Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội phụ huynh trường mẫu giáo Maiflower khu Trung Yên!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.34K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Hi các mẹ có con học trường mẫu giáo tư thục Maiflower ở khu Trung Yên!!!!!!!
    Xin mời các mẹ, các bố vào topic này ta trao đổi thông tin về trường và các con. Em sẽ gửi link này cho cô Mai hiệu trưởng và các cô vào họp mặt nhé. Hàng ngày có gì ta trao đổi với cô thẳng thắn qua đây nhé!:LoveStruc:
    Tất cả vì tương lai con em chúng ta!!!!!!!!!!!:LoveStruc: :LoveStruc:
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy2005 Xem bài viết
    Hi các mẹ có con học trường mẫu giáo tư thục Maiflower ở khu Trung Yên!!!!!!!
    Xin mời các mẹ, các bố vào topic này ta trao đổi thông tin về trường và các con. Em sẽ gửi link này cho cô Mai hiệu trưởng và các cô vào họp mặt nhé. Hàng ngày có gì ta trao đổi với cô thẳng thắn qua đây nhé!:LoveStruc:
    Tất cả vì tương lai con em chúng ta!!!!!!!!!!!:LoveStruc: :LoveStruc:
    Em kéo cái topic này lên cái cho các mẹ vào:Laughing: :Laughing:
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Em kéo cái topic này lên cái cho các mẹ vào:Laughing: :Laughing:
    hơ hơ mẹ Bống Trang , mẹ Ổi , các mẹ khác ui mình vào đây đi nào:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

hơ hơ mẹ Bống Trang , mẹ Ổi , các mẹ khác ui mình vào đây đi nào:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Smiling: :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: :Battin ey: :Clown: :Clown: :Clown: :Clown: :RaisedEye :RaisedEye :RaisedEye :RaisedEye :RaisedEye :Sad: :Sad:
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hoan nghênh mẹ Gia Huy!
    Vậy là bé Gia Huy gia nhập Maiflower rồi cơ đấy! Nhanh thật! Trường bây giờ khá đông rồi, chắc cũng có nhiều bố mẹ trên WTT này. Mình trao đổi ở đây sẽ thật tiện! Hi vọng topic này sẽ nhanh chóng đông vui rôm rả!
    Hôm qua các con đi xem xiếc. Bin về kể thích lắm! Gia Huy có đi không thế?
    Mẹ là dòng suối, Bố là dòng sông
    Nối nhau bằng mạch nước ngầm là con
    • 69 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Hi các mẹ!
    Hôm qua em được tháp tùng Cu ỔI đi xem xiếc. Trộm vía các con đều thích lắm, bạn gia huy ngồi vỗ tay từ đầu đến cuối, chả bù với Ổi nhà em, cứ há hốc mồm ngồi xem.
    Mà bạn Bống Trang sao lại khóc nhỉ, nhất định k chịu xem, khóc một lúc thì lăn ra ngủ khì. Chắc là k được ngồi cạnh bạn ỔI đấy mà :Smiling: :Smiling: . Mà có khi Bống Trang chờ bạn ỔI cùng lên lớp thì phải. ỔI nhà mình tồ tẹt lắm các mẹ ơi!, chắc Bống sẽ phải chờ lâu đấy.
    Hôm qua lúc về em có đi cùng xe bạn Bin, trộm vía trông con trai chững chạc phết. Cu cậu bảo là rất thích đi xem xiếc, ở rạp xiếc có con voi, có con khỉ, và Bin đi xe đạp giỏi hơn cả khỉ cơrooling: rooling: .
    • 520 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

:Crying: :Crying: Tôi chán quá, buồn quá vì con gái tôi cơ. Cái gì cũng sợ, sợ con kiến, con gián ... Hôm con đi xem xiếc về mẹ rất phấn khởi hỏi:
    - Hôm nay Bống đi xem đi xem xiếc có vui không?
    - con sợ cái bóng đèn, con khóc. Con ôm cô Đào.
    - Thế con xem xiếc có con gì?
    - Có mỗi con voi thôi, nhắm mắt cho khỏi sợ nên k xem nữa. (Giời ạ)

Các mẹ có cao kiến gì thì bày cho mẹ cháu với để rèn cho con gái đỡ nhát hơn. Chán quá đi cơ.

Cũng vì nhát thế nên k dám lên lớp đấy mẹ Ổi ạ. Thôi cố chờ Ổi lên lớp cùng vậy:Laughing:
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MTV Xem bài viết
    Hoan nghênh mẹ Gia Huy!
    Vậy là bé Gia Huy gia nhập Maiflower rồi cơ đấy! Nhanh thật! Trường bây giờ khá đông rồi, chắc cũng có nhiều bố mẹ trên WTT này. Mình trao đổi ở đây sẽ thật tiện! Hi vọng topic này sẽ nhanh chóng đông vui rôm rả!
    Hôm qua các con đi xem xiếc. Bin về kể thích lắm! Gia Huy có đi không thế?
    BIn em có đi chị ạ, cu cậu về khoái chí lắm, lúc bà đón về còn khoe là " bà ơi hôm nay Bin đi xem xiếc có con khỉ hay lắm bà ạ"
    Em thấy cô Nhung bảo là Bin khoái chí lắm, vỗ tay suốt rồi chỉ vào từng con và gọi tên. May mà hôm đó mẹ nhanh trí bảo bố Bin cho đi xem chứ ko bà nội lại ko cho đi vì bà cho rằng Bin còn bé xem thế nào được xiếc:RaisedEye
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebongxinh Xem bài viết
    :Crying: :Crying: Tôi chán quá, buồn quá vì con gái tôi cơ. Cái gì cũng sợ, sợ con kiến, con gián ... Hôm con đi xem xiếc về mẹ rất phấn khởi hỏi:
    - Hôm nay Bống đi xem đi xem xiếc có vui không?
    - con sợ cái bóng đèn, con khóc. Con ôm cô Đào.
    - Thế con xem xiếc có con gì?
    - Có mỗi con voi thôi, nhắm mắt cho khỏi sợ nên k xem nữa. (Giời ạ)

Các mẹ có cao kiến gì thì bày cho mẹ cháu với để rèn cho con gái đỡ nhát hơn. Chán quá đi cơ.

Cũng vì nhát thế nên k dám lên lớp đấy mẹ Ổi ạ. Thôi cố chờ Ổi lên lớp cùng vậy:Laughing:
    Em nghĩ ngày nghỉ chị nên cho Bống đi Công viên Thủ Lệ để quen với các con vật , ra ngoài chơi nhiều bé sẽ dạn dĩ hơn và mỗi lần bé thấy con gì mà bé sợ chị chỉ cần kể 1 câu chuyện hay về con vật đó dần dần thì bé sẽ quen ko sợ nữa, Tất nhiên những việc này cần kiên trì. Như BIn nhà em lúc đầu cũng thế nhát lắm ra chỗ đông người là cứ bám chặt mẹ, khóc nên vc em cho bé đi chơi nhiều hơn, thế là bạo chỗ nào cũng xông vào.

To mẹ Ổi: hic tuy ổi và Bin = tuổi nhau nhưng Ổi trông đô hơn Bin nhiều chị ạ, hic nuôi con mãi mà con chả nhớn chán quá cơ:Crying:
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

BIn em có đi chị ạ, cu cậu về khoái chí lắm, lúc bà đón về còn khoe là " bà ơi hôm nay Bin đi xem xiếc có con khỉ hay lắm bà ạ"
    Em thấy cô Nhung bảo là Bin khoái chí lắm, vỗ tay suốt rồi chỉ vào từng con và gọi tên. May mà hôm đó mẹ nhanh trí bảo bố Bin cho đi xem chứ ko bà nội lại ko cho đi vì bà cho rằng Bin còn bé xem thế nào được xiếc:RaisedEye
    Hoá ra bạn Gia Huy cũng tên là Bin à! Vậy thì gọi là Bin bé nhé!:Battin ey: Hồi ở trường cũ lớp Bin cũng có một bạn nữa tên Bin, cùng tuổi nhưng mà to hơn nên Bin bị gọi là Bin bé, giờ thì được làm anh Bin lớn rồi :LoveStruc:
    @Mẹ Ổi: Bin đi xem xiếc về kể có con voi, con khỉ, con khỉ không đi xe đạp chở nhau mà lại đánh nhau. Nhiều con khỉ lắm. Bin thích tất cả các loại xe, kể cả xích lô. Tối 1-6 đi chơi còn đạp xích lô chở bạn nữa, rồi về nhà cứ nịnh mẹ mua cho con xe xích lô :Laughing:
    Lâu lắm không gặp bạn Ổi, chắc lớn lắm rồi. Trong đĩa CD Tết vừa rồi bạn ổi nổi nhất đấy hihi... trông yêu ơi là yêu
    @Mẹ Bống: anh Bin lớn cũng hay sợ như Bống đấy. Xem phim mà có cảnh bắn nhau đánh nhau là kêu toáng lên, chạy rồi bắt chuyển kênh, làm bố với ông nội nhiều phen bực mình vì đang thích đoạn gay cấn mà. Cũng vì bố mẹ ngày xưa sợ con nhiễm thói bạo lực nên không cho xem từ đầu, không ngờ giờ lại quá. Hè trước ra biển cũng sợ không đi trên cát, sợ không xuống nước. Đi chơi thì sợ không vào nhà phao, mẹ dỗ đặt lên phao thấy mềm mềm là hét ầm ĩ. Con trai trông chững chạc mà nhát thế đấy :Crying:
    À, mà có lần Bin đi học về kể là hôm nay con bị phạt vì đánh em Bống. Cũng kể ngọn nguồn lắm. Bảo con xin lỗi em Bống rồi. Hôm nay cho mẹ Bin xin lỗi mẹ Bống nữa nhé!:Battin ey:
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Hoá ra bạn Gia Huy cũng tên là Bin à! Vậy thì gọi là Bin bé nhé!:Battin ey: Hồi ở trường cũ lớp Bin cũng có một bạn nữa tên Bin, cùng tuổi nhưng mà to hơn nên Bin bị gọi là Bin bé, giờ thì được làm anh Bin lớn rồi :LoveStruc:
    @Mẹ Ổi: Bin đi xem xiếc về kể có con voi, con khỉ, con khỉ không đi xe đạp chở nhau mà lại đánh nhau. Nhiều con khỉ lắm. Bin thích tất cả các loại xe, kể cả xích lô. Tối 1-6 đi chơi còn đạp xích lô chở bạn nữa, rồi về nhà cứ nịnh mẹ mua cho con xe xích lô :Laughing:
    Lâu lắm không gặp bạn Ổi, chắc lớn lắm rồi. Trong đĩa CD Tết vừa rồi bạn ổi nổi nhất đấy hihi... trông yêu ơi là yêu
    @Mẹ Bống: anh Bin lớn cũng hay sợ như Bống đấy. Xem phim mà có cảnh bắn nhau đánh nhau là kêu toáng lên, chạy rồi bắt chuyển kênh, làm bố với ông nội nhiều phen bực mình vì đang thích đoạn gay cấn mà. Cũng vì bố mẹ ngày xưa sợ con nhiễm thói bạo lực nên không cho xem từ đầu, không ngờ giờ lại quá. Hè trước ra biển cũng sợ không đi trên cát, sợ không xuống nước. Đi chơi thì sợ không vào nhà phao, mẹ dỗ đặt lên phao thấy mềm mềm là hét ầm ĩ. Con trai trông chững chạc mà nhát thế đấy :Crying:
    À, mà có lần Bin đi học về kể là hôm nay con bị phạt vì đánh em Bống. Cũng kể ngọn nguồn lắm. Bảo con xin lỗi em Bống rồi. Hôm nay cho mẹ Bin xin lỗi mẹ Bống nữa nhé!:Battin ey:
    Các chị ơi, em ko nhớ là ở trường Mai các cô có dùng Internet ko ? Nếu mà có em định là sẽ nói với cô Mai gia nhập cái hội này, có gì cô trao đổi với các mẹ trên này sẽ tiện các chị nhỉ???

