TIN TÀI TRỢ.

Hội những người yêu thích môn Tử Vi ( phần 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SarahJen Xem bài viết
    Giờ là 2h sáng rồi mà em ko sao ngủ được. Em đang rất lo là ko hiểu vợ chồng em có bị dính tới pháp luật trong tháng này ko nữa. Mấy hôm nay em lo đến nỗi đau dạ dày.Chuyện là thế này ạ.
    Ông xã em nhận viết chuyên đề cho người ta, tiền đã nhận đwowcj một nửa mà giờ người ta đòi lại chưa viết được chữ nào. Vốn đó không phải chuyên môn của ông ấy nên đáng lẽ phải làm sớm, để nước tới chân mới nhảy nên giờ kiểm toán bên đó đòi sản phẩm thì... Người ta có thể đòi pạt, thậm chí là kiện ra pháp luật. Hợp đồng lại do em ký mới khổ em chứ. Hỏi thì kêu đang viết, giờ mới tội em. Anh ấy cũng bị stress vì vụ này, có lúc quẫn chí bảo: Đi tù là cùng chứ gì.
    Anh ấy ko phải người vô trách nhiệm, vậy mà... Có phải vì cái hạn 10 năm và do mạng VCD của anh ấy nên mới nản chí và có hành động, suy nghĩ thế ko anh Gấu?
    Anh Gấu và chị em xem giúp em xem vợ chồng em có thoát khỏi vụ này ko? Em bế tắc quá.
    Thông tin về vợ chồng em: Vợ:2-11-1977, 18h30; chồng: 20-6-1973,20h
    Em những tưởng đã hỏi hết anh Gấu những gì khúc mắc trong lòng em hiện tại, nhưng...Anh Gấu cố giúp em thêm lần này nữa nhé. Cảm ơn anh nhiều.
    Lá số người chồng

http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,20&session=18

Chồng em mệnh VCD coi thế có khó khăn nào cũng dễ vượt qua. VCD như nhà không chủ..kẻ thù đến đánh...chúng nó không tìm thấy chủ nhà đành bỏ đi thôi. Cũng như anh đây mệnh VCD. Có ai tìm cách đập anh có được không?? Coi vậy mà rất khó.

Năm nay Lưu Thái tuế đến cung Quan Lộc..nên có chuyện liên quan đến công việc nhiều..thường là chuyện tranh chấp đến tiền bạc vì Lưu Thái tuế + Lộc tồn ..

Mệnh chồng em VCD có Linh tinh độc thủ lại vào hạn 10 năm cũng VCD có Hỏa Tinh thành 1 cặp Hỏa Linh. Menh VCD vào hạnn VCD lại càng dễ bế tắc trong mọi việc. Ngay cung nhập hạn có Quan phù, Riêu + Thiên Khốc..trực chiếu có Điếu khách thì thế nào cũng dính váo chuyện đỏ đen mà mang họa vào thân.

Năm nay Lưu niên đại hạn 36 tuổi vào cung Điền trạch tại cung Hợi có Liêm Tham+Đà La là có dính đến pháp luật, thưa kiện ...liên quan đến tiền bạc, hợp đồng. Nhưng may mắn là cung này có Hóa Kỵ lại giải đi cái tù tội co Liêm Tham gây ra. Tuy nhiên, vợ chồng em phải trả một giá nào đó rồi mới thoát được. Ngay cung này có Thiên mã ngộ Tràng sinh là cách tốt nhưng Mã ở Hợi dính Đà la là ngựa què liệt..hết đứng dậy chạy được.

Tiểu vận năm Mậu Tí đến ngay cung Ngọ có Thiên quan quí nhân, ân quang thêm Hữu bật + Hóa khoa thì thế nào cũng có cách cứu giải. Nhưng sau khi được thoát qua tai họa này thì đời mình cũng te tua rối.

Tóm lại, hai vợ chồng em sẽ thoát qua tai họa năm nay nhưng cũng phải trả một giá nào đó nha...

Vài hàng gởi em. Chúc vợ chồng em sớm vượt qua khó khăn thử thách này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SarahJen Xem bài viết
    Thu ơi, mùa hè rồi nhiều loại quả nên cố ăn thật nhiều nhé. Kháng sinh có hại lắm. Thương bạn thật nhiều. Tại sao chồng bạn được giữ Kiến? (chỉ là thăm nuôi định kỳ thôi chứ hả????) Nghỉ ngơi thật nhiều, cố gắng đwngf nghĩ gì cả trong lúc này nhé. Chị em trong Hội sẽ luôn ở bên bạn.
    Mình thật không thể tưởng tượng nổi chồng bạn lại làm việc đó trước mặt con cái và vợ, thiếu tôn trọng nhau thế sao. Không sao đâu, cứ coi như bạn đã cắt được "ung nhọt" ra khỏi mình thôi. Mình luôn nhớ một câu nói thế này: "Cách trả thù tốt nhất là hãy sống thật tốt". Anh ta như muốn thách thức bạn thôi, vứt hắn ra khỏi đầu thì rồi hắn sẽ chẳng còn muốn thách thức nữa.
    Có gì thì cứ bán than đi, cho nhẹ lòng và có thêm quyết tâm.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ, tớ cóc làm điều ác được một phần vì con mình ốm yếu, cung Phúc đức lại VCD nên thôi "phúc đức tại mẫu" bạn ạ, nó đã chẳng được hưởng phúc từ dòng họ bố nó thì mình càng phải yêu thương, càng phải giáo dục nó nên người. Coi như là hồi xưa tớ mù dở mình vớ hàng kém chất lượng, giờ mình vứt đi cũng chả tiếc nhưng từ giờ về sau, mình quyết ko bao giờ để con mình phải chứng kiến những chuyện ảnh hưởng đến tâm lý của cháu nữa. Mình thề với trời đất tổ tiên rằng mình sẽ nuôi con nên người. Đó là cách trả thù tốt nhất mà mình có thể làm và tuyệt giao luôn với những con người không đáng làm người đó.
    nJKq2kNap7
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà

Anh đang nấu món Bún Bò Huế rất độc đáo...mùi sả rất thơm.

• 2,876 Bài viết

• 1,707 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78 Xem bài viết
    Em không phải bán than nữa vì vừa trải qua "đau thương đến chết" nhưng giờ vẫn still alive, nếu là các anh các chị thì sẽ làm gì nếu chồng (vưỡn trên pháp luật) và bạn gái xxx trước mặt con mình không??? Thế mà em trải qua rồi đấy, con em trải qua rồi đấy, giờ bố nó giữ nó rồi. Em thì một mình online, giờ chẳng biết vui biết buồn là gì, vì em đang ở bottom of the sadness rồi, chạm đáy rồi, chẳng biết bao giờ mới up được. Có khi đợt này điều trị viêm phổi xong em phải nghỉ ngơi đi du lịch để relax thôi, đời em xuống đáy rồi, phải tự bò lên thôi:mad:
    Cái gì thế này hả Thu, sao lại để nó ở với bố nó. Tôi tưởng sau vụ bố nó để nó bị muỗi đốt thì không ở qua đêm với bố nó nữa chứ. Mà cái lão ấy, có còn tính người nữa không vậy? :Angry: :Angry: :Angry: ( xin lỗi bà, bực mình quá). Nhìn mặt mũi lão thì chả đến nỗi nào, sao mà....:Angry:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papagauloncon Xem bài viết
    Báo cáo cả nhà

Thể nào mà em thấy thơm nức mũi đây :Laughing: :Laughing: :Laughing: . Chúc anh ngon miệng nhé :Laughing:

@Chị Sarah Jen: Chúc anh chị sớm vượt qua trở ngại này. Chị cố gắng relax nếu chị có ý định làm IUI nhé.
    Con yêu ơi, bố mẹ mong con từng phút, từng giây.....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em xin chào bác Gấu,
    Trong lúc em đang tột cùng đau khổ thì tình cờ vào biết được hội nhà mình. Em rất rất mong được có duyên để được bác chiếu cố.
    Em xin giãi bày sơ qua chuyện nhà em chứ không thì dài lắm. Em sinh em bé được vài ngày thì phát hiện và chồng em cũng thừa nhận mình có bồ. Từ lúc xảy ra sự việc chồng em không hề tỏ ra là mình có lỗi. Lúc đầu anh ấy còn muốn phải ly hôn hoặc là phải sống ly thân và anh ấy muốn làm gì thì làm em không được phép biết đến. Nhưng sau đó có lẽ một phần do sức ép của gia đình một phần của bạn bè nên anh ấy không muốn ly hôn nữa. Tâm trạng em giờ này rất bất ổn. Em thấy người chồng tệ với mình quá khi mà em mới sinh em bé chỉ có mấy ngày, thậm chí trong thời gian mang thai em vừa ốm nghén vừa chăm đứa con đầu phải nằm bệnh mấy tháng trời. Mà em chắc là cũng phải ly hôn thôi vì bây giờ anh ấy cứ nói với mọi người là không muốn ly hôn nhưng thực tế không chăm lo cho gia đình (từ hồi nào đến giờ rồi), ngoài giờ làm vẫn ung dung đi nhậu suốt. Về đến nhà vẫn không nói được với em tiếng nào. Anh ta nghĩ em không có can đảm ly hôn. Em nghĩ anh ấy có lẽ đã hết thuốc chữa rồi. Nhưng nghĩ đến cảnh con không cha em lại thấy mình có lỗi. Ngày nào nhìn hai con lòng em không chịu nổi. Bây giờ anh ấy biết em đòi ly hôn thì anh đòi nuôi đứa lớn. Em biết anh chẳng bao giờ lo được cho con, chỉ vứt con về cho nội thôi. Nghĩ đến vậy em càng không chịu được.
    Anh vui lòng xem giúp em số em với người này đã đến lúc phải chia tay chưa và nếu ly hôn em có giành được quyền nuôi con không.
    Em cảm ơn anh rất nhiều.
    Em sinh ngày 10/04/1974 khoảng 4h30 sáng
    Chồng em sinh ngày 5/10/1973 lúc 21h10
    Con trai sinh ngày 19/06/2001 lúc 3h35’
    Con trai sinh ngày 08/11/2007 lúc 11h20
    • 1,266 Bài viết

• 1,822 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lá số người chồng

http://www.tinvietonline.com/KHHB/tu...,20&session=18

Chồng em mệnh VCD coi thế có khó khăn nào cũng dễ vượt qua. VCD như nhà không chủ..kẻ thù đến đánh...chúng nó không tìm thấy chủ nhà đành bỏ đi thôi. Cũng như anh đây mệnh VCD. Có ai tìm cách đập anh có được không?? Coi vậy mà rất khó.

Năm nay Lưu Thái tuế đến cung Quan Lộc..nên có chuyện liên quan đến công việc nhiều..thường là chuyện tranh chấp đến tiền bạc vì Lưu Thái tuế + Lộc tồn ..

Mệnh chồng em VCD có Linh tinh độc thủ lại vào hạn 10 năm cũng VCD có Hỏa Tinh thành 1 cặp Hỏa Linh. Menh VCD vào hạnn VCD lại càng dễ bế tắc trong mọi việc. Ngay cung nhập hạn có Quan phù, Riêu + Thiên Khốc..trực chiếu có Điếu khách thì thế nào cũng dính váo chuyện đỏ đen mà mang họa vào thân.

Năm nay Lưu niên đại hạn 36 tuổi vào cung Điền trạch tại cung Hợi có Liêm Tham+Đà La là có dính đến pháp luật, thưa kiện ...liên quan đến tiền bạc, hợp đồng. Nhưng may mắn là cung này có Hóa Kỵ lại giải đi cái tù tội co Liêm Tham gây ra. Tuy nhiên, vợ chồng em phải trả một giá nào đó rồi mới thoát được. Ngay cung này có Thiên mã ngộ Tràng sinh là cách tốt nhưng Mã ở Hợi dính Đà la là ngựa què liệt..hết đứng dậy chạy được.

Tiểu vận năm Mậu Tí đến ngay cung Ngọ có Thiên quan quí nhân, ân quang thêm Hữu bật + Hóa khoa thì thế nào cũng có cách cứu giải. Nhưng sau khi được thoát qua tai họa này thì đời mình cũng te tua rối.

Tóm lại, hai vợ chồng em sẽ thoát qua tai họa năm nay nhưng cũng phải trả một giá nào đó nha...

Vài hàng gởi em. Chúc vợ chồng em sớm vượt qua khó khăn thử thách này.
    Em thật sự cảm ơn anh Gấu và metiti. Em cũng hy vọng sớm vượt qua giai đoạn khủng hoảng này. Đôi khi em nghĩ, tự nhiên có khó khăn gì người đầu tiên em cầu cứu lại là anh mà không phải người thân của em. Không biết ai nói năng thiếu suy nghĩ nhận xét hồ đồ về anh chứ, em luôn muốn nghe những lời anh Gấu khuyên và động viên.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 92 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Báo cáo cả nhà

'Ghét' anh gấu thế . Bún bò huế ngon nhỉ, lâu rồi em không được ăn thèm quá mà thèm nhiều món nữa mà không biết làm thế nào chỉ còn biết tưởng tưởng ra thôi :RollingEy: .
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biel Xem bài viết
    Em xin chào bác Gấu,
    Trong lúc em đang tột cùng đau khổ thì tình cờ vào biết được hội nhà mình. Em rất rất mong được có duyên để được bác chiếu cố.
    Em xin giãi bày sơ qua chuyện nhà em chứ không thì dài lắm. Em sinh em bé được vài ngày thì phát hiện và chồng em cũng thừa nhận mình có bồ. Từ lúc xảy ra sự việc chồng em không hề tỏ ra là mình có lỗi. Lúc đầu anh ấy còn muốn phải ly hôn hoặc là phải sống ly thân và anh ấy muốn làm gì thì làm em không được phép biết đến. Nhưng sau đó có lẽ một phần do sức ép của gia đình một phần của bạn bè nên anh ấy không muốn ly hôn nữa. Tâm trạng em giờ này rất bất ổn. Em thấy người chồng tệ với mình quá khi mà em mới sinh em bé chỉ có mấy ngày, thậm chí trong thời gian mang thai em vừa ốm nghén vừa chăm đứa con đầu phải nằm bệnh mấy tháng trời. Mà em chắc là cũng phải ly hôn thôi vì bây giờ anh ấy cứ nói với mọi người là không muốn ly hôn nhưng thực tế không chăm lo cho gia đình (từ hồi nào đến giờ rồi), ngoài giờ làm vẫn ung dung đi nhậu suốt. Về đến nhà vẫn không nói được với em tiếng nào. Anh ta nghĩ em không có can đảm ly hôn. Em nghĩ anh ấy có lẽ đã hết thuốc chữa rồi. Nhưng nghĩ đến cảnh con không cha em lại thấy mình có lỗi. Ngày nào nhìn hai con lòng em không chịu nổi. Bây giờ anh ấy biết em đòi ly hôn thì anh đòi nuôi đứa lớn. Em biết anh chẳng bao giờ lo được cho con, chỉ vứt con về cho nội thôi. Nghĩ đến vậy em càng không chịu được.
    Anh vui lòng xem giúp em số em với người này đã đến lúc phải chia tay chưa và nếu ly hôn em có giành được quyền nuôi con không.
    Em cảm ơn anh rất nhiều.
    Em sinh ngày 10/04/1974 khoảng 4h30 sáng
    Chồng em sinh ngày 5/10/1973 lúc 21h10
    Con trai sinh ngày 19/06/2001 lúc 3h35’
    Con trai sinh ngày 08/11/2007 lúc 11h20
    Chào cô,

Không biết cô có bao giờ đến nhà ai nhờ xem Tử vi hoặc đến nhà thầy Tử vi chưa? Đến nhà người ta nhờ giúp đỡ mà nói oang oang thật lớn chắc là không được rối phải không.

Cô viết font như thế này...tôi e rằng không giúp được cho cô rồi.

Xin lỗi cô nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cô,

Không biết cô có bao giờ đến nhà ai nhờ xem Tử vi hoặc đến nhà thầy Tử vi chưa? Đến nhà người ta nhờ giúp đỡ mà nói oang oang thật lớn chắc là không được rối phải không.

Cô viết font như thế này...tôi e rằng không giúp được cho cô rồi.

Xin lỗi cô nha.
    Em xin lỗi anh và mọi người, khi xem lại bài em cũng hết hồn vì phong chữ to quá cỡ này. Do là em không rành, em soạn sẵn bài ở bên trang word rồi copy qua. Bây giờ em bế tắc quá, em cảm ơn anh rất nhiều vì dù sao anh cũng đã chiếu cố đến bài của em. Anh giúp em với nghe
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biel Xem bài viết
    Em xin lỗi anh và mọi người, khi xem lại bài em cũng hết hồn vì phong chữ to quá cỡ này. Do là em không rành, em soạn sẵn bài ở bên trang word rồi copy qua. Bây giờ em bế tắc quá, em cảm ơn anh rất nhiều vì dù sao anh cũng đã chiếu cố đến bài của em. Anh giúp em với nghe
    Cô sơ ý thì coi như không có lỗi gì. Thế cô có biết giờ sinh của mình đúng hay không? Nếu cô không sure lắm thì trả lời những câu hỏi về xác định lại giờ sinh ở trang trước.

Thế chồng cô đang là về gì? Công việc làm ăn có khá không?

Hai đứa con trai có lá số khá tốt. Đứa sinh năm Đinh Hợi tài giỏi khá giả sau này và vượng cho mẹ.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chào anh,
    Hôm qua em gủi anh một file word, tối về e mất ngủ và trằn trọc mãi, tại ngại quá và dài, em sợ anh mắng em làm phiền.
    Chẳng hiểu sao em lại viết ra được, ôi anh bỏ qua cho em nhé, nếu có gì không phải với anh.
    Em.
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BINANHBINEM Xem bài viết
    Em chào anh,
    Hôm qua em gủi anh một file word, tối về e mất ngủ và trằn trọc mãi, tại ngại quá và dài, em sợ anh mắng em làm phiền.
    Chẳng hiểu sao em lại viết ra được, ôi anh bỏ qua cho em nhé, nếu có gì không phải với anh.
    Em.
    Viết ở đâu mà anh chẳng đọc thấy??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên việt lý số thấy có cho đăng ký tự do đó các bác ạ. Ai thích thì đăng ký 1 nick cho mình :

http://vietlyso.com/forums/showthread.php?t=12269

Chúc cả nhà vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 757 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trước tiên nhìn vào lá số của em..mệnh Thủy đóng cung Ngọ thuộc hành Hỏa đã là một bất lợi. Mệnh Thân đồng cung thì tin vào Thiên mệnh, thường để mặc cho con Tạo an bài...khi đối diện với tình thế khó khăn. Mệnh có Thiên Lương là người thiện tâm, hiền lành thêm Thiên Phúc qúy nhân cư mệnh và lại được Thiên Quan qúi nhân tam hợp nên là người nhân đức hay giúp đỡ đồng loại, hướng về tu thân dưỡng tánh, từ tâm, mộ đạo. Cuộc đời em phải chịu những thử thách cam go nếu biết nhường bước cho những ai muốn hơn thua lấn lướt mình dù có thua thiệt đi nữa thì cuộc sống được hưởng phúc, hưởng may mắn khác như là một sự bù trừ. Thiên lương thủ mệnh hay gặp những tai họa hay những chuyện không may..tưởng dường như chết đến nơi nhưng rồi chẳng sao...phủi phủi đứng dậy đi tiếp..

Ngay cung này có con Bạch Hổ hãm hơi phiền cho phái nữ. Chủ lo lắng, ưu tư, vất vả, khổ sở ..còn hình khắc cả người chồng..mặc dù cũng có lúc nóng lên dám làm lều lắm...tự ái cũng cao..ít chịu thua...và cái tính ít chịu thua nên người Bạch hổ phải ra sức mong được hơn mới chịu...vì thế mới gọi là vất vã. Ngay cung này có con Đẩu quân thì hơi khó tính, cái gì chính tay mình làm thì hài lòng hơn là để người khác làm cho mình...nhưng được một cái là biết cách chi tiêu. Dù ít tiền nhưng biết cách giữ sổ sách thì cũng OK.

Thêm vào cung nhị hợp có Quả tú. Đẩu quân + Quả tú thì có chuyện gì buồn hay để trong lòng, nghỉ ngợi lung tung, ít cởi mở nên mặt lầm lì ...hầm hầm ..thêm Bạch hổ lại càng giống như con cọp bị nhốt trong sở thú vậy.

Nói thế thôi..chứ lúc vui vẻ lên tinh thần ăn nói cũng hay ho..ngọt ngào lắm..vì có Tấu thư + Hóa lộc ...Xương Khúc + Đà la ở Quan ..cách này viết lách, nấu ăn cũng được đây.

Cung Phu có Cự Môn thì vợ chồng bất mãn nhau dài dài..nghĩa là lấy nhau về thì chẳng có điều gì người chồng làm mà em cảm thấy vừa lòng cả. Cung Nô của em quá xấu cho thấy sống với người chồng cũng là người bạn đời mình chọn thấy nhạt nhẽo và chẳng giúp đỡ gì cho em. Đời sống không hạnh phúc.

Tuy nhiên, ngay cung Phu chẳng có hung tinh hay sát tinh đi kèm..cho nên thấy chuyện vợ chồng em như thế nhưng không đến nỗi chia tay. Cung Phu có Thiên tài..và Thiên Thọ ngay đây..cho biết em đối xử tốt xấu ra sao với người chồng thì em sẽ nhận được cái quả như thế đó. Em đối xử tốt thì nhận lại cái tốt...còn đối xử xấu thì nhận lại cái xấu từ người chồng.

Mệnh Thân đồng cung có Thiên Lương + Hóa lộc nên thường được bố mẹ cho tiền. Cung này lại nhị hợp với cung Phụ mẫu ..vừa có Liêm sát Tướng ấn ...vừa có Thiên đức, Phúc dức...nghĩa là Bố mẹ ruột em hiền lành, thương giúp con cái ...nhưng bố mẹ chồng lại là Liêm Sát nên đối xử em không được yêu thương cho lắm ...nhất là ở đây có Quả tú...chẳng thể nào thông cảm được.

Theo như anh..em nên dành thời gian làm việc phúc thiện thì em sẽ được bù trừ lại những cái kém may mắn về gia đạo..Vì Mệnh Thân em có Thiên Lương + Thiên Phúc + Thiên Quan + Hữu bật .

Tóm lại..chuyện vợ chồng em sẽ không có ly dị dù người chồng đồi xử em thề nào đi nữa..hằn có thể ngoại tình..nhưng rồi em sẽ tha thứ cho hắn...Đấy là con người Thiên Lương của em là vậy.

Vài hàng gởi đến em. Chúc em sớm vượt qua khó khăn hiện tại.
    Em thực sự vô cùng cám ơn anh Gấu. Từ gio trở đi em sẽ cố gắng không nghĩ ngợi nữa, giờ em chỉ hơi băn khoăn về cách cư xử với chồng ra sao? vì em cảm thấy có làm thế nào cũng chả hợp ý chồng.
    Thôi chắc quan trọng nhất giờ này em phải quan tâm đến việc phúc thiện nhiều hơn,trước giờ em cũng sống duy tâm nhưng quả thực ít có thời gian cho những việc đó. Ah anh ơi theo anh em có nên bán khoán con bé nhà em cho chùa khôgn ạ? Em thấy nó mệnh VCD mà cung phúc cũng xấu nữa.
    TB: Chuyện kể tình yêu của Anh hay quá ( làm em cứ gọi là rung rinhonttella: :Battin ey: )
    Chúc Anh chị và gia đình mọi điều tốt đẹp nhất. :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 975 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Cô sơ ý thì coi như không có lỗi gì. Thế cô có biết giờ sinh của mình đúng hay không? Nếu cô không sure lắm thì trả lời những câu hỏi về xác định lại giờ sinh ở trang trước.

Hai đứa con trai có lá số khá tốt. Đứa sinh năm Đinh Hợi tài giỏi khá giả sau này và vượng cho mẹ.
    Anh gấu ơi
    Anh xem giùm em có nên TTON tiếp ko?Em đã 3 lần TTON thất bại rồi
    Em sinh 18/08/1978 lúc 19g30p
    Ox sinh 30/09/1974 lúc 19g5p

Em đã làm TTON 2 lần ở Hà Nội, 1 lần ở Sg mà vẫn ko được
    Anh từng nói lá số của em giống bạn dominhthu78, bạn ấy đã có 1 con rồi mà sao em vẫn chưa có.vậy là do số của chồng em hay sao hả anh?Em bế tắc quá ko biết nên tiếp tục làm TTON nữa ko
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kính chào anh Gấu,

Em đã được anh xem qiúp em khi nhà mình ở tầng 2.

Nghe lới khuyên của anh, em cũng đã cố gắng nhường nhịn chồng vì 2 đứa con. Nhưng chồng em đúng là vẫn tính nào tật đấy, vẫn đi nhậu nhẹt liên miên, đi cả đêm sáng mới về nhà, vẫn cục tính, và một điều em bực bội nhất không thèm nói với em một câu nào, mặc dù có chuyện gì là em cũng hỏi ý kiến chồng, nhưng OX em cứ như bị điếc, chẳng thèm trà lời lấy 1 câu, trong khi đó em là người rất nhỏ nhẹ, không hề to tiếng với người thân trong gia đình. Thành ra em đâm ra khó xử vì không biết quyết định như thế nào về 1 số việc gia đình. Nếu em tự quyết (chuyện này đối với em rất đơn giản và em cũng muốn như vậy) , thì chồng em sẽ lại cho em là tự tiện, và lại đi rêu rao với bên nhà chồng là em không ra gì.

Có 1 chuyện nữa là em sợ là chồng em bị trầm cảm vì lúc trước OX em cũng tự nói ra là mình có bệnh tương tư như vậy, nhưng OX em làm trong ngành y, nếu có bệnh thì phải tự mình biết bệnh để chữa, chứ làm sao lại bắt vợ con phải chịu trận như vậy. (em tiếc là ko biết ngày giờ sinh chính xác của chồng em để anh xem giúp em). Em đã tự nhủ thầm sẽ cho chồng em 1 thời hạn là 2 tháng để xem có thay đổi gì ko, nhưng sắp hết hạn mà vẫn thấy chả có gì mới. Nếu vậy, chắc em sẽ phải tự quyết định hết mọi chuyện, mặc cho ai muốn nói gì cũng kệ.

Có 1 điều anh cho em hỏi, có phải mệnh của em là Phá Quân hãm địa, mà Phá lại chủ hao tán phu thê, gia đạo ? Thêm cung phu có Thiên Tài, như bài luận giải của anh cho 1 bạn ở trang trước, là mình đối xử với chồng như thế nào thì chồng cũng đối lại với mình như thế. Thật sự, em thấy mình đối xử với chồng cũng đâu đến nỗi tệ. Vậy số em phải chịu đựng đến suốt đời như vậy sao anh ?

Em xin lỗi nếu em lại làm phiền anh, vì em biết anh đang ưu tiên cho các mẹ thật sự khó khăn, Nhưng thật sự em cũng đang rối lắm. Vừa rồi em lại mất hợp đồng theo đuổi từ cuối năm ngoài đến nay, kinh doanh cũng chưa có gì sáng sủa. Về nhà thấy chồng say mèm nằm 1 đống , chẳng nhó ngàng, nói năng gì đến vợ con

Em xin cảm ơn anh trước, em xin gửi lại tất cả thông tin để anh tham khảo (nếu như em được anh xem giúp)

(Em sinh 07/09 Canh Tuất AL giờ Thân
    Con trai 23-07-1999 AL giờ Thìn
    Con trai 18-10-2003 AL giờ Tỵ. )
    Còn dưới đây là anh đã xem giúp em khi ở tầng 2
    Em đúng là mắc nợ người chồng. Cung Phu của em có Tử Vi đóng cung Tí thêm Tang môn nên người chồng em hay làm nên nông nổi khiến em luôn luôn buồn lòng về hắn. Tử vi cư Tí thì vua nhưng không biết cách lãnh đạo ..nói đúng hơn là không biết cách lèo lái gia đình. Hằn hay bi quan và dễ buông suôi theo cuộc sống ( Em mà bỏ hắn thì hắn cho đời đi luôn )...không có tư tưởng mạnh để phấn đấu, nhu nhược. Hắn ưa nghe lời phiến động đôi khi kiêu căng, thêm Tả Phụ + Xương Khúc thì hay phụ hội kết bạn với kẻ quyền thế, chức tước ăn nhậu...Hắn đôi khi biến tâm..Tuy nhiên, bản chất hắn thì trung hậu nhưng khí lượng lại hẹp hòi, thiếu anh hùng bản sắc.

Mệnh em có Phá Quân ngộ Tuần hội Hữu Bật thì người thuộc diện cứng cỏi và tháo vát. Em rất chịu khó nhất là ra ngoài giao dịch buôn bán vì cung Thiên Di có Thiên mã, Lộc Tồn, Trường Sinh + Vũ Tướng. Chuyện gia đình em không lạ nếu em đã có ý định bỏ chồng nhiều lần. Mệnh em có Phá quân hãm đứng chung với Hữu Bật, Văn Xương và Cung Phu có Tả phụ + Văn Khúc là dễ đưa đến bỏ nhau. Thật sự em giờ không còn yêu chồng như trước và có sống chỉ vì nghĩa, vì con cái thôi. Bởi vì con Phá quân ngộ Tuần nên mới kìm giữ em lại cho đến bây giờ ...Hơn nữa...Thân cư Quan Lộc có Tham lang hãm ngộ Triệt..Nhờ Tuần Triệt như cặp thắng xe ngăn cản chứ không em đã bỏ chồng lâu rồi..vì chán chồng..

Tiểu hạn năm Mậu Tí đến ngay cung mệnh có Phá Quân, lưu thiên mã, lưu song hao là một năm có biến động..muốn thay đổi vì quá chán chường...một năm lo âu. Năm nay Lưu Thái tuế đến cung Phu cho nên anh thấy em muốn làm một cuộc cách mạng vì quá mệt mõi...muốn thay đổi nhưng anh thấy rồi đâu lại vào đấy. Em nên chuyển sức lực và suy nghỉ sang đi kinh doanh buôn bán đi. Năm nay công việc co thay đổi và làm có tiền. Anh nghỉ em nên vì con cái mà đừng có bỏ chồng...tánh hắn là như vậy rồi.
    • 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Mai em lại vào cuộc chiến trên toà rồi, Fighting or Dead đây. Em viết ra đây để lòng rủ lòng là quyết bước vào cuộc chiến sống còn để bảo vệ con em. Ngày mai hy vọng là một ngày tốt lành đối với mẹ con em. Chiaki cố lên vậy:Applause:
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 757 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78 Xem bài viết
    Mai em lại vào cuộc chiến trên toà rồi, Fighting or Dead đây. Em viết ra đây để lòng rủ lòng là quyết bước vào cuộc chiến sống còn để bảo vệ con em. Ngày mai hy vọng là một ngày tốt lành đối với mẹ con em. Chiaki cố lên vậy:Applause:
    Em ko biết nói gì hơn ,chúc chị sớm vượt qua mọi chuyện , mong mọi điều tốt lành đến với hai mẹ con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hai đứa con trai có lá số khá tốt. Đứa sinh năm Đinh Hợi tài giỏi khá giả sau này và vượng cho mẹ.[/quote]

Em xin chào anh, em cám ơn anh đã hồi âm.
    Em không sure lắm giờ sinh nên em trả lời những câu hỏi về anh xem giúp em với nhé.

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
    Em vừa người, không cao không mập, mình hơi lép, da trắng nhưng rất dễ bị mẫn đỏ, ít tóc. Em nói nhiều nhưng chỉ nói chuyện phím, rất biết giữ bí mật và uy tín. Em hơi nóng và thẳng tính, cái gì thì phải làm liền liền chứ không thì không ngủ được. Em sống nội tâm, buồn ai hầu như em không nói ra và dễ tủi thân, dễ mủi lòng, rất thương người đặc biệt là người già. Em là con út trong gia đình

2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
    Em đã học xong đại học, chuyên ngành ngoại ngữ. Hiện tại em đang ở trong nước, làm cho công ty bên viễn thông nhưng công việc không liên quan gì đến kỹ thuật cũng như ngoại ngữ

3- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
    Mắt em bình thường không có gì đặc biệt. Em bị cận loạn nhưng nhẹ nên không đeo mắt kiếng. Em bị tỳ yếu rất biếng ăn và khó ngủ. Em không có đam mê gì cả về rượu bia cờ bạc, nếu có mua vé số thì cũng vì thương người mà mua chứ chẳng nhớ để mà dò số

4- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
    Bố mẹ em đã ly hôn từ khi em còn bé (hình như lúc đó em mới có 2-3 tuổi). Ba mẹ em hiện nay không làm gì cả

5- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
    Anh chị em đều có cuộc sống tương đối ổn định và hiện tại rất yêu thương đùm bọc nhau, má em có nhận một người con nuôi nhưng người đó rất ngỗ nghịch và đã bỏ nhà ra đi khoảng từ năm 1990 đến nay không có tin tức.

6- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
    Chồng em là mối tình đầu của em nhưng không biết vấn đề này có liên quan gì không em cũng xin nói thêm là khoảng năm em 10 tuổi em có bị lạm dụng tình dục, vấn đề này em giấu kín chưa hề nói với ai

7- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
    Em lập gia đình năm 2000. Em và ox quen nhau khoảng 7 năm (quen năm 1993) rồi mới cưới. Đến nay thì có hai con trai sinh năm 2001 và 2007

8- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
    Em tốt nghiệp đại học năm 1996 và đi làm từ năm 1996 nhưng đến năm 1999 em chuyển đến chỗ làm hiện nay. Đi nước ngoài thì em chỉ đi du lịch năm 2005. Trong thời gian từ năm 2000 đến năm 2005 em có mở cửa hàng nhỏ kinh doanh thêm, cũng tạm được chứ chưa gọi là phát tài.

9- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
    Em có rất ít bạn bè, đa phần là em chơi được với người lớn tuổi hơn nhưng toàn là bạn gái thôi. Đa phần bạn bè tính tình hiền lành, thật thà, lấy chồng muộn.

10- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
    Gia đình em ít có quan hệ với dòng họ do ba mẹ em đã ly hôn rồi và tính mẹ em cũng rất chướng (có lẽ do nhiều cú sốc vì lúc ba mẹ em ly hôn cũng là lúc nhà em bị mất hết gia sản vì bị tịch thu do giải phóng về, năm đó khoảng 1977)

11- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.

Em không giàu có cũng không nghèo, thu nhập vừa đủ sống vì em làm công chức nhà nước.
    - Còn về phần chồng em thì giờ sinh như vậy đã là chính xác nhưng em cũng xin lược qua đây.

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
    Chồng em không cao hơi mập, da trắng. Tóc ít, hói đầu nhưng trên người nhiều lông. Mũi rất cao, khuôn mặt nhỏ. OX em nói nhiều, thuộc loại mồm miệng, hầu như không biết giữ bí mật. Tình tình nóng và cọc tính nhưng sau này có vẻ đằm tính hơn. OX em là con trai trưởng trong gia đình chỉ có hai anh em (anh ấy có một em gái)

2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
    OX đã học xong đại học, chuyên ngành hóa học sau đó có học thêm đại học quản trị kinh doanh. Hiện tại anh ấy đang ở trong nước, làm cho công ty dầu khí. Anh ấy học rất giỏi nhưng không nhạy bén trong kinh doanh.

3- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
    Mắt OX em to và lồi, thị lực rất tốt. Anh ấy khỏe mạnh, trước đây anh ấy hay bị co thắt tá tràng nhưng từ lúc cưới đến nay hình như không thấy tái phát. Anh ấy thường hay đi nhậu, có vẻ thích cá độ đá banh, mua vé số... (em phải nói có vẻ vì anh ấy giấu em)

4- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
    Bố mẹ anh ấy ly hôn năm 2002 (em không nhớ chính xác lắm nhưng chắc là khoảng năm đó). Ba mẹ anh ấy đã về hưu

5- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
    Anh ấy chỉ có một em gái, quan hệ tốt nhưng có lẽ do được cưng chiều từ nhỏ nên cả hai anh em ít lo cho nhau, cả hai chỉ thích nhận hơn là cho đi.

6- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
    Vấn đề này thì em chịu, không biết em là mối tình thứ mấy của anh ấy nhưng chắc chắc không phải là mối tình đầu rồi.

7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
    Anh ấy tốt nghiệp đại học năm 1997 và ra trường đi làm ngay. Đi nước ngoài thì vc em chỉ đi du lịch vào năm 2005. Năm 2004 anh ấy có đạt giải nhất trong một cuộc thi và nhận được khoảng 35 triệu vnđ

8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
    Bạn bè anh ấy không nhiều, chủ yếu em thấy anh ấy quan hệ với đồng nghiệp

9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
    Gia đình anh ấy chủ yếu chỉ quan hệ với bên ngoại

10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.

Anh ấy làm nhà nước cũng tạm khá nhưng chỉ đưa em tiền lương thôi, còn thu nhập thêm thì em không biết biết được nhưng có lẽ cũng khá khá

Em viết dong dài như thế này làm phiền anh quá. Em cảm ơn anh đã đọc. Chúc anh vui