TIN TÀI TRỢ.

Lập Hội Cha - Mẹ đơn thân Thanh hóa nào!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Mình thấy mỗi nơi các mẹ ý lập hội, rồi đi off cùng các con rõ vui ấy. Có ông bố - bà mẹ nào ở Thanh hóa quê ta vào lập hội đi. Hè sắp đến rồi, chúng ta tổ chức cho các con cùng đi chơi nào?

Các bố các mẹ xứ thanh ơi! Vào đăng ký lập hội thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

minh nhập hội nữa, mẹ tý chịu khó tập hợp bà con Thanh Hóa đi, lập hội các mẹ đơn thân đi chơi với nhau cho vui
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

HÌnh như mới có MCNT và metotet thôi nhỉ? Nhưng mà cứ từ từ, ở TX mình có mấy bạn cũng dang dở như mình. Mẹ nó ở Thường xuân à? để ta họp lại đi chơi với nhau cho vui nhỉ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

cho em tham gia hội với ạ. em ở thọ xuân, bé trong bụng được 13 tuần rồi ạ
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_con_nha_ty Xem bài viết
    HÌnh như mới có MCNT và metotet thôi nhỉ? Nhưng mà cứ từ từ, ở TX mình có mấy bạn cũng dang dở như mình. Mẹ nó ở Thường xuân à? để ta họp lại đi chơi với nhau cho vui nhỉ
    mình ko quen ai ở Thường xuân ở một mình cả, mẹ Tý họp đi rùi mình về Thọ Xuân chơi với, họp các mẹ đồng cảnh cho vui
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi botmiluoi Xem bài viết
    cho em tham gia hội với ạ. em ở thọ xuân, bé trong bụng được 13 tuần rồi ạ
    Em ở xã nào đấy, chị cũng ở Thọ xuân đây??? Giờ em đang ở đâu vậy>? Cuộc sống thế nào rồi?
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Còn bố mẹ nào nữa không nhỉ? Gửi số đt qua hộp thư cho mình nhé! Có chi chúng mình liên lạc chia sẽ với nhau cho vui. Chứ mình có cuộc sống dở dang rồi nhiều khi tiếp xúc với người thường cũng không tự nhiên lắm.

Đám ma thì đi thoải mái, đám cưới thì chẳng dám đi, vì sợ mình sẽ mang điều không may cho người ta. Nhiều khi thấy tủi thân lắm. Vì họ kỵ mình dở dang mà. Giờ ta lập hội có chị có em chia sẽ với nhau nhé các mẹ.
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em ở xã nào đấy, chị cũng ở Thọ xuân đây??? Giờ em đang ở đâu vậy>? Cuộc sống thế nào rồi?
    Dạ. em đang bảo lưu kết quả học và làm thêm ở Hà Nội. Chắc khi nào gần sinh bé em mới về nhà được. Em ở Bắc Lương, chị ở đâu vậy ạ
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Dạ. em đang bảo lưu kết quả học và làm thêm ở Hà Nội. Chắc khi nào gần sinh bé em mới về nhà được
    Đọc thông tin của em, tội nghiệp em quá! Em cố học đi, đừng bảo lưu, em học còn mấy năm nữa???? Sao khờ khạo thế? Thế bạn trai còn quan tâm em không? Em bảo lưu sẽ khó học theo lắm. Nếu em chấp nhận sinh bé rồi thì em phải đương đầu với dư luận. Cố gắng học cho xong đi. Mang thai cũng chỉ 9 tháng, em có thể đi học đến trước sinh 1 tuần mà. Đừng bảo lưu sẽ khó theo lắm. Sinh con 1 tháng em có thể đi học nếu có người giúp đỡ.

Em bỏ ngang vậy thì làm sao được, phải mạnh mẽ lên, đừng để tương lai của mình vụt tắt em ạ.
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

thực ra em muốn bảo lưu để đi làm thêm, kiếm chút tiền nuôi con. Lẽ ra bọn e cũng cưới rồi, hôm trước cũng nói với bố mẹ 2 bên rồi, nhưng sau đó bên nội không ưng ý, bố bé nghe mọi người nói nên quyết định không đk kết hôn nữa vì ảnh hưởng đến việc học và gia đình của anh ấy. kể ra cũng buồn vì bố mẹ e thông báo với hầu hết mọi người rồi. mặc dù thương em nhưng bố mẹ cũng k muốn em về nhà....ôi nhiều chuyện kinh khủng, em đang rối lắm. bé được 3 tháng và hm trước anh ấy bảo em bỏ bé đi, nhưng em thương con lắm. giờ tuyệt vọng kinh khủng
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

thực ra em muốn bảo lưu để đi làm thêm, kiếm chút tiền nuôi con. Lẽ ra bọn e cũng cưới rồi, hôm trước cũng nói với bố mẹ 2 bên rồi, nhưng sau đó bên nội không ưng ý, bố bé nghe mọi người nói nên quyết định không đk kết hôn nữa vì ảnh hưởng đến việc học và gia đình của anh ấy. kể ra cũng buồn vì bố mẹ e thông báo với hầu hết mọi người rồi. mặc dù thương em nhưng bố mẹ cũng k muốn em về nhà....ôi nhiều chuyện kinh khủng, em đang rối lắm. bé được 3 tháng và hm trước anh ấy bảo em bỏ bé đi, nhưng em thương con lắm. giờ tuyệt vọng kinh khủng
    Em học hành chưa đến nơi đến chốn thì xin làm gì với cái bụng thế thì làm được mấy nỗi. Nếu bố mẹ biết chuyện rồi, nhà bên kia cũng biết rồi, người yêu cũng quan tâm thì bảo nó nói với bố mẹ em tạo điều kiện giúp đỡ em.

Em mà bỏ học, người yêu bỏ em thì em khó học lên lắm. MỘt mình ôm 1 đứa con thì phải 3 năm sau mới có thể học hành được, chưa kể nếu điều kiện khó khăn.

Nếu đã được bố mẹ giúp rồi thì em nên đi học đi, con còn trong bụng cũng không phải chi tiêu tốn kém, giờ bụng mang như vậy em đi làm cũng chẳng được lâu.

Chả biết khuyên em thế nào cả. Cũng đừng trách bạn trai, cố gắng dịu dàng với nó, cùng nhau chia sẽ nỗi khổ. Chỉ vài năm khó khăn, khi nào bọn em ra trường ổn định sẽ đâu vào đó thôi.
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em cũng đâu dám trách ai, nhưng anh ấy không có chính kiến, đứa bé lớn vậy rồi còn bảo e bỏ con nếu không anh ấy sẽ bỏ đi. Vậy nên em quyết định làm 1 single mom. bố mẹ e cũng thương e, nhưng chắc chắn không để e đi học đâu. giờ e cứ cố gắng vậy. cám ơn chị đã chia sẻ ạ, thú thực em cũng bối rối lắm, nhiều khi bấn loạn chỉ muốn chết xừ cho xong, nhưng lại nghĩ vì con nên phải sống. hihi

mà chị ở đâu thọ xuân thế ạ. em ở Bắc lương đấy
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Em cũng đâu dám trách ai, nhưng anh ấy không có chính kiến, đứa bé lớn vậy rồi còn bảo e bỏ con nếu không anh ấy sẽ bỏ đi. Vậy nên em quyết định làm 1 single mom. bố mẹ e cũng thương e, nhưng chắc chắn không để e đi học đâu. giờ e cứ cố gắng vậy. cám ơn chị đã chia sẻ ạ, thú thực em cũng bối rối lắm, nhiều khi bấn loạn chỉ muốn chết xừ cho xong, nhưng lại nghĩ vì con nên phải sống. hihi

mà chị ở đâu thọ xuân thế ạ. em ở Bắc lương đấy

Tội em quá, em khờ khạo quá đi mất thôi. Bố mẹ em đã biết chuyện chưa? Nếu em đã quyết định rồi thì phải mạnh mẽ lên, không sợ xấu hổ gì cả? Cứ hiên ngang mà vui sống. Em còn quá bé đã tự lo cho mình, vì vậy em cần có gia đình hỗ trợ, cố gắng vượt khó, em đã nghỉ học chưa? Em biết không? Nếu như em không cố gắng thì 1 năm sau em nhìn lại em cũng chẳng có cái gì cả/ Vì vậy nếu chưa nghĩ học thì tuyệt đối không được nghỉ học. Đi học em còn có bạn bè, Tuy rằng mọi người nhìn em với ánh mắt khác, có người thương hại, có người khinh khi. Thì em phải chấp nhận. Vì đã xác định việc không chồng mà có con thì trước sau gì em phải chấp nhận như thế.

Em phải đối diện với dư luận, những định kiến, còn người yêu em nếu muốn bỏ em thì nó sẽ không thương em và con nữa. Em đừng hy vọng, đừng núi kéo, đừng van lơn loại người đó. Vì lúc này em chỉ là cái u nhọt của nó thôi. Nó sẽ không bao giờ đếm sỉ đến em, cả nhà nó cũng thế, nó sẽ chẳng cần cái giọt máu làm gì. Vì nó có thể có những đứa cháu khác.

