Tiết kiệm mỗi ngày nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 343 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lập topic, chia sẻ cho khỏi stress, Mod đừng xóa nhé :-)

Hôm nay tiêu nhiều tiền quá rồi. Nhưng là ngày đặc biệt, đành vậy thôi. Trưa mỳ Ý pizza thì giờ ngồi ăn bánh đa :-)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tớ cũng vậy, trưa ăn cơm rồi. Tối mì gói thôi
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Mình cũng thế, nhiều khi có tiền đi mua đồ, túi còn rủng rỉnh thì sài cho bằng hết, đến lúc cơ hàn mới biết thân. Mình đã đặt ra kế hoạch tiết kiệm rồi mà chưa thực hiện được. Rõ chán
    Cuộc đời có bao nhiêu mà cứ phải hờ hững~~
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bởi thế cho nên...tiết kiệm là quốc sách :-)

Ngồi từ sáng với cái máy tính giờ mắt nổ đom đóm, đầu váng vất, quyết định đứng lên giặt quần áo, vừa tập thể dục, vừa ra sân hít khí trời. Giờ lại vào ăn mì tôm và chiến đấu tiếp.
    Sợ béo nên đành thả ít cà chua, thịt băm vào đun với nước nấu mỳ, không dám phi hành rồi xào thịt nữa.
    • 257 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jenpham Xem bài viết
    Bởi thế cho nên...tiết kiệm là quốc sách :-)

Ngồi từ sáng với cái máy tính giờ mắt nổ đom đóm, đầu váng vất, quyết định đứng lên giặt quần áo, vừa tập thể dục, vừa ra sân hít khí trời. Giờ lại vào ăn mì tôm và chiến đấu tiếp.
    Sợ béo nên đành thả ít cà chua, thịt băm vào đun với nước nấu mỳ, không dám phi hành rồi xào thịt nữa.
    tiet kiêm thì dung cho thịt và cà chua nua me nó ah...nhưng kinh nghiêm bản thân mình đúc kết..ăn mì gói rất xanh xao và bụng to nữa..dù tiết kiêm thật
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không, mình ăn mỳ gói vì hôm nay lười không ra ngoài thôi, trong tủ hết đồ rồi. Khi nào ra ngoài đường thì mua luôn một thể. Đang tăng cân vù vù đây chứ nào có xanh xao cho tí nào đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

mẹ nó uống thậ nhiều nước ấm vào.uống trước bữa ăn ý...nếu ko thì uống lấy 2 bát canh.sẽ ăn it đi...buổi tối cố gắng nhịn..ăn rau hoặc it đồ ăn nhẹ cũng duoc...minh cũng sợ tăng cân lắm.
    • 84 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cả ngày hôm nay ăn cơm với rau không à, hy vọng hôm nay tiết kiệm được 50,000đ
    • 257 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

hihi.ăn rau ko chắc nguoi mẹ nó dep lam.
    • 84 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hihi, ăn rau nên người xanh như rau ấy mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn rau không biết có đẹp không nhưng nếu là mình thì chắc chắn cái mặt mình nó méo xẹo vì ....thèm thịt. Tối nay lại vừa đi ăn bánh xèo rồi. Bánh xèo Chính Thắm lại còn một cốc bia. Ngon không thể tả. Cái công cuộc giảm cân lại bị xâm phạm. Được cái là được mời nên không mất xiền :-D
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Ăn nhiều rau, hoa quả là tốt mà, vừa tiết kiệm lại vừa trẻ đẹp, chống lão hóa.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà cứ phải hờ hững~~
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực đơn bữa tối: Đậu phụ sốt cà chua, canh rau mồng tơi, bí luộc, + 1 miếng giò, không ăn cơm. Đấy là dành cho việc giảm cân.

Còn đây là tiết kiệm này: tháng này không mua váy, để tiền cho con
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

ôi. em mà ăn rau mấy hôm là thèm ăn kinh khủng , nghĩ đến gì cũng thèm , chắc do ko có thịt để ăn. đến lúc ko nhịn đc lại chén cho bõ cơn thèm...huhu đâu lại vào đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đóng tiền bảo hiểm hay để tiền mua thuốc đây? Chiều nay vào viện mà cứ ngập ngừng...Đi ra rồi lại đi vào. Chắc trông mình lúc ấy dở hơi lắm. Cuối cùng chép miệng. Sống chết có số. Nợ thì phải trả. Mình mang tiền về đóng bảo hiểm, nợ cả mấy quý rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng buồn vì lấn bấn chuyện tiền nong. Tiền lúc nào chả thiếu. Chỉ buồn đi khám bệnh lủi thủi một mình. Ngồi chờ khám chơi game mỏi cả mắt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trưa ăn cá chép om dưa, tối đem phần còn lại lọc bã, lấy nước nấu canh. Hai mẹ con ăn no căng cả bụng.

Tháng này chắc là nhịn được váy. Chỉ sợ tháng sau lại không kiềm được mua 1, 2 cái thì khổ. Đi đường cứ ngoái gẫy cả cổ nhìn mấy cái váy maxi.
    • Thành viên tích cực năm 2013
    • 6 năm
    • 211 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

hi hi em nhịn váy không biết mấy tháng rồi nhưng mà tháng nào tiền bay tháng đấy, chả tiết kiệm dduowwcj đồng nào
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

cái vụ tiết kiệm này hay nhỉ, mình đang phấn đấu tháng sau mua quần áo mặc ở nhà cho 2 con zai đây, mấy tháng vừa rồi bi đát quá, suốt ngày trả nợ thôi, nhưng trả được thì cũng mừng. tháng sau ko phải trả nữa, mua sắm cho con. nhưng bao giờ cho đến ngày lĩnh lương tháng sau nhỉ, hóng dài cổ, tận 4 tuần nữa, tức là 4 cái chủ nhật chứ mấy, cố gắng nhịn đến khi ấy nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 246 Bài viết

• 211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiết kiệm là vì...tiết kiệm. Ngày còn sinh viên tiết kiệm là để sống sót. Đi làm gặp toàn Sếp tiết kiệm cùng với mớ lý thuyết không thể chê vào đâu được của họ về tiết kiệm. Đọc sách thấy những nhân vật mình ngưỡng mộ cũng đều sống tiết kiệm. Lâu dần, cái lối sống tiết kiệm nó ăn vào máu. In giấy phải in hai mặt, giấy mỏng không in được thì để một mặt còn viết nháp. Đồ đạc trong nhà toàn đồ tái sử dụng, đến cái lọ hoa cũng cắt từ hộp sữa, cái hộp cắm bút lọ mọ làm từ 5 lõi giấy cuộn rồi vẽ nhằng vẽ nhịt ra bên ngoài. Quần áo phần nhiều cũng dùng quay vòng của bạn thân, béo lên thì cho đồ chật đi, mà gầy đi lại xin đồ của đứa mập.
    Nhưng cũng có mấy thứ dù có tiết kiệm được thì cũng vật vã, đấu tranh khổ sở: đó là giầy, váy, sách, sổ tay. Bao nhiêu cũng thấy thiếu.
    Còn một thứ nữa không muốn tiết kiệm mà mà bị buộc phải thiếu thốn: một gã chồng :-D
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)