TIN TÀI TRỢ.

^^**^^Tầng 9 CLB "Kết bạn thật vui - Tìm người như ý" Nếu mà chưa có người yêu - Vào đây tìm thấy được vừa 1 đôi - Tình yêu tìm thấy đây rồi - Nào cùng nâng chén chúc mừng Kết hôn - V

• 0 Lượt chia sẻ
  • 74.1K Lượt đọc
  • 1.41K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 441 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Tiếc quá ko off ẹp đc với mọi ng lần này vì giờ em mới ló mắt ra đc để vào internet. Lần sau em sẽ cố hết sức để tham gia ạ
    Chúc cả nhà năm mới vui vẻ và hạnh phúc
    ...

Hãy SỐNG và ƯỚC VỌNG ĐỂ thấy đời mêng mông

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 257 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Năm mới đến rồi
    Cả nhà mạnh khỏe
    Tầng 9 vui vẻ
    Đón thêm mọi người
    Chị em xinh tươi
    Hiền và duyên dáng
    Anh em lãng mạn
    Phong độ đẹp zai
    Thêm 1 thành 2
    Nhà cửa to đẹp
    Khang trang rộng rãi
    Thoải mái trái tim hihi...
    Chúc cho những điều tốt lành sẽ đến với tất cả mọi người:Smiling:. Chúc cho chúng ta sẽ có thêm thật nhiều kỉ niệm đẹp để cho dù ở nơi đâu vẫn không quên được nhau:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,069 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

Helo năm mới, chúc nhà mình đủ đôi đủ cặp, chẳng ai còn lẻ loi..

Mình cầu chuẩn ko cần chỉnh đúng thế :Laughing:
    Tầng 9 CLB Kết bạn thật vui - Tìm người như ý

322173ul1svytggs
    :Rose:Chúc mừng đám cưới Điệp, Cánh Cam P.74, Anh An P.77:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi mọi người, năm mới - tầng mới cho em xin một chân mem. mới với ạ.
    *******$$$$$$*****^_^******$$$$$$$$$***********
    Em là cô bé thơ, mãi đi tìm một bờ cát mơ, để cùng anh xây lâu đài hạnh phúc..................
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 444 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Em vừa dậy, vừa ăn sáng xong :Laughing:

Hôm qua chơi vui quá, tối về tranh thủ dọn dẹp rồi ngủ một mạch đến 10h, đói bụng mới dậy. Thế mà tối qua cứ nghĩ làm cốc nước trà đấy xong thì đêm sẽ mất ngủ cơ đấy :Laughing::Laughing:
    Đời người là một chuyến đi, và chuyến đi ấy vui vẻ hay buồn chán là tùy thuộc vào bạn và người bạn đồng hành !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 444 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienbinh1410 Xem bài viết
    Hi mọi người, năm mới - tầng mới cho em xin một chân mem. mới với ạ.
    @ Thienbinh1410: Mời vào , mời vào, uống nước nhá! Sáng mồng 1 vào xông nhà là phải tiếp đón cẩn thận :Smug:

@Chị Cua: Chị Cua ơi có khách, có khách. Bạn này chắc sinh ngày 14-10, cùng tháng sinh với em :Rose:, để đến tháng 10 tổ chức sinh nhật chung nhờ

Tối qua chị với anh người yêu đi chơi lễ hội hoa thế nào?
    Đời người là một chuyến đi, và chuyến đi ấy vui vẻ hay buồn chán là tùy thuộc vào bạn và người bạn đồng hành !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

chào cả nhà cho em nghé một chân với. Chúc cả nhà năm mới vui ve hạnh phúc.
    happy new year:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 444 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_rubi Xem bài viết
    Mời vào, mời vào, càng đông bạn bè càng nhiều niềm vui mừ :Smiling: ^^
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Giọt sương ... suy tư.

Hạt sương đêm đến... đến để mang đi những nhọc nhằn, bực dọc, đến để mang đi những ưu tư, những hạt nước trời long lanh rơi lấy đi những hạt bụi bẩn lửng lơ, những hạt khí độc đang tồn tại trong không trung chúng ta thường hít vào phổi... hạt nước trời đang đến để mang đến sự trong lành, cho những cái thở dài được sâu hơn, khối khí đó sẽ thay đổi cả buồng phổi, giúp cho máu của cơ thể có màu tươi hơn trong từng tĩnh mạch nhỏ...

