Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội yêu và thích làm bánh ở Hải Phòng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 91.5K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliat. Xem bài viết
    Thống nhất chủ nhật này nhé. Sáng hay chiều vậy các bạn? Bạn cho số phone và địa chỉ nhà để mình đến. Chắc chỉ mang theo kinh phí thôi chứ nhà mình không có đồ gì để góp vì mình chưa làm bánh bao giờ mà. Cảm ơn mọi người nhiều
    Vậy chiều CN tầm 1h nhé các mẹ
    đc 84/254 văn cao nhé, số o988 29o6o6

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fishbone2410 Xem bài viết
    Lúc nhào bánh mình đã thấy phần vỏ bị khô rồi mà, đáng lẽ lúc nướng bánh phải phụt nhiều nước hơn thì chắc nó bớt khô nhỉ. thế thống nhất là cn nay làm bánh biscus c nhé, lại làm buổi chiều như lần trước hay thế nào hả c, mà lần này nướng có mất lâu thời gian không vậy, nếu cần nướng nhiều thì e sẽ đem thêm cái lò nữa đến cho nhanh.
    vậy là có kn cho lần sau chứ e, lần sau làm chắc ngon hơn nhiều, nhà chị hôm nay vẫn còn 1c mà để dành chưa muốn ăn, uh lần sau e mang thêm lò đi nhé, nướng cho nhanh

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacy.feb3 Xem bài viết
    Em cứ mang hết hạnh nhân thái lát và socola chip cho chị nha. Em cũng chả biết là bao nhiêu nhưng socola ko nhiều lắm . Có gì chiều tối đi học em mang sang cho chị cho
    để cn qua làm rồi mang đến cũng đc e
    Em định thử dùng công thức có baking soda chị à. Nhân em cũng định tụ làm mà phải mua mạch nha nữa. Đang tìm xem ở chợ có ko , ko em đặt trên HN
    Mạch nha e ra chợ đổ là có đấy, e làm thử đi ngon thì báo nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Nhà mình số 84/254 Văn Cao nhé , mình là Oanh, sn 81 ===> chị tìm thấy địa chỉ này của mẹ yêu Bi, chiều cn 1h chị đến nha. háo hức học làm bánh lắm, mọi người đừng chê chị già mà vẫn bon chen nhé.
    không ký gì nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliat. Xem bài viết
    Nhà mình số 84/254 Văn Cao nhé , mình là Oanh, sn 81 ===> chị tìm thấy địa chỉ này của mẹ yêu Bi, chiều cn 1h chị đến nha. háo hức học làm bánh lắm, mọi người đừng chê chị già mà vẫn bon chen nhé.
    vâng chị nhé, ko phân biệt tuổi tác đâu chị, chỉ cần chị thích làm bánh là vui mà
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    vâng chị nhé, ko phân biệt tuổi tác đâu chị, chỉ cần chị thích làm bánh là vui mà
    chị oanh ơi cho e hỏi là chị mua bột trà xanh ở đâu vậy,? ở HP có có ko, chị hay làm bánh chị có mua màu thực phẩm ko? nếu ở HP cho e địa chỉ với nhé, thanks chị,
    Nhìn mọi ng làm bánh ngon quá, mà nha ko có lò nướng, chỉ có nồi nướng thì có nướng đc bánh ko nhỉ?
    Con gái yêu của ba mẹ: NB:2.4kg- 1M: 3.3kg-2M:4.8kg-3M:6kg-5,5M:8kg-6.5M: 8.8kg-9M5:10kg-10,5M:10,5kg 73cm:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Cảm ơn Meyeubi nhiều!
    không ký gì nữa
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Vậy chiều CN tầm 1h nhé các mẹ
    đc 84/254 văn cao nhé, số o988 29o6o6
    1h làm thì 3h30 về đc ko chị nhỉ. 4h em đi học thêm
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMju Xem bài viết
    chị oanh ơi cho e hỏi là chị mua bột trà xanh ở đâu vậy,? ở HP có có ko, chị hay làm bánh chị có mua màu thực phẩm ko? nếu ở HP cho e địa chỉ với nhé, thanks chị,
    Nhìn mọi ng làm bánh ngon quá, mà nha ko có lò nướng, chỉ có nồi nướng thì có nướng đc bánh ko nhỉ?
    Chị ơi bột trà xanh chị sang L C M tìm Baking shop Jolis Chefs . Có bán đó chị
    Màu thực phẩm thường dùng màu wilton. Phần chia sẻ nguyên vật liệu hà nội đang share đó chị. Mua chung rẻ hơn. Chứ 1 lọ wilton đắt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMju Xem bài viết
    ở HP thì chị ko thấy bán đâ, e qua làm cha mẹ có mấy chị bán đó, có nồi nướng thì chỉ nướng đc bánh gato thôi
    1h làm thì 3h30 về đc ko chị nhỉ. 4h em đi học thêm
    Chị về muộn quá. SR cả nhà Hẹn mọi người hôm khác nhé, mai nhà mình có việc rồi :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

à mà tình hình nhà mình chuẩn bị chuyển nhà về bên Kiều Sơn, gần nhà bà ngoại, có nhà mẹ nào ở riêng qua tụ tập làm đc ko nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Món gato kem bơ làm năm ngoái đây :Smiling:

nh-0adm
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hihi, thích cái topic này quá đi mất! em đang muốn mua một cái lò nướng để học làm bánh, mọi người dùng loại nào tốt và đã mua ở đâu thì mách em với ạ. tặng hoa mọi người :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiny_apple Xem bài viết
    Hihi, thích cái topic này quá đi mất! em đang muốn mua một cái lò nướng để học làm bánh, mọi người dùng loại nào tốt và đã mua ở đâu thì mách em với ạ. tặng hoa mọi người :Rose:
    Nhà chị đang dùng cái lò Gali loại nhỏ thôi, chị mua ở Bigc, cũng đang muốn thanh lý để mua lò to hơn, e ít làm bánh thì mua lò nhỏ, còn ko thì mua lò to
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Hôm qua mới đầu tư cái cân Severin 845k đấy, mà ko biết làm bánh có ra giề ko :Smiling:
    Hình e nó đâyv:Battin ey:
    Severin_Waage_02
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hôm qua mới đầu tư cái cân Severin 845k đấy, mà ko biết làm bánh có ra giề ko :Smiling:
    Hình e nó đâyv:Battin ey:
    Severin_Waage_02
    Ước ao cả cái nhiệt kế lò
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các chị ơi, cho em hỏi, ở hp thì mua khuôn trung thu bằng gỗ ở đâu đc ạ, và giá khoảng bh ạ
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhà chị đang dùng cái lò Gali loại nhỏ thôi, chị mua ở Bigc, cũng đang muốn thanh lý để mua lò to hơn, e ít làm bánh thì mua lò nhỏ, còn ko thì mua lò to
    Chị ơi, lò Gali làm được nhiều thứ khác nữa chứ ạ, em thích làm bánh với cả nhiều món linh tinh nữa nhưng chắc chỉ có dịp mới làm thui. hihi. Em cũng chỉ định mua loại nào vừa tầm thui ạ, mới ra trường, chưa có điều kiện mua lò to với xịn
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tophuonglan1509 Xem bài viết
    các chị ơi, cho em hỏi, ở hp thì mua khuôn trung thu bằng gỗ ở đâu đc ạ, và giá khoảng bh ạ
    Ở hp chỉ có chị bán hàng nhái Wilton bán khuôn nhưng ko có khuôn gỗ. Chỉ có khuôn lò xo thôi
    Khuôn gỗ hình như khó tìm chị à
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Ước ao cả cái nhiệt kế lò
    cái đó tầm 150k thôi mà e, mấy hôm nữa chị qua nhà bạn dolambanh rinh về đây

Trích dẫn Nguyên văn bởi tophuonglan1509 Xem bài viết
    khuôn gỗ chị ko thấy bán, chắc HP ko có e à
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiny_apple Xem bài viết
    Chị ơi, lò Gali làm được nhiều thứ khác nữa chứ ạ, em thích làm bánh với cả nhiều món linh tinh nữa nhưng chắc chỉ có dịp mới làm thui. hihi. Em cũng chỉ định mua loại nào vừa tầm thui ạ, mới ra trường, chưa có điều kiện mua lò to với xịn
    chị đang tìm cái lò mới, nhà nào thích lò nhỏ chờ mình tlý nhá