TIN TÀI TRỢ.

Ngôi nhà của con cháu Đà Nẵng đang sinh sống tại Sài Gòn. Welcome... (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 309 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 795 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Chào đại gia đình thân thương!
    Được sự chỉ đạo từ xa của hội trưởng, em thư kí xin phép mở nhà mới cho cả nhà mình vào chia sẽ.
    Đáng lí ra em mở móng xây nhà mới đúng ngày 12 cơ, cho đúng một năm xây nhà mới nhưng mà ngày đó em đang vi vu ở đà nẵng nên thôi, vẫn còn trong tháng nên dù sao vẫn tốt cả nhà hỉ.
    Dạo này cả nhà mình đã bắt đầu rôm rả trở lại rồi, mong sao cho nhà mình vẫn luôn giữ lửa .
    Chúc cho đại gia đình mình :"Vợ đẹp, con ngoan, chồng kiếm xiền nhiều, đặc biệt là gia đình luôn hạnh phúc ."
    Mời các anh chị em, dâu rể Đà Nẵng đang sinh sống ở Sài Gòn đã từng ghé và theo dõi topic này vào nhà và cùng mem cũ xây nên nhà cao hơn nữa nhé

link nhà cũ : https://www.webtretho.com/forum/f172/.../index100.html
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới của HDH Đà Nẵng nhé!:Rose:
    Em xa quê 20 năm rồi, vẫn nhớ ĐN nhiều lắm mà chả biết ĐN có nhớ em? hix...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 602 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

CHÚC MỪNG NHÀ MỚI....

WELCOME MẸ BILL & BỐNG...
    @Gaume: vào xông đất nhà mới đi em... đừng lủi thủi đi nha...
    Siêu âm chưa vậy Gấu ơi???
    @yenvu" Chủ nhật nào rảnh ghé nhà chị chơi cho 2 bé giao lưu nha! Bé nhà chị "nùn" kinh khủng...
    @ Kathyle: Mẹ nó về DN định cư thiệt hả? Lâu ngày k ghé nhà nên k update được tình hình
    @Beti, mumgiahuy; sunny, bố cu Gôn...Lâu quá k thấy các mem. này? Mọi người vẫn khỏe????
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 795 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

up nhà lên cho các chị biết đường về nhà nè
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hi, nhà mình đây rôì, mong dc làm quen vơí các mẹ :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Nhà mình vắng quá!
    Chúc mọi người một đêm ấm áp và những ngày sắp tới an lành nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,299 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Tiệc khai trương đi cả nhà ơi...
    cảm ơn em Nari đã xây nhà mới cho nhà mình...chúc em năm nay làm ăn phát đạt để có xiền xây khu đô thị mới cho nhà mình luôn..^^

hôm nay cũng là ngày bước ngoặt cuộc đời của em..ko biết nên vui hay buồn...........

cả nhà vào ủng hộ em Nari nhé.....chúc cả nhà vui khỏe.ngày càng yêu thương nhau hơn, đoàn kết hơn..và lớn mạnh hơn...

Welcome thành viên mới nhé...hãy vào chung tay xây dựng ngôi nhà của ĐNẵng tại SG để nhà ta được ấm cúng và đông vui hơn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 708 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Wéo cằm nhà mới nhé!!! Chúc cả nhà dzui dzẻ! :Smiling:
    tpjLRVHtpjLp7

ei9XSfiei9Xp7
    • 795 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kathyle Xem bài viết

hôm nay cũng là ngày bước ngoặt cuộc đời của em..ko biết nên vui hay buồn...........
    sao rồi chị, đã đi đến đoạn kết rồi à, thôi thì đóng trang cũ lại, những chuyện buồn cho qua hết đi để mà còn lật trang sách mới nữa chứ . chúc chị thành công với con đường mình đã chọn.
    Hôm nay cũng là ngày đặc biệt của em nè, thế mà chả ai nhớ hết, hic, cả chồng cũng đi cả ngày lẫn đêm, không hỏi thăm lấy một câu, cái ni là buồn thiệt đó hic. Thôi thì tự chúc mình vậy, tối nay hai mẹ con em đi cắt bánh kem một mình, haizzz
    @mecusing : Chúc bé Sing tuổi lên 2 ngoan, vâng lời mẹ và giỏi đủ thứ hết nhé . Happy birthday con giai
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Các chị ơi, em thèm bánh bột lọc quá đi thôi. Nhưng mà ở bên ngoài bán em chẳng thấy ngon, muốn mua loại bột mì nhất (bột tư củ khoai mì nạo xong rồi lắng qua 1 lần nước, đọng lại thành khối í ạ...) để về làm mà "quần" nát cả chợ Bà Hoa rồi vẫn không có. Các chị có biết chỗ nào bán loại bột mì này không?
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanari Xem bài viết
    sao rồi chị, đã đi đến đoạn kết rồi à, thôi thì đóng trang cũ lại, những chuyện buồn cho qua hết đi để mà còn lật trang sách mới nữa chứ . chúc chị thành công với con đường mình đã chọn.
    Hôm nay cũng là ngày đặc biệt của em nè, thế mà chả ai nhớ hết, hic, cả chồng cũng đi cả ngày lẫn đêm, không hỏi thăm lấy một câu, cái ni là buồn thiệt đó hic. Thôi thì tự chúc mình vậy, tối nay hai mẹ con em đi cắt bánh kem một mình, haizzz
    @mecusing : Chúc bé Sing tuổi lên 2 ngoan, vâng lời mẹ và giỏi đủ thứ hết nhé . Happy birthday con giai

