Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội yêu và thích làm bánh ở Hải Phòng

• 2 Lượt chia sẻ
  • 91.6K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quytrang05 Xem bài viết
    Cuộn dùng được nhiều lần không bạn, cho mình lấy cùng với.
    Nếu lâu lâu mới làm thì cũng phải mấy tháng mới hết 1c đấy bạn. Bạn pm cho e Lacy.feb3 để e ý mua luôn cho nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 225 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Tình hình là cuối tuần này mình định đi hn môt chuyến. tiện thể định đi tìm mua cái khuôn bánh trung thu bằng gỗ luôn, hihi. có mẹ nào ham hố ko thì iem mua hộ lun cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

@juliat: chị làm ở đâu mà phải báo trước 1-2h mới di chuyển được. Em cũng xa nội thành quá nè.
    Chị làm bên Kiến an, về tới nhà Me_Yêu_Bi cũng hết 40' chưa kể tắc đường, rồi còn phải biết trước thời gian để xắp sếp việc ở chỗ làm nữa em. Bận rộn mà vẫn muốn bon chen, mấy vụ làm bánh này hấp dẫn quá :Smiling:, với lại Mẹ_Yêu _Bi cũng cực kỳ dễ thương và nhiệt tình nữa.:Smiling:
    không ký gì nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fishbone2410 Xem bài viết
    Tình hình là cuối tuần này mình định đi hn môt chuyến. tiện thể định đi tìm mua cái khuôn bánh trung thu bằng gỗ luôn, hihi. có mẹ nào ham hố ko thì iem mua hộ lun cho.
    can e ko nên mua khuôn gỗ nhé vì khí hậu mình hay bị ẩm trời để sẽ nhanh mốc lắm, rồi làm xong e phải ngâm dầu 1 tháng nữa, lách cách lắm, mua khuôn lò xo hoặc khuôn nhữaj bằng tay cho tiện

Trích dẫn Nguyên văn bởi juliat. Xem bài viết
    Chị làm bên Kiến an, về tới nhà Me_Yêu_Bi cũng hết 40' chưa kể tắc đường, rồi còn phải biết trước thời gian để xắp sếp việc ở chỗ làm nữa em. Bận rộn mà vẫn muốn bon chen, mấy vụ làm bánh này hấp dẫn quá :Smiling:, với lại Mẹ_Yêu _Bi cũng cực kỳ dễ thương và nhiệt tình nữa.:Smiling:
    hihi chị cứ quá khen :Smiling:
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Nhà mình có ai chung mua màu Wilton với em ko, em định mua 4 màu cơ bản về tập trang trí bánh.
    Em dọn sang nhà mới: https://my.opera.com/quytrang05/blog/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Nhà mình có ai chung mua màu Wilton với em ko, em định mua 4 màu cơ bản về tập trang trí bánh.
    nếu hạn lâu thì mình chung 1 bộ nhé, định tới làm bánh ngàn lớp mà
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Tớ mới tìm được một top bán nguyên liệu bánh của bạn ***********phap cũng bán bột màu, chỉ có mấy nghìn/gói 3g thôi nhưng tớ không rõ xuất xứ nên ko yên tâm lắm.
    MẹyeuBi mua có đồ bắt bông kem chưa? Mua ở đâu đó?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Tớ mới tìm được một top bán nguyên liệu bánh của bạn ***********phap cũng bán bột màu, chỉ có mấy nghìn/gói 3g thôi nhưng tớ không rõ xuất xứ nên ko yên tâm lắm.
    MẹyeuBi mua có đồ bắt bông kem chưa? Mua ở đâu đó?
    à mình cũng mua của bạn ý đó, màu của Thái, mình mua mấy gói nhưng vẫn chưa thử, còn đồ bắt bông thì mới có 3 cái đui thôi
    HP đúng là vô duyên nhỉ, đi tìm 4 cái siều thị lớn ko có giấy nến, ko có cả topping nữa, chán thật đấy :Sad:
    • 225 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

can e ko nên mua khuôn gỗ nhé vì khí hậu mình hay bị ẩm trời để sẽ nhanh mốc lắm, rồi làm xong e phải ngâm dầu 1 tháng nữa, lách cách lắm, mua khuôn lò xo hoặc khuôn nhữaj bằng tay cho tiện
    hix, e thấy cái khuôn gỗ nó sắc net, lên bánh đẹp ơi là đẹp, khuôn nhựa lên chả nhìn rõ hình j, thôi vậy để ngâm cứu xem thế nào vậy nhỉ, bảo quản vất vả thế cũng mệt. hix
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cuộn dùng được nhiều lần không bạn, cho mình lấy cùng với.
    Đã rep lại tin của chị
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

hix, e thấy cái khuôn gỗ nó sắc net, lên bánh đẹp ơi là đẹp, khuôn nhựa lên chả nhìn rõ hình j, thôi vậy để ngâm cứu xem thế nào vậy nhỉ, bảo quản vất vả thế cũng mệt. hix
    Chị ơi dùng khuôn gỗ mệt lắm. Mình cũng không bán gì nên dùng lò xò đi. Em thấy cũng sắc nét cho bánh nướng mà:X
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    à mình cũng mua của bạn ý đó, màu của Thái, mình mua mấy gói nhưng vẫn chưa thử, còn đồ bắt bông thì mới có 3 cái đui thôi
    HP đúng là vô duyên nhỉ, đi tìm 4 cái siều thị lớn ko có giấy nến, ko có cả topping nữa, chán thật đấy :Sad:
    Chị ơi nếu như mọi người cần search màu mua cả hộp wilton ý, Chia ra được 2 lọ nhỏ mắt. Màu wilton dùng tốt mà ko sợ độc hại , em dùng 1 giọt mà cả mẻ macaron lên màu đẹp.
    Ở phần topic chia sẻ nguyên vật liệu hay share màu lắm:d
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Mình làm nghiệp dư thôi mà bạn, một năm làm được 1 đợt, tớ thấy bên kia đang bán khuôn lò xo 125g có 42k/ chiếc, đang đinh mua đây, nhà mình thử xem ai có nhu cầu mua gì thì order luôn thể nhỉ?
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacy.feb3 Xem bài viết
    Chị ơi nếu như mọi người cần search màu mua cả hộp wilton ý, Chia ra được 2 lọ nhỏ mắt. Màu wilton dùng tốt mà ko sợ độc hại , em dùng 1 giọt mà cả mẻ macaron lên màu đẹp.
    Bên share màu mọi người thường chia làm 3, 4 cơ nên mình và mẹ Bi cứ mua chung nhé, nếu ai có nhu cầu nữa thì mình share tiếp.
    • 98 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

chị Me_yeu_bi ơi, hôm trước em lấy 5 bánh của chị đây, về đến nhà ăn bạn em cứ giục ăn thử, mà ăn thử lại thành ăn hết luôn chị ạ. Trẻ con thì ăn bánh nhân trứng, còn bố mẹ thì ăn nhân thập cẩm. Bạn em bảo hôm nào chị làm thì cho nó học theo với, nó chỉ nghiện mỗi đậu xanh trứng thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

uh nghiên cứu đi rùi mới qđ mua, mà ko nên mua thì hơn :Smiling:
    • 237 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Mình làm nghiệp dư thôi mà bạn, một năm làm được 1 đợt, tớ thấy bên kia đang bán khuôn lò xo 125g có 42k/ chiếc, đang đinh mua đây, nhà mình thử xem ai có nhu cầu mua gì thì order luôn thể nhỉ?
    42k/chiếc hả chị. Sao rẻ thế:O
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

chị sợ mình ko làm thường xuyên share màu sang lọ khác sợ ko bảo quản tốt bằng lọ của nó, mà mua mấy màu cơ bản thế cũng ko đắt lắm đâu
    nàng xem có nhầm ko đấy, khuôn mình mua là 170k, chắc giá 42k là mặt của nó thôi

Bên share màu mọi người thường chia làm 3, 4 cơ nên mình và mẹ Bi cứ mua chung nhé, nếu ai có nhu cầu nữa thì mình share tiếp.
    oke đặt cho mình luôn nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi coffee306 Xem bài viết
    chị Me_yeu_bi ơi, hôm trước em lấy 5 bánh của chị đây, về đến nhà ăn bạn em cứ giục ăn thử, mà ăn thử lại thành ăn hết luôn chị ạ. Trẻ con thì ăn bánh nhân trứng, còn bố mẹ thì ăn nhân thập cẩm. Bạn em bảo hôm nào chị làm thì cho nó học theo với, nó chỉ nghiện mỗi đậu xanh trứng thôi.
    người lớn tuổi thường thích ăn nhân thập cẩm truyền thống mà. Hôm nào có bữa làm bánh thì chị sẽ loa cho cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

42k/chiếc hả chị. Sao rẻ thế:O
    chắc bạn ý nhầm sang mặt rùi e
    • 3,805 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Nói cả nhà không tin, đây: