Người Hà Nam - trầm - vui tính - thân thiện! Mời các bác dừng chân thăm nhà em, làm ly nước cho mát ạ! (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.5K Lượt đọc
  • 1.08K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho gia đình Ruby 1 xuất nhé
    Lê Hồng Phong - Phủ Lý đây. Bà con có ai hàng xóm thì PM nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 151 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà Goprocs có vẻ ưa bạo lực nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Có ai ở Thanh Liêm mà ở SG kg nhỉ? Nghe giang hồ đồn là chủ nhật này họp mặt đồng hương 2 trường Thanh Liêm A và Thanh Liêm B trong miền nam. Sẽ tổ chức ở nhà khách bộ Công An trên đường Hoàng Việt, Q.Tân Bình. Hình như là hoành tráng lắm í. Nghe nói những người ở xa sẻ được lo chỗ nghỉ. Ai là dân Thanh Liêm A & B thì về họp cho vui nhé!!! (mình cũng mới nghe thôi chứ chưa có thông tin cụ thể. Vì gần nhà mình nên dù có con nhỏ mình cũng sẽ gửi con để đi!. hi hi)
    PC230310-1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 136 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ái chà chà, nghe vui quá nhỉ. Hiện nay mình đang làm việc tại trường ThanhLiem A đây. Nghe tin trong đó moi người họp mà vui, các thành viên của TL đoàn kết quá. Sắp tới nhà trường TL A tổ chức để lên thành trường chuẩn quốc gia rồi .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ốc_81 Xem bài viết
    Có ai ở Thanh Liêm mà ở SG kg nhỉ? Nghe giang hồ đồn là chủ nhật này họp mặt đồng hương 2 trường Thanh Liêm A và Thanh Liêm B trong miền nam. Sẽ tổ chức ở nhà khách bộ Công An trên đường Hoàng Việt, Q.Tân Bình. Hình như là hoành tráng lắm í. Nghe nói những người ở xa sẻ được lo chỗ nghỉ. Ai là dân Thanh Liêm A & B thì về họp cho vui nhé!!! (mình cũng mới nghe thôi chứ chưa có thông tin cụ thể. Vì gần nhà mình nên dù có con nhỏ mình cũng sẽ gửi con để đi!. hi hi)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,660 Bài viết

• 751 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cukit Xem bài viết
    Ái chà chà, nghe vui quá nhỉ. Hiện nay mình đang làm việc tại trường ThanhLiem A đây. Nghe tin trong đó moi người họp mà vui, các thành viên của TL đoàn kết quá. Sắp tới nhà trường TL A tổ chức để lên thành trường chuẩn quốc gia rồi .
    Ôi mẹ cukit làm gì ở đấy thế? Mình là cựu hs Thanh Liêm A đây. Mình học khoá 96-99. 3 năm thày Phạm Thiết Quảng làm chủ nhiệm. Giờ hình như thày Quảng là phó hiệu trưởng rùi? Nhớ trường, nhớ thày lắm mà tết về không dám lên thăm thày, sợ thày bận rộn tiếp học sinh cũ rồi tiếp thêm mình nữa thì sẽ mệt lắm.
    Mình cũng đang háo hức vụ ọp ẹp này lắm. Đang liên lạc được với 1 nhóm bạn rùi, hy vọng hum đó sẽ vui (vì thấy ai cũng hào hứng hết).
    PC230310-1
    • 151 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà này vắng vẻ quá đi mất. Có vẻ người nhà mình còn mải mê kiếm tiền ít có thời gian lên mạng nhể!
    • 1,482 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Bống Bự Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em vơi. Không hiểu sao tháng này đến ngày ấy, em không ra màu bình thường mà nó cứ đen đen ấy mà nó loảng loảng thế nào ý. Từ trước tới giờ em chưa bị thế này bao giờ cả, không biết có bị làm sao k nhỉ. Có mẹ nào biết k? E lo quá :Crying:
    Không sao đâu mẹ cháu. Mình cũng hay bị như vậy từ sau một trận ốm đấy. Nhưng không phải do viêm nhiễm hay bệnh gì đâu, mà do chất cặn bã lưu cữu lâu ngày bị tống ra ngoài đấy. Sau khi bị như vậy, mình vẫn có cháu thứ 2 bình thường, chả bị sao cả.
    278909
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,614 Bài viết

• 1,377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GoproCS Xem bài viết
    Cho gia đình Ruby 1 xuất nhé
    Lê Hồng Phong - Phủ Lý đây. Bà con có ai hàng xóm thì PM nào.
    Chào bác ! Em thường xuyên ở Phủ Lý đây. Hum nào mình PM nhau cái nhỉ ! Hihi

Bé BỐng Bự ở đâu Lý Nhân thế ạ?
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui !
    • 151 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr_Ech Xem bài viết

