Ngày vui chân bước,đêm đối bóng.Cạn chén niềm riêng Ta với Ta (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.7K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 230 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chọn một góc trong "quán", lặng lẽ suy tư chuyện ngày xưa và chuyện ngày nay.
    yen_zps8362c9963_zps51beded5 2_zps015d1619
    Quê hương là chùm khế ngọt - Cho con trèo hái mỗi ngày
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 685 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con đường này, chẳng ai chọn cho mình. Nhưng vì gi gỉ gì gi đó, vì người, vì chính mình, vì hoàn cảnh, vì tai nạn, vì mất mát, vì cái gỉ gì gi gì cũng được đi ... chúng ta đã ở đây, đã rồi. MVA mong mọi người đừng dùng từ "quên" nha, chẳng phải quên gì cả, chỉ là mình đã di chuyển xa được 1 đoạn khỏi cột mốc số 0 rồi, (và chẳng ai có đủ thời gian để quay trở lại đâu).
    Cách đây 2 tuần, MVA nằm viện, giường kế bên là của 1 bà cụ (cụ 86 tuổi), ban ngày cụ ông (cụ ông 84 tuổi) sẽ chăm bà cụ, còn ban đêm thì 5 người con và 2 người con dâu sẽ thay nhau vào chăm. Ai cũng tấm tắc ước ao, về già mình cũng được như vậy. Mình thì chỉ lặng lẽ quan sát thôi. Mình nghĩ là mình giống vài ba cụ già nằm cùng phòng, cũng lặng lẽ quan sát và "ừ, vâng" vậy thôi, nhưng mà ... các cụ ông của mấy bà mất rồi, mình thì vẫn 1 mình sau ly hôn.
    Hỏi là nằm viện tự lo 1 mình, có lúc nào rối lên không, có lúc nào đau mỏi mong có ai ngồi cạnh để mà rên khe khẽ cho đỡ rầu không, có lúc nào quay mặt vào tường chặn nước mắt chực trào ra không ... câu trả lời là có. Nhưng nhìn những gì ông chăm bà, bà chăm ông, biết vậy thôi, không mưu cầu, không khao khát quá đáng như nếu mình đang tuổi 30. Mình U50 rồi, mình biết điều đó xa thế nào, khó biết bao, đến nỗi chẳng ai nỡ trêu "ước mơ chỉ là mơ ước", ai cũng biết là không nên nghĩ tới nữa, biết là biết vậy thôi.
    U50 rồi, thời gian đã gõ những ngón dài khô khốc vào cánh cửa mục ruỗng, "này, chuẩn bị đi, đến lượt ngươi rồi đó",
    MVA chỉ dám nghĩ những điều thật gần, thật ngắn, thật cụ thể, càng chi tiết càng tốt, vậy thôi, trả lời những câu hỏi sát sườn đã thôi.
    Cụ bà 86 tuổi kia thật tốt phước. Hình ảnh đẹp vẫn được giữ lại, cuộc sống vẫn còn điều ta có thể tin.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà mình có ai 30 tuổi đã nuôi con một mình như e không? Cho e xin kinh nghiệm vượt qua sự cô đơn, chán chường mỗi khi đêm về ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của apple1990
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9