TIN TÀI TRỢ.

Hội những người yêu thích môn Tử Vi ( phần 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • sky
      Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaMebeTam Xem bài viết
    @ Sky: Chia Sẻ Cùng Nổi Buồn đau Của Bà, Mong Bà Vuợt Qua Những Nổi Buồn, Có Nhiều Sức Khỏe để Chăm 2 Con.
    Tui Thấy Lo Cho Bà Khi Bà Vẫn Bị Người Cũ ... Quấy Rấy, Hãy Can đảm Và Mạnh Mẽ Lên Nhé. Thương Bà.
    @ Diễm : cám ơn bà đã ở cạnh tui vào những lúc như thế này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Tuấn ơi bác xem hộ em xem số điện thoại của em có hợp phong thủy ko nhé. SDT của em là 0914383333.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ah quên em sinh ngày 7/5/1982 (14/4/1982 âm lịch) em sinh vào buổi đêm. Cám ơn bác nhiều nhiều
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi longbao Xem bài viết
    Bác Tuấn ơi bác xem hộ em xem số điện thoại của em có hợp phong thủy ko nhé. SDT của em là 0914383333.
    Không biết bạn có đọc chủ đề của hội này là cho những người yêu thích Tử vi hay không? Tôi thành lập chủ đề này từ lâu chẳng biềt người nào tên Tuấn và còn xem số điện thoại hợp với phong thủy nữa. Cái này thấy hơi lạ đó nha.
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky Xem bài viết
    Nguyên văn bởi sky
    Bác Gấu ạ, không biết vì sao mà bác Gấu không chiếu cố đến trường hợp của em? em boăn khoăn có phải vì em không nói rõ về hoàn cảnh của mình một tí?
    Bác gấu ạ, VC em đã ly hôn cách nay 2 tháng rồi. Chúng em quen nhau 6 năm và kết hôn được 8 năm rồi. Cuộc sống cũng bình thường không lấy gì làm vui vẻ lắm nhưng cũng không ít nỗi đoạn trường. Tuy nhiên nỗi bức xúc trong em ngày càng lớn bởi chồng em rất vô trách nhiệm với vợ con, đam mê nhậu nhẹt và bạn bè...nên mới dẫn đến ly hôn. Chuyện nhà em mà kể ra đây thì dài dòng văn tự lắm bác ạ. Chồng em rất yêu con cái, và em nghĩ anh cũng yêu thương vợ rất nhiều. Nhưng những lúc nóng nảy anh mạt sát em cũng như bame hoặc anh chị em thậm tệ, thậm chí đánh đập em tàn nhẫn. Em thì không bao giờ như vậy. Nhưng sau đó thì anh thản nhiên như chẳng xảy ra chuyện gì, và không bao giờ có một lời xin lỗi. Em thật sự không hiểu chồng em như thế nào? bởi VC em sống với nhau nhưng anh ấy rất ít đối thoại với em, còn em thì ngược lại, chuyện gì cũng đem ra kể cho anh nghe. Đời sống tinh thần của chúng em cũng rất tệ. Em không biết có phải do em sống tình cảm quá hay không nên cảm thấy chồng em khô khan? Bác gấu ạ, sau ly hôn, chúng em vẫn gặp nhau thường xuyên vì em vẫn để anh đến thăm con và không muốn để con bị thiệt thòi. Em biết lòng em vẫn còn yêu thương chồng lắm nhưng lý trí thì không cho phép em tiếp tục cuộc sống mà em cảm thấy mình bị đày đọa tinh thần và thể xác quá nhiều. Bây giờ chồng em chuẩn bị trở về quê (Đà Nẵng) luôn bác ạ. Em thấy lòng buồn và lo sợ rất nhiều. Một mình em nuôi 2 con (qui định anh ấy trợ cấp nuôi con 2t/th nhưng chưa có gi hết), em đã gầy đi rất nhiều từ mấy năm nay (từ 48kg em chỉ còn 39 kg thôi). Anh ấy còn có ý định rằng sau khi ổn định cuộc sống ở ĐN thì anh sẽ đón thằng ku về ngoài đó với anh. Bác ơi, không có thằng ku thì em đến chết thôi bác ạ, nên em cứ lo canh cánh trong lòng. Em chẳng biết tuơng lai sẽ như thế nào nữa. VC em co khả năng tái hợp không hả bác Gấu? Bác vui lòng dành chút thời gian cho em nhé. cám ơn bác rất nhiều

Nguyên văn bởi sky viewpost
    Bác Gấu ạ, em thật vui vì bác đã hồi âm cho em. Em chưa bao giờ đi xem bói đúng nghĩa bác ạ (nghĩa là có xem bói bài đôi lần cho vui với bạn bè thôi). Tết năm nay em có đến chùa nhờ Thấy lập tử vi, Thầy đồng ý nhưng hẹn em phải đến giữa năm thì mới có lá số tử vi cho em được vì có quá nhiều người đăng ký. Thầy có nói mệnh em là Thiên Lương, cung Phu của em rất dở (em cũng không nhớ rõ lắm) nên số phần em hơi buồn!? Và thầy còn nói VC em năm nay có chuyện bất lợi. Chỉ thế thôi ạ.
    Em post lại ngày tháng năm sanh của VC em và các con :
    -Chồng : 25/08/1973 (theo khai sanh)
    -Vợ : 20h 26/09/1975 DL (21/08 Al)
    -Con trai : 10h45' 28/12/2000 AL
    -con gái : 16h35' 26/12/2006 AL

Anh Gấu ạ, tình hình là bây giờ VC em còn vướng víu trong chuyện phân chia tài sản, cũng nhùng nhằng lắm nên em rất mệt mỏi anh à. Anh ấy chuẩn bị trở về quê luôn vào cuối tuần này. Em chuẩn bị đưa cho anh ấy số tiền khá lớn (chia tài sản, và đó là em phải vay mượn) nhưng trong lòng rất lo âu...Em nhờ anh xem hộ lá số của em, em đã hết nợ với người này hay chưa? Em biết tình nghĩa Vc em vẫn còn nhiều lắm, nhưng sống với nhau thì em khổ lắm bác à. Lúc này là lúc em đau lòng nhất vì từ nay 2 con em sẽ không được gặp Ba nữa.
    Em muốn hỏi anh về khả năng tái hợp được không cũng như con có cha trong gia đình. Đây là điều tốt lành. Anh cũng mong em được như vậy. Tuy nhiên, cuộc đời có những sự việc xãy đến ngoài mong muốn khiến cho mình gặp cảnh đau khổ.

Thế thì em muốn biết điều tốt hay xấu? Người xưa có nói: " Tiểu nhân vấn cát, Quân tử vấn hung ". Anh nhìn lá số thấy sao nói vậy. Có người vào đây hỏi Tử vi hoặc đọc những bài viết mong thấy được đều nói tốt...còn nói ngược lại với lòng họ mong muốn thì cho rằng ăn nói thất đức ....xem như anh là Ông Thần có quyền thay đổi được vận mệnh con người. Bởi vậy mới có câu: " Làm ơn mắc oán ".

Anh biết em tin tưởng anh mới nhờ anh tư vấn. Bây giờ anh muốn hỏi em một lần nữa trước khi anh giải lá số cho em. Dù tốt hay xấu. Em có đồng ý những gì anh viết cho em ra sau này là từ lòng tốt vô vụ lợi của anh muốn giúp cho em hay không?
    • sky
      Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papagauloncon Xem bài viết
    Em muốn hỏi anh về khả năng tái hợp được không cũng như con có cha trong gia đình. Đây là điều tốt lành. Anh cũng mong em được như vậy. Tuy nhiên, cuộc đời có những sự việc xãy đến ngoài mong muốn khiến cho mình gặp cảnh đau khổ.

Thế thì em muốn biết điều tốt hay xấu? Người xưa có nói: " Tiểu nhân vấn cát, Quân tử vấn hung ". Anh nhìn lá số thấy sao nói vậy. Có người vào đây hỏi Tử vi hoặc đọc những bài viết mong thấy được đều nói tốt...còn nói ngược lại với lòng họ mong muốn thì cho rằng ăn nói thất đức ....xem như anh là Ông Thần có quyền thay đổi được vận mệnh con người. Bởi vậy mới có câu: " Làm ơn mắc oán ".

Anh biết em tin tưởng anh mới nhờ anh tư vấn. Bây giờ anh muốn hỏi em một lần nữa trước khi anh giải lá số cho em. Dù tốt hay xấu. Em có đồng ý những gì anh viết cho em ra sau này là từ lòng tốt vô vụ lợi của anh muốn giúp cho em hay không?
    Anh Gấu à, em luôn chuẩn bị tinh thần để chờ đón mọi việc xảy đến với em vào lúc này. Mọi người xung quanh bảo rằng thấy em "cứng" khi sự việc gia đình như thế. Em biết mình không cứng như họ nghĩ, chẳng qua là em đã có sự chuẩn bị cho mình thôi. Em không biết phải nói thế nào khi anh hỏi em vậy, chỉ biết nói rằng em sống chân tình và cũng tin rằng anh Gấu chẳng ăn không ngồi rồi để vào đây rỗi sự... Tốt hay xấu, đó đã là số phận của mỗi người, em không mong chờ những lời giải đoán "êm tai", em đã tin anh và nhờ anh (post lên đây để nói về chuyện riêng tư của bản thân đâu phải là mong muốn của em) em chỉ mong muốn biết tình duyên VC em đã đến hồi kết hay em lại phải thêm một đời chồng nữa (em hình dung đến cảnh này thì chỉ muốn khóc thôi!), và em cũng muốn biết thêm về nhiều điều khác trong lá số của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,443 Bài viết

• 6,179 Được cảm ơn

Anh Gấu à, em luôn chuẩn bị tinh thần để chờ đón mọi việc xảy đến với em vào lúc này. Mọi người xung quanh bảo rằng thấy em "cứng" khi sự việc gia đình như thế. Em biết mình không cứng như họ nghĩ, chẳng qua là em đã có sự chuẩn bị cho mình thôi. Em không biết phải nói thế nào khi anh hỏi em vậy, chỉ biết nói rằng em sống chân tình và cũng tin rằng anh Gấu chẳng ăn không ngồi rồi để vào đây rỗi sự... Tốt hay xấu, đó đã là số phận của mỗi người, em không mong chờ những lời giải đoán "êm tai", em đã tin anh và nhờ anh (post lên đây để nói về chuyện riêng tư của bản thân đâu phải là mong muốn của em) em chỉ mong muốn biết tình duyên VC em đã đến hồi kết hay em lại phải thêm một đời chồng nữa (em hình dung đến cảnh này thì chỉ muốn khóc thôi!), và em cũng muốn biết thêm về nhiều điều khác trong lá số của mình.
    Hãy vững vàng lên chị a`, thời buổi này thì chuyện VC chia tay nhau nếu cuộc sống không hạnh phúc là chuyện bình thường mà chị. Chỉ có điều nó sẽ khó khăn hơn cho những chị em nào phụ thuộc chồng về mặt tài chính thôi. Tuy nhiên không vì chuyện đó mà phải khổ cả đời, nhẫn nhục chịu đựng kẻ vũ phu đó ( như lời chị kể).
    Em có 1 chị bạn cũng vừa li dị chồng do cách sống quá khác biệt nhau, anh ta không nhậu nhẹt rượu chè cờ bạc gì nhưng lại quá nhu nhược, không biết bảo vệ vợ con trước mẹ chồng và chị em bên chồng, sau 8 năm sống chung với bên chồng mà xảy ra quá nhiều mâu thuẫn không giải quyết được, tình cảm với chồng cũng đã cạn nên 2 người ly hôn êm thắm. Bây giờ ra riêng ở 1 mình với con gái, chị ấy rất tỉnh táo, tinh thần thoải mái , vui tươi, đúng là như chim sổ lồng, tự giải phóng mình ra khỏi cũi .
    bây giờ đi tìm hạnh phúc mới là quyền của mình mà chị, tại sao phải sợ, biết đâu ông Trời lại mang đến cho chị 1 người yêu mới, thương yêu chăm sóc và có trách nhiệm với chị hơn, biết bao người đã tìm được bến đỗ hạnh phúc mới. hãy nghĩ rằng chị xứng đáng có 1 người đàn ông khác tốt hơn để yêu thương chị hơn. Phải luôn suy nghĩ tích cực và lạc quan về cuộc đời mình chị nhé!:Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Anh Gấu à, anh mưng cho em nhé, em đã lấy được bonus rồi. Ko biết nói nỗi vui mừng thế nào, ko phải là money, mà là : tự tin hơn ở chính mình và bái phục sự phụ. Và hiểu được đại vận của mình hơn.
    sZSx
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nguyên văn bởi sky
    Bác Gấu ạ, không biết vì sao mà bác Gấu không chiếu cố đến trường hợp của em? em boăn khoăn có phải vì em không nói rõ về hoàn cảnh của mình một tí?
    Bác gấu ạ, VC em đã ly hôn cách nay 2 tháng rồi. Chúng em quen nhau 6 năm và kết hôn được 8 năm rồi. Cuộc sống cũng bình thường không lấy gì làm vui vẻ lắm nhưng cũng không ít nỗi đoạn trường. Tuy nhiên nỗi bức xúc trong em ngày càng lớn bởi chồng em rất vô trách nhiệm với vợ con, đam mê nhậu nhẹt và bạn bè...nên mới dẫn đến ly hôn. Chuyện nhà em mà kể ra đây thì dài dòng văn tự lắm bác ạ. Chồng em rất yêu con cái, và em nghĩ anh cũng yêu thương vợ rất nhiều. Nhưng những lúc nóng nảy anh mạt sát em cũng như bame hoặc anh chị em thậm tệ, thậm chí đánh đập em tàn nhẫn. Em thì không bao giờ như vậy. Nhưng sau đó thì anh thản nhiên như chẳng xảy ra chuyện gì, và không bao giờ có một lời xin lỗi. Em thật sự không hiểu chồng em như thế nào? bởi VC em sống với nhau nhưng anh ấy rất ít đối thoại với em, còn em thì ngược lại, chuyện gì cũng đem ra kể cho anh nghe. Đời sống tinh thần của chúng em cũng rất tệ. Em không biết có phải do em sống tình cảm quá hay không nên cảm thấy chồng em khô khan? Bác gấu ạ, sau ly hôn, chúng em vẫn gặp nhau thường xuyên vì em vẫn để anh đến thăm con và không muốn để con bị thiệt thòi. Em biết lòng em vẫn còn yêu thương chồng lắm nhưng lý trí thì không cho phép em tiếp tục cuộc sống mà em cảm thấy mình bị đày đọa tinh thần và thể xác quá nhiều. Bây giờ chồng em chuẩn bị trở về quê (Đà Nẵng) luôn bác ạ. Em thấy lòng buồn và lo sợ rất nhiều. Một mình em nuôi 2 con (qui định anh ấy trợ cấp nuôi con 2t/th nhưng chưa có gi hết), em đã gầy đi rất nhiều từ mấy năm nay (từ 48kg em chỉ còn 39 kg thôi). Anh ấy còn có ý định rằng sau khi ổn định cuộc sống ở ĐN thì anh sẽ đón thằng ku về ngoài đó với anh. Bác ơi, không có thằng ku thì em đến chết thôi bác ạ, nên em cứ lo canh cánh trong lòng. Em chẳng biết tuơng lai sẽ như thế nào nữa. VC em co khả năng tái hợp không hả bác Gấu? Bác vui lòng dành chút thời gian cho em nhé. cám ơn bác rất nhiều

Nguyên văn bởi sky viewpost
    Bác Gấu ạ, em thật vui vì bác đã hồi âm cho em. Em chưa bao giờ đi xem bói đúng nghĩa bác ạ (nghĩa là có xem bói bài đôi lần cho vui với bạn bè thôi). Tết năm nay em có đến chùa nhờ Thấy lập tử vi, Thầy đồng ý nhưng hẹn em phải đến giữa năm thì mới có lá số tử vi cho em được vì có quá nhiều người đăng ký. Thầy có nói mệnh em là Thiên Lương, cung Phu của em rất dở (em cũng không nhớ rõ lắm) nên số phần em hơi buồn!? Và thầy còn nói VC em năm nay có chuyện bất lợi. Chỉ thế thôi ạ.
    Em post lại ngày tháng năm sanh của VC em và các con :
    -Chồng : 25/08/1973 (theo khai sanh)
    -Vợ : 20h 26/09/1975 DL (21/08 Al)
    -Con trai : 10h45' 28/12/2000 AL
    -con gái : 16h35' 26/12/2006 AL

Anh Gấu ạ, tình hình là bây giờ VC em còn vướng víu trong chuyện phân chia tài sản, cũng nhùng nhằng lắm nên em rất mệt mỏi anh à. Anh ấy chuẩn bị trở về quê luôn vào cuối tuần này. Em chuẩn bị đưa cho anh ấy số tiền khá lớn (chia tài sản, và đó là em phải vay mượn) nhưng trong lòng rất lo âu...Em nhờ anh xem hộ lá số của em, em đã hết nợ với người này hay chưa? Em biết tình nghĩa Vc em vẫn còn nhiều lắm, nhưng sống với nhau thì em khổ lắm bác à. Lúc này là lúc em đau lòng nhất vì từ nay 2 con em sẽ không được gặp Ba nữa.
    Lá số Sky

Nhìn vào lá số của em có Thiên lương hãm địa tại Hợi vốn là xấu nhưng tuổi Ất thì Thiên Lương đi với Hóa quyền cho nên theo quy luật " Cùng tắc biến" khiến Thiên lương đang hãm địa thành ra tốt với câu phú: " Chính tinh hãm địa đáo Quyền Lộc quang vinh".

Em có Thiên lương thì tánh tình ôn hòa, thật thà, hiền lành, trung hậu và thích làm việc thiện nhất là cung này có thêm Tả phụ..dễ động lòng trắc ẩn, nặng tình cảm. Em là người trung hậu ít dám phiêu lưu xông xáo. Nếu như có chuyện gì xãy ra bất trắc thì em rất sợ..sợ thay đổi vì không biết ngày mai sẽ ra sao. Thêm Hoá quyền thì nghiêm trang. Ngay cung này có Lâm quan ngộ Tả Hữu thì có nhiều bạn bè cũng như được bạn bè gứp đỡ, mình cũng hay giúp đỡ bạn bè.. có gì hay khoe hoặc tâm sự với họ.

Thiên lương là sao chủ giải tai họa nhưng phải thường gặp tai nạn đưa đến trước thì nó mới giải sau. Thiên lương đóng tại Hợi thì cuộc đời lắm tai nạn, tai họa đưa đến có lúc tưởng như chết đến nơi rồi nhưng rốt cuộc thì cũng vượt qua. Ngay cung này có con Bạch Hổ hãm địa càng gây thêm tai họa. Thiên lương ngộ Bạch Hổ + Bệnh Phù thường bị thương tích do đánh đập mà ra. Từ việc bị hành hạ khiến cho cơ thể bị suy nhược hoặc do nội thương. Mệnh có Hoá Quyền đứng chung với Bạch hổ mặc dù con người hiền lành nhưng tính tình lại bất khuất, khó chịu khuất phục bởi bất cứ người nào ngay cả chồng mình. Nếu bị đàn áp hoặc đi ngược lại lòng mình muốn là chống cự ngay. Bởi vì thế nên hay bị chồng hành hung...nói mà không nghe...không chịu nghe theo lời sai khiến của chồng. Bạch Hổ + Hóa Quyền thì tự ái cũng khá cao.

Bạch hổ hãm địa thường đưa đến xung khắc trong gia đạo. Mệnh có Thiên Lương, Thân cư Tài có Thái âm hội chiếu...phú có câu: " Lương tú Thái âm khước tác phiêu bồng chi khách " ..nghĩa là Thiên lương gặp Thái âm thì đời sống trôi nỗi...phận gái dễ đưa đến lỡ duyên.

Mệnh Thân có Âm Dương nên dễ bị tress, đau đầu..nhất là mệnh sẳn có Bệnh phù...thì đưa đến tình trạng suy nhược cơ thể...Nhưng sau chuyện này thì thân thể sẽ trở lại quân bình như trước đây và có khi còn béo hơn nữa...vì Thân cư Tài có Tam thai, Bát Tọa...Ngay cung này có Long Trì ngộ Dưỡng thêm Giải Thần thì thế nào trong đời cũng đi gặp Bác sĩ thẩm mỹ chăm sóc sữa sang thân thể cho đẹp thêm...

Cung Phu Quân có Thiên Cơ+ Cự Môn thì có người chồng tánh tình cứng rắn, đanh thép, khôn ngoan, mưu chước nhưng đời sống vợ chồng hay bất hòa. Ngay cung này có thêm con Địa kiếp là tối hung thần gieo tai họa và khiến tánh tình nóng nảy, mất khôn. Cự Môn+Địa kiếp thì vợ chồng chắc chắn khác khẩu nhau, hễ mở miệng ra là dễ đưa đến cãi nhau rồi tức giận, nổi khùng. Thêm Cô Quả hội chiếu về cho nên vì khắc khẩu nên đành phải ngậm miệng lại, ít tâm sự chứ nói ra lại chẳng được gì, chẳng ai hiểu ai cả. Thiên cơ, Cự môn thêm Địa kiếp cư cung Phu mà mệnh có Bạch Hổ hãm thì dễ đưa đến tình trạng ly hôn. Hóa lộc cư cung Phu hội về có Lộc Tồn thì ngươì chồng làm tiền cũng được...và có mộng làm kinh doanh nhưng hiềm đồng cung có Địa kiếp + Tuế Phá nên làm cái gì không được bền, hay bỏ ngang công việc và thường bất mãn dễ đưa đến tình trạng bất đắc chí...nhưng lại là người tính toán tiền bạc, miễn là làm sao có lợi cho mình là được. Hóa lộc ngộ Mộc dục thì thích ăn nhậu với bạn bè và làm có bao nhiêu tiền cũng tiêu hết. Cơ Cự + Mộc dục + Địa kiếp + Tuế Phá...nhị hợp có Kình Dương thì người chồng thường tỏ ra mạnh bạo với người vợ về chuyện chăn gối hoặc thích bạo dâm....như muốn không được thì đè ra vừa đánh vừa hiếp....Ngay cung này có Phi liêm đứng chung với Cự Môn thì hay ăn nói vạ miệng gây lên thị phi. Ngoài ra, cung Phu quân lại nhị hợp với cung Nô Bộc. Cung này chứa nhiều hung sát tinh nhất là Kình Dương + Thiên Hình thì cuộc sống vợ chồng khó tránh khỏi đỗ vỡ.

Cung Quan lộc em tốt..làm có nghề nghiệp vững chắc. Em làm việc gì cũng tỏ ra rất tận lực và thành công của em là do lòng thành tín chứ em chẳng có mưu chước. Thân cư Tài có Nhật Nguyệt đóng cung Mùi ngộ Hóa kỵ thêm Triệt án ngữ thì rất tốt..giúp bộ Âm Dương càng sáng ra..cho thấy em càng lúc càng làm có nhiều tiền..và tiền bạc gia tăng theo thời gian. Nếu như em sống một mình nuôi con thì đừng lo về thiếu hụt tiền bạc...và nếu có job mới luôn có lương bỗng cao. Mệnh thuộc cách Cơ Nguyệt Đồng Lương + Tả Hữu + Long Phượng thì khéo tay, có khếu về ngành mỹ thuật..Nếu em làm về ngành Kiến trúc là đúng cách với lá số này.

Năm Mậu Tí lưu Thái tuế kích động cung Phụ mẫu có Đào hoa + Hồng Loan + Song hao thì có chuyện chẳng lành liên quan đến tình cảm. Tiểu hạn năm Mậu Tí đến cung Thìn tức cung Nô Bộc có Phá quân + Kình Dương + Thiên hình thêm Thiên Không là một năm có biến động lớn như chia tay với người chồng hoặc thay đổi nghề nghiệp...Phá quân là một sao chủ hao tán, nhị hợp có Địa Kiếp+Hóa Lộc, Lưu Hóa lộc cho nên năm nay cũng hao tán về tiền bạc, tài sãn....thêm Khôi Việt + Tấu thư là có vay nợ . Lưu niên Đại vận 34 tuổi đến cung Phúc đức là năm cuối của Đại vận 10 năm vừa qua có Cô Quả + Phục Binh + Không Kiếp thì chồng bỏ mình ra đi để phải sống một mình trong cô đơn lo sợ ..Dù sao năm nay có Lưu Khôi Việt nhập hạn gặp Tả Hữu cho nên em có quí nhân hoặc bạn bè tốt giúp đỡ, đứng bên cạnh an ủi động viên cho em. Năm nay sao hạn của em là Thái Dương chủ về công danh cho nên năm nay em có công việc tốt, lương khá.

Sang năm 2009 em bước qua một Đại vận 10 năm mới. Đại vận này khá tốt đẹp, đời sống thăng tiến...có tình yêu mới, đi xa hoặc xuất ngoại thường xuyên khiến cuộc sống hơi bôn ba...Và cung Tử Tức có Trường sinh ở đây thì thế nào cũng sinh con nữa. Năm 36 tuổi tức hai năm nữa, em có cơ hội lập gia đình lần nữa. Anh nghỉ em vẫn giữ nuôi hai đứa con của em nếu em chịu đưa cho người chồng một số tiền. Anh có xem qua cung Phụ mẫu của hai cháu thấy cung phụ mẫu có cách cục của cha mẹ phân ly.

Mệnh Thân em có cách Cơ Nguyệt Đồng Lương, Tả hữu ngộ Quang Quý ở cung Mùi là một người sống có tình có nghĩa..Chuyện đỗ vỡ khiến em đau lòng không ít nhưng vì do tình trạng đưa đến bạo hành bất đắc dỉ em mới chia tay. Em cũng đã sống một thời gian khá dài cố gắng chị đựng làm nhiều cách để hàn gắn lại gia đình..nhưng sức người có giới hạn..Em vẫn còn thương chồng nhưng đó chỉ là cái duyên còn sót lại chứ nợ đời có lẽ không còn nữa. Em hãy giữ niềm tin, hy vọng cho ngày mai sẽ gặp được người yêu mình hết lòng, tôn trọng và mang hạnh phúc đến cho mình.

Trên đây là những gì anh thấy qua lá số của em rồi cắt nghĩa cho em hiểu vì sao mình chịu khổ sở như vậy...

Trong Phần I của Hội Tử vi anh có viết một loạt bài cho các mẹ, các cô đọc để biết cách làm thế nào để gìn giữ hạnh phúc gia đình khỏi đưa đến đỗ vỡ ...Em có thể vào đó tìm đọc....may ra có thể giúp cho em sau này.

Vài hàng gởi em. Chúc em sớm vượt qua sự thử thách khó khăn để ngày mai có cuộc sống an bình vui vẽ hạnh phúc hơn.

PS: Em có viết nhờ thầy Tử vi ở chùa Giác Thọ-đường Lê Quang Định-SG xem cho lá số mất 800 ngàn mà phải đến 6 tháng mới có. Khi nào em có được lời giải thì vào cho anh biết họ giải cho em đúng như thế nào để anh còn học hỏi nơi họ.

Em có viết : "Thầy có nói mệnh em là Thiên Lương, cung Phu của em rất dở (em cũng không nhớ rõ lắm) nên số phần em hơi buồn!? Và thầy còn nói VC em năm nay có chuyện bất lợi. Chỉ thế thôi ạ." Như thầy phán cho em như thế này mất 50 nghìn cho một quẻ có đúng không? và có thể nói cho em mấy tháng đầu năm này xấu có đúng không?

Thế em thấy anh giải cho em như thế nào? Đúng sai em cứ tự nhiên viết ra đi.
    • sky
      Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em có viết : "Thầy có nói mệnh em là Thiên Lương, cung Phu của em rất dở (em cũng không nhớ rõ lắm) nên số phần em hơi buồn!? Và thầy còn nói VC em năm nay có chuyện bất lợi. Chỉ thế thôi ạ." Như thầy phán cho em như thế này mất 50 nghìn cho một quẻ có đúng không? và có thể nói cho em mấy tháng đầu năm này xấu có đúng không?

Đúng vậy anh Gấu ạ. Thầy bảo 3 tháng đầu năm của em rất xấu, nhất là tháng 3. Theo như anh Gấu nói ở đây, tính tình cũng như công việc, thu nhập... của em thì rất đúng rồi ạ. Về chồng em, người chồng thường tỏ ra mạnh bạo với người vợ về chuyện chăn gối hoặc thích bạo dâm....như muốn không được thì đè ra vừa đánh vừa hiếp....không đến nỗi thế anh à. Và điều này ăn nói vạ miệng gây lên thị phi thì em không rõ lắm bởi vì chồng em là người kiệm lời, rất ít nói, nhưng đôi khi (cho dù không nóng giận) nói ra những câu rất dở, như vậy cũng có thể đúng anh nhỉ?
    Anh bảo năm 2009 em sẽ sanh nữa, em nghe mà sởn gai ốc anh ạ (vì con cái mà công việc của em gián đoạn hoài). Mà con của chồng em hay ai khác hả anh? Rồi 2 năm sau em lại có cơ hội lập gia đình mới, em chẳnng biết nên vui hay buồn đây!
    Anh Gấu, em cám ơn anh rất nhiều. Khi nào có lá số của thấy ở chùa GT, em sẽ gởi anh xem nha.
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng vậy anh Gấu ạ. Thầy bảo 3 tháng đầu năm của em rất xấu, nhất là tháng 3. Theo như anh Gấu nói ở đây, tính tình cũng như công việc, thu nhập... của em thì rất đúng rồi ạ. Về chồng em, người chồng thường tỏ ra mạnh bạo với người vợ về chuyện chăn gối hoặc thích bạo dâm....như muốn không được thì đè ra vừa đánh vừa hiếp....không đến nỗi thế anh à. Và điều này ăn nói vạ miệng gây lên thị phi thì em không rõ lắm bởi vì chồng em là người kiệm lời, rất ít nói, nhưng đôi khi (cho dù không nóng giận) nói ra những câu rất dở, như vậy cũng có thể đúng anh nhỉ?
    Anh bảo năm 2009 em sẽ sanh nữa, em nghe mà sởn gai ốc anh ạ (vì con cái mà công việc của em gián đoạn hoài). Mà con của chồng em hay ai khác hả anh? Rồi 2 năm sau em lại có cơ hội lập gia đình mới, em chẳnng biết nên vui hay buồn đây!
    Anh Gấu, em cám ơn anh rất nhiều. Khi nào có lá số của thấy ở chùa GT, em sẽ gởi anh xem nha.
    Thì mạt sát người khác hoặc ăn nói dở đưa đến mích lòng thì ăn nói vạ miệng rồi. Thế anh hỏi em..chồng em muốn quan hệ mà em không cho có đánh em không? Anh đã viết ở trên rồi mà em không hiểu hay sao còn hỏi có con với chồng nữa chớ. Anh đâu bảo em năm 2009 có sanh nữa đâu? Năm 2009 bước vào hạn 10 năm mới. Anh viết hai năm nữa là năm 2010 em gặp người đàn ông khác.

Không biết tinh thần em có bình tỉnh không đấy ? Anh rất sợ hải khi anh viết một đường mà em hiểu một nẻo...thiện tai ...thiện tai
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 157 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào anh Gấu,
    Từ nhỏ tới giờ em chưa đi xem tử vi bao giờ cả. Em rất mong anh phá lệ xem giúp em ah – em vẫn chưa lập gia đình.
    Em xin phép nói qua về mình ah.
    - Em là nữ, sn 26/3/1984 (24/2 năm Giáp Tý) vào lúc gần 5h sáng – giờ Dần.
    - Là người hơi hướng gđ, dáng người thấp, da trắng và có mũm mĩm chút ah :Smiling:, tính hòa đồng, thân thiện
    - Đã tốt nghiệp ĐH và hiện đang ctác tại cty phần mềm, công việc ổ định và chuyên môn tốt
    - Về gđ: năm 2001, mẹ em k may bị tai nạn và qua đời. Năm 2003, em trai em lại bị bệnh hiểm nghèo, đến nay vẫn phải ra viện thường xuyên. 5 năm sau, bố em đi bước nữa - chúng em và gđ nội ngoại đều muốn bố em có người chăm sóc - Hiện nay em đã có thêm 1 em trai 21 tháng tuổi. Gđ em sống vui vẻ và hòa thuận, không có chuyện dì ghẻ con chồng, con anh con tôi đâu ah. Cô (vợ bố em) coi 2 chị em em như con đẻ ah:Smiling: 3 bên nội ngoại đều bình thường, yêu thương bọn em.
    - Về chuyện tc: em cũng có 1-2 người theo đuổi nhưng em lại chưa có tình cảm với ai cả. Hiện tại em vẫn phòng không ah.
    - Về bạn bè: em có ít bạn bè(bạn thân)
    Có những khi một mình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 157 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào anh Gấu,
    Từ nhỏ tới giờ em chưa đi xem tử vi bao giờ cả. Em rất mong anh phá lệ xem giúp em ah – em vẫn chưa lập gia đình.
    - Là người hơi hướng gđ, dáng người thấp, da trắng và có mũm mĩm chút ah :Smiling:, tính hòa đồng, thân thiện
    - Đã tốt nghiệp ĐH và hiện đang ctác tại cty phần mềm, công việc ổ định và chuyên môn tốt
    - Về gđ: năm 2001, mẹ em k may bị tai nạn và qua đời. Năm 2003, em trai em lại bị bệnh hiểm nghèo, đến nay vẫn phải ra viện thường xuyên. 5 năm sau, bố em đi bước nữa - chúng em và gđ nội ngoại đều muốn bố em có người chăm sóc - Hiện nay em đã có thêm 1 em trai 21 tháng tuổi. Gđ em sống vui vẻ và hòa thuận, không có chuyện dì ghẻ con chồng, con anh con tôi đâu ah. Cô (vợ bố em) coi 2 chị em em như con đẻ ah:Smiling: 3 bên nội ngoại đều bình thường, yêu thương bọn em.
    - Về chuyện tc: em cũng có 1-2 người theo đuổi nhưng em lại chưa có tình cảm với ai cả. Hiện tại em vẫn phòng không ah.
    Có những khi một mình
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyenbth Xem bài viết
    Chào anh Gấu,
    Anh mà phá lệ xem cho em thì phải xem cho người khác nữa như thế mới công bằng. Anh thì không có nhiều thời gian nên chỉ giúp xem cho những trường hợp thât đặc biệt mà thôi. Có lẽ anh không thể giúp em được rồi.
    • 43 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chào bác Gấu.
    Không biết chuyện này của em có được coi là đặc biệt và nghiêm trọng không. Nhưng em hiện rất đang lo lắng và khủng hoảng trầm trọng. Do tình cờ mà em biết được trang Web này và hôm nay thì có đọc đến Topic những người yêu thich tử vi. Em rất mong bác bớt chút thời gian để xem cho em được không ah.
    Chuyện của em là thế này. Các đây gần 2 năm em có quen vợ em bây giờ. Lúc đó vợ em vẫn còn là cô bé sinh viên tỉnh lẻ học Trung cấp tại Hà Nội. Còn em thì đã ra trường được 1 năm và đã đi làm. Chúng em quen nhau và yêu nhau cũng thật nhẹ nhàng và tự nhiên như đã từng yêu nhau từ kiếp trước vậy. Trong suốt thời gian yêu nhau (đúng 1,5 năm) em đã lo lắng và quan tâm đến cô ấy rất nhiều. Nhiều hơn bất cứ điều gì mà người ta có thể làm được từ những việc nhỏ nhất trở đi. Việc gì em cũng muốn tự mình làm cho cô ấy chứ không muốn cô ấy đụng chân, đụng tay vào bất cứ việc gì. Em luôn lo lắng, quan tâm, săn sóc cho cô ấy từng ly, từng tý như chăm con mọn vậy. (có lẽ đây cũng chính là sai lầm của em mà giờ đây cô ấy rất khó bảo). Và cũng vì em xác định sau này nhất định sẽ lấy cô ấy nên đã quá lo lắng và quan tâm như vậy.
    Sau khi cô ấy ra trường, cô ấy muốn về quê thực tập, một phần cũng vì muốn thực tập ở quê cho gần bố mẹ vì cũng nhớ nhà. Nhưng chỉ được 2-3 hôm đi thực tập thấy không hợp với môi trường đó nên đã thôi không đi thực tập nữa. Em liền xin cho cô ấy đi thực tập tại 1 công ty anh bạn tại HN. Sau đó thì đến khoá luận tốt nghiệp cũng là do em viết, báo cáo thực tập cũng là do em làm. Em chỉ đến công ty thằng bạn đóng cộp cái dấu nữa là xong. Cuối cùng thì cô ấy cũng tốt nghiệp.
    Trong quá trình này, do thấy bằng cấp của cô ấy hơi thấp, sợ ảnh hưởng đến tiền đồ và công việc sau này. Nên em đã động viên cô ấy học tiếp Tại chức. Tuy nhiên cô ấy nói sợ không thi được và kiến quyết không đăng ký thi. Cuối cùng để chắc ăn, em đã dựa vào các mối quan hệ để có thể giúp cô ấy đi học tiếp được Tại chức. Cuối cùng thì cũng đã đỗ vào 1 trường ĐH hệ Tại chức của Hà Nội. Lịch học là các buổi tối trong tuần.
    Trước khi cô ấy đi học Tại chức lớp buổi tối kỳ đầu tiên thì bọn em đã tiến hành tổ chức hôn lễ (bọn em vừa cưới vào đầu năm Mậu Tí này). Việc tổ chức hôn lễ diễn ra cũng không hẳn là suôn sẻ nhưng cũng không đến mức căng thẳng lắm. Tuy nhiên, sau khi cưới dược 1 tháng thì bọn em bắt đầu nảy sinh vấn đề. Đó là cô ấy chỉ học buổi tối, còn ban ngày thì ở nhà chơi suốt. Em cũng biết là cô ấy ở nhà mãi sẽ rất buồn, vì việc này em cũng đã tính đến trước khi cưới. Thế nên, ngay sau khi cưới em cố gắng nhanh chóng tìm việc cho cô ấy làm. Nói thật là thu nhập của em cũng tương đối cao, nên em nghĩ chỉ cần cho vợ em đi làm cho vui và để giải toả tâm lý chứ không cần vợ em kiếm tiền. Kết quả là, sau 1 tháng ở nhà em đã tìm được việc cho cô ấy tại công ty của 1 anh bạn làm kế toán quầy. Tuy nhiên, thời gian làm việc hơi gò bó vì phải làm theo ca (sáng làm từ 8h đến 3h chiều, chiều làm từ 3h đến 10h tối). Tuy nhiên, nơi làm việc cũng gần nhà nên em cũng không lo lắng lám, có điều sức khoẻ của cô ấy không tốt nên em chỉ sợ cô ấy mệt thôi.
    Nhưng bắt đầu từ thời gian này lại nảy sinh ra một vấn đề rắc rối khác. Sau khi đi làm được một thời gian, tính tình cô ấy thay đổi hẳn. Cứ về đến nhà là cáu gắt với chồng, động tý là cau có, mặt nặng mày nhẹ với em. Mới đầu em nghĩ vợ em mới đi làm nên chưa quen bị mệt, về nhà cáu gắt là bình thường nên em cho qua và vẫn nhẹ nhàng quan tâm, săn sóc và an ủi vợ. Mọi việc vặt trong nhà thì hầu hết là em toàn làm cho vợ hết (nên em cảm giác sau khi lấy vợ về em như thằng đàn bà ý). Nhưng càng ngày các biểu hiện bất thường khác lại suất hiện. Bước đầu là vợ em về nhà ít nói chuyện với em hơn, về nhà tắm xong đi ngủ luôn. Hai vợ chồng chẳng mấy khi có thời gian để tâm sự với nhau chuyện công ty, chuyện gia đình, chuyện bạn bè nữa.
    Thế nên, em đã nghĩ ra cách là thuê người đi học Tại chức hộ vợ em, khi nào đến kỳ thi thì đi thi thôi, để 2 vợ chồng có thời gian gần gũi nhau hơn. Tuy nhiên, sự việc ngày càng không có tiến triển tốt đẹp mà tình hình ngày càng xấu đi. Vợ em đi làm về nhà cũng ít nói hơn, ít quan tâm đến em như trước hơn và em có cảm giác gần như cô ấy bắt đầu chán ghét em. Việc nhà thì không mấy quan tâm, xa lánh mọi người và gần như rất ơ hờ với những người trong nhà (xin lỗi em cưa nói ở trên là bọn em sống cùng bố mẹ, bố mẹ em cũng rất thoải mái và tâm lý). Thời gian gần đây thì việc này càng trầm trọng thêm, em vẫn cố gắng kiên trì nhẹ nhàng gần gũi và quan tâm đến vợ hơn để tìm hiểu vì sao lại như vậy nhưng vô vọng vì cứ nói chuyện được 1-2 câu là cô ấy lại cau có, đòi đi ngủ và kêu mệt. Chuyện vợ chồng thì hoạ hoằn lắm mới có 1 lần và cũng rất miễn cưỡng. Em cũng đã tìm hiểu xem liệu cô ấy có ai khác không nhưng không phải lý do này. Hix hix...
    Đã 2 tuần này rồi em không có 1 giấc ngủ nào được trọn vẹn cả. Cứ nửa đêm lại tỉnh dậy và hút thuốc và ngồi buồn 1 mình. Có đêm em tỉnh dậy đến 4-5 lần mà không sao ngủ được. Hiện em đang bị Stress nặng, em không biết phải làm sao để giải quyết được việc này.
    Thế nên em rất mong anh Gấu xem giúp em liệu tình hình của vợ chồng em sẽ tiếp diễn ra sao được không ah. Nói thật là giờ đây em không biết phải tin vào cái gì, dựa vào cái gì để tiếp tục một cuộc sống như thế này. Em đang rất lo lắng cho tương lai của vợ chồng em lắm. Mà em thì rất yêu vợ, rất rất yêu vợ em. Em phải làm sao bây gìơ hả Bác Gấu ơi.............

Em sinh ngày : 14/10/1982 (Dương lịch) lúc 5h15phút sáng
    Vợ em sinh ngày: 29/05/1987 (Dương lịch) vào lúc 8h sáng

Rất mong bác xem giúp cho em và mong các mẹ trong diễn đàn cho em 1 vài lời khuyên bổ ích nhất.
    Em xin trân thành cảm ơn.
    Trân trọng!
    • 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Chị sky thân mến! Em không biết nhiều về tử vi nhưng chỉ muốn nói với chị vài lời, today is present, qua khứ thì đã qua, tương lai thì chưa tới, chị lo lắng cũng bằng âm, cái chính là hiện tại chị phải chăm lo cho bản thân và hai cháu thật tốt, mọi cái đều có thể làm lại khi ta có sức khỏe và niềm tin. Đừng đặt cho mình mốc gì cả, đừng sợ hãi tương lai cũng như lo lắng thái quá. Let it be đi chị! Còn đúng như tỷ tungvy đã viết cho chị đấy, đọc bình giải tử vi phải ngẫm chứ đừng ép cuộc đời mình phải như lá số cũng như đừng lo sợ thái quá. Phải tự cứu mình trước khi trời cứu chị ạ. Em mong chị sáng suốt, bình tĩnh và dũng cảm vượt qua thời kỳ khó khăn này. Chúc chị và hai cháu bình yên.
    nJKq2kNap7
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meducanh07 Xem bài viết
    Anh Gấu ơi, em khoe với anh tí chút là cho đến giờ này e vẫn "yên ổn "ở bên ngoại. Nhưng mà chẳng biết có phải cái số e nó vất vả ko mà dạo này ông ngoại khó tính lắm cơ, suốt ngày nói, em sợ cứ đà này chẳng thể ở mãi được (em sợ chồng em tự ái):Sad: .Hồi anh về em có nói với anh về công việc của em, em đang làm việc dưới quyền bố chồng em, nhưng bây giờ bố chồng em đã chuyển nơi công tác khác, nhưng những ng vốn ko ưa bố chồng em(cụ thể ông KTT -trưởng phòng em) thì nhân cơ hội này đã đẩy em xuống mức lương thấp nhất phòng(nói lý do e đang trong chế độ thai sản). Em đã "kiện tụng" khắp nơi nhưng mọi việc ko được như ý, họ chỉ hứa 6 tháng sau sẽ điều chỉnh. Em ko biết 6 tháng cuối năm có bị trù dập như thế nữa ko.Anh ngó qua júp em cái công việc của em được ko ạ, em đang bị stress quá, chẳng muốn làm j nữa, về nhà thì lại đau đầu về chuyện gia đình, nghĩ mà ớn quá anh ạ:Sad: Em cám ơn anh nhé:Rose:
    Em muốn nhờ anh tư vấn mà không đưa ngày sinh tháng đẻ thì làm sao mà biết đây. Anh làm sao mà nhớ ngày sinh tháng đẻ từng người anh đã xem qua chứ.
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangtran822002 Xem bài viết
    Chào bác Gấu.
    Không biết chuyện này của em có được coi là đặc biệt và nghiêm trọng không. Nhưng em hiện rất đang lo lắng và khủng hoảng trầm trọng. Do tình cờ mà em biết được trang Web này và hôm nay thì có đọc đến Topic những người yêu thich tử vi. Em rất mong bác bớt chút thời gian để xem cho em được không ah.
    Chuyện của em là thế này. Các đây gần 2 năm em có quen vợ em bây giờ. Lúc đó vợ em vẫn còn là cô bé sinh viên tỉnh lẻ học Trung cấp tại Hà Nội. Còn em thì đã ra trường được 1 năm và đã đi làm. Chúng em quen nhau và yêu nhau cũng thật nhẹ nhàng và tự nhiên như đã từng yêu nhau từ kiếp trước vậy. Trong suốt thời gian yêu nhau (đúng 1,5 năm) em đã lo lắng và quan tâm đến cô ấy rất nhiều. Nhiều hơn bất cứ điều gì mà người ta có thể làm được từ những việc nhỏ nhất trở đi. Việc gì em cũng muốn tự mình làm cho cô ấy chứ không muốn cô ấy đụng chân, đụng tay vào bất cứ việc gì. Em luôn lo lắng, quan tâm, săn sóc cho cô ấy từng ly, từng tý như chăm con mọn vậy. (có lẽ đây cũng chính là sai lầm của em mà giờ đây cô ấy rất khó bảo). Và cũng vì em xác định sau này nhất định sẽ lấy cô ấy nên đã quá lo lắng và quan tâm như vậy.
    Sau khi cô ấy ra trường, cô ấy muốn về quê thực tập, một phần cũng vì muốn thực tập ở quê cho gần bố mẹ vì cũng nhớ nhà. Nhưng chỉ được 2-3 hôm đi thực tập thấy không hợp với môi trường đó nên đã thôi không đi thực tập nữa. Em liền xin cho cô ấy đi thực tập tại 1 công ty anh bạn tại HN. Sau đó thì đến khoá luận tốt nghiệp cũng là do em viết, báo cáo thực tập cũng là do em làm. Em chỉ đến công ty thằng bạn đóng cộp cái dấu nữa là xong. Cuối cùng thì cô ấy cũng tốt nghiệp.
    Trong quá trình này, do thấy bằng cấp của cô ấy hơi thấp, sợ ảnh hưởng đến tiền đồ và công việc sau này. Nên em đã động viên cô ấy học tiếp Tại chức. Tuy nhiên cô ấy nói sợ không thi được và kiến quyết không đăng ký thi. Cuối cùng để chắc ăn, em đã dựa vào các mối quan hệ để có thể giúp cô ấy đi học tiếp được Tại chức. Cuối cùng thì cũng đã đỗ vào 1 trường ĐH hệ Tại chức của Hà Nội. Lịch học là các buổi tối trong tuần.
    Trước khi cô ấy đi học Tại chức lớp buổi tối kỳ đầu tiên thì bọn em đã tiến hành tổ chức hôn lễ (bọn em vừa cưới vào đầu năm Mậu Tí này). Việc tổ chức hôn lễ diễn ra cũng không hẳn là suôn sẻ nhưng cũng không đến mức căng thẳng lắm. Tuy nhiên, sau khi cưới dược 1 tháng thì bọn em bắt đầu nảy sinh vấn đề. Đó là cô ấy chỉ học buổi tối, còn ban ngày thì ở nhà chơi suốt. Em cũng biết là cô ấy ở nhà mãi sẽ rất buồn, vì việc này em cũng đã tính đến trước khi cưới. Thế nên, ngay sau khi cưới em cố gắng nhanh chóng tìm việc cho cô ấy làm. Nói thật là thu nhập của em cũng tương đối cao, nên em nghĩ chỉ cần cho vợ em đi làm cho vui và để giải toả tâm lý chứ không cần vợ em kiếm tiền. Kết quả là, sau 1 tháng ở nhà em đã tìm được việc cho cô ấy tại công ty của 1 anh bạn làm kế toán quầy. Tuy nhiên, thời gian làm việc hơi gò bó vì phải làm theo ca (sáng làm từ 8h đến 3h chiều, chiều làm từ 3h đến 10h tối). Tuy nhiên, nơi làm việc cũng gần nhà nên em cũng không lo lắng lám, có điều sức khoẻ của cô ấy không tốt nên em chỉ sợ cô ấy mệt thôi.
    Nhưng bắt đầu từ thời gian này lại nảy sinh ra một vấn đề rắc rối khác. Sau khi đi làm được một thời gian, tính tình cô ấy thay đổi hẳn. Cứ về đến nhà là cáu gắt với chồng, động tý là cau có, mặt nặng mày nhẹ với em. Mới đầu em nghĩ vợ em mới đi làm nên chưa quen bị mệt, về nhà cáu gắt là bình thường nên em cho qua và vẫn nhẹ nhàng quan tâm, săn sóc và an ủi vợ. Mọi việc vặt trong nhà thì hầu hết là em toàn làm cho vợ hết (nên em cảm giác sau khi lấy vợ về em như thằng đàn bà ý). Nhưng càng ngày các biểu hiện bất thường khác lại suất hiện. Bước đầu là vợ em về nhà ít nói chuyện với em hơn, về nhà tắm xong đi ngủ luôn. Hai vợ chồng chẳng mấy khi có thời gian để tâm sự với nhau chuyện công ty, chuyện gia đình, chuyện bạn bè nữa.
    Thế nên, em đã nghĩ ra cách là thuê người đi học Tại chức hộ vợ em, khi nào đến kỳ thi thì đi thi thôi, để 2 vợ chồng có thời gian gần gũi nhau hơn. Tuy nhiên, sự việc ngày càng không có tiến triển tốt đẹp mà tình hình ngày càng xấu đi. Vợ em đi làm về nhà cũng ít nói hơn, ít quan tâm đến em như trước hơn và em có cảm giác gần như cô ấy bắt đầu chán ghét em. Việc nhà thì không mấy quan tâm, xa lánh mọi người và gần như rất ơ hờ với những người trong nhà (xin lỗi em cưa nói ở trên là bọn em sống cùng bố mẹ, bố mẹ em cũng rất thoải mái và tâm lý). Thời gian gần đây thì việc này càng trầm trọng thêm, em vẫn cố gắng kiên trì nhẹ nhàng gần gũi và quan tâm đến vợ hơn để tìm hiểu vì sao lại như vậy nhưng vô vọng vì cứ nói chuyện được 1-2 câu là cô ấy lại cau có, đòi đi ngủ và kêu mệt. Chuyện vợ chồng thì hoạ hoằn lắm mới có 1 lần và cũng rất miễn cưỡng. Em cũng đã tìm hiểu xem liệu cô ấy có ai khác không nhưng không phải lý do này. Hix hix...
    Đã 2 tuần này rồi em không có 1 giấc ngủ nào được trọn vẹn cả. Cứ nửa đêm lại tỉnh dậy và hút thuốc và ngồi buồn 1 mình. Có đêm em tỉnh dậy đến 4-5 lần mà không sao ngủ được. Hiện em đang bị Stress nặng, em không biết phải làm sao để giải quyết được việc này.
    Thế nên em rất mong anh Gấu xem giúp em liệu tình hình của vợ chồng em sẽ tiếp diễn ra sao được không ah. Nói thật là giờ đây em không biết phải tin vào cái gì, dựa vào cái gì để tiếp tục một cuộc sống như thế này. Em đang rất lo lắng cho tương lai của vợ chồng em lắm. Mà em thì rất yêu vợ, rất rất yêu vợ em. Em phải làm sao bây gìơ hả Bác Gấu ơi.............

Em sinh ngày : 14/10/1982 (Dương lịch) lúc 5h15phút sáng
    Vợ em sinh ngày: 29/05/1987 (Dương lịch) vào lúc 8h sáng

Rất mong bác xem giúp cho em và mong các mẹ trong diễn đàn cho em 1 vài lời khuyên bổ ích nhất.
    Em xin trân thành cảm ơn.
    Trân trọng!
    -Cô vợ của em sinh năm 1987 sao mà tốt nghiệp ra Đại học sớm thế? Nhiều người sinh 87 hiện còn ngồi ở ghế nhà trường.

-Thế hoàn cảnh bố mẹ ruột em thế nào? Họ có khá giả không? Hiện làm về gì? Công việc làm ăn của em có liên quan hay dính líu đến gia đình không?

- Em có phải là người thích để dành, thu vén tiết kiệm tiền bạc không dám tiêu cho mình phải không?

- Có phải em là người ít hợp ý với ai? Vì không hợp ý cho nên mình phải tự ra tay làm mới vừa lòng?
    • 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Em mượn đất bán than cái xong out đây ạ, chả hiểu mọi người 5 ngày nghỉ thế nào chứ đối với em là cơn ác mộng, hàng xóm hai bên làm nhà, đập ra xây mới hoàn toàn, làm móng mới nên có máy khí nén chạy từ 7h sáng đến 7h tối, liên tục, em ở nhà thấy sắp điên lên rồi. Giờ mới hiểu tại sao ông bà ngoại thằng Kiến về hưu ở nhà hay cáu gắt là vì bị ô nhiễm tiếng ồn là vậy. Mẹ thì làm thêm làm nếm chưa thấy tiền đâu thì hai mẹ con lăn quay ra ốm, tiền thuốc quá tiền làm thêm, em bị quả răng hàm sâu hành hạ mấy ngày rồi:Crying:. Được ngày hôm qua cả nhà đi Melinh Plaza chơi vì về bị bọn trộm nó móc mất máy ảnh KTS, về vật chất thì chẳng đáng là bao nhưng là kỷ niệm chuyến đi Nhật của ông ngoại nên về vẫn tiếc ngẩn tiếc ngơ. Sáng sớm không ngủ được phải online sớm để tìm chỗ nào nha khoa gần nhà gần cơ quan để chữa cho khỏi đau. Nhân tiện đây em cảm ơn mẹ minhthu2005 luôn nhưng vì phòng khám của anh Th. xa quá nên đành lỗi hẹn vậy. Một lần nữa em cảm ơn chị ạ và cũng xin lỗi luôn vì đã không lên được chỗ anh Th. Thôi hôm nay em buôn tạm thế thôi ạ, bao giờ khám xong về em sẽ update tiếp ạ! Chúc mọi người chủ nhật vui vẻ ạ!
    nJKq2kNap7
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungvy Xem bài viết
    Anh Gấu ơi

Thật sự em cũng chẳng muốn anh phải khổ sở làm gì nữa, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì cũng là sứ mạng của anh như vậy rồi. Thế nên, anh cứ làm như từ trước đến giờ anh vẫn hay làm, chẳng có gì anh phải sợ này sợ kia hết.
    Còn đích thân những người nào có những câu nói ác khẩu kia họ sẽ nhận được những gì như chính họ mong muốn thôi.
    Anh không cần mất công hỏi cho mất thì giờ của anh, anh đã thấy giúp đuợc ai thì anh cứ giúp, không muốn thì thôi. Còn ai muốn biết nhiều, biết thêm hơn nữa thì vui lòng ra ngoài xã hội thật tìm thầy mà xem, trả tiền rồi thì tha hồ mà hỏi, cho thoả cơn tò mò.
    Em cũng biết anh đích thị là mẫu người Thiên Không luôn có Tứ đức đi kèm. Sau đây là một đoạn nhân sinh quan về người Thiên không.

" Nếu đi theo con đường phục vụ cho tha nhân, bằng trí tuệ linh mẫn, xét đoán những việc tốt nên làm, việc xấu nên tránh. Cổ vũ động viên những tha nhân xung quanh mình, hướng mọi người đến sự công bằng và phát triển. Tuyệt đối không chiều theo ham muốn. Cái xác thân ấy rồi cũng bỏ lại mà thôi, tiêu tốn quá nhiều tài nguyên cho nó có ích gì. Cách này sẽ rất tốt, vì người Thiên Không lúc này tìm được về đúng với căn cốt của mình. "