Lâu và cũng lâu lắm rồi ai đó mới cảm thấy thảnh thơi ngắm hạt sương đêm, cảm nhận cái tha thiết của hạt sương suy tư đang bay là là làm ướt áo người đi. Dù hạt sương đang làm cho không khí sạch hơn, nhưng cái nhớp nháp của nền đường làm cho cái ngại luồn lách, làm cho cảm nhận đẹp của không trung tự yên biến mất, ai đó chỉ muốn về nhanh để thoát khỏi cái nhớp nháp đó. Nhưng dường như có kẻ qua đường không cảm nhận được cái nhớp nháp của nền đường mà chỉ nhìn xa xa trong không trung đêm tối, những hạt sương đang tạo ra một lớp sương khói mờ ảo, giản điệu những ánh đèn đêm trên con đường nào đó. Có lẽ tại cái lạnh ,cái nhớp nháp mà con đường làm thưa thớt bóng người, hay tại đêm đã về khuya trên con đường từ nhà cậu về nhà, cũng có thể mấy ngày nghỉ đủ dài nên những người xa nhà tranh thủ về thăm ba mẹ, để lại nhiều khoảng trống so với ngày thường, làm cho không trung chợt thành một khoảng lặng, cái tĩnh lặng tạo ra những giọt sương suy tư.

Cũng là giọt nước trời, nhưng ở khoảng không gian buổi sớm ta cảm thấy nó long lanh đẹp đẽ, cũng giọt nước trời ở đêm lạnh làm cho cảm giác trở nên mong manh... hạt sương đã bị thời gian làm cho già đi, nên suy tư lại càng nhiều hơn trong không gian đang bay của nó. Thời gian làm cho nỗi buồn không còn dửng dửng, thời gian làm cho người ta hiểu thêm và nhiều hơn nữa, thời gian tạo cho ai đó niềm vui nơi khoé miệng cười, nhưng thời gian cũng tạo cho ai đó những giọt sầu đọng lại... sau khoé mắt. Thời gian có trải nghiệm làm cho nỗi buồn không vương vấn cái chán, làm cho cái chán không bao hàm sự nản. Tại sao lại vậy nhỉ, có lẽ bởi vì thời gian đã làm cho người ta hiểu thêm hơn, chai lỳ hơn, hay đơn giản hơn đó là thời gian đã làm cho ai đó quen với cảm giác một mình, quen với việc phải biết bỏ lại cảm giác đơn chiếc để vui lên trên con đường một bóng đó.

Thời gian không dừng lại, rồi mọi cái cũng trở nên già cỗi và cũ kỹ, thời gian vẫn thường được coi là khoảng không thời đoạn, nó mang đến, lấy đi và để lại, thời gian thật đáng ghét bởi vì nó là một sinh vật bất tử. Thời gian làm cho ai đó muốn tìm đến tương lai nhưng cũng làm cho ai đó hồi tưởng lại quá khứ và rồi khép lại ở thời điểm hiện tại. Cũng lâu rồi ấy nhỉ, hôm nay ai đó mới vào lại webtretho, không biết có phải tại giọt sương đêm lạnh làm cho ai đó muốn tìm đến những gì đẹp đẽ, mà cuộc sống đẹp đẽ nhất đó là tuổi thơ. Tự yên chợt bị lấp đầy bởi hai dòng suy nghĩ, không biết tuổi thơ cho tương lai nối tiếp cho ta hay là tuổi thơ đã đi qua ngày ấy. Có chút hồi tưởng, có chút mong chờ, và hạt sương đêm hiện tại góp thành nỗi niềm suy tư.

Mải suy nghĩ, có đợt gió làm cho những hạt mưa đêm tạt vào hai má, lâm thâm và lành lạnh, chợt cái nhìn trở nê xa xăm, muốn liếc tìm một điều gì đó hun hút nơi con đường vắng vẻ, chiếc xe máy chợt chậm hơn, chậm hơn, tự yên thấy trong hạt sương có hạt buồn thân thương nào đó, nao nao lòng cảm thấy cho những suy tư, ừ nhỉ lâu rồi mình cắm cúi cặm cụi vào công việc mà quên mất không để ý đến những suy tư của mẹ, mỗi năm mẹ lên chỗ cậu để giỗ một lần, năm nay thấy mẹ bất đầu nhắc đến chuyện đó. Cái chuyện suy tư của một người con trai còn đơn chiếc. Hắn đùa theo câu nói, giờ con đã đến tuổi là “người già cô đơn không nơi nương tựa” rồi mẹ ạ. Nếu tính theo tuổi thọ Việt Nam thì cũng đã sang tuổi già rồi, mà chưa có người yêu thì gọi là cô đơn, vẫn còn cảnh thuê nhà nên gọi là không nơi nương tựa. Đùa thì đùa thế thôi, nhưng hắn phải nhăn răng để mẹ vui chứ thú thực trong thâm tâm hắn có một chút gì đó gọi là buồn. Có lẽ là con út ai cũng vậy, thường thương mẹ nhiều hơn những người khác, đâu đó có những hạt nước đọng trong áo mưa rơi vào chân làm có cảm giác ướt lạnh, lại liên tưởng tới những vất vả đã qua của mẹ, giống như màu nước đỏ nặng phù sa nơi cuối dòng sông Hồng ngày ấy, một đời người con gái tần tảo, bước chân lên xe hoa trong nước mắt, chính vì thế mà hắn đã vượt qua được nhiều điều và dừng lại ở nhiều điểm đôi khi có thể sa ngã.

