Hội những người yêu thích môn Yoga

• 0 Lượt chia sẻ
  • 79.5K Lượt đọc
  • 483 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Xin chào các thành viên,

Lâu quá tôi mới có dịp trở lại diễn đàn, rất vui vì thấy diễn đàn phát triển rất nhanh với lượng thành viên tăng đến chóng mặt, cùng với sự ra đòi của nhiều chủ đề rất mới nhằm đáp ứng tối đa nhu cầu nuôi dạy con cũng như chăm sóc sức khỏe cho bố mẹ và bé
    Theo tinh thần đó, tôi xin đứng ra lập chủ đề Hội những người yêu Yoga khắp mọi nơi để mọi người có chổ thảo luận và chia xẻ một phương pháp tập luyện hiệu quả mà ít tốn kém

Trước hết xin thông tin là hiện nay CLB Yoga VN đã mở rất nhiều CLB tại Hà nội, SG, và các tỉnh lân cận, các bạn có thể đăng ký tập tại cái CLB của Hội Yoga VN qua địa chỉ tại tràn web www.yoga.com.vn

Chúc vui và mong được chia xẻ
    Sống trong đời sống cần co' một TẤM LÒNG.
    Để làm gì, em biết không?
    Nguyen Tu`ng Qua^n - my angel
    a43b835

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 736 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo Cu Jean Xem bài viết
    Xin chào các thành viên,

Lâu quá tôi mới có dịp trở lại diễn đàn, rất vui vì thấy diễn đàn phát triển rất nhanh với lượng thành viên tăng đến chóng mặt, cùng với sự ra đòi của nhiều chủ đề rất mới nhằm đáp ứng tối đa nhu cầu nuôi dạy con cũng như chăm sóc sức khỏe cho bố mẹ và bé
    Theo tinh thần đó, tôi xin đứng ra lập chủ đề Hội những người yêu Yoga khắp mọi nơi để mọi người có chổ thảo luận và chia xẻ một phương pháp tập luyện hiệu quả mà ít tốn kém

Trước hết xin thông tin là hiện nay CLB Yoga VN đã mở rất nhiều CLB tại Hà nội, SG, và các tỉnh lân cận, các bạn có thể đăng ký tập tại cái CLB của Hội Yoga VN qua địa chỉ tại tràn web www.yoga.com.vn

Chúc vui và mong được chia xẻ
    Xin chào, mình xin tự giới thiệu là mình đã tham gia tập luyện tại CLB từ năm 2005. Tuy nhiên hiện tại mình đang phải nghỉ tập để chuẩn bị cho tập 2. Mình đọc trong các sách dành cho bà bầu thì thấy rằng Yoga là 1 phương pháp tập luyện rất tốt dành cho các thai phụ, Tuy nhiên cô giáo dạy Yoga của mình lại khuyên mọi người dừng tập Yoga trong suốt thai kỳ (trừ nhảy Kaoshiki). Mình cũng không hiểu lắm do đâu mà lại có 2 lời khuyên trái ngược như vậy nhỉ? Các bạn có thể chia sẻ với mình được không?
    • 5,207 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Thật sự em cũng rất thích tham gia về bộ môn đó, nhưng em không biết tập ở đâu thì hiệu quả, vì em cũng không hiểu lắm về Yoga . Vậy nhờ các bác cho em lời khuyên xem lên tập ở đâu thì hiệu quả?
    :Rose:Mẹ yêu nhất mỗi khi con cuời:Rose:sigpic95163_1

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin chào, mình cũng rất vui được gia nhập Hội nhằm trao đổi kinh nghiệm cũng như kiến thức về Yoga. Mình tập Yoga được 1.5 năm :-))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,163 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Rất vui được làm quen với các fan của Yoga.
    Em tập Yoga từ hồi CLB mới thành lập (ở chỗ KS Phương Mai đầu đường Trường Chinh). Hồi đó chăm tập nên sức khỏe ổn. Sau đó đi làm rồi lập gia đình, sinh em bé, thiếu thời gian nghỉ ngơi đâm ra lười tập. Giờ sức khỏe sa sút quá lại quyết tâm tập trở lại, nhưng về nhà thì khó mà tập được (con cái + thèm ngủ) nên em đăng ký tập ở lớp. Hôm nay đi tập buổi đầu.
    Hy vọng sức khỏe sẽ ổn trở lại và tâm trí, tinh thần cũng tốt hơn :Rose:
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 5,207 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em bé ngoan Xem bài viết
    Rất vui được làm quen với các fan của Yoga.
    Em tập Yoga từ hồi CLB mới thành lập (ở chỗ KS Phương Mai đầu đường Trường Chinh). Hồi đó chăm tập nên sức khỏe ổn. Sau đó đi làm rồi lập gia đình, sinh em bé, thiếu thời gian nghỉ ngơi đâm ra lười tập. Giờ sức khỏe sa sút quá lại quyết tâm tập trở lại, nhưng về nhà thì khó mà tập được (con cái + thèm ngủ) nên em đăng ký tập ở lớp. Hôm nay đi tập buổi đầu.
    Hy vọng sức khỏe sẽ ổn trở lại và tâm trí, tinh thần cũng tốt hơn :Rose:
    Ối , chị ơi tập ở đâu thế cho em theo với:Angel: , em cũng muốn tập lắm nhưng chẳng biết tập ở đâu vừa hiệu quả vừa tốt cho sức khỏe cả.Vậy chị đăng ký học ở đâu cho em theo với:Laughing:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đã tập được hơn 1 năm, cũng xin được gia nhập hội Yoga để có rịp giao lưu, học hỏi và trao đổi kiến thức về bộ môn rất thú vị này.
    Quà ra mắt là một số động tác dành cho những người muốn giảm vòng 2 em mới được phổ biến:
    - Thế lạc đà
    - Thế đứng trên vai
    - Thế cánh cung
    Chúc mọi người luyện tập chăm chỉ.
    • 1,163 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheoconde Xem bài viết
    Ối , chị ơi tập ở đâu thế cho em theo với:Angel: , em cũng muốn tập lắm nhưng chẳng biết tập ở đâu vừa hiệu quả vừa tốt cho sức khỏe cả.Vậy chị đăng ký học ở đâu cho em theo với:Laughing:
    Chị ơi em tập ở HN ạ. Chị ở TP. HCM muốn tìm lớp tập, chị lên trang google.com rồi gõ từ khóa: "Tập Yoga"+"Tp. HCM"+"địa chỉ" chắc sẽ có nhiều thông tin đấy ạ.
    Chúc chị sớm tìm được lớp tập như ý
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các anh chị

Thật vui vì mới ra mắt 1 ngày mà đã được nhiều người ủng hộ thế

Yoga là một nghệ thuật sống, không chỉ đơn thuần là 1 môn tập thể dục thể thao, tập Yoga là thay đổi cách sống và cải thiện sức khỏe cả thể chất lẫn tinh thần, tôi tin trong số các bạn đã tập Yoga lâu năm sẽ nhận thấy được sự thay đổi về mặt tinh thần mà Yoga mang lại cho chúng ta, cụ thể là sự thanh thảnh, bình an, bớt nóng giận, sống ..đằm hơn, chan hòa hơn với mọi người

Rất tiếc thông báo với các bạn là trang web Yoga Việt Nam hôm nay bị đánh sập bởi 1 thành viên không có tấm lòng với mọi người nên đừong dẫn hôm trước tôi gửi cho các bạn không còn active nữa, hội Yoga VN sẽ cố gắng mua domain mới và hoạt động sớm

Tôi hy vọng, với lượng thành viên chủ yếu là các ông bố bà mẹ bận rộn công việc và con cái, thì mọi thành viên ở đây có thể chia xẻ với nhau những lời khuyên, bài tập hữu ích để tăng cường sức khòe, giảm stress thật hiệu quả

Tôi xin được góp lời thêm cho bài viết của mẹ gì đấy nói về việc giảm vòng 2 (chắc là vòng eo, hehhe) thì không có bài tập Đứng trên vai và con cá, vì tư thế này chỉ dành cho những người đã học qua lớp nâng cao, đồng thời kg suy nhược thần kinh và cơ thể mới tập được, nếu không sẽ xảy ra sái đốt sống cổ

Các bạn ở SG có thề tập ở các CLB sau đây
    - Hồ bơi Nguyễn Bỉnh Khiêm Q1
    - Trung tâm ca nhạc nhẹ TP 182 Hai Bà Trưng Q1
    - Nhà Tập luyện Phú Thọ, Q10
    - Nhà văn hóa thanh niên, Q3
    - Viện Y dược học dân tộc đường Nguễyn Văn Trỗi, PN
    - Nhà Văn hóa Phú Nhuận đơờng Hoàng Văn Thụ
    - Nhà thiếu nhi Q9
    - số 2 Huyền Trân công chúa, trong khuôn viên sân Tao đàn
    -- còn 1 số địa chỉ khác mà tôi quên dịa chỉ, sẽ pót sau

Rất mong đc chia xẻ nhiều hơn

Yahoo ID: fatgoon2002

Chúc vui
    a43b835
    • 596 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Úi, tập yoga giảm vòng eo hả các bác. Hay quá, cái này em đang quan tâm nhứt:Silly: . Em nghĩ hay bác Bocujean lên chương trình luyện theo từng chủ đề luôn là: yoga giảm béo, yoga giảm stress, yoga tăng cường thể lực...đại khái thế, em xin tích cực tham gia ngay ạ, hehe:LoveStruc: Với lại, để tiện theo dõi các bác cứ sharing kinh nghiệm với tư thế tập lên đây luôn đi ạ
    Xin chào tất cả các anh chị

Thật vui vì mới ra mắt 1 ngày mà đã được nhiều người ủng hộ thế

Yoga là một nghệ thuật sống, không chỉ đơn thuần là 1 môn tập thể dục thể thao, tập Yoga là thay đổi cách sống và cải thiện sức khỏe cả thể chất lẫn tinh thần, tôi tin trong số các bạn đã tập Yoga lâu năm sẽ nhận thấy được sự thay đổi về mặt tinh thần mà Yoga mang lại cho chúng ta, cụ thể là sự thanh thảnh, bình an, bớt nóng giận, sống ..đằm hơn, chan hòa hơn với mọi người

Rất tiếc thông báo với các bạn là trang web Yoga Việt Nam hôm nay bị đánh sập bởi 1 thành viên không có tấm lòng với mọi người nên đừong dẫn hôm trước tôi gửi cho các bạn không còn active nữa, hội Yoga VN sẽ cố gắng mua domain mới và hoạt động sớm

Tôi hy vọng, với lượng thành viên chủ yếu là các ông bố bà mẹ bận rộn công việc và con cái, thì mọi thành viên ở đây có thể chia xẻ với nhau những lời khuyên, bài tập hữu ích để tăng cường sức khòe, giảm stress thật hiệu quả

Tôi xin được góp lời thêm cho bài viết của mẹ gì đấy nói về việc giảm vòng 2 (chắc là vòng eo, hehhe) thì không có bài tập Đứng trên vai và con cá, vì tư thế này chỉ dành cho những người đã học qua lớp nâng cao, đồng thời kg suy nhược thần kinh và cơ thể mới tập được, nếu không sẽ xảy ra sái đốt sống cổ

Các bạn ở SG có thề tập ở các CLB sau đây
    - Hồ bơi Nguyễn Bỉnh Khiêm Q1
    - Trung tâm ca nhạc nhẹ TP 182 Hai Bà Trưng Q1
    - Nhà Tập luyện Phú Thọ, Q10
    - Nhà văn hóa thanh niên, Q3
    - Viện Y dược học dân tộc đường Nguễyn Văn Trỗi, PN
    - Nhà Văn hóa Phú Nhuận đơờng Hoàng Văn Thụ
    - Nhà thiếu nhi Q9
    - số 2 Huyền Trân công chúa, trong khuôn viên sân Tao đàn
    -- còn 1 số địa chỉ khác mà tôi quên dịa chỉ, sẽ pót sau

Rất mong đc chia xẻ nhiều hơn

Yahoo ID: fatgoon2002

Chúc vui
    • 5,207 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Em bé ngoan Xem bài viết
    Chị ơi em tập ở HN ạ. Chị ở TP. HCM muốn tìm lớp tập, chị lên trang google.com rồi gõ từ khóa: "Tập Yoga"+"Tp. HCM"+"địa chỉ" chắc sẽ có nhiều thông tin đấy ạ.
    Chúc chị sớm tìm được lớp tập như ý
    Vậy hả, vậy em sẽ vào trang web đó thử xem, cám ơn chị nhiều nhá:Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 772 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meheoconde Xem bài viết
    Vậy hả, vậy em sẽ vào trang web đó thử xem, cám ơn chị nhiều nhá:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Lại gặp em ở đây nữa rồi. Nếu em không sợ xa thì lên quận 5 tập với chị đi. Chị đang tập ở spa LUNA gần chợ An đông đó. Sau khi đi tập thử qua 2,3 chổ thì chị thấy chổ này ok nhất, lại gần nhà nữa. Nếu không sợ xa thì đi tập chung với chị nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f146/
    Đau khổ vì cái bạn không có chính là lãng phí cái bạn đang có
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc vui
    Vâng vâng. Bác dạy chí phải. Tư thế đứng trên vai không dành cho người mới tập và người bị tiền đình. Nhưng chắc khi đứng trên vai, bụng phải thót lại nên em đoán là có lợi cho vòng 2 chăng? Là em được phổ biến thế.
    Mong được chia sẻ thêm nhiều kiến thức bổ ích với những người yêu yoga.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 594 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hôm nay mới thấy được chủ đề này, mừng quá :Smiling:
    Cho mình làm quen nha, mình cũng rất thích môn Yoga, tập được 4 năm rồi, bắt đầu là tự tập với "Yoga làm đẹp cho phụ nữ trong 30 ngày", thấy thích lắm và theo từ đó đến giờ.
    Trước đây hơn 1 năm thì mình có đi học ở CLB Q.5 được 5 tháng. Sau này qua Mỹ mình chỉ tập lại những gì mình đã học và tham khảo sách, đĩa DVD mua ở bên này lẫn một số website miễn phí thôi.
    Bây giờ mình đang có em bé nè, có ai giống mình thích tập yoga trong lúc mang thai thì mình gửi trang web cho.
    Mình tập yoga cho phụ nữ có thai từ lúc đầu đến giờ, ngày nào cũng tập hết, nhưng gần đây bác sỹ khuyên mình vận động ít lại (chắc do mình đi bộ nhiều quá) nên mình cũng tập ít lại 3b/tuần, đợi gần sinh sẽ tập thường xuyên hơn. :Battin ey:
    Theo bản thân mình thì tập yoga thấy giữ được nét tươi trẻ, cơ thể dẻo dai, gọn gàng, ăn nhiều cũng không thấy mập tí nào :Clown:
    Lúc có thai cũng vậy, chân tay không bị to ra, không ốm nghén, không đau lưng, số cân tăng đúng yêu cầu, da dẻ vẫn đẹp :Battin ey:
    Nhưng các bạn chưa tập qua thì lúc có thai không nên tập nhé

@ Bo Cu Jean: bác ơi trang web bác nói http://www.yoga.com.vn em vào vẫn được đấy bác ạ :Angel:
    ----------------------------------------------
    Ba má mong con lớn từng ngày con trai yêu à :LoveStruc:

• 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào me su chi

Trang web đấy mấy ngày bị cà giựt, hy vọng sẽ sớm hoạt động trở lại bình thường

Hy vọng sẽ có thể chia xẻ được với mọi người lợi ích của Yoga theo từng chủ đề, mọi người ai có thông tin chia xẻ với nhau nhé

Chúc vui
    a43b835
    • 433 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào cả nhà! XM rất thích tập môn này, nhưng ở Đà nẵng XM hỏi thăm mà không có CLB nào cả! làm cách nào có thể học được bây giờ nhỉ?

@mesuchi : cho em địa chỉ trang web với chị ơi! tks chị!
    Don't walk in font of me! I may not follow. Don't walk behind me! I may not lead.
    Walk beside me and be my friend !
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 342 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mesuchi Xem bài viết
    Hôm nay mới thấy được chủ đề này, mừng quá :Smiling:
    Cho mình làm quen nha, mình cũng rất thích môn Yoga, tập được 4 năm rồi, bắt đầu là tự tập với "Yoga làm đẹp cho phụ nữ trong 30 ngày", thấy thích lắm và theo từ đó đến giờ.
    Trước đây hơn 1 năm thì mình có đi học ở CLB Q.5 được 5 tháng. Sau này qua Mỹ mình chỉ tập lại những gì mình đã học và tham khảo sách, đĩa DVD mua ở bên này lẫn một số website miễn phí thôi.
    Bây giờ mình đang có em bé nè, có ai giống mình thích tập yoga trong lúc mang thai thì mình gửi trang web cho.
    Mình tập yoga cho phụ nữ có thai từ lúc đầu đến giờ, ngày nào cũng tập hết, nhưng gần đây bác sỹ khuyên mình vận động ít lại (chắc do mình đi bộ nhiều quá) nên mình cũng tập ít lại 3b/tuần, đợi gần sinh sẽ tập thường xuyên hơn. :Battin ey:
    Theo bản thân mình thì tập yoga thấy giữ được nét tươi trẻ, cơ thể dẻo dai, gọn gàng, ăn nhiều cũng không thấy mập tí nào :Clown:
    Lúc có thai cũng vậy, chân tay không bị to ra, không ốm nghén, không đau lưng, số cân tăng đúng yêu cầu, da dẻ vẫn đẹp :Battin ey:
    Nhưng các bạn chưa tập qua thì lúc có thai không nên tập nhé

@ Bo Cu Jean: bác ơi trang web bác nói http://www.yoga.com.vn em vào vẫn được đấy bác ạ :Angel:
    Bạn ơi, bạn có thể cho mình trang web tập Yoga trong lúc mang thai được không ạ? Cám ơn nhiều nhiều :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 759 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Cái môn này thực sự là rất hay nếu mình có điều kiện theo tập 1 cách bài bản và nghiêm túc như tập luyện đều đặn, ăn chay trường còn không thì cũng chỉ như các môn thể dục thông thường khác. Trước đây khi chưa lập gia đình thì tập luyện thoải mái đặc biệt kết hợp ăn chay thì bản thân mình thấy giảm cân rất nhanh (cái này mấy bạn mập rất mê) Tuy nhiên khi lập gia đình có con vào thì việc tập luyện cho bản thân không còn phù hợp nữa vì rất mất thời gian. Chắc là phải 50 tuổi mới tập lại được.
    • 256 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào bạn xí muội

Ở Đà Nẵng bạn có thể tập ở CLB Nguyễn Tri Phương, địa chỉ mình kg nhớ chính xác, bạn phone tới đó hỏi nhé

