ đến thịt:-D
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời mưa lạnh; tất rách, may mà có cái áo mưa che :-D

Về đến nhà việc đầu tiên là bật siêu nước nóng. Giờ đang ngồi hưởng thụ một cốc trà gừng bốc khói và vài cái bánh marie.

Hôm nay là một ngày bình thường, sao lại thấy vui hơn mọi ngày? Liệu có phải hôm nay có bạn muốn nhờ cô viết vào thiệp 20/10 dànhh cho mẹ thế này "Con chúc mẹ giống cô". Giật mình. Mẹ con đang xinh thế sao con lại chúc dại thế :-D; Hay liệu có phải hôm nay giờ học nhẹ nhàng hơn, nghe thấy tiếng trẻ cười giòn tan từ đầu đến cuối buổi. Ngoài ra còn có điều gì nữa nhỉ?

Hay tháng này chưa phải tiêu nhiều tiền? :-D Chả phải, vừa đóng tiền nhà còn gì.
    • 757 Bài viết

• 859 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy tiêu chí của bạn là tiết kiệm, vậy bạn thử sang nhà https://www.webtretho.com/forum/f111/...-11-a-1763848/ ngâm kíu các tầng xem sao. Có rất nhiều kinh nghiệm hay của các mẹ đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ tưởng chân thành là đủ - chỉ mua bẽ bàng về cho mình.

Mom lại về quê. Tiền dạy học 3 tháng vừa lấy xong lại đi theo Mom.

Con cá nuôi hơn ba tháng nay đang yên lành tự dưng một tối thấy phơi bụng trong bình. Bình giờ chỉ còn hoa và mấy viên đá màu.

Ngồi thừ trên ghế. Chẳng nghĩ điều gì. Chẳng nhớ chuyện gì mà nước mắt cứ chảy vòng quanh.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tưởng đã quyết tâm lắm lắm, hôm nay lúc ngồi ở phòng khám lại lung lay. Nếu cứ thế này sống một mình, có thể sống tương đối tốt: khỏe thì làm nhiều, yếu thì nghỉ; làm nhiều thì ăn nhiều, làm ít thì ăn ít. Giả sử mọi chuyện êm đẹp, liệu có thực sự cần thiết phải để một đứa trẻ nữa ra đời và lớn lên trong một gia đình đặc biệt nữa không? Bản năng của phụ nữ, khao khát làm mẹ, trách nhiệm làm con trong gia đình, trách nhiệm với bản thân, áp lực về thời gian, tuổi tác, nỗi lo sợ về sức khỏe, những hỉ nộ áiCố nam nữ thông thường, cộng thêm với lịch làm việc dày đặc đang vắt kiệt sức lực. con bạn thân nhiều lúc hỏi "đểu" mình "Sao mày vẫn chưa chết" :-D

Ờ, mình vẫn nhe răng, vẫn đeo trên người một đống phụ kiện lằng nhằng của phụ nữ, vẫn nghễu nghện trên mấy đôi giầy cao gót dù ngón chân sưng vù, vẫn nhất quyết thay cái váy khác vì nó không hợp với màu giầy dù đồng hồ đã 7h30 sáng. Một thân một mình là thế, thêm một đứa con, liệu mình có đủ sức cho nó một cuộc sống cân bằng khi mà bản thân mình còn quá đỗi chông chênh.

Nghĩ mãi ....chữa mãi....lỗi vẫn lỗi. Sáng mai đi siêu âm tiếp :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Chị ăn sáng rồi"..."Chị ăn hoa quả và uống sữa"...."Phải ăn no nữa à?"...
    Lóc cóc ra đầu phố ăn bún mọc. Giữa thủ đô mà sao lại có hàng bún mọc vô vị quá, mình nấu cũng không tệ như thế.

"Bạn chụp rồi à, đau không?" ...."Chụp lâu không?" ...."Hả, 2 lần cơ à"

Đau không đến mức kêu nhưng cũng chảy nước mắt. Chụp xong thì tụt huyết áp, buồn nôn. Y tá phải cho uống đến 2 cốc trà gừng nóng, một cốc nước đường mà cũng sau hơn 30 phút mới có thể chụp lần 2 được. Nằm còng queo trên giường, đau chảy nước mắt, tự nhủ với lòng: đây mới chỉ là khởi đầu :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 35 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đọc từ đầu đến cuối thấy lây vui, lây buồn. Văn phong mẹ nó hay quá, rất ấn tượng. Chúc mẹ nó luôn vui và có được cái"không cần tiết kiệm"
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lây vui thôi, đừng lây buồn :-). Mình vẫn đang đi tìm cái "không cần tiết kiệm", nhưng nó giống như việc "bouncing a ball", tung đi lại nhận về, giờ đành ngồi uống chè một mình :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào được nick cũ, mừng quá! :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 27 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Haha, tỏi xin tỏi... nhớ cái thời ấy thế
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một năm đã qua...nhiều đổi thay, buồn chồng chất và vui tràn đầy :-) Mình được cái nhanh quên, cả buồn cả vui đều chung số phận hết.

Thế dưng mà "tiết kiệm" vẫn là tiểu thuyết dài kỳ.

Hôm nay là chuyện nước nóng. Con tắm xong mẹ tắm lại nứoc của con để đỡ tốn điện máy bơm, điện đun bình nước nóng. Nước hôm nay để lâu hơi lạnh, hắt xì hơi như bổ củi. Chết cái tội tiết kiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quan điểm của mình ăn uống thì có thể tiết kiệm, nhưng ở nhà thì phải sạch sẽ, đẹp đẽ