TIN TÀI TRỢ.

Ngày vui chân bước,đêm đối bóng.Cạn chén niềm riêng Ta với Ta (tầng 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe tiêu đề topic buồn quá!
    Hôm nay 15, chúc cô chủ quán đắt hàng nha!
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty_sona Xem bài viết
    Hihi, dzai đối đáp lý sự thế này thì sau này khối cô đổ đấy nhé, và mẹ dzai có cơ hội mém xỉu dài dài . MKL chịu khó "chít" vì dzai nhỏ đến năm dzai có bạn gái thôi, sau đó để bạn gái í "chít" nhé, he he. Thích mấy bé trai con của các SM quá, cảm giác các bé vừa cứng cỏi để bảo vệ mẹ, vừa tình cảm và rất galang, yêu thương phái yếu
    HIc, e thấy Khang nhà em yếu đuối quá, cái này chắc thừa hưởng từ mẹ, sống tình cảm quá đôi khi lại ôm khổ vào người, thà cứ vô tư phớt lờ cuộc đời chắc sẽ tốt hơn. chỉ mong con mạnh mẽ, đủ để bảo vệ người bạn đời sau này của con thôi chị ạ, những điều thiệt thòi hiện tại của em thì em không muốn lặp lại với con dâu tương lai sau này của em
    hic: sorry em thấy mình đang không bình thường lắm
    Xuân có trăm hoa Thu trăng sáng
    Hạ có gió lành Đông tuyết rơi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Thiệt là sợ quá. Mới đó mà lại sắp Vu Lan, rồi Trung Thu, rồi sẽ là Noel, Năm Mới, những mốc thời gian luôn làm người ta “tâm tư”. Hôm nay chạy xe thấy trăng sáng trên cao, mình lại thả hồn bay lên gốc đa trên ấy luôn. Khuya rồi chẳng ghé quán nào ngoài kia được nên vào chốn cũ - quán say, quán cũng từng có ánh sáng trăng, thơ và trà rượu, đàn hát đêm thâu…

Dạo này càng ngày càng nhiều việc, mà ngồi lại kiểm điểm thì thấy thật ra mình cũng đâu có nhiều việc mấy đâu, cứ loăng quăng chạy chỗ này chỗ kia rồi đưa đón con mà hết ngày, nhưng hiệu quả chưa như ý. Lại tự nhủ, “nhẫn” thêm chút nữa, muốn làm thêm chuyện gì mới cũng phải tính toán kỹ lưỡng hơn, đợi đủ lực về mọi thứ thì mới được. Nhận ra mình cũng cần dừng lại chút, gặp gỡ lại những người bạn, trao đổi vài câu chuyện, để trí óc thông suốt thêm chút nào cũng tốt, và 2 hôm nay đã thực hiện được chút ít…

Tuần này cuối tuần của 3 mẹ con mình đến sớm vì ngày mai trường 2 bé con cho học sinh nghỉ để Thầy Cô đi học chính trị. Lâu rồi mấy mẹ con không đi thăm thú, mai sẽ đi Thảo Cầm Viên vậy. Luôn sợ sau này càng bận rộn nên giờ cứ rảnh là chộp thôi, tranh thủ chơi được nhiu hay bấy nhiu.

He he, đang “tâm tư” nhưng lòng lừng khừng không muốn ở trên mây lâu, nghĩ đến 2 con nhóc và chương trình cuối tuần thế là đáp xuống đất lập tức. Tự cười mình, còn buồn, còn vui, còn vu vơ, thế là tốt. Đi ngủ được rồi. Ngủ ngon nhé cái góc nhỏ này.

Có người ngồi đếm mốc thời gian giống mình rồi này, cứ mong cho thời gian trôi nhanh nhanh, để làm gì cũng ko biết nữa, có lẽ là để con lớn thêm chăng?? Hoặc cũng có thể hy vọng sang năm mới dễ thở hơn chút nữa

Kế hoạch đầu năm đặt ra, đến giờ đã thực hiện được 1 nửa, coi như cũng được gọi là thành công rồi phải không, cố gắng thêm nửa năm còn lại thôi, nửa năm sau trôi đi nhanh lắm

