TIN TÀI TRỢ.

Hội những người yêu thích môn Tử Vi ( phần 3)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 89.2K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,000 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Mod mở topic mới cho các bạn vì bên kia đã lên 100 trang rồi, phần nội qui hội tử vi như thế nào và cách thức xem ra sao cần thông tin gì thành viên gửi bài lên chứ Mod không làm nhé (vì có biết gì đâu mà làm :Laughing: :Laughing: )

Phần 2 các bạn xem tại link này
    https://www.webtretho.com/forum/f22/hoi-nhung-nguoi-yeu-thich-mon-tu-vi-phan-2-a-61984/
    Khi nào nhớ Mod thì gửi tin nhắn hay email mod_clb@webtretho.com là được. :Kiss:
    Khi CLB nào lên đến 100 trang và các bạn dọn qua nhà mới, hãy nhớ đến Mod và gửi tin nhắn cho người khóa topic cũ nữa nhe.:LoveStruc: :Rose:
    Các bạn hãy đọc qui định ở đây https://www.webtretho.com/forum/f22/ve-viec-mo-de-tai-moi-85870/ trước khi mở topic mới.
    Có những ngày thức thật khuya và dậy thật sớm chỉ để đọc bài của thành viên --> nhàn rỗi nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,894 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_CLB Xem bài viết
    Mod mở topic mới cho các bạn vì bên kia đã lên 100 trang rồi, phần nội qui hội tử vi như thế nào và cách thức xem ra sao cần thông tin gì thành viên gửi bài lên chứ Mod không làm nhé (vì có biết gì đâu mà làm :Laughing: :Laughing: )

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=61984
    hihi, mình đăng kí 1 chân trong nhà mới luôn sau khi xem qua một lượt các bài trao đổi ở topic này.:Smiling:

Chúc cả nhà có 1 tầng nhà mới nhiều niềm vui ít nỗi buồn. :Rose:

Chúc anh Gấu sớm đoàn tụ với vợ và con yêu. :Rose:

@ all: Mình thiết nghĩ xem tử vi hay bói toán gì đấy cũng phải có duyên các bạn ạ. Với lại người xem cũng có những nguyên tắc riêng nên đừng vì thế mà có những lời nói không hay không bị từ chối.
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Anh Gấu ơi, hy vọng anh đừng bận tâm những lời lẽ quá khích ấy nhé. Bản thân em cũng tin vào duyên phận nên cho dù em vẫn chưa được anh trả lời em vẫn chẳng có gì buồn. Chúc anh luôn giữ vững lập trường để giúp chị em, chúc cả nhà anh sớm được đoàn tụ
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_CLB Xem bài viết

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=61984
    Anh Gấu và các mẹ, các chị cho em lên tầng 3 cùng mọi người nhé.
    :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà mình đã lên tầng 3.

Chúc anh Gấu luôn mạnh khỏe và sớm đoàn tụ với mẹ Gấu và Gấu lợn tũn:Smiling:

Tiện đây em cũng copy lại nội quy của hội để thành viên mới có thể theo dõi nhé

Nội quy của hội

Tiêu chí của hội là tư vấn những "vấn nạn" trong hôn nhân và gia đình
    Ngoài ra cũng phải nói thêm:

1. Không xem cho baby, cho cả gia đình.
    2. Không trả lời những câu hỏi "bao giờ lấy chồng, chồng, vợ, con cái tuổi tác có hợp nhau không? em sinh năm này, em tuổi con này có hợp với anh (chị) này không..." đại loại những câu hỏi không mang tính "tâm bệnh".
    3. Không "chữa" cho những ai bệnh chưa nặng
    4. Không "chữa" bệnh thông qua người khác (ai có bệnh thì trực tiếp vào đây hỏi anh Gấu, vì cần có sự giao cảm giữa bệnh nhân và bác sĩ)
    5. Hội trưởng có quyền từ chối, và ignore tất cả những inquiry vi phạm các quy định ở trên (mà không ai được léo nhéo, kỳ kèo anh ấy đấy nhé)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 358 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thế là Hội quán của anh Gấu ngày càng phát triển lớn mạnh rồi! Tháng 4 này quả là nhiều event với box mình, đầu tháng thì được gặp mặt gia đình Anh Gấu, cuối tháng lại được chuyển lên nhà mới nữa hihi! Chúc anh Gấu và các chị em một tuần mới tốt lành và một kỳ nghỉ Lễ vui vẻ!!!
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau!!! La là lá...

• sky
      Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chúc mừng hội nhà ta lên tầng 3.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 838 Bài viết

• 996 Được cảm ơn

Dạ mọi người cho em hỏi với ah , khi xem tử vi mà xem cung "phụ mẫu" thì có tính đến bố mẹ chồng không ah ?
    Cảm ơn mọi người nhiều .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 108 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Anh Gấu vào nhận nhà mới đi nào :Applause: :Applause: :Applause:
    Anh đừng bận tâm tới những lời quá khích.
    Anh đã biết là sẽ có chuyện thị phi rồi mà...Nhưng không sao anh nhỉ. Em tin anh sẽ sớm vào nhà để giúp đỡ và tư vấn những "vấn nạn trong hôn nhân và gia đình"
    Cả nhà mong anh lắm lắm!!!:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,969 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

CHÚC MỪNG NHÀ MỚI !
    Anh GẤU ơi, chưa thấy anh vào lại diễn đàn, hôm nay topic mình xây thêm 1 tầng nữa rùi, lại có thêm nhiều gia đình được anh Gấu bắt mạch kê toa nữa. Chúc anh thật nhiều sức khỏe.
    ANh Gấu ui, em vẫn chưa làm đơn xong vì OX của anh làm mất CMND nên chưa nộp được CHán lắm !
    Phải chi còn anh ở HN thì em phon cho anh nhờ anh tư vấn tiếp. Em nhớ hôm bữa gọi cho anh đúng lúc anh đang tắm thằng ku Tũn, vậy mà anh vẫn nhiệt tình nói chuyện với em, không phiền hà vì em gọi không đúng lúc lại cho em thêm nhiều lời tư vấn thật hữu ích nữa. Mong anh đừng bỏ diễn đàn mà ra đi nha.
    Mong sớm gặp anh !
    ======================= NGƯỜI GIÀU, KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI KIẾM ĐƯỢC NHIỀU TIỀN ========================
    ================================ MÀ LÀ NGƯỜI GIỮ ĐƯỢC NHIỀU TIỀN ==================================
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chuc Mừng Hội Tử Vi Lên Nhà Mới ! Xin Phép Cả Nhà Gửi Tới Anh Gấu Và Gia đình Lời Chúc Tốt đẹp Nhất, Mẹ Gấu Ngày Càng Xinh Nhé, Bé Gấu Lợn Tũn Hay ăn Chóng Lớn Và...chúc Anh Gấu Vạn Sự Như ý.

Và Xin Phép Cả Nhà Gửi Tới Anh Gấu Lời Cảm ơn Chân Thành Và Tri ân Cho Những Mọi điều Anh Gấu đã Dành Cho Mọi Thành Viên. Những Lời Chia Sẻ Khuyên Bảo Của Anh Gấu Thực Sự Giúp Làm Vơi đi Những Nỗi đau, Giảm Bớt Những Lo Toan Và Trăn Trở, Những điều Này Có Một ý Nghĩa Vô Cùng To Lớn Cho Các Thành Viên Nói Chung Và Cho Chính Em Nói Riêng.

Những Lời Tri ân Từ đáy Lòng Gửi Tới Anh Gấu !
    Cả Nhà đều đồng ý Phải Ko A ?
    sZSx
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em tham gia luận tử vi học hỏi với.

Chúc cả nhà vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lôi hội mình lên 1 cái, sao lại tụt xuống tận trang 2 thế này.

Anh Gấu ơi, dạo này anh bận quá à, từ hôm có nhà mới đến giờ chả thấy anh Gấu đâu.

Nếu anh Gấu bận thì chị Gấu lên tiếng đi, hu hu, ngày nào em cũng ra vào topic suốt mà chả thấy mọi người bàn luận sôi nổi như đợt trước.
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Big Babol Xem bài viết
    Lôi hội mình lên 1 cái, sao lại tụt xuống tận trang 2 thế này.

Anh Gấu ơi, dạo này anh bận quá à, từ hôm có nhà mới đến giờ chả thấy anh Gấu đâu.

Nếu anh Gấu bận thì chị Gấu lên tiếng đi, hu hu, ngày nào em cũng ra vào topic suốt mà chả thấy mọi người bàn luận sôi nổi như đợt trước.
    Chào Big Babol cùng mọi người,

Từ khi chị gấu có bầu nên tôi có vào WTT đọc những bài viết của các mẹ trong mục mang thai cũng như mục Tâm sự . Tôi thấy mình có thể dùng Tử vi giúp cho các mẹ nào có nhu cầu cần giúp đỡ cho nên mới thành lập ra Hội Tử vi. Và mục đích sử dụng Tử vi như là công cụ nhìn thấy vấn đề một cách rõ ràng hầu cố vấn, an ủi, khuyên lơn, giúp đỡ cho các mẹ hoặc cho những người đã có gia đình nhưng chưa có con mà đang gặp phải sự khó khăn trong cuộc sống. Tôi không có ý giúp cho tất cả mọi người nhất là coi cho những người trẻ tuổi hoặc độc thân chưa lập gia đình...và vì vậy tôi thường từ chối.

Trong phần cuối Tử vi phần 2 như mọi người đã biết. Có người vào viết những lời thiếu tôn trọng cho nên tôi tạm thời dừng viết một thời gian cho qua hết những ngày nghỉ lễ ở VN.

Và các mẹ nào thấy trường hợp mình Urgent thì cứ post ra đây. Nếu đọc cảm động và có Duyên..Anh sẽ giúp.

Chúc mọi người có những ngày nghỉ vui vẽ relax bên gia đình hoặc với bạn bè của mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papagauloncon Xem bài viết
    Chào Big Babol cùng mọi người,

Từ khi chị gấu có bầu nên tôi có vào WTT đọc những bài viết của các mẹ trong mục mang thai cũng như mục Tâm sự . Tôi thấy mình có thể dùng Tử vi giúp cho các mẹ nào có nhu cầu cần giúp đỡ cho nên mới thành lập ra Hội Tử vi. Và mục đích sử dụng Tử vi như là công cụ nhìn thấy vấn đề một cách rõ ràng hầu cố vấn, an ủi, khuyên lơn, giúp đỡ cho các mẹ hoặc cho những người đã có gia đình nhưng chưa có con mà đang gặp phải sự khó khăn trong cuộc sống. Tôi không có ý giúp cho tất cả mọi người nhất là coi cho những người trẻ tuổi hoặc độc thân chưa lập gia đình...và vì vậy tôi thường từ chối.

Trong phần cuối Tử vi phần 2 như mọi người đã biết. Có người vào viết những lời thiếu tôn trọng cho nên tôi tạm thời dừng viết một thời gian cho qua hết những ngày nghỉ lễ ở VN.

Và các mẹ nào thấy trường hợp mình Urgent thì cứ post ra đây. Nếu đọc cảm động và có Duyên..Anh sẽ giúp.

Chúc mọi người có những ngày nghỉ vui vẽ relax bên gia đình hoặc với bạn bè của mình.

Buồn thật đấy, đúng là cuộc sống nhiều khi làm phúc thì phải tội.

Những lời lẽ đó không đáng để anh phải suy nghĩ vậy đâu. Nếu những ai đã từng đọc hết hơn 200 trang của topic chắc chắn sẽ không bao giờ phát biểu như vậy về anh.

Trước khi post bài nhờ anh Gấu, em đã dành hết 2 đêm để đọc và suy ngẫm. Vì vậy em mong những ai muốn nhờ anh Gấu xem giúp hãy đọc tất cả các bài viết của anh Gấu và các anh chị khác để hiểu rõ nội quy, hiểu rõ tấm lòng của anh Gấu và mọi người trong Hội.

Hy vọng rằng sẽ không bao giờ phải nghe những lời nói đầy tính chất đả kích và thiếu tôn trọng người khác như bạn nhimxuhondoi.

Mong những ngày nghỉ qua mau để lại được gặp mọi người và anh Gấu.

Anh Gấu ở bên đó 1 mình không có mẹ Gấu chăm sóc nhớ giữ gìn sức khỏe nhé.
    • sky
      Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh Gấu ơi, em vẫn cứ hy vọng là có duyên gặp anh, anh giúp em nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,470 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

@ Sky: Chia Sẻ Cùng Nổi Buồn đau Của Bà, Mong Bà Vuợt Qua Những Nổi Buồn, Có Nhiều Sức Khỏe để Chăm 2 Con.
    Tui Thấy Lo Cho Bà Khi Bà Vẫn Bị Người Cũ ... Quấy Rấy, Hãy Can đảm Và Mạnh Mẽ Lên Nhé. Thương Bà.
    Hãy giữ bình yên trong những gì mình đang có. Ba Mẹ yêu con gái thật nhiều.
    • 794 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sky Xem bài viết

Anh Gấu ơi, em vẫn cứ hy vọng là có duyên gặp anh, anh giúp em nhé.
    Em post lại những gì em muốn nhờ anh giúp ra ở phần 3 này đi.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@nhimxuhondoi: xem chừng bạn cũng biết chút ít về tử vi, cũng cày mòn gót bên mấy diễn đàn tử vi VHPD hay vietlyso nên mới biết đến anh agape. Nếu thế chắc bạn cũng có thể hiểu hôn nhân có đổ vỡ không chẳng liên quan đến việc có người này người kia phán là nó sẽ đổ vỡ mà là do số mệnh như vậy rồi.

Mình thì nghĩ như vậy này: ai cũng có công có việc của mình cả, anh Gấu cũng phải đi làm, nhiệm vụ của anh ấy không phải là giải tử vi cho các bạn mà là phát tâm công đức giúp đỡ mọi người không công thôi. Giải 1 lá tử vi không phải dễ, cũng hao tâm tổn lực lắm. Nếu cách bình tử vi của anh Gấu không lọt tai Nhím lắm thì Nhím có thể bỏ tiền ra ngoài xem mấy thầy tử vi tán cho sướng lỗ tai. Ngoài ra Nhím cũng nên cân nhắc lời nói 1 chút. Anh Gấu đáng bậc cha chú của Nhím, Nhím không có đủ tư cách để dạy dỗ anh Gấu phải tích đức như thế nào. Nhím chắc còn trẻ. Lời nói gió bay nhưng đã post lên trên mạng thế này nên suy nghĩ kỹ, bút sa gà chết.

@các bạn không được anh Gấu giải tử vi cho: Đây là topic của anh Gấu mở ra, anh ấy có quyền đưa ra các qui tắc cũng như phá bỏ qui tắc của mình, & xem tử vi cũng cần có duyên với nhau. Ai không được anh ấy xem cho cũng đừng ghen tị "sao người này người kia hoàn cảnh cũng giống mình thì được xem, mình lại không". Coi như mình không có duyên đi. Trên WTT này có mỗi admin là phải khách quan công bằng, còn lại thì ai cũng là người thường cả thôi.

Nhân tiện mình cũng muốn nói thêm đây là 1 diễn đàn công cộng, ai cũng có quyền tham gia, nếu không phù hợp với topic này tự khắc sẽ phải rút lui, các bạn đừng đuổi người ta như đây là nhà mình vậy.

@anh Gấu: ở đời làm sao vừa lòng được tất cả mọi người hả anh. Anh cứ làm những gì mình thấy phải là được, ở đây có rất nhiều người hiểu anh. :Rose:
    • sky
      Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 404 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papagauloncon Xem bài viết
    Em post lại những gì em muốn nhờ anh giúp ra ở phần 3 này đi.
    Nguyên văn bởi sky
    Bác Gấu ạ, không biết vì sao mà bác Gấu không chiếu cố đến trường hợp của em? em boăn khoăn có phải vì em không nói rõ về hoàn cảnh của mình một tí?
    Bác gấu ạ, VC em đã ly hôn cách nay 2 tháng rồi. Chúng em quen nhau 6 năm và kết hôn được 8 năm rồi. Cuộc sống cũng bình thường không lấy gì làm vui vẻ lắm nhưng cũng không ít nỗi đoạn trường. Tuy nhiên nỗi bức xúc trong em ngày càng lớn bởi chồng em rất vô trách nhiệm với vợ con, đam mê nhậu nhẹt và bạn bè...nên mới dẫn đến ly hôn. Chuyện nhà em mà kể ra đây thì dài dòng văn tự lắm bác ạ. Chồng em rất yêu con cái, và em nghĩ anh cũng yêu thương vợ rất nhiều. Nhưng những lúc nóng nảy anh mạt sát em cũng như bame hoặc anh chị em thậm tệ, thậm chí đánh đập em tàn nhẫn. Em thì không bao giờ như vậy. Nhưng sau đó thì anh thản nhiên như chẳng xảy ra chuyện gì, và không bao giờ có một lời xin lỗi. Em thật sự không hiểu chồng em như thế nào? bởi VC em sống với nhau nhưng anh ấy rất ít đối thoại với em, còn em thì ngược lại, chuyện gì cũng đem ra kể cho anh nghe. Đời sống tinh thần của chúng em cũng rất tệ. Em không biết có phải do em sống tình cảm quá hay không nên cảm thấy chồng em khô khan? Bác gấu ạ, sau ly hôn, chúng em vẫn gặp nhau thường xuyên vì em vẫn để anh đến thăm con và không muốn để con bị thiệt thòi. Em biết lòng em vẫn còn yêu thương chồng lắm nhưng lý trí thì không cho phép em tiếp tục cuộc sống mà em cảm thấy mình bị đày đọa tinh thần và thể xác quá nhiều. Bây giờ chồng em chuẩn bị trở về quê (Đà Nẵng) luôn bác ạ. Em thấy lòng buồn và lo sợ rất nhiều. Một mình em nuôi 2 con (qui định anh ấy trợ cấp nuôi con 2t/th nhưng chưa có gi hết), em đã gầy đi rất nhiều từ mấy năm nay (từ 48kg em chỉ còn 39 kg thôi). Anh ấy còn có ý định rằng sau khi ổn định cuộc sống ở ĐN thì anh sẽ đón thằng ku về ngoài đó với anh. Bác ơi, không có thằng ku thì em đến chết thôi bác ạ, nên em cứ lo canh cánh trong lòng. Em chẳng biết tuơng lai sẽ như thế nào nữa. VC em co khả năng tái hợp không hả bác Gấu? Bác vui lòng dành chút thời gian cho em nhé. cám ơn bác rất nhiều

Nguyên văn bởi sky viewpost
    Bác Gấu ạ, em thật vui vì bác đã hồi âm cho em. Em chưa bao giờ đi xem bói đúng nghĩa bác ạ (nghĩa là có xem bói bài đôi lần cho vui với bạn bè thôi). Tết năm nay em có đến chùa nhờ Thấy lập tử vi, Thầy đồng ý nhưng hẹn em phải đến giữa năm thì mới có lá số tử vi cho em được vì có quá nhiều người đăng ký. Thầy có nói mệnh em là Thiên Lương, cung Phu của em rất dở (em cũng không nhớ rõ lắm) nên số phần em hơi buồn!? Và thầy còn nói VC em năm nay có chuyện bất lợi. Chỉ thế thôi ạ.
    Em post lại ngày tháng năm sanh của VC em và các con :
    -Chồng : 25/08/1973 (theo khai sanh)
    -Vợ : 20h 26/09/1975 DL (21/08 Al)
    -Con trai : 10h45' 28/12/2000 AL
    -con gái : 16h35' 26/12/2006 AL

Anh Gấu ạ, tình hình là bây giờ VC em còn vướng víu trong chuyện phân chia tài sản, cũng nhùng nhằng lắm nên em rất mệt mỏi anh à. Anh ấy chuẩn bị trở về quê luôn vào cuối tuần này. Em chuẩn bị đưa cho anh ấy số tiền khá lớn (chia tài sản, và đó là em phải vay mượn) nhưng trong lòng rất lo âu...Em nhờ anh xem hộ lá số của em, em đã hết nợ với người này hay chưa? Em biết tình nghĩa Vc em vẫn còn nhiều lắm, nhưng sống với nhau thì em khổ lắm bác à. Lúc này là lúc em đau lòng nhất vì từ nay 2 con em sẽ không được gặp Ba nữa.