Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội yêu và thích làm bánh ở Hải Phòng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 91.5K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    chị đang tìm cái lò mới, nhà nào thích lò nhỏ chờ mình tlý nhá
    Lò nhỏ nhà em có nướng được 1 con gà hay một cái bánh gato sinh nhật loại lớn không em? Nếu được thì chị đăng ký luôn nhé.
    @ cả nhà: Bao giờ thì off làm bánh trung thu tiếp đấy cả nhà ơi?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maymay59 Xem bài viết
    Lò nhỏ nhà em có nướng được 1 con gà hay một cái bánh gato sinh nhật loại lớn không em? Nếu được thì chị đăng ký luôn nhé.
    Lò 20l nướng được gà vừa vừa chị à, Bánh gato thì khuôn 25cm đổ xuống là ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

chị ơi lò nhà e nướng được bánh gato nhé và có thể nướng nguyên con gà (gà thì e chưa nướng bao giờ), hi toàn để nướng bánh thôi :Smiling:
    E tính đến 10 âm là làm bánh, nhà e 2, 3 hôm nữa chuyển về gần bà ngoại nên có thể gửi bà, nếu mọi người cùng làm thì làm cả ngày nhỉ, mà hôm đó nếu làm thì mọi người cùng đặt chung nguyên liệu, ai thích làm bao nhiêu cái thì làm và sẽ tự nhào nặn, nướng riêng của mình để sản phẩm của mình mang về nhà mình sẽ thích hơn
    E sẽ làm vào mùng 10 âm tức 7 tháng 9, ai cùng làm thì cùng đặt nguyên liệu với e nhé. E sẽ làm nhân thập cẩm 1 trứng, nhân sen sát và nhân đậu xanh trứng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 120 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Ui mấy hum ko vào mà nhà mình đã chuẩn bị off típ rùi. Em có bị miss vụ làm bánh cookies ko ạ. Nếu miss thì tiếc wa. Huhu. Ah các chị ui cho em hỏi vụ làm bánh trung thu lần sau là tự nhào bột rùi tự trang trí bánh fai ko. Nhưng em đã làm bao h đâu lại kòn vụng nữa chứ. Chẳng bik có làm dc như các chị ko
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu_keke Xem bài viết
    Ui mấy hum ko vào mà nhà mình đã chuẩn bị off típ rùi. Em có bị miss vụ làm bánh cookies ko ạ. Nếu miss thì tiếc wa. Huhu. Ah các chị ui cho em hỏi vụ làm bánh trung thu lần sau là tự nhào bột rùi tự trang trí bánh fai ko. Nhưng em đã làm bao h đâu lại kòn vụng nữa chứ. Chẳng bik có làm dc như các chị ko
    Vụ cookies chưa làm chị à. Hôm đó nghri hẹn ngày khác:-j
    Còn bánh trung thu thì đến nhà chị Oanh. Có chị Oanh biết làm rồi ý ạ. Chị sẽ hướng dẫn cho :-j. Chị đừng lo. Hôm trc làm cũng có chị mới lần đầu làm ý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi. em là thành viên mới toe. Em thích làm bánh lâu lắm rồi nhưng giờ mới biết hải phòng mình cũng có hội những người yeê và thích làm bánh. hiii. các chị cho em tham gia cùng trao dổi và học hỏi kinh nghiệm với .:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 120 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacy.feb3 Xem bài viết
    Vụ cookies chưa làm chị à. Hôm đó nghri hẹn ngày khác:-j
    Còn bánh trung thu thì đến nhà chị Oanh. Có chị Oanh biết làm rồi ý ạ. Chị sẽ hướng dẫn cho :-j. Chị đừng lo. Hôm trc làm cũng có chị mới lần đầu làm ý ạ
    ui em kòn trẻ mà chị gọi thế làm em ngại wa. Em vẫn đang đi học thui
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chị đang tìm cái lò mới, nhà nào thích lò nhỏ chờ mình tlý nhá
    Hí hí, chỉ chờ câu này thui Chị ơi, khi nào thanh lý thì ới em với nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mẹ yêu Bi mua giúp chị ng. liệu làm bánh được không? chị muốn làm nhân thập cẩm gà quay trứng mặn. Nhà chị có lạp xường ngon có cho vào được ko? nếu được thì chị sẽ mang trứng mặn, lạp xường, còn các nguyên liệu khác em mua giùm chị. Sáng ngày 7/9 mấy giờ bắt đầu làm và địa chỉ ở đâu em cho chị. Vụ gà quay là mua thịt gà về rán lên hay làm thế nào để chị chuẩn bị trước luôn? chị chưa có làm bánh bao giờ nên ko biết. Tks em nhiều
    không ký gì nữa
    • 225 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

C Oanh mua giup e luôn phần nguyên liệu nhé. E làm bánh nướng và dẻo nhân thập cẩm và nhân sen sát và đậu xanh trứng như của chị ấy. bánh bé nên e làm khoảng 40 dến 50 cái, đi biếu họ hàng lun, hihi. mà làm tầm 40 cái thì nguyên liệu mua bao nhiêu là đủ, c có biết phần đó ko thì giup e luôn nhé. C mua giúp e luôn cả bao bì như hôm nọ làm ở nhà c nữa nhé, mà nếu người nào làm của người đấy thì ai cũng phải có dụng cụ hết à, chứ ko thể làm chung được, vậy người nào đi thì đem theo đồ nghề làm bánh luôn à? Hôm trước e có sắm được mấy thứ nhưng còn thiếu nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

chị ơi lò nhà e nướng được bánh gato nhé và có thể nướng nguyên con gà (gà thì e chưa nướng bao giờ), hi toàn để nướng bánh thôi :Smiling:
    E tính đến 10 âm là làm bánh, nhà e 2, 3 hôm nữa chuyển về gần bà ngoại nên có thể gửi bà, nếu mọi người cùng làm thì làm cả ngày nhỉ, mà hôm đó nếu làm thì mọi người cùng đặt chung nguyên liệu, ai thích làm bao nhiêu cái thì làm và sẽ tự nhào nặn, nướng riêng của mình để sản phẩm của mình mang về nhà mình sẽ thích hơn
    E sẽ làm vào mùng 10 âm tức 7 tháng 9, ai cùng làm thì cùng đặt nguyên liệu với e nhé. E sẽ làm nhân thập cẩm 1 trứng, nhân sen sát và nhân đậu xanh trứng
    Ngày 10 âm lại nhằm ngày thứ tư, tiếc quá chị không tham dự được rồi vì hôm đó phải đi làm.
    Nếu lò nhà em nướng được nguyên con gà vừa vừa như vậy thì chị đăng ký nhé.
    • 225 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình vừa nhìn thấy mấy cái khuôn bánh trung thu bằng gỗ, làm ra bánh đẹp quá cơ, mà hình như hp chả có hay sao ấy, chỉ có mỗi hn có. hix, chán quá, có mẹ nào ở hn mua hộ mình cái thì tốt nhỉ, mình cám ơn nhiều, hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mọi người có định đi du lịch vào dịp lễ này không? Hay là off làm bánh trung thu vào ngày thứ bảy này tức có được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladung Xem bài viết
    Các chị ơi. em là thành viên mới toe. Em thích làm bánh lâu lắm rồi nhưng giờ mới biết hải phòng mình cũng có hội những người yeê và thích làm bánh. hiii. các chị cho em tham gia cùng trao dổi và học hỏi kinh nghiệm với .:LoveStruc:
    geo căm các e mới nha
    Chưa biết thì vào học hỏi, thật ra bọn chị tay nghề cũng non lắm, vẫn còn phải học hỏi nhiều, bọn e cứ mày mò công thức qua a gút le, làm thử vài lần là tay nghề cao thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliat. Xem bài viết
    Mẹ yêu Bi mua giúp chị ng. liệu làm bánh được không? chị muốn làm nhân thập cẩm gà quay trứng mặn. Nhà chị có lạp xường ngon có cho vào được ko? nếu được thì chị sẽ mang trứng mặn, lạp xường, còn các nguyên liệu khác em mua giùm chị. Sáng ngày 7/9 mấy giờ bắt đầu làm và địa chỉ ở đâu em cho chị. Vụ gà quay là mua thịt gà về rán lên hay làm thế nào để chị chuẩn bị trước luôn? chị chưa có làm bánh bao giờ nên ko biết. Tks em nhiều
    chị có lạp xưởng ngon rồi thì ok rùi, gà thì chị luộc ướp tí gia vị cho vào quay cho khô là được, vậy chị chỉ mua nhân thập cẩm thôi, thế chị có khuôn chưa, e chỉ có khuôn 75g, sợ nhân thập cẩm trứng thì hơi nhỏ

Trích dẫn Nguyên văn bởi fishbone2410 Xem bài viết
    C Oanh mua giup e luôn phần nguyên liệu nhé. E làm bánh nướng và dẻo nhân thập cẩm và nhân sen sát và đậu xanh trứng như của chị ấy. bánh bé nên e làm khoảng 40 dến 50 cái, đi biếu họ hàng lun, hihi. mà làm tầm 40 cái thì nguyên liệu mua bao nhiêu là đủ, c có biết phần đó ko thì giup e luôn nhé. C mua giúp e luôn cả bao bì như hôm nọ làm ở nhà c nữa nhé, mà nếu người nào làm của người đấy thì ai cũng phải có dụng cụ hết à, chứ ko thể làm chung được, vậy người nào đi thì đem theo đồ nghề làm bánh luôn à? Hôm trước e có sắm được mấy thứ nhưng còn thiếu nhiều lắm.
    uh để chị tính phần nguyên liệu xem phải mua bao nhiêu, mà nguyên liệu là e mua từ a - z luôn à. e đã có khuôn chưa, nếu có khuôn thì hôm đó chỉ mang khuôn đi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Ngày 10 âm lại nhằm ngày thứ tư, tiếc quá chị không tham dự được rồi vì hôm đó phải đi làm.
    Nếu lò nhà em nướng được nguyên con gà vừa vừa như vậy thì chị đăng ký nhé.
    vâng e sẽ để cho chị nhưng mà vẫn chưa có time để đi ngắm lò to, hi

Trích dẫn Nguyên văn bởi fishbone2410 Xem bài viết
    Mình vừa nhìn thấy mấy cái khuôn bánh trung thu bằng gỗ, làm ra bánh đẹp quá cơ, mà hình như hp chả có hay sao ấy, chỉ có mỗi hn có. hix, chán quá, có mẹ nào ở hn mua hộ mình cái thì tốt nhỉ, mình cám ơn nhiều, hihi.
    e xem có bạn trên đó thì nhờ mua hộ đi nhưng khuôn gỗ sau này phải bảo quản cầu kỳ lắm
    Mọi người có định đi du lịch vào dịp lễ này không? Hay là off làm bánh trung thu vào ngày thứ bảy này tức có được không?
    tới ngày đó e sợ đặt nguyên liệu ko kịp, để e thử hỏi xem như nào nhé, mà làm sớm quá sợ lại để ko đc lâu
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

ui em kòn trẻ mà chị gọi thế làm em ngại wa. Em vẫn đang đi học thui
    Em cũng đi học =)). 92 ý. Mấy lần các chị gọi là mẹ=))
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 110 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

vâng e sẽ để cho chị nhưng mà vẫn chưa có time để đi ngắm lò to, hi

e xem có bạn trên đó thì nhờ mua hộ đi nhưng khuôn gỗ sau này phải bảo quản cầu kỳ lắm

tới ngày đó e sợ đặt nguyên liệu ko kịp, để e thử hỏi xem như nào nhé, mà làm sớm quá sợ lại để ko đc lâu
    Thanks Me bé Bi nhé!
    Bánh Trung thu bên ngoài để được rất lâu chắc có chất bảo quản. Nếu không order kịp nguyên liệu vào thứ bảy này thì đến thứ tư tuần sau Mẹ bé Bi làm giúp chị 4 cái bánh Trung thu để thắp hương có được không: 1 bánh nướng nhân hạt sen xát 1 trứng mặn, 1 bánh nướng nhân trà xanh 1 trứng mặn, 1 bánh dẻo nhân đậu xanh 1 trứng mặn, 1 bánh dẻo nhân hạt sen xát trứng mặn. Nếu Mẹ bé Bi nhận lời giúp chị thì thứ bảy hoặc CN chị đến gửi tiền trước nhé.
    Tặng hoa nịnh nọt Mẹ nó này :Rose:
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chị oanh ơi order khuôn đựng bánh ko ạ. Lấy cho em 20 cái 75g với. Đặt của tieulinh ko có sticker :"> chị đặt của ai đó
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Thanks Me bé Bi nhé!
    Bánh Trung thu bên ngoài để được rất lâu chắc có chất bảo quản. Nếu không order kịp nguyên liệu vào thứ bảy này thì đến thứ tư tuần sau Mẹ bé Bi làm giúp chị 4 cái bánh Trung thu để thắp hương có được không: 1 bánh nướng nhân hạt sen xát 1 trứng mặn, 1 bánh nướng nhân trà xanh 1 trứng mặn, 1 bánh dẻo nhân đậu xanh 1 trứng mặn, 1 bánh dẻo nhân hạt sen xát trứng mặn. Nếu Mẹ bé Bi nhận lời giúp chị thì thứ bảy hoặc CN chị đến gửi tiền trước nhé.
    Tặng hoa nịnh nọt Mẹ nó này :Rose:
    bên ngoài họ làm có chất chống mốc nên mới để được lâu, e để bánh hôm trước làm mới 6 ngày thôi nên chưa biết để đc bao lâu, nếu chị nhờ làm 4c thì tiện e làm hộ, chỉ sợ ko ngon vừa ý chị thôi