TIN TÀI TRỢ.

Lấy chồng lần 2, hơn 30 tuổi, liệu tâm lý của con mình có bị ảnh hưởng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.81K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với, mình đang suy nghĩ rất nhiều. Mình đã ly hôn, đã có em bé gái 3 tuổi, con sống với mình. Hiện nay, mình đang có zai hơn mình 30 tuổi, người Úc, hiện là giáo viên tại Việt Nam, U60 các mẹ ạ. Về tính cách, lối sống, bọn mình khá hợp nhau. Nhưng mình suy nghĩ lắm nếu mình đi bước nữa, khi sống chung, thì liệu con mình có bị ảnh hưởng do tuối của zai quá lớn ko? Liệu khi đi học, con có bị trêu trọc là bố mà trông già như ông không?...Những điều này liệu có ảnh hưởng đến tâm lý, sự tự tin của con không? Mình rất mong nhận được ý kiến của mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình đọc thì tường Zai VN thì can 100l còn zai Úc thì có vẻ ổn đấy!
    Người nước ngaòi họ ko hẹp hòi chuyện con anh, con tôi và đa số rất yêu trẻ con (có thể vì Luật bảo vệ trẻ em bên Úc được thực hiện tốt )
    Hơn nữa người nước ngaòi mà 60 thì vẫn ok, phong độ lắm!
    Nếu bạn thấy thực sự mà yêu thương người ta và ngược lại thì tiến tới đê

Mình cũng muốn kiếm chồng Tây đây he..he
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Về phía zai thì không vấn đề gì, vì zai cũng dạy cả tiếng Anh cho trẻ con ở trường mẫu giáo. Mình chỉ lo tâm lý con bị ảnh hưởng, không tự tin khi đi với bố lớn tuổi (già) như vậy. Hơn nữa, trẻ con thường vô tư, cứ trêu trọc con thì sẽ làm con mất tự tin, rồi sinh ra tâm lý bất ổn. Có thể mình nghĩ ngợi nhiều quá?? hik, hik.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebongthoi Xem bài viết
    Các mẹ giúp mình với, mình đang suy nghĩ rất nhiều. Mình đã ly hôn, đã có em bé gái 3 tuổi, con sống với mình. Hiện nay, mình đang có zai hơn mình 30 tuổi, người Úc, hiện là giáo viên tại Việt Nam, U60 các mẹ ạ. Về tính cách, lối sống, bọn mình khá hợp nhau. Nhưng mình suy nghĩ lắm nếu mình đi bước nữa, khi sống chung, thì liệu con mình có bị ảnh hưởng do tuối của zai quá lớn ko? Liệu khi đi học, con có bị trêu trọc là bố mà trông già như ông không?...Những điều này liệu có ảnh hưởng đến tâm lý, sự tự tin của con không? Mình rất mong nhận được ý kiến của mọi người.
    Thế TD thế nào hả em??
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 649 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Về phía zai thì không vấn đề gì, vì zai cũng dạy cả tiếng Anh cho trẻ con ở trường mẫu giáo. Mình chỉ lo tâm lý con bị ảnh hưởng, không tự tin khi đi với bố lớn tuổi (già) như vậy. Hơn nữa, trẻ con thường vô tư, cứ trêu trọc con thì sẽ làm con mất tự tin, rồi sinh ra tâm lý bất ổn. Có thể mình nghĩ ngợi nhiều quá?? hik, hik.
    Trước hết chúc mừng bạn đã tìm đc nơi nương tựa cho 2 mẹ con. Mình nghĩ là đàn ông nc ngoài sẽ độ lượng bao dung hơn ng đàn ông VN đấy, bạn hãy mở lòng đón nhận HP mới đi nhé, đừng nghĩ ngợi linh tinh nhìu quá mà bỏ qua mất cơ hội đến với mình. Nếu so với việc bạn ko đi bước nữa mà làm mẹ đơn thân thì việc có 1 ông bố hơi già 1 tẹo lại chả tốt hơn ấy à.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng bạn.

Nếu gia đinh bạn hòa hợp nhau, tin tưởng, cảm thông cho nhau được thì quá tốt rồi. Cơ hội ko đến lần thứ 2 đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 110 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Zai trong nước chưa vợ mà hơn nhớn tuổi thì cẩn thận (vì đa số hơi hâm hâm). Còn zai ngoài nước nhớn tuổi chưa vợ thì đầy ra và rất bình thường, khi còn trẻ họ không thích ràng buộc chuyện vợ con, đến luống tuổi mới thèm cuộc sống gia đình êm ấm, gặp người vừa ý là họ tiến tới ngay và toàn tâm toàn ý cho gia đình. Mình có quen một bà chị lấy anh Tây luống tuổi, rất ok!
    • 338 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Mình chúc mừng bạn đã tìm được người phù hợp nhé và chúc bạ được hạnh phúc. Mình thấy đa phần người nước ngoài khi tái hôn họ đối xử khá tốt với con riêng của chồng/ vợ, ko biết zai nhà bạn đối với em bé nhà bạn thế nào? Còn chuyện ảnh hưởng đến tâm lý của em bé thì mình nghĩ đây ko phải là vấn đề quá lớn, tốt nhất là dạy con biết chấp nhận và thích nghi với những điều vốn đã là như thế thay vì cố tránh né đi. Tâm lý bé thế nào có lẽ phụ thuộc nhiều vào cách bạn giáo dục nhận thức cho con.
    eNortjKzUjI0NDGxMFKyBlwwFXQC0Q,,50
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 152 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

mình kể cho bạn chuyện của mình, chắc là sẽ khác bạn vì chồng của mình bây giờ hơn mình có 1 tuổi thôi và là người VN. Theo mình người VN hay người nước ngoài không quan trọng lắm, quan trọng là cách suy nghĩ và hành sử của người có học và có văn hóa hay không thôi. Tuổi tác cũng vậy , có lẽ cũng không còn quá quan trọng lắm.
    chuyện của mình thế này. khi con gái 3 tuổi, mình cũng bắt đầu quen ông xã bây giờ. Khi con gái làm quen chuyện trò vẫn bác bác cháu cháu 1 thời gian.mình chẳng vội vã gì, cái chính là chuận bị tâm lý cho con gái biết là sắp có 1 người đàn ông mới sắp bước vào cuộc sống của 2 mẹ con. Con gái đã có lần hỏi mẹ: mẹ còn yêu bố k ? Mẹ bảo " lâu rồi con ạ, với lại xa quá, mẹ k nhớ và yêu nữa đâu" . Con gái có vẻ buồn và bảo" con k thích bác L đâu, bác đến nhà con đuổi đấy" Mẹ bảo:sao lại thế ?để mẹ bảo bác đến ít thôi vậy nhé! Con gái lặng im k nói gì. Một vài tháng sau, con gái bị ốm, mẹ ở nhà trông con, bác L gọi điện hỏi xem con thế nào bla bla...Con gái nằm nghe rồi hỏi lại câu y chang lần trước đã hỏi, mẹ cũng trả lời y như vậy. Con gái nghĩ 1 chút rồi bảo: con đồng ý cho mẹ yêu bác L đấy! Mẹ bảo thật à? Con gái gật đầu và quay đi nằm thiêm thiếp, lúc đó mình như nhẹ nhàng hơn.
    giờ đây mình đã có gia đình mới, con gái gọi bác L ngày xưa bằng bố ngon lành tuy đôi khi có nhắc lại là ngày trước con gọi bố bằng bác và còn dọa nếu bố k yêu con thì con sẽ gọi bố bằng bác đấy. và giờ nó đã 5 tuổi rồi.
    Mỗi nhà mỗi cảnh mình chỉ muốn nhắn với bạn rằng hãy coi con như 1 người bạn và nên hiểu tâm lý của con mình để có cuộc sống hạnh phúc hơn với người mới. chúc bạn hạnh phúc!
    Tom - Zonzon - Zip

Vẫn biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,723 Bài viết

• 3,215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saokim Xem bài viết
    mình kể cho bạn chuyện của mình, chắc là sẽ khác bạn vì chồng của mình bây giờ hơn mình có 1 tuổi thôi và là người VN. Theo mình người VN hay người nước ngoài không quan trọng lắm, quan trọng là cách suy nghĩ và hành sử của người có học và có văn hóa hay không thôi. Tuổi tác cũng vậy , có lẽ cũng không còn quá quan trọng lắm.
    chuyện của mình thế này. khi con gái 3 tuổi, mình cũng bắt đầu quen ông xã bây giờ. Khi con gái làm quen chuyện trò vẫn bác bác cháu cháu 1 thời gian.mình chẳng vội vã gì, cái chính là chuận bị tâm lý cho con gái biết là sắp có 1 người đàn ông mới sắp bước vào cuộc sống của 2 mẹ con. Con gái đã có lần hỏi mẹ: mẹ còn yêu bố k ? Mẹ bảo " lâu rồi con ạ, với lại xa quá, mẹ k nhớ và yêu nữa đâu" . Con gái có vẻ buồn và bảo" con k thích bác L đâu, bác đến nhà con đuổi đấy" Mẹ bảo:sao lại thế ?để mẹ bảo bác đến ít thôi vậy nhé! Con gái lặng im k nói gì. Một vài tháng sau, con gái bị ốm, mẹ ở nhà trông con, bác L gọi điện hỏi xem con thế nào bla bla...Con gái nằm nghe rồi hỏi lại câu y chang lần trước đã hỏi, mẹ cũng trả lời y như vậy. Con gái nghĩ 1 chút rồi bảo: con đồng ý cho mẹ yêu bác L đấy! Mẹ bảo thật à? Con gái gật đầu và quay đi nằm thiêm thiếp, lúc đó mình như nhẹ nhàng hơn.
    giờ đây mình đã có gia đình mới, con gái gọi bác L ngày xưa bằng bố ngon lành tuy đôi khi có nhắc lại là ngày trước con gọi bố bằng bác và còn dọa nếu bố k yêu con thì con sẽ gọi bố bằng bác đấy. và giờ nó đã 5 tuổi rồi.
    Mỗi nhà mỗi cảnh mình chỉ muốn nhắn với bạn rằng hãy coi con như 1 người bạn và nên hiểu tâm lý của con mình để có cuộc sống hạnh phúc hơn với người mới. chúc bạn hạnh phúc!
    Lâu mới ghé về, tình cờ gặp lại em. Nhìn hình 2 con yêu quá. Chúc mừng em - mừng cho hạnh phúc đến muộn nhưng không hề ít ngọt ngào em nhỉ?

Chúc 2 con khỏe mạnh và em luôn tràn đầy hạnh phúc nhé.
    Em góp nhặt nỗi buồn, anh có nhận ?
    Góp nhặt ngàn đêm đơn chiếc tặng riêng người...
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Saokim, quả thật, điều mình lo lắng là tâm lý con trẻ. Bé nhà mình có vẻ không già dặn như bé nhà mẹ. Hơn nữa, bé lại chưa hiểu tiếng nước ngoài. Hai bác cháu không giao tiếp được với nhau mấy, chủ yếu bằng cử chỉ, hành động thôi. Cám ơn mẹ vì đúng là mình cũng không vội vã, để xem tâm lý của con như thế nào.
    Chúc mừng mẹ vì tìm được hạnh phúc của mình. Mình thích có em bé thứ 2 như mẹ lắm, hai chị em chắc sẽ vui
    • 805 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Gái 30 tràn đầy sức sống va đang độ "mãnh liệt"-hy vọng anh tây 60 kia đừng làm em "thất
    vong".
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi larungvecoi Xem bài viết
    Gái 30 tràn đầy sức sống va đang độ "mãnh liệt"-hy vọng anh tây 60 kia đừng làm em "thất
    vong".
    Chỉ nghĩ được thế thôi sao?
    Chỉ vui với cuộc đời đây đó, chỉ vui với bạn bè sương gió...
    • 450 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Các bạn ở đây đa số đều ủng hộ nhỉ! Nhưng mình thì nghĩ không nên. Không phải tất cả đàn ông Việt đều xấu, chẳng qua là chưa gặp người phù hợp mà thôi. Còn với ông Tây ấy, thật sự nế ubạn có vượt qua được thành kiến "hàng ngoại" thì bạn còn cần phải nghĩ đến độ tuổi quá chênh lệch. Tuổi ông ấy còn được khoảng 20 năm nữa, lúc ấy bạn chỉ gần 50, và con bạn lúc ấy như thế nào? Vài điều góp ý để bạn suy nghĩ thêm. Không phaỉ chỉ một lần dở dang thì tất cả sẽ chấm dứt, mà bạn vẫn còn nhiều điều kiện tìm chọn hạnh phú đến với mình.
    Thân!
    Tâm như nguyệt
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn cả nhà đã quan tâm và cho mình những lời khuyên. Mình cũng không vội vàng đâu. Mình sẽ dành thời gian để mình có thể tìm hiểu cho chính mình và thời gian để con cảm nhận những thay đổi có thể xảy ra nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng lấy chồng lần 2. Bé nhà mình 8 tuổi, còn anh nhà mình bằng tuổi mình. Anh rất thương con mình và bây giờ mình thật hạnh phúc khi hai bố con luôn quấn quýt thương yêu nhau. Bé luôn miệng gọi anh là bố và suốt ngày bắt bố học cùng, chơi cùng. Có bố bé đỡ tủi thân hơn khi đến trường các bạn cứ hỏi: Sao bạn lại ko có bố như các bạn khác. Già một chút ko sao, quan trọng là thương yêu nhau thật lòng và anh ấy thực sự yêu thương con bạn. Chúc bạn hạnh phúc.
    • 1,969 Bài viết

• 3,263 Được cảm ơn

Ôi, hơn những 30 tuổi. Can bạn ,,, ai lại lấy ông già làm bố dượng cho con thế.
    Lệch quá không thể hạnh phúc được đâu.
    Nghĩ kỹ đi bạn ơi.
    • 40 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với, mình cũng đang giống trường hợp bạn chủ topic. Mình đã ly hôn, đã có em trai7 tuổi, con sống với mình. Hiện nay, mình đang có zai hơn mình 20 tuổi, người Mỹ. Về tính cách, lối sống, bọn mình khá hợp nhau. Nhưng mình suy nghĩ lắm có nên đi bước nữa, khi sống chung, thì liệu con mình có chấp nhận không? Zai mình cũng đã từng gãy đỗ đã có 3 con nhưng đều lớn chỉ còn 1 con trai 16tuoi thì sống cùng vợ cũ. Liệu có hạnh phúc khi sống chung con anh, con em, rồi con chúng ta? Mình rất mong nhận được ý kiến của mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chênh lệch quá về tuổi tác mà cũng thấy hợp sao? Hơn mình 10 tuổi thôi là mình đã thấy già lắm rồi, hơn 30 tuổi thì còn già hơn cả bố mình à? Hạnh phúc không thể thiếu đi cuộc sống chung chăn chung gối, phải ngủ chung với một ông già, bạn không cảm thấy đau lòng hay sao, tình yêu ở đâu, hạnh phúc ở đâu, nếu bạn vẫn nói là hợp thì mình e rằng đó không phải là tình yêu đích thực rồi, mong bạn tìm được lý lẽ đúng cho tình yêu của mình.