Hic còn Bin bé thì hôm qua cơ quan mẹ cho đi xem phim, mẹ cho các chị con bác đi tiện thể lôi Bin đi, lúc đầu cu cậu khoái lắm sau mêt
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

:Applause: :Applause: :Applause: :Applause:

Còn Bin bé nhà em thì cũng nhát như thỏ đế ý ạ, cứ đi ra ngoài có người lạ là đòi mẹ bế ko chịu rời huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu con trai nhát quá ko biết làm thế nào ạ???

TO các chị: Em định nói với cô Mai về topic này để cô có thể trao đổi với các phụ huynh về phần này được ko ạ???:Smiling:
    • 520 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Ôi thế à, nhưng em Bống cũng đành hanh lắm. Thỉnh thoảng đi học về cũng hay mách mẹ bạn này bạn kia đánh con ... Nhưng mà mẹ có kinh nghiệm rồi, ăn vạ là chính thôi. Hôm nọ vừa ngủ dậy nghe con mếu máo mách:
    - Mẹ ơi bố đánh con.
    Mình tròn mắt nhìn con : Thế bố đánh con bao giờ?
    - Bố chọc vào tay con.
    Hóa ra chỉ vì bố đang ngủ lăn sang chạm tay vào tay Bống, thế mà đã mếu máo rồi. Ghét cái tính nhõng nhẽo thế cơ chứ.:Laughing:

@ Gia Huy: Em cứ thử mời cô Mai tham gia đi, có gì cũng tiện trao đổi với cô hơn nhỉ.
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebongxinh Xem bài viết
    Ôi thế à, nhưng em Bống cũng đành hanh lắm. Thỉnh thoảng đi học về cũng hay mách mẹ bạn này bạn kia đánh con ... Nhưng mà mẹ có kinh nghiệm rồi, ăn vạ là chính thôi. Hôm nọ vừa ngủ dậy nghe con mếu máo mách:
    - Mẹ ơi bố đánh con.
    Mình tròn mắt nhìn con : Thế bố đánh con bao giờ?
    - Bố chọc vào tay con.
    Hóa ra chỉ vì bố đang ngủ lăn sang chạm tay vào tay Bống, thế mà đã mếu máo rồi. Ghét cái tính nhõng nhẽo thế cơ chứ.:Laughing:

@ Gia Huy: Em cứ thử mời cô Mai tham gia đi, có gì cũng tiện trao đổi với cô hơn nhỉ.
    Vâng ạ, hic mấy hôm nay Bin bé nhà em cảm cúm thế là nghỉ học mất 3 ngày rùi, mà lần nào nghỉ học bà nội cũng tự ý , ko thông báo cho mẹ để mẹ xin phép cô hic có lẽ ở trường Mai Bin bé vô tổ chức kỷ luật nhứt hic may mà học trường tư chứ học trường công thì có mà bị đì đẹt suốt:Sad:
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Báo cáo các bác là em đã nói chuyện với cô Mai rồi, cô hứa sẽ vào nhưng đợt này mạng ở trường đang trục trặc nên fải chờ cô thuê đường mới.
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Kể cho các mẹ nghe chuyện này nhé:
    Trước khi ngủ, Bin nằm kể với mẹ:
    Bin: Mẹ ơi, em Bống yêu con
    Mẹ: :Battin ey: Thế à! Thế con có yêu em Bống không?
    Bin: Bạn Bảo Chiên (mẹ không dịch được chính xác tên) nghịch lắm!
    Mẹ: Thế nên con yêu em Bống chứ gì?
    Bin: (gật gật)
    Mẹ: Thế con yêu em Bống bằng nào?
    Bin: Bằng này (giơ cả hai chân hai tay lên trời)
    Mẹ: :Worried: Con yêu em Bống bằng yêu mẹ à? (vì mỗi lần mẹ hỏi Bin yêu mẹ bằng nào cu cậu cũng giơ cả hai tay hai chân lên trời như thế)
    Bin: (tỉnh bơ) Yêu bằng nhau thôi! Bằng nhau!
    Mẹ: :Surprise: :Battin ey: :Laughing:
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Kể cho các mẹ nghe chuyện này nhé:
    Trước khi ngủ, Bin nằm kể với mẹ:
    Bin: Mẹ ơi, em Bống yêu con
    Mẹ: :Battin ey: Thế à! Thế con có yêu em Bống không?
    Bin: Bạn Bảo Chiên (mẹ không dịch được chính xác tên) nghịch lắm!
    Mẹ: Thế nên con yêu em Bống chứ gì?
    Bin: (gật gật)
    Mẹ: Thế con yêu em Bống bằng nào?
    Bin: Bằng này (giơ cả hai chân hai tay lên trời)
    Mẹ: :Worried: Con yêu em Bống bằng yêu mẹ à? (vì mỗi lần mẹ hỏi Bin yêu mẹ bằng nào cu cậu cũng giơ cả hai tay hai chân lên trời như thế)
    Bin: (tỉnh bơ) Yêu bằng nhau thôi! Bằng nhau!
    Mẹ: :Surprise: :Battin ey: :Laughing:
    :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:
    Chúc mừng mẹ anh Bin nhớn ạ, vì bit nói iu chứng tỏ anh đã nhớn rùi:Smiling:

TO All: mai là SN 2 tuổi của em Bin bé, mai mẹ con có mang chút đồ đến lớp cho con tổ chức SN, em Bin bé xin mời các bạn, các anh chị ạ:LoveStruc:
    • MTV
      Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 371 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

:Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Laughing: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause:

TO All: mai là SN 2 tuổi của em Bin bé, mai mẹ con có mang chút đồ đến lớp cho con tổ chức SN, em Bin bé xin mời các bạn, các anh chị ạ:LoveStruc:
    Hôm nay mới đọc được, mới biết SN em Bin Bé! Chúc em Bin ngoan mau lớn học giỏi cho bố mẹ được nhờ nhé! :Applause: :Applause: :Applause:
    • 520 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Chúc mừng sinh nhật bạn Gia Huy nhé. Hôm trước Bống đi học về cũng khoe hôm nay sinh nhật bạn Gia Huy, con được ăn bim bim. :Smiling: Bống lúc nào cũng thèm ăn bim bim các mẹ ạ. Vì chẳng bao giờ đựoc ăn bim bim cả. Chỉ khi nào ở lớp có bạn nào sinh nhật thì mới được ăn thôi :Sad:

@ MTV: Tiếc nhỉ, chắc anh Bin nói yêu bạn Bống Linh đấy vì Bống Trang học lớp nhà trẻ nên chưa quen được anh Bin đâu, tiếc quá :Sad: còn bạn mà Bin chê là Bảo Trân, hihi.
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Hôm nay mới đọc được, mới biết SN em Bin Bé! Chúc em Bin ngoan mau lớn học giỏi cho bố mẹ được nhờ nhé! :Applause: :Applause: :Applause:
    Bin em cảm ơn Bin anh ạ. Hôm qua BIn bé đi lớp về khoe mẹ rối rít lên là hôm nay cô tổ chức SN, có các bạn, con được cô tặng bánh, con thích hiiiiiiii
    Nhìn mặt cu cậu hớn hở lắm a!!!:LoveStruc:
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6