Em ở xã Phú Phúc ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui mẹ Đốm,, lâu lắm mới thấy mò vào đây nhá??????????????
    Hị hị vừa rùi em cũng bận quá nên không chăm sóc nhà đc hic hic...........
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu không thấy các bác vào xơi nước???????
    • 740 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Tìm mỏi mắt mới thấy nhà mình .Chúc mọi người có những ngày nghỉ vui vẻ hạnh phúc nhé . Nghỉ xong rồi thì thỉnh thoảng vào nhà cho đỡ buồn nghe !
    Khách về bở dở chum trà nguội , mới biết tri âm chẳng dễ là
    Quen biết đầy thiên hạ tri kỷ được mấy người.
    • 2,553 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Cùng nhau tổ chức Chương trình Trung thu cho các em tại trại trẻ mồ côi Bình Lục

Chương trình “Vầng trăng yêu thương”

THƯ MỜI TÀI TRỢ

Kính gửi: ………………………………………… �……………………………

Trung thu, ngắm trăng, phá cỗ, rước đèn ông sao từ lâu đã trở thành một nét đẹp trong truyền thống văn hóa người Việt, đặc biệt dành cho trẻ em, những chủ nhân tương lai của đất nước. Song không phải đứa trẻ nào cũng có điều kiện được đón một trung thu trọn vẹn như các bạn cùng lứa. Bởi có em mồ côi mái ấm, phải điều trị trong bệnh viện hay những trung tâm khuyết tật xa nhà. Là một hoạt động thường niên của đội tình nguyện diễn đàn Hội đồng hương Hà Nam – hanamhome.net nhân những dịp: Tết thiếu nhi, Tết trung thu, Năm mới…tại các trung tâm Bảo trợ xã hội, Bệnh viện... Trung thu năm nay địa điểm mà chúng tôi muốn chia sẻ là Trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi huyện Bình Lục , nơi có số lượng lớn trẻ em mồ côi của tỉnh Hà Nam, với mong muốn đem đến cho các em một đêm trung thu phá cỗ tràn đầy niềm vui, tiếng cười để các em có thêm nghị lực sống và phấn đấu.
    Sự hỗ trợ về vật chất và tài chính của quý cơ quan với tư cách Nhà tài trợ cho chương trình là một sự ủng hộ vô cùng lớn đối với các em tại Trung tâm cũng như đội tình nguyện của chúng tôi để chương trình diễn ra thành công và ý nghĩa.
    Rất mong được sự hợp tác của Quý đơn vị!

I/ Giới thiệu chung :
    • Tên chương trình : “Vầng trăng yêu thương”.
    • Thời gian : Ngày 18/09/2010.
    • Địa điểm : Trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi huyện Bình Lục - Hà Nam.
    (Thuộc thị trấn Bình Mỹ - gần UBND Huyện Bình Lục – Hà Nam)
    Thành phần tham gia :
    - Đoàn Thanh niên Đài phát thanh – Truyền hình Hà Nam.
    - Ban vận đông xây dựng quỹ “Tấm lòng vàng”.
    - Đội Tình nguyện Hội đồng hương Hà Nam. (http://www.hanamhome.net)
    - Các doanh nghiệp và các đơn vị.
    Đơn vị tổ chức
    - Đoàn Thanh niên Đài phát thanh – truyền hình Hà Nam.
    - Đội tình nguyện Hội đồng hương Hà Nam.
    Đơn vị bảo trợ
    - Ban vận động xây dựng Quỹ “Tấm lòng vàng”
    II/ Mục đích và ý nghĩa
    - Tạo ra một hoạt động vui chơi, giải trí đầy ý nghĩa nhân Tết thiếu nhi. Khơi dậy lòng yêu thương và sự quan tâm của xã hội đối với các em nhỏ có hoàn cảnh thiệt thòi tại Trung tâm nuôi dưỡng trẻ mồ côi Huyện Bình Lục
    - Phát động ủng hộ vật chất và tinh thần cho các em từ phía các doanh nghiệp, các nhà hảo tâm, các tổ chức xã hội.

III/ Nội dung chương trình.
    Phần 1 : Chương trình cắm trại và tổ chức trò chơi ngoài trời :
    - 14h00 : Xe ô tô của đội Tình nguyện và các doanh nghiệp sẽ về tới trung tâm, đoàn sẽ chia thành 5 nhóm :.
    + Nhóm 1: (khoảng 5 người) có nhiệm vụ đưa quà vào trong, và chuẩn bị cho chương trình tặng quà sẽ diễn ra vào buổi tối.
    + Nhóm 2 : (khoảng 5 người) có nhiệm vụ cùng với các cô nuôi dạy trẻ tại Trung tâm chuẩn bị nấu ăn cho bữa tối.
    + Nhóm 3 : (Khoảng 7 người) : Chuẩn bị âm thanh, ánh sáng cùng các thiết bị cần thiết để chuẩn bị cho chương trình văn nghệ buổi tối.
    + Nhóm 4 (khoảng 10 người) : Chuẩn bị các tiết mục văn nghệ và giúp các em nhỏ tập luyện, khớp nhạc cùng với đội kỹ thuật.
    + Nhóm 5 (những người còn lại) : Cùng các em nhỏ ại trung tâm dọn dẹp khu vực xung quanh sau đó dựng trai. Sau khi dựng trại,tất cả sẽ cùng nhau tổ chức các trò chơi tập thể.
    Phần 2 : Chương trình văn nghệ trong hội trường :
    - Chương trình sẽ bắt đầu lúc 17h30, tất cả các TNV cùng các em nhỏ sẽ làm thành đoàn tàu cùng với đội múa lân và tổ chức rước đèn quanh trung tâm, và điểm tập kết cuối cùng sẽ là Hội trường – nơi sẽ tổ chức giao lưu văn nghệ giữa đội tình nguyện, các đơn vị tham gia cùng các em nhỏ.
    * 18h – 18h15 Đón tiếp đại biểu, ổn định chỗ ngồi.
    * 18h15 – 18h30 MC tuyên bố khai mạc chương trình, tuyên bố lý do, giới thiệu các thành phần tham dự và các vị đại biểu
    * 18h30 – 18h40 Đại diện trung tâm lên giới thiệu về Trung tâm, phát biểu ý kiến.
    * 18h40 – 19h00 Các đơn vị cùng với các nhà tài trợ sẽ lên tặng quà cho đại diện trung tâm cùng các em nhỏ tại trung tâm
    * 19h – 20h30 Chương trình giao lưu văn nghệ giữa các anh chị tình nguyện, các đơn vị tham gia, cùng với các em nhỏ tại trung tâm. Xen kẽ giữa các tiết mục văn nghệ sẽ là các trò chơi hấp dẫn kèm với những phần quà thú vị dành cho những người tham gia.
    * 20h30 – 21h00 Cùng nhau phá cỗ, chia sẻ niềm vui.
    * 21h-21h30 Dọn dẹp, thu dọn

IV/ Dự trù kinh phí :
    - Bánh kẹo + Quà tặng (34em*100.000):.................. 3.400.000 đồng
    - Trang trí sân khấu :............500.000 đồng
    - Âm thanh, ánh sáng : :.............1.000.000 đồng
    - Tiền ăn cho TNV và các em nhỏ (80 người) :...............1.600.000 đồng
    - Tiền xe : :..................3.000.000 đồng
    - Dựng trại : :................1.600.000 đồng.
    (Ở đây chúng ta sẽ dùng trại khung sắt kiên cố để các em sẽ tiếp tục cắm trong các dịp tiếp theo, hiện nay các em chưa hề có trại để cắm)
    - Trang phục biểu diễn văn nghệ :................500.000. đồng
    - Chi phí an ninh :......................500.000 đồng
    - Chi phí phụ (10%) :...................1.200.000 đồng
    * Tổng :.................. 13.300.000 đồng

Để đăng kí tham gia và ủng hộ cho chương trình. Các bạn hãy đăng kí tại topic này :
    (http://hanamhome.net/showthread.php?...5792#post75792)
    Bản chất nông dân nhưng dòng đời xô đẩy.

Có khi nào trên dòng đời tấp nập ta vô tình giẫm chân lên nhau

Biển học mênh mông quay đầu là bờ.

Hỏi thế gian tình ái là chi mà đôi lứa nguyện thế sống mái.

Chàng ở nhà phụ mẹ bán nước, ghi đề ... làm bóng.

Em có lấy anh người con trai không đô ???

Chàng chờ đợi 1 tình yêu hoàn hảo còn nàng đơn giản chỉ là tình yêu.

Hạnh phúc và nỗi đau tận cùng cũng chỉ là nước mắt.

Quyết tâm tâm hồn luôn phẳng lặng không giận bởi vì Giận thì hư thận
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình vắng quá hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

oái, sao em đi đâu cũng thấy nhà Hà Nam mình vắng vẻ thế, đúng là chùa bà đanh rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hị hị, chào cả em, em cũng Hà Nam (Phủ Lý) đây ạ, hôm nọ em lang thang trên mạng vào webtretho, việc đầu tiên là em phải sợt xem có hội đồng hương nhà mình ko đã. Kết quả đúng là chùa bà đanh, thế nó mới đậm đà bản sắc quê hương các bác nhỉ.
    Em xin góp viên gạch để xây cho nhà mình cao cao nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr_Ech Xem bài viết

Em cũng PL đây nhưng em đang học trên Hà Nội, hôm nào về em với bác đi cafe nhé, em hay ngồi 94 lém ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 42 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chào cả nhà, em lại đặt thêm viên gạch nữa!!!
    • 740 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Nhà mình dạo này vắng quá !
    Khách về bở dở chum trà nguội , mới biết tri âm chẳng dễ là
    Quen biết đầy thiên hạ tri kỷ được mấy người.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipilazi Xem bài viết
    Em cũng PL đây nhưng em đang học trên Hà Nội, hôm nào về em với bác đi cafe nhé, em hay ngồi 94 lém ^^
    Chào mừng em Pip đến với nhà HN! :Rose: :Rose: :Rose: Chúc em luôn vui. :Kiss:
    Chịu khó xây nhà em nhé!! :LoveStruc: