TIN TÀI TRỢ.

Rồng vàng 76! Vào nhà mới ngay nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.9K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Các mẹ, nghiêm chỉnh chấp hành nội quy của Admin.
    CLB các mẹ 76 đã tiến tới con số 100 trang
    Nên tui thay mặt các mụ mở nhà mới
    Vào đây buôn may bán đắt các mẹ nhé
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Tôi copy cái này từ nhà cũ sang để bàn tiếp vụ ọp ẹp thứ 7 tuần này nhé

Bực quá, search mãi mà chả thấy cái địa chỉ cụ thể là số bao nhiêu Âu Cơ, nhưng các bà đ từ KS Thắng Lợi lên thì nó ở bên tay trái, số nhà là > 300 nhé.
    Tóm tắt giới thiệu về cái quán này đây

Mỗi tuần một địa chỉ: Hỏa Lò Quán

Xuôi theo con đường từ Hồ Tây lên Nhật Tân, bỏ qua những lời mời chào ơi ới của các hàng thịt chó san sát nhau, để ý bên trái đường người ta sẽ thấy một chiếc biển hiệu nằm hơi khuất sau lùm cây mang tên Hỏa Lò Quán.

Cái tên quán là gọi đúng theo nghĩa đen, bởi các món ăn ở đây được làm chín bằng những chiếc lò than xinh xắn mà người ta thường gọi là hỏa lò. Thực đơn rất đơn giản, chỉ sử dụng 2 nguyên liệu là thịt bò và thịt gà nhưng lại rất ngon, lạ do cách chế biến độc đáo. Ở đây chỉ có 5 món chính, 3 món từ thịt bò: bò nướng vỉ, đuôi bò hầm niêu đất, ngẩu pín hầm niêu đất Quảng Đông. Hai món chế biến từ gà: rô ti và gà hầm rượu nếp chân quê.
    Đặt lò than lên bàn, nghe than hồng cháy tí tách, nhặt từng miếng thịt đỏ, mềm được phủ lên một lớp dầu vừng đặt lên vỉ nướng. Mùi thịt nướng quện với dầu vừng, khói bốc lên thơm nức mũi. Món này thường được dùng rượu nếp, đặc biệt là nếp Trương Xá. Nếu muốn tẩm bổ, bạn có thể gọi loại rượu thuốc được ngâm cũng theo “bí quyết riêng” hay rượu mật gấu. Gà ta chặt miếng vừa, ướp trước rồi được nấu với rượu nếp cái hoa vàng tạo nên vị ngọt mà thanh, thoảng hơi rượu. Bò nướng vỉ Hỏa Lò, 25.000 đồng; đuôi bò hầm niêu đất, 40.000 đồng và 80.000 đồng; gà rôti và gà hầm rượu nếp 80.000 đồng/con. (Theo Tư Vấn & Tiêu Dùng).
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hì, tôi phải nhanh chân vào thật nhanh.
    Mẹ Tun & Box mà mở hàng thì chắc chắn là buôn may bán đắt rùi. Nịnh bà tí nhá (hehe)
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 359 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ha ha ha , Ăn như Rồng cuốn , Uống như Rồng leo có khác. Vận tốc các Pages nhảy chóng mặt quá :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 660 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

ui cha cha, ăn cũng nhiều mà nói cũng dữ quá ta, đóng là Rồng rùi.
    • 2,436 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box

Bực quá, search mãi mà chả thấy cái địa chỉ cụ thể là số bao nhiêu Âu Cơ, nhưng các bà đ từ KS Thắng Lợi lên thì nó ở bên tay trái, số nhà là > 300 nhé.

Xuôi theo con đường từ Hồ Tây lên Nhật Tân, bỏ qua những lời mời chào ơi ới của các hàng thịt chó san sát nhau, để ý bên trái đường người ta sẽ thấy một chiếc biển hiệu nằm hơi khuất sau lùm cây mang tên Hỏa Lò Quán.

Cái tên quán là gọi đúng theo nghĩa đen, bởi các món ăn ở đây được làm chín bằng những chiếc lò than xinh xắn mà người ta thường gọi là hỏa lò. Thực đơn rất đơn giản, chỉ sử dụng 2 nguyên liệu là thịt bò và thịt gà nhưng lại rất ngon, lạ do cách chế biến độc đáo. Ở đây chỉ có 5 món chính, 3 món từ thịt bò: bò nướng vỉ, đuôi bò hầm niêu đất, ngẩu pín hầm niêu đất Quảng Đông. Hai món chế biến từ gà: rô ti và gà hầm rượu nếp chân quê.
    Đặt lò than lên bàn, nghe than hồng cháy tí tách, nhặt từng miếng thịt đỏ, mềm được phủ lên một lớp dầu vừng đặt lên vỉ nướng. Mùi thịt nướng quện với dầu vừng, khói bốc lên thơm nức mũi. Món này thường được dùng rượu nếp, đặc biệt là nếp Trương Xá. Nếu muốn tẩm bổ, bạn có thể gọi loại rượu thuốc được ngâm cũng theo “bí quyết riêng” hay rượu mật gấu. Gà ta chặt miếng vừa, ướp trước rồi được nấu với rượu nếp cái hoa vàng tạo nên vị ngọt mà thanh, thoảng hơi rượu. Bò nướng vỉ Hỏa Lò, 25.000 đồng; đuôi bò hầm niêu đất, 40.000 đồng và 80.000 đồng; gà rôti và gà hầm rượu nếp 80.000 đồng/con. (Theo Tư Vấn & Tiêu Dùng).
    Hi hi, tôi để 40 bài một trang nên tóp của tôi mới có 37 trang.
    Mẹ Dương mở hàng thì buôn may bán đắt rồi. Hôm qua lại mơ thấy mình có con gái

ôi ngon quá, đã béo lại còn thích măm . Khổ nỗi, nhà có giỗ rồi .

