TIN TÀI TRỢ.

Hội những người yêu thích môn Tử Vi ( phần 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 611 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Xin chào bác KittyDad và cả nhà Hội Tử vi,
    Hôm nay lần đầu ghé thăm Hội này thấy hấp dẫn quá! Chả là mấy hôm nay em cũng đang lăn tăn định tìm người xem hộ xem năm nào sinh con sẽ hợp và tốt cho vợ chồng em (em cũng hơi lớn tuổi tí nên tranh thủ sớm . Vì vậy gặp được Hội và bác KittyDad ở đây thì em mừng húm. Nhờ bác xem hộ em với nhé, thông tin gia đình em (dương lịch) như sau:
    Bố: 13/2/1977 (MC không nhớ giờ sinh)
    Mẹ: 4/1/1976, 4-5 giờ sáng
    Con gái: 30/12/2007, 10g30 sáng
    Em cũng định sang năm Canh Dần sinh luôn cho sớm nhưng bà ngoại can bảo sợ không hợp tuổi với con gái (Dần-Thân-Tị-Hợi) và cũng ngại nhỡ lại là con gái nữa thì cháu nó "cao số" khó lấy chồng :Smiling:. Bác xem cho em Canh Dần thì có được không nhé và năm Tân Mão hay năm Thìn sau đấy thì sao ạ? Em mong được 1 trong 3 năm đấy thôi vì xa nữa thì không tốt vì em cũng lớn tuổi rồi.
    Em cám ơn bác nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi hoangha910 viewpost
    chào bác kittydad
    giờ mới biết topic này
    bác xem hộ nhà cháu với
    bố sinh khoảng 5 g chiều ngày 15 tháng 5 năm 1980
    mẹ sinh khoảng 7g tối ngày 20 tháng 9 năm 1981
    con sinh 11g 53 phút tối ngày 18 tháng 9 năm 2008
    bác xem hộ nhà cháu với nhé
    từ đầu năm đến giờ nhà cháu có nhiều chuyện k vui quá

Giờ sinh nhà bạn toàn vào đúng giờ khe nên bạn phải kiểm tra lại nhé. Giờ khe là những giờ lẻ nên cần cân nhắc chính xác thời gian.
    Thân

bác ơi nhầm một tí bố cháu sinh vào 5g sáng
    còn mẹ cháu sinh 7g kém 15 phút chiều tối
    bác xem hộ nhà cháu nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kittydad Xem bài viết
    Việc xác định giờ sinh thì khá khó và mất thời gian. Bạn nên cung cấp lại cho mình ngày sinh nhé. Mong bạn thông cảm mình sẽ giúp bạn lúc nào có nhiều thời gian.
    Thân
    Chao anh Kittydad

Rất vui nhận được tin từ anh Kittydad. Mong anh mãi!!! Ngày nào, em cũng vào mục này để mong nhận được tin trả lời. Nhiều lần cũng định gửi lại để ới anh để ý nhưng thấy các mẹ khác cũng tiếp tục đưa các đề nghị nhờ. Vì vậy lại thôi.

Em xin cập nhật lại ngày sinh của gia đình em:
    - Chồng: sinh vào 1g sáng ngày 28/5/1978.
    - Vợ: sinh vào 21g ngày 26/10/1978.
    - Con trai: sinh vào 13:20, ngày 03/03/2005

Chồng em đang đi công tác khoảng 2 năm trong Tp. Hồ Chí Minh. Hai vợ chồng đang cân nhắc chuyển hẳn vào Tp. Hồ Chí Minh hay chồng ra ngoài này để tìm công việc mới. Ngoài ra, vợ chồng em đinh sinh thêm con vào năm 2010. Nhờ anh xem giúp để có những quyết định thuận lợi cho cả gia đình.

Cảm ơn anh nhiều.
    • 975 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethiha5982 Xem bài viết
    Bác ơi em giùm nhà em với.Tụi em mong con hơn 2 năm dù đi khám ko bị gì.Đang tính đi thụ tinh nhân tạo thì bất ngờ tháng này em có thai.Mừng nhưng lo lắm.Bác xem giùm năm nay mọi việc của vợ chồng em có được thuận lợi ko nhé
    Em: 21/06/1982 lúc 19g30
    Chồng em: 06/02/1978 lúc 23g
    Thanks bác nhiều
    Em xem hàng từ trang 67 nha anh.Mong anh xem giùm
    HvCkp7
    • 691 Bài viết

• 3,150 Được cảm ơn

Đương số là một người khá vất vả. Cung Phúc nói chung không được tốt đẹp lắm. Cung Tử tức có Tử vi bình, Tham Lang hãm lại đồng cung với Địa Không, Đại Hao, Điếu Khách và ngộ Triệt nên khá vất vả về đường con cái. Tử Vi và Tham Lang đồng cung ở Tử tức thì đương số phải may mắn lắm mới có hai con. Cung này có Triệt thì khá vất vả về con cái, hoặc số không được ở gần con cái. Thêm Địa Không, Điếu khách thì luôn phải lao tâm khổ tứ lo lắng cho con cái từ khi sinh con đến khi nuôi dạy cho con trưởng thành.
    Chúc bạn có thêm nghị lực để đương đầu với sự khó khăn này.
    Cảm ơn anh Kitty Dad. Không biết có cách gì để giảm khó khăn này không anh? (vì em đọc thấy có trường hợp khuyên nhận con nuôi)? Hoặc xin con nuôi có đỡ không anh vì nhiều người bảo xin con nuôi sau này đa phần con thường không trả ơn dưỡng dục.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi anh Kittydad,
    Nhờ anh xem giúp tử vi con gái em với,
    Bé sinh ngày 2/2 đinh hợi ,tức 20/3/2007 DL
    Cám ơn anh,
    N.A
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em quên cho giờ sinh,
    2/2 Đinh hợi, lúc 17:10
    tks
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 136 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bác ơi xem tử vi giúp dùm em với.Tụi em mong con ăn ở với nhau hơn 2 năm, nhưng do ở xa nên vớ chồng mỗi năm gặp nhau được 1 tháng. Gia đình chồng có mình ảnh là con trai nên má chồng em cứ hỏi em là tại sao em ko có thai. Anh nhà em đã có con riêng rồi nhưng là con gái nên ... Bác xem giùm năm nay tụi em có thể đoàn tụ cùng nhau được hay chưa, về đường con cái thì em có hay không? mọi việc của vợ chồng em có được thuận lợi ko nhé, (em thấy mọi người trong gia đình 2 bên tranh giành quyền lợi quá chừng, em sợ lắm.), mà còn nữa, ở ngay giữa trán của em có một cái xoáy tròn, người ta kêu em là có xoáy ngựa, " trù cha hại mẹ" , năm em 3 tuổi thì ba em mất, mà mất ngay ngày 17.8 al, là ngày xấu gia đình ly tán, sao ma số em cứ lận đận mãi, việc gì cũng phải tự làm, mà làm có kiên nhẫn mới có thể bền vững được. năm nay em lập gia đình rồi mà cũng lắm gian nan, mong bác em giúp em một quẻ, em cảm ơn bác rất nhiều.
    Em: 10/11/1981 ( nhằm ngày 14/10 al ịch lúc khoãng 12g khuya đến 2g)
    Chồng em: 1961 ( không nhớ được ngày , tháng)

• 1,724 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Ôi bác Kitty Dad có nhiều người đăng ký thế, như thế này thì bao giờ mới tới lượt mình nhỉ:Sad::Sad::Sad::Sad:????? Bác ơi, em muốn xem đường con cái thì có cần ngày sinh của chồng kô bác. Ngày sinh của chồng MC em không có nhớ rõ:Sad::Sad::Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 498 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Kittydad ơi, cho mình hỏi.

Sao chủ mệnh là Thái Dương và Cự môn nghĩa là thế nào?
    Mickeo
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,066 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBon Xem bài viết
    Chao anh Kittydad

Rất vui nhận được tin từ anh Kittydad. Mong anh mãi!!! Ngày nào, em cũng vào mục này để mong nhận được tin trả lời. Nhiều lần cũng định gửi lại để ới anh để ý nhưng thấy các mẹ khác cũng tiếp tục đưa các đề nghị nhờ. Vì vậy lại thôi.

Em xin cập nhật lại ngày sinh của gia đình em:
    - Chồng: sinh vào 1g sáng ngày 28/5/1978.
    - Vợ: sinh vào 21g ngày 26/10/1978.
    - Con trai: sinh vào 13:20, ngày 03/03/2005

Chồng em đang đi công tác khoảng 2 năm trong Tp. Hồ Chí Minh. Hai vợ chồng đang cân nhắc chuyển hẳn vào Tp. Hồ Chí Minh hay chồng ra ngoài này để tìm công việc mới. Ngoài ra, vợ chồng em đinh sinh thêm con vào năm 2010. Nhờ anh xem giúp để có những quyết định thuận lợi cho cả gia đình.

Cảm ơn anh nhiều.
    Hồi âm để bạn sớm kiểm tra lại giờ sinh nhé. Giờ sinh 1h hay 21h là những giờ khe trong Tử vi - có nghĩa là giờ này nằm giữa hai cung giờ cho nên cần xác định rõ trước hay sau giờ khe đó.
    Thân
    "Ông Trời không cho ai tất cả mà cũng không lấy đi của ai tất cả"

Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,066 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenAnhlunar Xem bài viết
    Hi anh Kittydad,
    Nhờ anh xem giúp tử vi con gái em với,
    Bé sinh ngày 2/2 đinh hợi ,tức 20/3/2007 DL
    Cám ơn anh,
    N.A
    Mong bạn thông cảm mình ít khi xem tử vi cho các cháu nhỏ. Với các cháu nhỏ chỉ nên xem thử xem cháu có phạm giờ sinh hay không. Cái này bạn cũng có thể tham khảo thêm ở topic của member betunganh.
    Thân

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,066 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mickeo Xem bài viết
    Kittydad ơi, cho mình hỏi.

Sao chủ mệnh là Thái Dương và Cự môn nghĩa là thế nào?
    Bạn có thể nói rõ Thái Dương, Cự Môn nằm ở cung nào được hay không hoặc Thái Dương, Cự Môn đắc địa hay hãm địa hay không?
    Nếu cung Mệnh có Thái Dương, Cự Môn đồng cung thì có thể có các trường hợp sau:

Cự, Nhật đồng cung, quan phong tam đại
    Cự, Nhật, Mệnh cung, Dần vị, thực lộc trì danh
    Cự, Nhật, Mệnh, lập Thân cung, diệc diệu
    Cự, Nhật, Dần cung, lập Mệnh Thân, tiên trì danh nhi thực lộc
    Cự, Nhật, Thân, lập Mệnh Dần, trì danh thực lộc
    Cự, Nhật, Dần, Thân, thiên môn Nhật lãng, kỵ ngộ Lộc Tồn, ái giao Quyền Phượng

Thân

• 975 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethiha5982 Xem bài viết
    Bác ơi em giùm nhà em với.Tụi em mong con hơn 2 năm dù đi khám ko bị gì.Đang tính đi thụ tinh nhân tạo thì bất ngờ tháng này em có thai.Mừng nhưng lo lắm.Bác xem giùm năm nay mọi việc của vợ chồng em có được thuận lợi ko nhé
    Em: 21/06/1982 lúc 19g30
    Chồng em: 06/02/1978 lúc 23g
    Thanks bác nhiều
    Hic hic anh kittydad quên mình mất rùi:Crying::Crying::Crying::Crying:
    HvCkp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 325 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chồng Bính Dần Mệnh Thổ
    Vợ Kỷ Mùi Mệnh Hoả
    Con Đinh Hợi Mệnh Thổ

Sinh năm Canh Dần thì cũng được vì tuổi này có Mệnh Mộc hợp với Hoả và Thổ thành thế Tam sinh Mộc - Hoả - Thổ nhưng lại bị can Bính phá can Canh nên chăng bạn sinh cháu năm Tân Mão thì vừa được mệnh Mộc như năm Canh Dần lại thêm can Bính hợp với can Tân.
    Bạn nên cân nhắc.
    Thân
    Rất cám ơn bác Kittydad đã phản hồi. Tuy nhiên, cho em mạo muội hỏi lại nhé: hình như là nếu sinh năm Tân Mão thì can Đinh của Đinh Hợi lại phá can Tân đúng không bác ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,066 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matxicon Xem bài viết
    Rất cám ơn bác Kittydad đã phản hồi. Tuy nhiên, cho em mạo muội hỏi lại nhé: hình như là nếu sinh năm Tân Mão thì can Đinh của Đinh Hợi lại phá can Tân đúng không bác ơi
    Đúng nhưng can Canh thì lại hợp với can Ất, còn Tân thì hợp với Bính.
    Thân

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 136 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yorele Xem bài viết
    Bác ơi xem tử vi giúp dùm em với.Tụi em mong con ăn ở với nhau hơn 2 năm, nhưng do ở xa nên vớ chồng mỗi năm gặp nhau được 1 tháng. Gia đình chồng có mình ảnh là con trai nên má chồng em cứ hỏi em là tại sao em ko có thai. Anh nhà em đã có con riêng rồi nhưng là con gái nên ... Bác xem giùm năm nay tụi em có thể đoàn tụ cùng nhau được hay chưa, về đường con cái thì em có hay không? mọi việc của vợ chồng em có được thuận lợi ko nhé, (em thấy mọi người trong gia đình 2 bên tranh giành quyền lợi quá chừng, em sợ lắm.), mà còn nữa, ở ngay giữa trán của em có một cái xoáy tròn, người ta kêu em là có xoáy ngựa, " trù cha hại mẹ" , năm em 3 tuổi thì ba em mất, mà mất ngay ngày 17.8 al, là ngày xấu gia đình ly tán, sao ma số em cứ lận đận mãi, việc gì cũng phải tự làm, mà làm có kiên nhẫn mới có thể bền vững được. năm nay em lập gia đình rồi mà cũng lắm gian nan, mong bác em giúp em một quẻ, em cảm ơn bác rất nhiều.
    Em: 10/11/1981 ( nhằm ngày 14/10 al ịch lúc khoãng 12g khuya đến 2g)
    Chồng em: 1961 ( không nhớ được ngày , tháng)

Bác kittydad ơi, bác có bỏ quên em ko? xem giúp em với, nãy giờ em thấp thỏm mong tin hồi âm của bác. cảm ơn bác rất nhiều :Applause::Applause:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huephale Xem bài viết
    Chào các bác, Cháu sinh ngày 28/04/1983 vào lúc 10h30 sáng (16/03/1983 Âm lịch) ko biết năm nay sao hạn có nặng không, nhưng từ đầu năm đến giờ toàn gặp chuyện xui xẻo không ah, toàn hao tài thôi, hao tài nhiều lần mới chết chứ và chuyện tình duyên cũng lận đận nữa. Có bác nào biết năm nay cháu tốt xấu thế nào cho cháu biết với và cách để giải hạn nữa. Cháu xin chân thành cám ơn các bác.
    Các Bác ơi, sao ai bác cũng trả lời cả, chỉ mỗi mình cháu là bác không trả lời thôi , huhuhu, xem giúp cho cháu với
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,908 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Bác Kittydad ơi, cho em xếp hàng xem với. Bác xem cho em đường con cái và xem năm nay nhà em làm ăn có khá không nhé.
    Em đưa lịch dương nhé: Giờ sinh: 17h15
    ngày 13/5/1981 tại Hà Nội
    Chồng em tuổi Đinh Tỵ 1977 (có thể là ngày 24/12/1977) vì chồng em sinh ở quê, người ta chẳng ghi chép lại gì cả.
    Cảm ơn bác nhiều nhiều.
    Andy Khánh An ra mắt
    eNortjKzUjI0tjCzNFWyBlwwFbEC3Q,,38JiKap1
    NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Vì xem cả lá số khá mất thời gian cho nên bạn có thể gói gọn lại một vài vấn đề cần quan tâm nhất.
    Mong bạn thông cảm.
    Thân
    ui, thế bác xem giúp xem năm nay chồng em công việc làm ăn có đc k?
    Vận hạn năm nay của hai vợ chồng thế nào.
    Em sinh con cũng tuổi chuột 11h15' trưa ngày 18/11/2008 bác xem hộ em với vì em nghe có người bảo con trai ẩn tuổi mẹ k tốt lắm.
    Em cũng chẳng hiểu ẩn tuổi là ntn...
    hj` hj`, em hỏi hơi nhiều, bác giúp em với nhé
    11089