Hôm nay, là một ngày chuyện vợ con được dì, bá và cậu nhắc đến, và cũng thật sự ngẫu nhiên, hôm nay em cũng nhắn tin, hỏi rằng tình cảm của anh thế nào nên rõ ràng để sang năm em lấy chồng. Tự yên, trong những hạt sương đêm hắn ước có một chút rượu để cho những giọt sầu được lắng đọng và cất sâu. Trong vô vàn những mong ước, trong một vài những cố gắng thì hắn muốn tìm đến một tuổi thơ, một tình cảm nhẹ nhàng đẹp đẽ nào ấy giống như tuổi thơ, hay một gia đình đẹp đẽ nào đó có tuổi thơ cất tiếng cười. Nhưng trong đêm lạnh hắn cảm thấy giọt sầu đang lãnh lẽo và đóng băng niềm thương nhớ. Tại sao vậy nhỉ, người hắn muốn thì luôn dửng dưng, kẻ dửng dưng thì lại luôn mong muốn, để cho chữ muộn mằn của nỗi nhớ vẫn lang thang, cho hạt sương đêm chẳng trũi nặng thành hạt nước lớn rơi trên mặt đường làm sạch lối người đi. Để cho cảm giác nhớp nháp bắn lên làm bẩn quần áo người qua. Hắn thấy ghét cái giác nửa vời này thế, hạt nước chẳng đủ lớn để tạo thành hạt mưa to, nên người ta thường gọi là mưa phùn thấm đẫm làm ướt và bẩn quần áo người đi.

Em ơi, hạt sương suy tư nào đó anh muốn viết ra không phải để phô trương, không phải để lấp đầy trang web này, mà ai đó chỉ muốn trút hết cái đáng ghét của cảm giác sương lạnh trong suy tư vào đêm vắng. Giống như những câu hỏi tại sao, không lời giải đáp đành phải để đó hay ném bỏ bằng những dòng từ chẳng đầu chẳng cuối, cũng chẳng để làm gì, hoạ chăng là để thoát khỏi những ưu tư phiền muộn, cảm giác lang thang đơn chiếc, trên con đường cũng có thêm nhiều chiếc xe nữa qua những vẫn cảm thấy gần như đêm đang thâu hơn và hình như chỉ có riêng ai đó với quãng đường chẳng có lá, có hoa, chỉ có những thanh sắt, những cột bê tông đèn đường ngang qua và trong phía trước. Muốn bộc bạch nhưng lại rụt rè, muốn tiến nhanh nhưng lại muốn chậm lại, vẫn cảm nhận những vẻ đẹp của tự nhiên những cũng ghét cái cảm giác đang hiện hữu.

Giọt sương đêm ơi ta yêu và ghét ngươi nhiều đến thế....
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,
    Sao chữ ký của em lại dùng:

"Kêu gọi cùng nhau hạn chế sử dụng bao nilông"

Anh là dân môi trường thấy người ta nói là cùng nhau hạn chế sử dụng "túi nilông" trong đi chợ, bao gói sản phẩm....., khái niệm "bao" nilông thì ... nghe cứ ấy ấy... thế nào ấy...:Thinking:
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

Anh là dân môi trường thấy người ta nói là cùng nhau hạn chế sử dụng "túi nilông" trong đi chợ, bao gói sản phẩm....., khái niệm "bao" nilông thì ... nghe cứ ấy ấy... thế nào ấy...:Thinking:
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

Anh là dân môi trường, mới chỉ nghe nói là người ta kêu gọi hạn chế sử dụng "túi linông" trong đi chợ, mua sắm và bao gói sản phẩm... vì trong môi trường tự nhiên, chất liệu nilông thường bị phân huỷ trong một thời gian khá dài, thấy trong chữ ký của em có sử dụng "bao nilông", không biết là khái niệm này dùng cho môi trường hay sức khoẻ nhỉ:Thinking:, nghe nó cứ ấy ấy thế nào ấy:Battin ey:
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

Anh là dân môi trường, mới chỉ nghe nói là người ta kêu gọi hạn chế sử dụng "túi linông" trong đi chợ, mua sắm và bao gói sản phẩm... vì trong môi trường tự nhiên, chất liệu nilông thường bị phân huỷ trong một thời gian khá dài, thấy trong chữ ký của em có sử dụng "bao nilông", không biết là khái niệm này dùng cho môi trường hay sức khoẻ nhỉ:Thinking:, nghe nó cứ ấy ấy thế nào ấy:Battin ey:
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,

• 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi MEJJ,