@ Mẹ TuBo: Dương ơi, off xong có đi thăm matbuonquehuong không? Hôm nọ đi qua thấy của hàng đóng cửa.
    o9XUo9XUp7
    cOOfs1XcOOfp7
    • 2,448 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Tôi đang làm ảnh rồi, Các mẹ gửi thì nhanh tay hơn nữa nhé. Tôi ngại làm lại lần thứ 3 lắm đó.
    KA ơi, bảo ML cứ gửi thẳng ảnh cho tớ cũng được.
    0p30

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chợ mới rộng rãi, mát mẻ quá. Vào buôn đi các mụ ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    Chợ mới rộng rãi, mát mẻ quá. Vào buôn đi các mụ ơi.
    Cái bà này thỉnh thoảng mới vào làm 1 câu rồi lại biến, thoắt ẩn thoắt hiện.
    Bà có đi off thứ bẩy này ko đới??????
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box

Ới bà ơi, nhà tôi là khách hàng thường xuyên của quán này đấy. Tôi cũng hay mua lẩu gà về nhà ăn. Lẩu gà và bò nướng than của Hoả Lò ăn ngon phết.
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhoBichPhuong
    Ới bà ơi, nhà tôi là khách hàng thường xuyên của quán này đấy. Tôi cũng hay mua lẩu gà về nhà ăn. Lẩu gà và bò nướng than của Hoả Lò ăn ngon phết.
    Tôi cũng măm vài lần rồi, nhưng chả để ý số nhà của nó là bao nhiêu nữa.
    Bà có biết số nhà hoặc số điện thoại loa lên đây đi, nếu đông thì ta gọi điện book chỗ trước.
    • 4,736 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi cũng không nhớ chính xác địa chỉ, chỉ biết là nó nằm trên đường Âu cơ, gần đến quán thịt chó Trần Mục thôi (Trần Mục bên phải đường thì Hoả Lò bên trái nếu đi từ phía đường Thanh niên lên).

À bà cho tôi hỏi địa chỉ mail của Yến với, tôi tìm toét mắt chẳng thấy. Định gửi mấy cái ảnh tham gia vào group...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các bà Rồng ơi, đăng ký đê:
    1. Tun & Box (tôi mạn phép đăng ký cho bà, đừng soi tui nha, tui biết tui nhầm rồi :4: )
    2. Mẹ Tôm còi
    3. Mẹ........... đăng ký bà con ơi!!!!!!!!!!!
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 808 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ TÔM CÒI
    Cái bà này thỉnh thoảng mới vào làm 1 câu rồi lại biến, thoắt ẩn thoắt hiện.
    Bà có đi off thứ bẩy này ko đới??????
    Có chứ, nhưng tôi phải vác một đứa lên nhờ bà ngoại trông rồi mới trốn đi được. Bà có cho Tôm còi đi không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 305 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các bà Rồng ơi, đăng ký đê:
    1. Tun & Box (tôi mạn phép đăng ký cho bà, đừng soi tui nha, tui biết tui nhầm rồi :4: )
    2. Mẹ Tôm còi
    3. Mẹ........... đăng ký bà con ơi!!!!!!!!!!!
    3. Jasmin (dập dòm nhá). Mấy giờ đấy các mụ?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    Có chứ, nhưng tôi phải vác một đứa lên nhờ bà ngoại trông rồi mới trốn đi được. Bà có cho Tôm còi đi không?
    Tôm còi tôi gửi bà ngoại, tôi đi một mình thôi. Bà cho Ngọc Minh Châu đi hả?
    Mà ko biết các mẹ ý off buổi trưa hay chiều nhỉ?
    Hãy than phiền ít hơn và
    cho nhiều hơn nữa
    !

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Tôm còi tôi gửi bà ngoại, tôi đi một mình thôi. Bà cho Ngọc Minh Châu đi hả?
    Mà ko biết các mẹ ý off buổi trưa hay chiều nhỉ?
    Buổi trưa nhé các mẹ, ai đi sớm được thì 11h30 qua đó đặt bàn đê, thông thường là khoảng 12h mọi ng sẽ có mặt.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 15 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Xa wá, không biết có cố được không, cho xin dập dòm thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi xin đăng ký thêm bé con nhà tôi nhé.
    iiiii
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,911 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tự dưng lại có tí việc đột xuất, chắc lần này phải cáo lỗi với các mụ rồi mặc dù rất thích lẩu gà. Thoi tôi cứ làm chân dập dòm, đến hom đấy sẽ báo lại.
    Hằng trăng rằm vừa ĐT cho tôi, đã cho cu Tôm đi học nên lại thich off ngày thường nhưng dù sao lần này mụ ấy cũng bảo cố đi vậy, chắc sẽ mang cu Tôm theo.

Zf9wp7