Bạn hugolina: thực sự tập Yoga lúc mang thai là điều cần thiết nhưng nó cũng bắt buộc tuân thủ nghiêm ngặt những quy định an toàn cho cả mẹ và bé, và do vậy bà mẹ mang thai nên tập dưới sự hướng dẫn trực tiếp của BS chuyên khoa hay GV Yoga giàu kinh nghiệm, gần đây có 1 số bài tập Yoga cho bà bầu đăng trên báo Phụ nữ nhằm phổ biến cho các bà mẹ nâng cao sức khỏe trong thời kỳ mang thai nhưng tôi rất sợ vì không thấy vị bác sĩ này đề cập đến những hạn chế trong lúc tập, khi mang thai các bạn đều biết là nhịp tim và huyết áp các bạn sẽ lên xuống thất thường, cộng vào đấy là sự nặng nề của thai cho nên các bạn cần tập những động tác gập duỗi nhẹ nhàng nhằm làm tăng sự dẻo dai cho cơ lưng tránh mỏi lưng, và làm giãn vùng cơ xương chậu, điều này rất tốt cho kỳ vượt cạn sau này. Tuy nhiên, mọi động tác phải hết sức nhẹ nhàng, luôn chú ý làm theo sự cho phép của sức khỏe bản thân mỗi người. Riêng tôi không khuyến khích các bạn tự tập trong lúc mang bầu, chí ít cũng phải đơợc hướng dẫn trực tiếp và cụ thể, sau đó về nhà tự tập theo sự hướng dẫn đó, đặc biệt kg bao giờ tự tập theo sách vở internet, mọi sự vận động của cơ thể phải dươi sự cho phép của thai nhi và vấn đề an toàn cho thai nhi là quan trọng nhất

To me bobim2: nếu bạn thực hiện được việc luyện tập Yoga 2 lần 1 ngày kèm theo chế độ ăn chay trường kèm với việc hành thiền thường xuyên thì bạn đã trở thành margii rồi, mà điều này hơi hiếm, chỉ có margii mới thực hiện được như thế, đa số tìm đến Yoga để cải thiện sức khỏe và tinh thần, cho nên theo tôi cứ duy trì luệyn tập Yoga đều đặn 30 phút mỗi ngày (khoảng 3 động tác), kèm với việc nhịn ăn định kỳ 2 lần 1 tháng là chúng ta đã có 1 cơ thể khỏe mạnh và 1 tinh thần lạc quan yêu đời rồi

Chúc các bạn luôn trẻ khỏe vui tươi và hạnh phúc
    a43b835
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 594 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Đây là trang web dành cho những bạn đã hỏi mình về Yoga cho phụ nữ mang thai (Zen Mama - Prenatal Yoga)
    Phần 1: http://www.guba.com/watch/3000031543
    Phần 2: http://www.guba.com/watch/3000031544
    Phần 3: http://www.guba.com/watch/3000031545
    Các bạn tập nhớ chú ý cơ thể mình nhé, khi nào mệt thì nghỉ đừng cố làm cho hết bài tập.:Clown:
    Trước khi biết trang web này mình có mua đĩa "Prenatal Vinyasa Yoga", đĩa này là đĩa yoga mới nhất cho bà mẹ mang thai ở Mỹ do cô Jennifer Wolfe (vinyasa yoga instructor, a doula, a childbirth educator, a hypnotherapist, a Reili Master and a mother :Smiling: ) hướng dẫn, dài 2h30p. Các động tác trong đĩa khó hơn so với trang web trên. :Thinking:
    Nhưng mình đã tập và so sánh rồi, về cơ bản cũng giống nhau, tập theo trang web thì nhẹ nhàng và tốt cho những bạn mới bắt đầu và khi cơ thể mình đã nặng nề :Smiling:
    Còn cái đĩa mình mua thì có lẽ phải tập trên 4-5 năm hãy mua và thực hiện theo, như mình đây tập cũng khá mệt, chỉ làm được 1h30 theo đĩa.

Chúc mọi người vui vẻ nha
    ----------------------------------------------
    Ba má mong con lớn từng ngày con trai yêu à :LoveStruc: