Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội thêu thùa tầng 30: Thu nồng nàn, Đông quyến rũ, cùng ấp ủ, thêm Khủng long, cùng chung sức, cùng đồng lòng, đưa nhà thêu, thêm lớn mạnh.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 84.8K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 550 Bài viết

• 2,389 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mình sang tầng mới, khang trang hơn, rộn ràng hơn …!

@ ChomchomHN: hình như cô gái châu Phi này nó có bộ 3 bức đấy, bạn làm luôn chưa !

@ Chúc bang chủ Socnhi đạt giải trung thu, thật xứng đáng với công sức bạn bỏ ra, khao nhe.

@ Tuoidep ui: chị mới nhìn cũng tưởng em làm dây nịch cho con gái chứ ! Sáng nay ngồi nói chuyện với Mẹ chị mới biết là Mẹ chị có quen Mẹ em đó nha, 2 bà đi tập thể dục buổi sáng chung. Mẹ chị nói đã xuống CuChi chơi luôn rồi đó. Hehe, trái đất tròn tròn …
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị em đã, đang và sắp có FB.
    Mọi người cứ có ac FB, search Hội Thêu Thùa WTT vào join vào đó nhé. Bên đó cũng nhiều thứ hay ho lắm đo nha.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,088 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Hôm bữa em cũng làm biếng vào FB nên không nghiên cứu nhiều.
    Chị em nào muốn vào FB, nói em gửi file host cho. Copy file host này vào đúng chỗ, rồi mở lFB ên là OK. Máy chạnh nhanh bình thường, chứ không chầm như dùng ultrasurf.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,802 Bài viết

• 25,856 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Mọi người cứ có ac FB, search Hội Thêu Thùa WTT vào join vào đó nhé. Bên đó cũng nhiều thứ hay ho lắm đo nha.
    chị không hiểu lắm, nghĩa là ở WTT có 2 hội theu thua luôn hả em, 1 ở đây và 1 bên FB hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 899 Bài viết

• 2,753 Được cảm ơn

Sariha: tks nàng đã xây nhà cho các chị em phe hàng nhá, trong đó có tớ hihi, mà nàng PM cho Mod khóa tầng cũ chưa đấy nàng ơi?

chị Đẹp: mới đầu em cũng nghĩ chị làm thắt lưng điệu cho bé ý chứ

PS: các chị nhà mình nhiều món đẹp quá làm em chả dám phe cài tóc với quần áo may vá chi hết, nhìn hàng của mình mà tủi thân quá đi vì nó " đẹp" quá mừ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymaituoidep Xem bài viết
    chị không hiểu lắm, nghĩa là ở WTT có 2 hội theu thua luôn hả em, 1 ở đây và 1 bên FB hả?
    ko phải chị à, Hội thêu thùa WTT ở FB cũng tòan các chị em nhà mình thôi. Bên đó có chế độ comment trực tiếp vào ảnh, hoặc có vụ gì, phát tin cho mọi người cũng dễ (ko bị trôi page). Thêm nữa là các mem ở bên đó, nếu mình muốn cho ai nhập hội thì add vào, những ai có ý đồ ko tốt mình có thể log ra được. Chỉ những ai trong group đó mới xem được những chia sẻ của ngươờ nhà mình thôi, chứ ko phải vườn thông nhà thoáng, ai muốn vào, muốn ra như ở đây ạ.

• 171 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

MeTuKhoi, mình có thêu 1 bộ 3 bức cô gái Châu Phi, nhưng mấy em đó không cùng bộ với em này . Hình như em này chỉ có 1 mình hà, hay là tại mình không biết?

Ba em nó đây.

004002

004001b

004003
    • 165 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Ôi được gặp lại các chị em vui quá. Đợt vừa rồi công ty em chặn mạng chặn cả WTT nên em không vào được nhà gì cả, buồn ơi là buồn. Hihi giờ lại được vào rồi, gặp lại các chị em thấy vui quá, lại thấy có động lực thêu nốt mấy tranh dở dang ở nhà. Hihi ^^

Chúc mừng nhà mới chúc chị em mình ngày càng khéo tay hay làm và có thêm thật nhiều sản phẩm tuyệt đẹp ạ!!!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,088 Bài viết

• 4,002 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sariha Xem bài viết
    Hôm bữa em cũng làm biếng vào FB nên không nghiên cứu nhiều.
    Chị em nào muốn vào FB, nói em gửi file host cho. Copy file host này vào đúng chỗ, rồi mở FB ên là OK. Máy chạy nhanh bình thường, chứ không chậm như dùng ultrasurf.
    Oài, lúc nãy vội đi ăn cơm nên viết sai chính tả tùm lum mà không biết, giờ đọc lại thì thấy kỳ quá nên post bài lại, haizh...

@Upchen: khi xây nhà mới, H pm cho Smod3 rồi, có gửi link nhà cũ và nhà mới theo đúng nội quy. (vì lúc trước định mở topic mới, nên có nghiên cứu vụ xây nhà)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,305 Bài viết

• 16,704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ Sariha : Cảm ơn em xây nhà kịp thời giúp hụi chảng để chị em mình có nhà mới 88,99. Tranh cô râu chú dể đáng yêu quá.

@ Đẹp : Em lại thả bom rồi, chị copy sản phẩm của em lại rồi (để dành mai mốt hướng dẫn con gái tự làm). Hẹn hò Đà Nẵng nhé.

@ Bồ tèo TuKhoi : Hehe, tham gia ủng hộ đội nhà, không ngờ được giải, niềm vui nhân đôi hén.

@ Mừng nhà mới, mời cả nhà và bồ tèo măm bữa trưa tại nhà hàng Socnhi nè (ăn trưa muộn đây).

Cơm với các món nè : Thịt bò xào ớt Đà Lạt, hành tây.

P1011717

Canh tôm với hạt điều tươi non (có xuất xứ hén, hehe)

P1011715

Tráng miệng : Bánh nướng nhân đậu xanh (tự sản xuất nên hình thức trông xấu xí và làm lần đầu luôn á, được cái vỏ bánh mềm, nhân vừa miệng)

P1011809
    • 2,659 Bài viết

• 1,577 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mới!
    Chúc chị em mình làm được nhiều thành phẩm đẹp ạ.
    Đừng thở dài hãy vươn vai mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu.
    • 2,735 Bài viết

• 4,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, nhà mình có tầng mới rồi...chúc mừng tầng mới
    @Chị Đẹp ơi, em báo cáo chị là giờ em đã làm thành thục kiểu tết dây hình con tôm tích rồi nha chị, kiu kiu chị rất nhiều (em tháo phăng cái mà chị làm mẫu để làm theo )
    À, chiều nay em ghé nhà chị lấy đồ nhen chị, có gì chị nhắn liên lạc viên dùm em hén, em đang thừa thắng xông lên đây
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,203 Bài viết

• 2,990 Được cảm ơn

@Chị Sóc: hên em ăn trưa no căng rồi, ko rớt nước miếng với mấy món của chị, chị ăn trưa sang thía, em thèm 2 cái bánh

@Ngocnghi và chị em ai có chart này cho mình xin với (hoanglan1212@yahoo.com), nhớ lần trước "chôm" ở picassa của ai đó mà lưu về nhỏ xíu, hay ai có chữ Phúc bằng tiếng Hoa đèm đẹp cho mình xin luôn
    Hình đính kèm
    • 2,735 Bài viết

• 4,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Chị socnhi: món xào của chị, em thích có thêm vài hạt mè rang vàng nữa...chẹp chẹp
    2 cái bánh chị chê xấu thì gói lại, gửi ptn về CC cho em nhá

@Chị Chôm Chôm: công nhận mấy cô gái Châu Phi này màu sắc tươi tắn, thêu lên thấy thích mắt hén chị.

@Chị Đẹp: em kết mô đen cái bông loa kèn màu trắng với con sâu

@Ngocnghi: show hàng hoành tráng quá nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi có buổi chiều em đi ra ngoài mà giờ nhà mình sâu hàng đẹp quá nhất là chị đẹp em cứ thích và mong đợi tác phẩm của chị cái nào cũng sáng tạo và đẹp nữa đúng là bàn tay vàng hiii
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,653 Bài viết

• 5,599 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaymaituoidep Xem bài viết
    Không phải có 2 hội thêu thùa như HTT-WTT và HTT chị ơi, bên FB là mấy chị em trong nhà thêu WTT tụi mình addd nhau đó chị, có bang chủ Socnhi trong đó nữa , bên đó cũng như bên này, ai cũng như ai, ai thích làm vơ đét hay súp pơ xì ta thì log out hihi. Em thì ko public FB, bạn nào add em mà ko để lại 1 dòng tin nhắn nào là em ko confirm đâu vì em ko thích friendlist của mình dài như sớ táo quân mà ko biết ai là ai, chảnh ghê hông .