Hôm kia tám với Kít chắc được khoảng 2 tiếng, và nhớ lại lần đầu gặp nhau ngoài đời, thấy khác nhiều lắm, và hầu như tất cả các SM SD mà trước kia có duyên quen nhau trên wtt rồi ra đời thực đều đổi khác nhiều, có người may mắn đi đúng hướng, có người kém may hoặc kém bản lĩnh mà lạc lối, và có những người cứ loay hoay mãi chưa tìm được lối đi nào cho mình. Nhưng dù sao cũng đã trưởng thành hơn nhiều. Bớt trẻ trâu sốc nổi hơn xưa

Chúc 3 mẹ con Kít một kỳ nghỉ hè thật vui nhé. Gác lại công việc, bớt chút thời gian cho con. Tuổi thơ con còn bao nhiêu nữa đâu. Thôi, tôi zìa ăn cơm với 2 siêu quậy đây
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 437 Bài viết

• 898 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lãng mạn tí nào

11745864_1471104693202895_4810786207626555161_n

Ra Hà Nội luk trời vào thu đi Kitty ơi
    GIVE LOVE...GET LOVE
    • 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Cả một ngày ngồi căng như dây đàn, nhưng chỉ một chút sự kiện nhỏ buổi chiều làm tim tan chảy 😊😊😊 mọi thứ như vỡ òa trước mắt.
    số là mấy hôm trước lúa em booking cho một gia đình đi nghỉ dưỡng, một gia đình nhỏ trong đại gia đình ấy vì công việc nên hok thể đi cùng, và chị ấy chỉ cho 2 con đi thôi, mọi việc chẳng có gì nếu như chiều nay chị ấy hok gọi lại, chị tâm sự muốn cho cả nhà bất ngờ nên chị sẽ cố gắng sắp xếp cv về chạy xuống đó trong đêm nay, vì không biết chắc có thể đi dc hay hok nên chị ấy nhờ mình giữ phòng giúp 😊😊😊 nghe xong bên này mình cứ mỉm cười và note luôn một dòng to đùng trên máy 😊😊😊 ngộ đời người ta hok nôn mà mình nôn, gọi đt hỏi thăm liên tục xem chị xong việc chưa 😊😊😊 cuối cùng thì gần 7h tối chị cũng xong việc, lúa em cũng lì thiệt ngồi đợi luôn, book 1 phòng cho chị và gọi cho lễ tân dặn dò cẩn thận rồi mới rời vp, sg mưa mịt trời nhưng lòng vẫn lâng lâng, giọng chị thỏ thẻ " em đừng nói gì với gd chị nha, chị muốn tạo bất một bất ngờ" giọng chị đầy hào hứng. 😍😍😍😍
    P/s: niềm vui đến đôi khi từ những điều bình dị nhất 😍😍😍😍
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lantrailt Xem bài viết
    Nghe tiêu đề topic buồn quá!
    Hôm nay 15, chúc cô chủ quán đắt hàng nha!
    Cảm ơn bạn Lantrailt . Hôm nay 15, chiều tối Sài Gòn mưa, trời mây giấu trăng rùi. Tối vào quán say thấy đúng là đắt hàng thật, bạn bè cũ ghé qua làm chủ quán cũng thấy quán ấm cúng hơn, hihi.

• 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TuanMinhTuanKhoi Xem bài viết
    Có người ngồi đếm mốc thời gian giống mình rồi này, cứ mong cho thời gian trôi nhanh nhanh, để làm gì cũng ko biết nữa, có lẽ là để con lớn thêm chăng?? Hoặc cũng có thể hy vọng sang năm mới dễ thở hơn chút nữa

Kế hoạch đầu năm đặt ra, đến giờ đã thực hiện được 1 nửa, coi như cũng được gọi là thành công rồi phải không, cố gắng thêm nửa năm còn lại thôi, nửa năm sau trôi đi nhanh lắm

Hôm kia tám với Kít chắc được khoảng 2 tiếng, và nhớ lại lần đầu gặp nhau ngoài đời, thấy khác nhiều lắm, và hầu như tất cả các SM SD mà trước kia có duyên quen nhau trên wtt rồi ra đời thực đều đổi khác nhiều, có người may mắn đi đúng hướng, có người kém may hoặc kém bản lĩnh mà lạc lối, và có những người cứ loay hoay mãi chưa tìm được lối đi nào cho mình. Nhưng dù sao cũng đã trưởng thành hơn nhiều. Bớt trẻ trâu sốc nổi hơn xưa

