TIN TÀI TRỢ.

Tiết kiệm mỗi ngày nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 344 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính thức về vị trí cũ.
    Biết đi xe đạp rồi mà lại phải dắt xe.
    Đoạn đường này mới nhiều chông gai, lắm thị phi.
    Nhẫn để bình an.
    Khó

Dạo này lại bắt đầu bớt mồm bớt miệng. Lâu lắm rồi chỉ ăn cho có bữa, không còn ăn vì thèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiết kiệm với chả tiết kiệm. Đi siêu thị nhìn thấy bịch cốc giấy bé xíu xinh quá lại vác về. Giờ uống cà phê trong cái cốc ấy cho đỡ phí :-D

IMG_2903_1
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay cày đêm.
    3h sáng bụng đói meo.
    May còn gói ruốc nấm.
    Bánh kẹo đi đâu hết rồi không biết.
    Đã tìm được một gian gần chỗ làm.
    Đang đếm tiền để ra
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em đọc từ đầu đến cuối câu chuyện của chỉ thấy nể vô cùng. ko biết lúc nào em mới lạc quan được như chị. chỉ biết bia và thuốc lá. buổi tối cô đơn mà ko ngủ được thèm 1ly cafe mà chẳng biết rủ ai chứ uống 1 mình càng buồn 😢
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đang uống cafe đúp đây. Cụng cà fe cho đỡ buồn ngủ!

Tớ thấy nể cậu vì đọc hết câu chuyện vô thưởng vô phạt không đầu không cuối của tớ.

Nghe Buồn ơi chào mi của Bằng Kiều đi kẻo đến lúc con cháu đầy nhà muốn ngồi buồn cũng khó :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói xong thế tự mình lại ngồi nghe Buồn ơi chào mi của Bằng Kiều, dù thích nghe Trần Thái Hòa hơn.

Mắt sắp lồi ra vì thiếu ngủ.

Hôm nay ngày Gia đình. Chưa kịp nghĩ ngợi buồn phiền gì về cái gia đình đơn thân của mình vì còn bận đối phó với đoàn kiểm tra ngày mai.

Quyết định chọn thứ 7 tuần này là ngày "Nuclear Family of Vietnam" :-D. Sẽ tự celebrate nó. :-D
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

qua ngày gd rồi 12h40 ). chúc chị ngày mới tốt đẹp 😄
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quanh đi quanh lại định viết facebook rồi lại thôi. Vào đây vẫn thấy yên hơn. Trừ những người biết mình ra thì không ai biết mình :-D

Dạo này lười mua sắm tệ hại, phần vì tiết kiệm, phần vì thay đổi tính nết. Đi đâu cũng chỉ muốn kê dép ngồi bệt lê la, chẳng còn muốn vòng vèo nhẫn váy nữa. Ngoại hình dạo này lại phi giới tính.

Giờ này lại nửa nằm nửa ngồi với cốc cafe chùa thằng em mua cho từ trưa. Hết đồ ngọt.