Hôm rồi em Ngọc Nghi add chị cũng ko để lại 1 dòng nào hết nhưng nhờ nhìn avatar của cả nhà em nên chị add chứ ko thì cũng bỏ qua luôn rồi hí hí

Trích dẫn Nguyên văn bởi socnhi1804 Xem bài viết

Tráng miệng : Bánh nướng nhân đậu xanh (tự sản xuất nên hình thức trông xấu xí và làm lần đầu luôn á, được cái vỏ bánh mềm, nhân vừa miệng)

P1011809
    mùa trăng năm nay em cũng học làm món này nhưng mà chưa đạt nên ko dám khoe, cái khâu sên đậu xanh + đường làm nhân sao mà nó nhiêu khê quá, rồi cái lòng đỏ trứng vị muối bị ướt nên sản phẩm ra nhão tè le huhu

Mời cả nhà dùng cơm chiều, mưa gió suốt ngày nên tủ lạnh có gì mình nấu cái đó, chiều nay đơn giản là cơm nóng, sườn ram, cải chua chấm nước mắm

7619976468_9255473258_z
    • 165 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meGauBum Xem bài viết
    Không phải có 2 hội thêu thùa như HTT-WTT và HTT chị ơi, bên FB là mấy chị em trong nhà thêu WTT tụi mình addd nhau đó chị, có bang chủ Socnhi trong đó nữa , bên đó cũng như bên này, ai cũng như ai, ai thích làm vơ đét hay súp pơ xì ta thì log out hihi. Em thì ko public FB, bạn nào add em mà ko để lại 1 dòng tin nhắn nào là em ko confirm đâu vì em ko thích friendlist của mình dài như sớ táo quân mà ko biết ai là ai, chảnh ghê hông .

Hôm rồi em Ngọc Nghi add chị cũng ko để lại 1 dòng nào hết nhưng nhờ nhìn avatar của cả nhà em nên chị add chứ ko thì cũng bỏ qua luôn rồi hí hí

mùa trăng năm nay em cũng học làm món này nhưng mà chưa đạt nên ko dám khoe, cái khâu sên đậu xanh + đường làm nhân sao mà nó nhiêu khê quá, rồi cái lòng đỏ trứng vị muối bị ướt nên sản phẩm ra nhão tè le huhu

Mời cả nhà dùng cơm chiều, mưa gió suốt ngày nên tủ lạnh có gì mình nấu cái đó, chiều nay đơn giản là cơm nóng, sườn ram, cải chua chấm nước mắm

7619976468_9255473258_z
    Ôi ực ực ngon quá!!! Chị ơi em thèm quá huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 550 Bài viết

• 2,389 Được cảm ơn

Chà chà, Socnhi & em MegauBum làm mình đói bụng quá ! Vẫn chưa an cơm trưa nè ... nhìn món ăn hấp dẫn, đẹp mắt ... chẹp chẹp ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,305 Bài viết

• 16,704 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ MeGauBum : Hihihi, cơm chiều ngon hén. Em chả chịu kém miếng gì cả, cho chị sung sướng tí chứ ai lại dìm hàng chị ngay thế lày. Hề hề.

Chị làm bánh nhân đậu xanh thôi à vì nhà không thích trứng. Lựa cái dễ làm nhất mà mần thôi vì mình ko chuyên nên đồ nghề hỏng đủ, nướng bánh bằng lò đời cô lựu, ko có chế độ lửa trên lửa dưới mà 1 lúc 2 lửa quậy luôn. Chồng con măm ko chê, ném chó thì chó ko bễ đầu là được rồi. Hihihi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 899 Bài viết

• 2,753 Được cảm ơn

úi chị Sóc và chị Bum làm em đói quá, huhu em cũng như chị Tú Khôi giờ này còn chưa ăn cơm trưa nè