Chúc 3 mẹ con Kít một kỳ nghỉ hè thật vui nhé. Gác lại công việc, bớt chút thời gian cho con. Tuổi thơ con còn bao nhiêu nữa đâu. Thôi, tôi zìa ăn cơm với 2 siêu quậy đây
    Bà này đúng là lun làm tui ngạc nhiên, từ dáng hình hiện tại đến độ sâu và cả sự chín chắn bây giờ của bà, cùng tuổi mà tui đúng là phải xách dép chạy theo . Chiều nay 3 mẹ con Kít đi chơi vui, may mắn không bị trúng mưa, vừa về đến nhà thì trời mưa. Ba mẹ con TMTK cũng có những ngày cuối tuần hò hét vui vẻ nhé
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanglun Xem bài viết
    HIc, e thấy Khang nhà em yếu đuối quá, cái này chắc thừa hưởng từ mẹ, sống tình cảm quá đôi khi lại ôm khổ vào người, thà cứ vô tư phớt lờ cuộc đời chắc sẽ tốt hơn. chỉ mong con mạnh mẽ, đủ để bảo vệ người bạn đời sau này của con thôi chị ạ, những điều thiệt thòi hiện tại của em thì em không muốn lặp lại với con dâu tương lai sau này của em
    hic: sorry em thấy mình đang không bình thường lắm
    MKL mà, vẫn thường sáng nắng chiều mưa, đêm thì đếm cừu .
    Không biết sao không quote được bài dưới của MKL. Có niềm vui trong công việc, có khởi đầu tốt rồi. Chúc em tuổi mới mọi chuyện toại ý, thành công trong những thử thách mới nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi LOVE1982 Xem bài viết
    Ra Hà Nội luk trời vào thu đi Kitty ơi
    Nu.pogodi K cũng rất muốn biết mùa thu Hà Nội. Nhớ mùa thu HN 2 năm trước, có khách vào gởi bài thơ bảo nhớ mùa thu và nhớ người yêu (chắc là người yêu cũ), mình đọc cũng ngậm ngùi sao ấy... Sang năm sau, mình tự nhủ có dịp sẽ ra HN vào mùa thu, không năm sau thì năm kia, năm kìa, nhất định sẽ có dịp

• 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cuối ngày, ngồi một mình lướt web, ăn, coi tivi. Một ngày mệt nhưng lại mệt đến nỗi không thể buông đi nằm, mà chỉ muốn ngồi nghỉ ngơi hưởng thụ một chút. Tivi có kênh đang chiếu "Nhất đỏ nhì đen". Phim này xem rồi mà giờ xem lại vài đoạn vẫn thấy hay hay. Ngẫm thấy câu nói "hôn nhân cũng như canh bạc" thật đúng quá...

Fb vẫn thế, thật bề bộn, xô bồ như... cái mạng xã hội, hi hi, nên rồi cũng ghé lại nơi này để trút gánh than bán chưa hết. Cảm thấy rất buồn, buồn vô cùng tận... Cái cảm giác không phải thất vọng, không phải bế tắc, không phải stress, áp lực gì, chỉ đơn giản, gọi là "buồn". Dẫu biết, ngày mai rồi sẽ lại cười nói, lao động, cuốn theo guồng quay như bao người...
    • 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Cuối ngày, ngồi một mình lướt web, ăn, coi tivi. Một ngày mệt nhưng lại mệt đến nỗi không thể buông đi nằm, mà chỉ muốn ngồi nghỉ ngơi hưởng thụ một chút. Tivi có kênh đang chiếu "Nhất đỏ nhì đen". Phim này xem rồi mà giờ xem lại vài đoạn vẫn thấy hay hay. Ngẫm thấy câu nói "hôn nhân cũng như canh bạc" thật đúng quá...

Fb vẫn thế, thật bề bộn, xô bồ như... cái mạng xã hội, hi hi, nên rồi cũng ghé lại nơi này để trút gánh than bán chưa hết. Cảm thấy rất buồn, buồn vô cùng tận... Cái cảm giác không phải thất vọng, không phải bế tắc, không phải stress, áp lực gì, chỉ đơn giản, gọi là "buồn". Dẫu biết, ngày mai rồi sẽ lại cười nói, lao động, cuốn theo guồng quay như bao người...
    Dù sao vẫn thấy vui vì đây là nơi người ta quẳng vào đây những ghánh than ( em thì có 1 núi than mà không dám quẳng vào vì sợ núi đè )
    Dù sao thì em vẫn đợi 2 tuần nữa mới có kết quả, chẳng biết rồi sẽ buồn ít, hay là buồn đến chẳng thể nào buồn hơn. may mà thời gian này em quá bận nên không còn thời gian để mà xuống tinh thần nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 183 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Chiều t7, trời HN âm u như mùa đông, ghé nhờ chủ top 1 chút cho đỡ mỏi rồi sẽ lại đi tiếp. Trải qua nhiều chuyện rồi mới thấy, có những điều tự bản thân ko thể làm được. Có những cảm xúc tìm mọi cách để chặn nhưng nó vẫn len lỏi và chi phối nhiều quá! Với mình nc mắt giờ xa xỉ quá, khi buồn hay đau đớn chẳng thể rơi nc mắt mà chỉ im lặng thấy mọi thứ nén chặt lại, ko thoát ra được.
    Này con yêu ơi! Con biết không, mẹ yêu con yêu con rất nhiều!
    • 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Có những ngày thực sự trở nên ngớ ngẩn, ngồi giữa mớ hỗn độn này chẳng biết phải làm sao.
    Cô bảo " con làm việc ít thôi, vừa đủ là được, dành thời gian chăm sóc bản thân, rồi lấy chồng đi, để chồng lo cho. cỡ như con sợ gì không lấy được chồng mà phải làm ghê dữ vậy", hơi buồn có một chút xíu thôi nhưng vẫn vui vẻ trả lời " Diễm của cô cũng 10 năm đó thôi, 10 năm hy sinh 10 năm lấy đi tuổi thanh xuân của Diễm, nhưng giờ thì Diễm của cô đã có bến HP rồi, con thì cũng thế thôi, nhưng chắc sẽ phải đợi... "
    Lần đầu tiên cầm kết quả xét nghiệm, thấy trời đất như sụp đổ, lùng bùng không thể nghe thấy gì xung quanh, xách túi đi về như đi trên mây, vậy mà đên hôm nay thực sự không nhớ lịch lấy kết quả xét nghiệm lần 2 là ngày nào, chỉ nhớ cố ấy hẹn 2 tuần sau quay lại, lục tung cả đt tìm dữ liệu của cái ngày ấy để xem biết đâu còn tin nhắn, viber, zalo... ở đâu đó để tìm có thể biết ngày nào thì lấy kết quả, cuối cùng.. rỗng tất cả, hóa ra là đã delete tất cả rồi, chả còn gì...
    Móng tay 4 năm nay không sơn không phết, tóc 1 năm chưa làm, tự hứa chủ nhật này sẽ ra tiệm giải quyết vấn đề này, tóc rụng dữ quá, phát hói mất thôi.
    không biết mọi thứ đang bắt đầu trở nên tệ hay mọi điều tệ nhất đang dồn đến 1 lần, 1 thời điểm
    • 8,163 Bài viết

• 12,776 Được cảm ơn

bỏ quán ra đi cả năm nay rồi, chả hiểu sao khi trong lòng trống rỗng, trống trải lại nhớ đến quán.
    đêm qua mưa to, gió lớn như là có bão, con sợ khóc thét lên, ôm chặt mẹ, mẹ sợ mà chẳng dám nói, chỉ biết nguyện cầu đừng mất điện, vừa cho con lên gác thì rầm 1 cái, tưởng mái hiên sập vừa run vừa sợ, lỡ có chuyện gì xảy ra thì biết làm sao, lấy hết sức bình tĩnh xuống dưới, may quá chỉ là cái cửa sổ nó đập vào cây phơi đồ, mắm môi mắm lợi tháo cây phơi đồ ra để đóng cửa. ướt như chuột, leo lên gác ngồi run, nhìn ra ngoài trời cây ngả nghiêng, quằn quại trong mưa, trong gió... bỗng nhận ra tim mình cũng đang quằn quại trong bão dông... sáng lên cơ quan mở máy tính có email, có tin nhắn.... những lời trách cứ xếp chồng lên nhau. mệt mỏi, chán nản chẳng muốn trả lời. lầm lũi bước đi, tự an ủi mình, vỗ về mình... mùa thu sắp về ngang cửa....
    cung cấp hạt lúa mì - tiểu mạch thảo và cỏ lúa mì. pm mình nhé
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanglun Xem bài viết
    Có những ngày thực sự trở nên ngớ ngẩn, ngồi giữa mớ hỗn độn này chẳng biết phải làm sao.