Làm mẹ đơn thân là cả sự thiệt thòi về tâm lý, về xã hội về tất cả mọi thứ. Quan trọng là chính mình, mình phải tự hào vì mình dám làm, dám chịu, phải vui vẻ chào đón con của mình bằng ký trí của mình em ạ. Đừng để con ra đời đã thiệt thòi về chuyện bố lại gánh chịu nỗi đau của mẹ. Em cần phải học và chăm sóc con cái cùng 1 lúc. Chỉ khó khăn 1 đến 2 năm thôi. Qua lúc này là cuộc sống của em sẽ nhẹ nhàng ngay.

Và khi em làm được, thời gian qua đi em nhìn lại em cảm thấy mình làm rất tốt, rất tự hào về bản thân của em đấy.

Và tuyệt đối em không được tuyệt vọng, không được chán nản. Nếu những suy nghĩ đó cứ ám ảnh trong đầu em, em khóc từng đêm, nước mắt cứ hiện trên mắt em thì em đừng sinh con nữa. Nó trong bào thai sẽ bị ảnh hưởng bởi tâm trạng của mẹ, mắt nó sẽ u buồn như em lúc này. Điều đó không nên đâu.

Cố găngs lên em gái ạ. Gia đình lúc này là những người thương em nhất.

Tốt nhất là em bảo với người yêu là làm đám cưới, không cần thiết đăng ký kết hôn nếu nó không muốn, Tổ chức luôn ở HN, làm nhỏ mà ấm cúng, có bạn bè, mời gia đình em, sau này em sinh con nó có phụ bạc em cũng được gia đình thương. Người yêu em có bỏ em thì cũng là chuyện bình thường, lúc đó em làm mẹ đơn thân sẽ giá trị hơn việc em mang tiếng chửa hoang.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

em chào chị ạ. hôm nay em mới quay trở lại vì 2 hôm nay giải quyết nhiều chuyện quá. em cũng đã ngồi nói chuyện với bố của bé, anh ý đã suy nghĩ lại, nói là không muốn con mình là 1 đứa con hoang, đại loại thế ạ, tuy nhiên còn phụ thuộc vào gia đình anh ấy xem có đồng ý chấp thuận không thì 2 đứa mới đăng ký kết hôn và cưới được. em vui cũng có mà buồn cũng có, em thực sự không biết sự thay đổi này có thật sự đúng đắn không. em sợ hy vọng rồi lại thất vọng lắm chị ạ. chị cho em lời khuyên với.

p/s: hôm nay em đi siêu âm, là bé trai chị ạ, bé cựa quậy trông yêu lắm.
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

em chào chị ạ. hôm nay em mới quay trở lại vì 2 hôm nay giải quyết nhiều chuyện quá. em cũng đã ngồi nói chuyện với bố của bé, anh ý đã suy nghĩ lại, nói là không muốn con mình là 1 đứa con hoang, đại loại thế ạ, tuy nhiên còn phụ thuộc vào gia đình anh ấy xem có đồng ý chấp thuận không thì 2 đứa mới đăng ký kết hôn và cưới được. em vui cũng có mà buồn cũng có, em thực sự không biết sự thay đổi này có thật sự đúng đắn không. em sợ hy vọng rồi lại thất vọng lắm chị ạ. chị cho em lời khuyên với.

p/s: hôm nay em đi siêu âm, là bé trai chị ạ, bé cựa quậy trông yêu lắm.
    Chúc mừng em! Chị mong sự may mắn sẽ đến với em, Biết đường đời của em sẽ nhiều chông gai đấy, nhưng dù sao người yêu em cũng có trách nhiệm là sự may mắn cho em rồi, Em cố gắng giữ gìn sức khỏe nhé!
    Cuộc đời có bao nhiêu mà cứ phải hờ hững~~
    • 23 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tham gia cái cho khí thế các mẹ, mình là bố nhé hihi
    "Phong độ nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_minh8546 Xem bài viết
    Tham gia cái cho khí thế các mẹ, mình là bố nhé hihi
    Mẹ nó ở đâu thế mẹ nó ơi!
    • 23 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ nó ở đâu thế mẹ nó ơi!
    Mình ở TP còn mẹ nó ở đâu, sao ở đây ít người nhà mênh thế nhỉ
    • 871 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh_minh8546 Xem bài viết
    Mình ở TP còn mẹ nó ở đâu, sao ở đây ít người nhà mênh thế nhỉ
    Mình ở trên Thọ xuân mẹ nó ợ! Mẹ nó ở chỗ nào TP thế?
    • 23 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình ở gần trường HĐ1 ấy, mẹ nó ở xã nào TX vậy mình quê ngoai mình cũng ở TX đấy