Lại nghe Trần Thái Hòa vậy. Người đàn ông duy nhất khiến mình hứng thú lúc này.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quên. Xem được một cái nhà 3 tầng, xinh xắn quá thể. Không thuê nổi đành tiếc ngẩn ngơ. Lại ca bài Ước gì...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em như một nụ hồng cầu mong chẳng lạnh lùng. Em như một ngày mộng mà ta hằng ngại ngùng, Sẽ ru ta nghìn nhớ một ngày thoáng mây đưa. Chuyện tình đã như mơ ... Em như giọt rượu nồng dìu ta vào cuộc mộng. Em như vạt lụa đào quyện ta lời thì thào, Sẽ qua đi ngày tháng tình rồi cũng xa xưa, buồn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thôi không nên tiết liệm quá cho bác sĩ ăn củng vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tiết kiệm vs e là điều k thể. Tiêu vô tội vạ. Chán vs cái tính này quá luôn. Gần 30 năm k bỏ đc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ThuyMoon
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tiết kiệm ngay hôm nay? tại sao ko?
    GV Toán Trung Tâm SMART TPHCM -0938 516 983, dạy kèm toán tư duy, luyện thi chuyên toán cao học, toán cao cấp cho sinh viên. Luyện thi đại học TOÁN -LÝ-HÓA, khơi nguồn cảm hứng học toán với Thầy Thường. Chuyên gia tâm lý, đào tạo gia sư dạy kèm. Hợp Tác Gia Sư Giỏi Dạy Kèm Văn-Sử-Địa-Anh, Năng Khiếu. Phương Châm Học ít hiểu nhiều làm được ngay. Lấy Căn Bản Học sinh yếu 3 tuần. Miễn Phí Học Thử Tư Vấn Tại Nhà -Hướng nghiệp học sinh từ cấp 2.website:https://giasu.smarteduu.com
    NHẬN DẠY KÈM HỌC SINH TẠI NHÀ TỪ LỚP 1 ĐẾN LỚP 12. CAM KẾT HIỆU QUẢ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang mua một đống mỳ tôm ăn tối và lương khô ăn sáng đây :-D
    • 685 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear Jenpham,
    Em định thúc đẩy sản xuất và tiêu thụ mỳ tôm trở lại vì thấy họ bị giảm sản lượng đấy hử?
    Tiết kiệm thế này chẳng mấy chốc thoát nghèo,nhưng cũng sẽ thoát xác luôn mất (eo,meo meo) như bạn gì ở trên nói đúng đó,tiết kiệm rồi lại mang tiền cho bác sỹ hết.Đến lúc đó,còn làm được gì cho những người mình yêu thương nữa đây,phù phù hix.
    Dọa nhau tí ti thôi :-)
    Jenpham cũng đùa tí ti thôi nha :-P
    Dạo này em và con gái thế nào?em đã xuống dưới khu Bách Khoa 1 thgian rồi nhỉ ?!

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dear Chị Mẹ-Viet- An,

Em vẫn loanh quanh ngay đầu ngõ nhà chị :-). Tìm được cái khá ưng ý ở Bách Khoa rồi nhưng đến lúc định đi thì lại không yên tâm về bà. Lại ở lại.

Nhỡ bao nhiêu việc vì cái vụ nhà cửa này. (Tỏi mà vào nhìn thấy lại chả rít lên ầm ầm làm hỏng việc của Nàng ý :-D).

Ăn mỳ tôm ngon mà. Mỗi lần em ăn phải 2 gói mới đủ đô. Mỳ tôm mà thả rau vào thì khỏi phải nói. Mấy hôm mưa lạnh, ngồi húp mỳ tôm xong rồi nhâm nhi chén trà nóng...gần bằng tiên :-D

Bóp mồm bóp miệng vẫn 55 cân, vòng 2 to gấp đôi vòng 1, không bóp mồm vòng 2 còn hoành nữa :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyMoon Xem bài viết
    Tiết kiệm vs e là điều k thể. Tiêu vô tội vạ. Chán vs cái tính này quá luôn. Gần 30 năm k bỏ đc.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ThuyMoon
    Có gì mà chán. Kiếm tiền cũng chỉ là để tiêu thôi mà. :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc điểm 1 số trang, đang tưởng tượng ra chủ top là 1 mẹ có bề ngoài béo tròn, đậm người, không cao lắm, nước da ngăm ngăm đen, ăn ảnh và rất thích chụp selfie. Đọc văn vở thì thấy toát lên 1điều là giọng nói chuyện qua đt rất dễ nghe, ngang ngửa với các cô VOV và taxi.
    Bói qua câu chữ chỉ được thế
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 247 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Oh No! No! :-D

Tớ đậm cả bề ngang lẫn bề dọc, kềnh càng :-D
    Không ăn ảnh, chả bao giờ selfie. Tớ không có hứng thú tự ngồi ngắm mình bao giờ.
    Giọng của tớ thì chỉ có vào việc thì tớ nói chậm cho người khác nghe, còn bình thường nhiều khi tớ cũng không nghe kịp mình nói gì, chất giọng nam trầm nhé.

Chắc tại chè đặc nhiều quá.

Đang ngồi uống chè xanh suông và hận vì đã quá hèn không dám mua hai cái bánh nướng bánh dẻo, dù thèm điên đảo. 22h sách xe ra định mua mà còn quay về.

:-D
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo những gì bạn viết thì anh nào muốn tán cứ việc đưa đi ăn thường xuyên là đổ nhể? Tềnh yêu qua đường dạ dày. Món gì cũng thèm ăn mà hổng dám mua. Đọc từ đầu đến giờ liệt kê ra được khá nhiều thứ "thèm" rồi.