....

không biết mọi thứ đang bắt đầu trở nên tệ hay mọi điều tệ nhất đang dồn đến 1 lần, 1 thời điểm
    Nếu mọi điều tệ nhất đang dồn đến 1 lần, thì thôi cứ để nó đến, mình chiến 1 lần cho gọn vậy, chứ biết làm sao hả em. Nhiều lúc chị cũng chỉ biết ngồi cười một mình, chứ không phải là khóc nữa, những chuyện mà mình chưa biết ứng phó thế nào... Nghĩ cũng buồn, nhưng riết lại đâm lì, và tĩnh tâm lại thì mình không còn bối rối nữa. Chuyện gì đến sẽ đến... Chị hay tự an ủi mình, chưa hẳn chuyện xấu đã không tốt, đối mặt, chấp nhận và lạc quan lên nào

Hôm nay sấm chớp cũng làm toi cái tivi 2 đứa nhỏ hay xem Disney Junior, cũng thở dài, lại tốn tiền. Tối đọc báo mạng thấy nhiều nơi gió lốc thương vong..., thấy mình vẫn là may mắn, nhìn lên không bằng ai, nhìn xuống vẫn còn may và hơn nhiều người...
    • 790 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Nếu mọi điều tệ nhất đang dồn đến 1 lần, thì thôi cứ để nó đến, mình chiến 1 lần cho gọn vậy, chứ biết làm sao hả em. Nhiều lúc chị cũng chỉ biết ngồi cười một mình, chứ không phải là khóc nữa, những chuyện mà mình chưa biết ứng phó thế nào... Nghĩ cũng buồn, nhưng riết lại đâm lì, và tĩnh tâm lại thì mình không còn bối rối nữa. Chuyện gì đến sẽ đến... Chị hay tự an ủi mình, chưa hẳn chuyện xấu đã không tốt, đối mặt, chấp nhận và lạc quan lên nào

Hôm nay sấm chớp cũng làm toi cái tivi 2 đứa nhỏ hay xem Disney Junior, cũng thở dài, lại tốn tiền. Tối đọc báo mạng thấy nhiều nơi gió lốc thương vong..., thấy mình vẫn là may mắn, nhìn lên không bằng ai, nhìn xuống vẫn còn may và hơn nhiều người...
    😂😂😂 em biết mà, chuyện gì đến tất nhiên đó là điều phải đến 😊😊😊 em làm gì dc ngoài mỉm cười đón nhận chớ, em vừa xem một đoạn phim ÔI THẦN LINH ơi thấy có nói, cái gì đã tuột khỏi tầm tay mình đó chắc chắn không phải của mình 😊😊😊 ngẫm lại thấy nhiều cái tuột khỏi tay quá
    Mà cơn mưa chiều nay khủng khiếp thật.
    • 685 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà nội trở mình, khoác áo mỏng màu nắng non.
    Có cảm giác nick mình comment ở đâu, topic dừng ở đó :-|
    Tựa như ngoài đời THỰC, ai đó đi rất khẽ trên ngõ vãn người, có cánh cửa mở hé rồi lại vội vã đóng chặt, tiếng "tạch" lạnh lẽo của chiếc khóa như tiếng chẹp miệng theo thói quen, đỏng đảnh rởm.Quay lưng lại với ngoại sự, ta nhìn thấy mỗi ta thôi.
    Hôm nay đến quán Kitty,chọn lấy 1 chiếc ghế đẩu kéo ra tận sát vỉa hè, để mọi thứ va đập vào tâm trí trong khi "cạn chén niềm riêng,ta với ta".
    Trước khi xé bỏ tờ giấy này thì để dán lên cửa quán,đôi lúc mình cũng muốn đọc lại.Có ai lỡ thấy buồn khi đọc thì cứ trách cứ mình thôi, biết sao giờ...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me-Viet-An
    • 685 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Add ảnh rồi mà không xem được ...uhm

IMG_20150913_104043
    comment by WTT mobile view
    • 1,041 Bài viết

• 2,687 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-Viet-An Xem bài viết
    Hà nội trở mình, khoác áo mỏng màu nắng non.
    Có cảm giác nick mình comment ở đâu, topic dừng ở đó :-|
    Tựa như ngoài đời THỰC, ai đó đi rất khẽ trên ngõ vãn người, có cánh cửa mở hé rồi lại vội vã đóng chặt, tiếng "tạch" lạnh lẽo của chiếc khóa như tiếng chẹp miệng theo thói quen, đỏng đảnh rởm.Quay lưng lại với ngoại sự, ta nhìn thấy mỗi ta thôi.
    Hôm nay đến quán Kitty,chọn lấy 1 chiếc ghế đẩu kéo ra tận sát vỉa hè, để mọi thứ va đập vào tâm trí trong khi "cạn chén niềm riêng,ta với ta".
    Trước khi xé bỏ tờ giấy này thì để dán lên cửa quán,đôi lúc mình cũng muốn đọc lại.Có ai lỡ thấy buồn khi đọc thì cứ trách cứ mình thôi, biết sao giờ...

Hi chị Việt An,
    Dạo sau này khi em vào viết ở đây, em luôn có cảm giác là mình đang độc thoại, nhưng cũng mừng vì mình còn có 1 chỗ để mà độc thoại (hoặc có không chừng có tiếng vang từ cõi hư vô nào đó vọng lại làm mình thấy được an ủi, sẻ chia...), có khi em nhận ra mình chỉ nói hoài những điều xưa cũ nên rồi tự không cho phép mình như thế nữa... Chị uống rồi, giờ đến em uống

Hôm nay không biết sao nhiều chuyện dồn trong một ngày làm đầu óc cứ lơ lửng, không yên. Không biết nói thế này có tự tin lắm hông, em nghĩ mình có thể hiểu được những gì chị viết, "có cánh cửa mở hé rồi lại vội vã đóng chặt, tiếng "tạch" lạnh lẽo của chiếc khóa như tiếng chẹp miệng theo thói quen, đỏng đảnh rởm.Quay lưng lại với ngoại sự, ta nhìn thấy mỗi ta thôi"...

Thời khắc này cho đến Tết, liệu có giống như những năm trước, cái khoảng thời gian mà các SM/SD muốn tìm kiếm, nhắn gởi, cho nhận yêu thương, khoảng thời gian mà chắc nhiều người đã - đang - sẽ có cho mình kỷ niệm... nên box đơn thân này sẽ sôi động hơn...

Hôm nay K nghĩ về bản thân cũng nhiều. Nghĩ xem mình cần gì, 1 điểm tựa thì phải như thế nào... Cầm tiền lẻ mà đếm rồi nghĩ thà là mình mang tiếng tham, nhưng người mà mình tìm hiểu chắc chắn phải là người có điều kiện thật tốt, công việc ổn định và khá giả, rộng lượng. Mình đã nghèo, thỉnh thoảng mình còn thấy mình hèn (có lẽ vì chữ nghèo nó gần với chữ hèn lắm lắm). Nên người mình nương tựa chắc chắn phải giàu, để tầm mắt người ta nhìn ra xa. bảo bọc và bao dung, không tỉ mẩn hẹp lòng như phần đông phụ nữ..... Thiệt là, càng nói càng lung tung. Nhân tình thế thái, thiệt là buồn...

• 685 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi Kitty,
    Buồn cho nhân tình thế thái thì "trái tim nhiều ngăn" như chú Trần Tiến viết cũng không đủ đâu nhỉ :-)
    Như có lần chị cũng chia sẻ rồi, ở đây vắng lặng ... chắc ... một nơi nào đó đang rộn ràng, chị cứ nghĩ thế để mà vui.
    Có lẽ đây là tâm trạng khi vào Thu thôi, mỗi khi mùa về lại ảo não và chán chường, chậm chạp.
    Giá như có thể yên tâm mà say 1 lần ...

• 873 Bài viết

• 1,741 Được cảm ơn

Trước khi đi ngủ đọc 1 câu chuyện trên fb nói về những lừa lọc của con người với nhau, gợi nhớ lại chuyện của mình cách đây gần 3 năm, thấy
    comment by WTT mobile view
  • Trang 4/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 9