Hôm nay là sinh nhật chị à? Chúc chị tuổi mới với tràn ngập những ngày vui, chồng luôn ngoan (:Smiling con luôn khỏe chị nhé
    !:Rose::Rose::Rose:
    • 795 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bill & Bống Xem bài viết
    Các chị ơi, em thèm bánh bột lọc quá đi thôi. Nhưng mà ở bên ngoài bán em chẳng thấy ngon, muốn mua loại bột mì nhất (bột tư củ khoai mì nạo xong rồi lắng qua 1 lần nước, đọng lại thành khối í ạ...) để về làm mà "quần" nát cả chợ Bà Hoa rồi vẫn không có. Các chị có biết chỗ nào bán loại bột mì này không?
    Chị đã quầng nát chợ Bà Hoa mà ko có thì em cũng botay á, hic, em cũng chỉ bik ở chợ Bà HOa thôi, để e xem lượm lặt thông tin có ở đâu bán e sẽ báo lại chị nhé.
    Thanks chị vì đã chúc mừng sinh nhật em,hihi
    • 48 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tháng sau em về Đà Nẵng nè mâý chị ơi, nhớ Đà Nẵng quá.
    Em đang ở Bình Thạnh, có chị nào ở đây ko nhỉ?
    • 708 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

@ Mẹ Bill & Bống: Nhà mình ở gần chợ bà Hoa nè... Thứ bột lọc tươi đó ở chợ bà Hoa không có đâu... Lúc trước thì mình nghe nói ờ chợ Trương Minh Giảng (đường Lê Văn Sỹ) có bán, nhưng không biết bây giờ có còn bán không nữa???
    tpjLRVHtpjLp7

ei9XSfiei9Xp7
    • 795 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay99 Xem bài viết
    Tháng sau em về Đà Nẵng nè mâý chị ơi, nhớ Đà Nẵng quá.
    Em đang ở Bình Thạnh, có chị nào ở đây ko nhỉ?
    Quận Bình Thạnh thì nhà mình ở hơi bị nhiều đó nhé , mum giahuy, chị mimi, chị Noel, gaume , ai nữa hè, mọi người vào điểm danh đi chứ
    • 602 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Chúc cả nhà ngày mới vui vẻ.
    @Nari: CHÚC MỪNG SINH NHẬT MUỘN NHA. CHÚC EM THÊM 1 TUỔI THÀNH ĐẠT, SỨC KHỎE VÀ HẠNH PHÚC.
    @Gaume: đã nhậnn tin nhắn của em. Cám ơn em nhiều. chúc mẹ tròn con vuông nha.
    @Bill $ Bống: Nhà bạn ở đâu? OX mình 30/09 này về DN, 03/09 vào lại, nếu bạn cần bột mình nhờ chị ở DN mua giùm cho...
    nhà mi ở quận Tân Phú.
    welcolme các bạn mới nhé.
    Các mem cũ vào điểm danh và ăn mừng nhà mớii đi chứ...
    • 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con tho con Xem bài viết
    Chào cả nhà.
    @Bill $ Bống: Nhà bạn ở đâu? OX mình 30/09 này về DN, 03/09 vào lại, nếu bạn cần bột mình nhờ chị ở DN mua giùm cho...
    nhà mi ở quận Tân Phú.
    welcolme các bạn mới nhé.
    Các mem cũ vào điểm danh và ăn mừng nhà mớii đi chứ...
    Mình ở gần KCN Vĩnh Lộc, lên đến Tân Phú cũng gần. Vậy nhờ bạn mua giúp nhé, nếu ngày 03/09 ông xã bạn vào lại thì tốt quá.
    Cảm ơn mẹ thỏ con thật nhiều.
    Nhà mình hôm nào ọp ẹp đi nhỉ?
    • 795 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

chủ nhật này tính rủ mọi người nhâm nhi cafe quán nhà Giahuy nhưng thời gian chưa định được, mấy chị cho ý kiên nhé
    • 602 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bill & Bống Xem bài viết
    Mình ở gần KCN Vĩnh Lộc, lên đến Tân Phú cũng gần. Vậy nhờ bạn mua giúp nhé, nếu ngày 03/09 ông xã bạn vào lại thì tốt quá.
    Cảm ơn mẹ thỏ con thật nhiều.
    Nhà mình hôm nào ọp ẹp đi nhỉ?
    OK. Mua mấy kg mẹ Bill? Nhắn mình số dt của mẹ nó, nếu có mình sẽ nhắn tin nhé. Mình cũng ghiền bánh lọc gói lá chuối lắm, nhưng rất làm biếng nên... toàn phải ăn bánh bán sẵn k hà... Nhưng nói thiệt cũng chưa tìm được chỗ nào ưng ý cả...

@ cả nhà mình lên lịch off cafe uổng hộ mumgiahuy nhé.... :Laughing:
    • 396 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

em ở Đn nè, mới vào được mấy tháng thôi, nhớ Đn lắm, nhất là mỳ quảng và bún mắm
    Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình