Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tết đầu tiên của con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.47K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn 1 tiếng đồng hồ nữa là bước sang năm mới. Con ngủ rồi. Một mình mình với bóng tối và chiếc máy tính. Online nhưng nhìn mặt ai cũng tối. Chắc mọi người đi xem bắn pháo hoa. Vào webtretho cũng không thấy có bài mới.

Định sáng mai đưa con về quê chúc tết ông bà nội, ngoại. Nhưng gọi điện cho ông nội ông nội không cho về. Ông gác máy mà không cho mẹ kịp hỏi tại sao ông không cho mẹ con mình về làm mẹ tủi thân khóc to làm con sợ cứ ngơ ngác nhìn mẹ. Không thể nào nín được. Thôi thì khóc nốt cho năm cũ. Tự hứa với mình, với con sang năm mới mẹ sẽ không khóc nữa.

Gọi cho bố CB nhiều lần nhưng không nghe máy. Thật ra cũng đâu cần phải ứng xử như vậy với nhau cơ chứ. Chẳng lẽ không đàng hoàng hỏi thăm con gái cái tết đầu tiên của con được sao? Mình cũng không hiểu nổi nữa.

Đặt con nằm giường để chuẩn bị thắp hương cúng cuối năm. Con khóc không chịu cứ đòi bế. Vậy là vừa bồng con vừa khấn. Nước mắt chảy dài ướt cả má con.

Tại sao mình không còn sức lực nữa thế này. Chân tay bủn rủn. Đầu óc quay cuồng. Chắc lại sắp hạ canxi. Thôi lên giường với con thôi, lỡ lăn đùng ra đây biết gọi ai bây giờ, chỉ khổ con gái thôi.

Chúc Chích Bông của mẹ năm mới thật khỏe và ngoan.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 349 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_chich_bong Xem bài viết
    Còn 1 tiếng đồng hồ nữa là bước sang năm mới. Con ngủ rồi. Một mình mình với bóng tối và chiếc máy tính. Online nhưng nhìn mặt ai cũng tối. Chắc mọi người đi xem bắn pháo hoa. Vào webtretho cũng không thấy có bài mới.

Định sáng mai đưa con về quê chúc tết ông bà nội, ngoại. Nhưng gọi điện cho ông nội ông nội không cho về. Ông gác máy mà không cho mẹ kịp hỏi tại sao ông không cho mẹ con mình về làm mẹ tủi thân khóc to làm con sợ cứ ngơ ngác nhìn mẹ. Không thể nào nín được. Thôi thì khóc nốt cho năm cũ. Tự hứa với mình, với con sang năm mới mẹ sẽ không khóc nữa.

Gọi cho bố CB nhiều lần nhưng không nghe máy. Thật ra cũng đâu cần phải ứng xử như vậy với nhau cơ chứ. Chẳng lẽ không đàng hoàng hỏi thăm con gái cái tết đầu tiên của con được sao? Mình cũng không hiểu nổi nữa.

Đặt con nằm giường để chuẩn bị thắp hương cúng cuối năm. Con khóc không chịu cứ đòi bế. Vậy là vừa bồng con vừa khấn. Nước mắt chảy dài ướt cả má con.

Tại sao mình không còn sức lực nữa thế này. Chân tay bủn rủn. Đầu óc quay cuồng. Chắc lại sắp hạ canxi. Thôi lên giường với con thôi, lỡ lăn đùng ra đây biết gọi ai bây giờ, chỉ khổ con gái thôi.

Bạn ạ, mình cũng đang đón giao thừa cùng PC đây !
    Tết này là tết thứ 4 chỉ có mình và các con đang ngủ say. Nếu bạn đã add nick của mình thì giờ này chắc chắn trên YM đang có thêm một gương mặt cười :Smiling:

Đừng khóc nữa bạn nhé, đầu năm ai lại khóc bao giờ !

Bạn vào đọc trong box VTKSG đi, mình chúc Tết tất cả các bạn trong WTT, thế thì chắc chắn có bạn rồi ! Và chúc thêm lần nữa :

:Rose: Chúc mừng năm mới Mẹ và bé Chích Bông nhé ! :Rose:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Chị ơi, đừng bao giờ vận dụng nguyên tắc thông thường vào trường hợp đặc biệt. Chị cứ sống, CB cứ sống, và cuộc sống sẽ mỉm cười với chị và cháu. EM chúc chị năm mới, nghị lực, bản lĩnh và nhiều sức khoẻ chị nhé.
    • 738 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Lại một người nữa... giống như tôi. Chia sẽ với mẹ chích bông nhé. Tớ thì vẫn gọi điện, chúc tết như người quen cũ. Thế thôi. Đã sang năm mới rồi, chúc hai mẹ con nhiều niềm vui nhé. Hạnh phúc sẽ mỉm cười với bạn mà:LoveStruc:
    • 63 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc Chích bông và mẹ một năm mới an lành, hạnh phúc nhé! Mà đừng có buồn nữa nha! Bé sống trong nước mắt không tốt đâu, mẹ Chích bông ạ, nhất là khi bé là con gái.

Tặng hai mẹ con Chích bông nè: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

V ơi cố gắng lên, hãy vì Chích Bông nhé. Đừng buồn khóc rồi hại đến sức khỏe đấy, phải dành sức để còn chăm CB nữa chứ. Hai mẹ con về quê với ông bà ngoại cho khuây khỏa mà ông bà cũng được vui. CHúc V sớm vượt qua được đợt sóng này! Chúc Chích Bông hay ăn chóng lớn và ngoan cho mẹ V vui nhé!
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn những người bạn của tôi.
    Vậy là cũng qua 1 đêm giao thừa không còn tiếng thổn thức mặc dù không dễ gì ngăn được những dòng nước mắt. Bên ngoài tiếng pháo hoa nổ bùm bùm cùng với tiếng reo hò của trẻ em quanh xóm. Chắc đẹp lắm!
    Con vẫn say sưa ngủ, thỉnh thoảng lại tủm tỉm cười nữa. Ôm con chặt hơn và hôn con lâu hơn. Chợp mắt một lát lại vội dậy sờ điện thoại xem có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ nào của bố CB không. Thất vọng, mình chính thức delete amour khỏi danh bạ điện thoại.
    Mong trời mau sáng để 2 mẹ con về quê ngoại.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 143 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có một người giống như tôi! Cái tết đầu tiên của con nhưng chỉ có 2 mẹ con ôm nhau ngủ. Chúc hai mẹ con Chích Bông luôn cười đừng vì thế mà buồn, cười lên bạn, bạn sẽ thấy cuộc sống còn có nhiều niềm vui mà.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 230 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình cũng sợ cô đờn la91m nên 30 tết 3 mẹ con đèo nhau về ngoại. Thế là giao thừa, 2 con ngủ say còn mình và ông bà ngoại cúng bái, xem pháo hoa trong tivi và cùng nhau đón chào năm mới.

Mình nhất quyêt không điện thoại cho Ba Mina, Tina và bên nội. Xen lẫn cô đơn thì cũng có niềm vui đằm ấm của cả nhà mình tron gna8m mới.

Cố lên các mẹ VTK nhé. Rồi mọi chuyển sẽ qua thôi. Phía trước còn nhiều điều để ta vươn tới. Cụ thể nhất là baby xinh xắn của chúng ta kìa
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

em cũng thế, ai cũng bảo đưa con về thăm nhà nội, em không là không, vậy đi đỡ si nghĩ
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay cả công ty mẹ đi Chùa Hương, chỉ còn mẹ và 3 người nữa ở nhà đi làm. Một mình trực VP mẹ buồn quá! Mẹ cũng đã đi Chùa Hương 3 lần và lần nào cũng đi cùng bố con.
    Lần đầu theo bố đi tour cùng 1 ông khách Tây. Bố và ông ấy đi nhanh ơi là nhanh, còn mẹ thì lẽo đẽo theo sau, vừa đi vừa chạy thì mới đuổi kịp 2 người. Mệt quá mẹ ngồi nghỉ ở một quán nước nhỏ bên đường. Mồ hôi mẹ vã ra, mẹ cầm chai Lavie tu một mạch. Nhớ bố quá (xa nhau có một đoạn đã nhớ rồi) mẹ lại ba chân bốn cẳng chạy 1 mạch để đuổi kịp bố. Hôm đó không phải là mùa lễ nên khách lên động vắng. Vừa đi vừa nghe bố giải thích về Động Hương Tích, về suối Yến,...
    Lần thứ hai, bố mẹ đi lễ cùng công ty mẹ (cách đây 2 năm rồi). Mẹ nhõng nhẽo lắm, cứ vừa đi vừa vịn vào tay bố. Có cáp treo nhưng không đi mà đi bằng đường bộ. Mệt nhưng vui và hạnh phúc. Gần đến động đông người. Chen lấn, xô đẩy. Bố sợ mẹ ngã vừa đi vừa giang 1 tay che chắn cho mẹ (tay kia bố đang mang lễ).
    Lần thứ ba là năm ngoái đây thôi. Khi ấy mẹ mang bầu con được 3 tháng. Mệt, say xe nhưng mẹ vẫn đi. Ngồi trên xe không dám nói chuyện vì sợ mùi xe. Xuống xe mẹ nôn ộc ộc, bố càng vỗ lưng càng nôn. Miệng đắng ngắt, bố ra mua cho mẹ 10 chiếc bánh rán. Ăn vào tỉnh luôn. Mẹ leo ác lắm. Nhưng vẫn nhõng nhẽo vịn vào tay bố. Gần đến động, đông người làm ùn tắc cả đoạn dài. Chen lấn, xô đẩy. Sợ người ta xô ngã con đau nên mẹ ngồi ở 1 quán nước chờ mọi người. Lần ấy mẹ không vào động.
    Năm nay mọi người người đi lễ chùa Hương thì con còn nhỏ quá, bố thì không ở bên mẹ và con nữa.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 509 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Hôm nay cả công ty mẹ đi Chùa Hương, chỉ còn mẹ và 3 người nữa ở nhà đi làm. Một mình trực VP mẹ buồn quá! Mẹ cũng đã đi Chùa Hương 3 lần và lần nào cũng đi cùng bố con.
    Lần đầu theo bố đi tour cùng 1 ông khách Tây. Bố và ông ấy đi nhanh ơi là nhanh, còn mẹ thì lẽo đẽo theo sau, vừa đi vừa chạy thì mới đuổi kịp 2 người. Mệt quá mẹ ngồi nghỉ ở một quán nước nhỏ bên đường. Mồ hôi mẹ vã ra, mẹ cầm chai Lavie tu một mạch. Nhớ bố quá (xa nhau có một đoạn đã nhớ rồi) mẹ lại ba chân bốn cẳng chạy 1 mạch để đuổi kịp bố. Hôm đó không phải là mùa lễ nên khách lên động vắng. Vừa đi vừa nghe bố giải thích về Động Hương Tích, về suối Yến,...
    Lần thứ hai, bố mẹ đi lễ cùng công ty mẹ (cách đây 2 năm rồi). Mẹ nhõng nhẽo lắm, cứ vừa đi vừa vịn vào tay bố. Có cáp treo nhưng không đi mà đi bằng đường bộ. Mệt nhưng vui và hạnh phúc. Gần đến động đông người. Chen lấn, xô đẩy. Bố sợ mẹ ngã vừa đi vừa giang 1 tay che chắn cho mẹ (tay kia bố đang mang lễ).
    Lần thứ ba là năm ngoái đây thôi. Khi ấy mẹ mang bầu con được 3 tháng. Mệt, say xe nhưng mẹ vẫn đi. Ngồi trên xe không dám nói chuyện vì sợ mùi xe. Xuống xe mẹ nôn ộc ộc, bố càng vỗ lưng càng nôn. Miệng đắng ngắt, bố ra mua cho mẹ 10 chiếc bánh rán. Ăn vào tỉnh luôn. Mẹ leo ác lắm. Nhưng vẫn nhõng nhẽo vịn vào tay bố. Gần đến động, đông người làm ùn tắc cả đoạn dài. Chen lấn, xô đẩy. Sợ người ta xô ngã con đau nên mẹ ngồi ở 1 quán nước chờ mọi người. Lần ấy mẹ không vào động.
    Năm nay mọi người người đi lễ chùa Hương thì con còn nhỏ quá, bố thì không ở bên mẹ và con nữa.
    "Kỷ niệm như rêu, em níu vào chợt ngã
    Tình yêu giờ quá xa xôi"

&

"Gò mãi làm chi ký ức
    Có tìm được chốn bình yên???"

Em ạ, ai cũng có quá khứ dù là đẹp hay xấu và tất nhiên mình ko bị mất trí mà quên hẳn đi quá khứ ngay được, nhưng người ta đâu thể bằng quá khứ???
    Những gì đã qua, có chạy theo để níu nó về với mình cũng không thể nào chạm tới được, đành vui vẻ để sống với hiện tại đang hiện hữu thôi. Chị hiểu thế nào là một mình khi phải đối mặt với khó khăn. Có lúc, tưởng như nỗi buồn nó đang đổ ập xuống và muốn nuốt chửng lấy mình. Chẳng biết làm sao, đành từng bước nhích dần nhích dần để thoát ra, ngoảnh lại thì ngạc nhiên là mình đã bỏ xa nó rồi.

Em thật hạnh phúc vì có em bé bên cạnh. Giờ trời lạnh ko đưa con đi Chùa Hương được thì thôi, chứ chị thì con tha con đi khắp nơi với cơ quan bạn bè từ hồi nó còn bé tí. Rảnh rỗi thì hai mẹ con đi chơi bách thú này, đi đu quay này, đi op ẹp với mọi,...nhiều thứ vui lắm. Em phải tự làm cho mình vui vẻ lên! Vui vẻ thì mọi việc sẽ tốt hơn và sẽ không mệt mỏi, không làm mình luyến tiếc quá khứ nữa đâu.
    Mỗi ngày chọn một niềm vui mới em nhé:Rose:
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lắm rồi, hôm nay mới lật lại tìm topic cũ. Cũng vài lần định đóng lại nhưng nghĩ cho cùng nó cũng là 1 quãng đời của mình. Hôm nay đọc lại, không còn khóc nữa mặc dù vẫn còn nghèn nghẹn trong lòng.
    Chích Bông giờ đã lớn. Yêu con đến vô cùng.
    Đây là đường link ảnh Chích Bông tham gia cuộc thi Miss nhí WTT. Rất mong được sự ủng hộ của các bố các mẹ. Xin cảm ơn ạ. (Trần Vân Ngọc Linh- Mã số 1168/1170)
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?p=6314793
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 772 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

chúc 2 mẹ con mạnh khỏe - all i can say
    ORDER ĐẶC BIỆT KIỂM NGHIỆM TRƯỚC MUA SAU
    Tel: 0902.285.385 - Hỗ trợ tư vấn qua yahoo: khanhtn83
    Dầu gió Minyak Angin Aromatherapy SafeCare - Indonesia - Chăm sóc an toàn cho gia đình bạn!!!