TIN TÀI TRỢ.

Hội những người yêu thích môn Tử Vi ( phần 2)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 1.34K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,000 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Do topic cũ đã quá số trang quy định , mời các bạn vào topic mới để thảo luận tiếp .
    Topic phần 1 :
    https://www.webtretho.com/forum/f22/hoi-nhung-nguoi-yeu-thich-mon-tu-vi-54196/

Quy định của hội yêu thích tử vi

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhthu2005 Xem bài viết
    Thể theo quy định của Hội trưởng, nhân danh Thư ký em xin "nhấn mạnh" một số điều lệ Hội:

1. Không xem cho baby
    2. Không trả lời những câu hỏi "bao giờ lấy chồng, chồng, vợ, con cái tuổi tác có hợp nhau không? em sinh năm này, em tuổi con này có hợp với anh (chị) này không..." đại loại những câu hỏi không mang tính "tâm bệnh".
    3. Không "chữa" cho những ai không có bệnh, không ốm, và không có triệu chứng ốm ạ....:Silly:
    4. Hội trưởng có quyền từ chối, và ignore tất cả những inquiry vi phạm các quy định ở trên (mà không ai được léo nhéo, kỳ kèo anh ấy đấy nhé)
    5. Anh gấu ơi, anh có thể bổ sung thêm...

Mong các chị, các em, các mẹ tuân thủ đúng cho để không ảnh hưởng đến những người đến sau.

Vì em nghĩ Hội ta sẽ không chỉ vào đây không chỉ yêu cầu anh gấu xem tử vi, mà vào đây cùng suy ngẫm về cuộc đời. Mọi người hãy để anh gấu có thời gian và không gian chia sẻ về kinh nghiệm sống dưới con mắt một "nhà tử vi tâm lý":LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cho phép mình mở hàng trang mới này nhé : anh Gấu ah (cho em gọi thế nhé) : em đang có một băn khoăn : vợ chồng em có bỏ nhau lần nữa không ? em sinh ngày 21/2/CANH TUẤT, giờ Tuất, dương nữ. Vợ chồng em bỏ nhau năm 2003, đoàn tụ năm 2005, và năm 2007 sinh một bé gái (bé sinh MỔ vào giờ tuất, ngày 23/2/đinh hợi). Tuy nhiên, cuộc sống của vợ chồng em hiện giờ gần như ly thân (tiểu hạn năm 2003 vào cung mùi thì vợ chồng em bỏ nhau, năm nay đại hạn cũng vào cung mùi). Anh xem giùm em với, có phải là Thiên không+hồng loan tại mênh thì có 2 đời chồng ko? mà vợ chồng em bỏ nhau roi quay lại thì có được xem như là 2 đời chồng ? quả thật, em đang rất bối rối, bởi sống thế này thà ly hôn luôn còn hơn nhưng ........ko biết số em có thể lấy chồng lần nữa ko ? .........ANH XEM GIUM EM VOI NHE !!!
    • 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontung Xem bài viết
    cho phép mình mở hàng trang mới này nhé : anh Gấu ah (cho em gọi thế nhé) : em đang có một băn khoăn : vợ chồng em có bỏ nhau lần nữa không ? em sinh ngày 21/2/CANH TUẤT, giờ Tuất, dương nữ. Vợ chồng em bỏ nhau năm 2003, đoàn tụ năm 2005, và năm 2007 sinh một bé gái (bé sinh MỔ vào giờ tuất, ngày 23/2/đinh hợi). Tuy nhiên, cuộc sống của vợ chồng em hiện giờ gần như ly thân (tiểu hạn năm 2003 vào cung mùi thì vợ chồng em bỏ nhau, năm nay đại hạn cũng vào cung mùi). Anh xem giùm em với, có phải là Thiên không+hồng loan tại mênh thì có 2 đời chồng ko? mà vợ chồng em bỏ nhau roi quay lại thì có được xem như là 2 đời chồng ? quả thật, em đang rất bối rối, bởi sống thế này thà ly hôn luôn còn hơn nhưng ........ko biết số em có thể lấy chồng lần nữa ko ? .........ANH XEM GIUM EM VOI NHE !!!
    Chị ơi, ngày sinh của chị là âm lịch à?
    • 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nội quy của hội
    Tiêu chí của hội là tư vấn những "vấn nạn" trong hôn nhân và gia đình
    Ngoài ra cũng phải nói thêm:
    1. Không xem cho baby, cho cả gia đình.
    2. Không trả lời những câu hỏi "bao giờ lấy chồng, chồng, vợ, con cái tuổi tác có hợp nhau không? em sinh năm này, em tuổi con này có hợp với anh (chị) này không..." đại loại những câu hỏi không mang tính "tâm bệnh".
    3. Không "chữa" cho những ai bệnh chưa nặng
    4. Không "chữa" bệnh thông qua người khác (ai có bệnh thì trực tiếp vào đây hỏi anh Gấu, vì cần có sự giao cảm giữa bệnh nhân và bác sĩ)
    5. Hội trưởng có quyền từ chối, và ignore tất cả những inquiry vi phạm các quy định ở trên (mà không ai được léo nhéo, kỳ kèo anh ấy đấy nhé)
    • 3,377 Bài viết

• 1,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sontung Xem bài viết
    Chị D. đúng không ạ? Chị làm ơn ghi rõ cho em ngày sinh tháng đẻ âm lịch hay dương lịch đi để nếu anh Gấu không có time thì các chị khác có thể giúp đỡ chị.

Nhân đây em cũng cảm ơn các chị dancingqueen, chị tungvy, minhthu2005, Melissa đã nói giúp cho em. Khoản ăn nói em kém lại nhút nhát được các chị giải tỏa cho thế nên em yên tâm lắm ạ. Em chúc các chị và gia đình mọi điều hạnh phúc ạ!:LoveStruc:
    nJKq2kNap7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chúc các anh chị trong Hội chuyển sang nhà mới rộng rãi và mát mẻ hơn :Rose: :Rose: :Rose: . Mặc dù em đã được Anh Gấu xem nhưng em vẫn sở lượn nhà cũ suốt. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mệnh có Hồng loan thì là ngày âm lịch rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dancingqueen Xem bài viết
    Chị ơi, ngày sinh của chị là âm lịch à?
    dung roi em ah, ngay sinh cua chi la am lich : 21/2 canh tuat gio tuat. Chi dang rat mong co tra loi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dominhthu78 Xem bài viết
    Chị D. đúng không ạ? Chị làm ơn ghi rõ cho em ngày sinh tháng đẻ âm lịch hay dương lịch đi để nếu anh Gấu không có time thì các chị khác có thể giúp đỡ chị.

Nhân đây em cũng cảm ơn các chị dancingqueen, chị tungvy, minhthu2005, Melissa đã nói giúp cho em. Khoản ăn nói em kém lại nhút nhát được các chị giải tỏa cho thế nên em yên tâm lắm ạ. Em chúc các chị và gia đình mọi điều hạnh phúc ạ!:LoveStruc:
    dung roi Minh Thu ah. Chi dang rat mong co tra loi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 411 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hiver Xem bài viết
    Mệnh có Hồng loan thì là ngày âm lịch rồi.
    hiver oi, ban siêu quá nhỉ ! đúng là mệnh của mình có Hồng loan và thiên không ở thiên di xung chiếu (hồng tại tỵ, không tại Hợi), tiểu hạn năm nay về cung Mão có cơ-cự đồng cung (hình như cơ -cự đồng cung là thay đổi nghề nghiệp và cuộc sống thì phải).
    • 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungvy Xem bài viết
    Mẹ nó cho cái nội quy to to lên một chút đi, cho ai bị cận nặng cũng nhìn thấy.
    Báo cáo đã sửa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

troài troài, nhà mới to như villa ấy nhỉ

đợt này đúng là SONG HỈ các mẹ nhỉ, vừa có nhà mới, lại sắp có party nhân ngày 4/11 nữa chứ
    catcattrd20010427_-8_Oliu+is

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Báo cáo đã sửa.
    ối zồi mẹ dancingqueen ơi to quá hihi, kiểu này đọc nửa ngày mới hết nội quy á hihi

• 83 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliu Xem bài viết
    troài troài, nhà mới to như villa ấy nhỉ

đợt này đúng là SONG HỈ các mẹ nhỉ, vừa có nhà mới, lại sắp có party nhân ngày 4/11 nữa chứ
    Cho mình mon men hỏi ngày 4/11 là ngày gì đấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Giúp e với, hic hic.

Dạo này sức khỏe em không được tốt, mắc bệnh làm người lúc nào cũng mệt mỏi, xanh xao, sắp tới lại phải đi làm một cuộc phẫu thuật nữa. E rất lo lắng cho sức khỏe của e, bác xem giúp e mọi vấn đề về sức khỏe có sao không ah. Còn công việc thì e làm riêng rất vất vả nhưng hiệu quả chưa thấy nhiều, không biết có nên cố gắng tiếp hay đổi hướng chui vào trong làm, không làm ngoài nữa???

Bác xem giúp e với, e thấy mệt mỏi lắm
    Em sinh ngày 13/11/1977 vào lúc 2h35' sáng (em là Nam)

Nếu được xem thì em xin cám ơn nhiều lắm ah"

Các mẹ, ban thư ký và anh gấu ơi????
    Chẳng nhẽ em là con trai thì không được xem ah? Vợ của e chính là cái nick này, vì e biết các bác không xem hỏi hộ nên e mượn nick của vợ e để được tư vấn trực tiếp nhưng chẳng ai trả lời e cả hic hic. Vợ e cũng là một ngơời mẹ, một người vợ và rất lo lắng cho gia đình, nhất là cho một người chồng là em đây. Bản thân em cũng rất lo lắng. Vậy các mẹ thư ký và anh Gấu có thể bớt chút thời gian dành cho e được không ah
    ?
    • 1,365 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Hôm nay bận quá sáng giờ không online, bây giờ nghỉ trưa ranh thủ ghé vào hội quán 1 tí thì thật là mừng và rất cảm ơn Anh gấu, Anh hiver, bạn dancingqueen, bạn tungvy đã quan tâm đến lá số của em , em cũng mới đọc sơ qua thôi, và cũng có một vài chổ chưa hiểu lắm, nếu có gì nhờ mấy anh chị giải thích dùm em nhen.

Anh Hiver ơi, số của em có con dị bào là sao hở anh ( phía chồng em hay là ở em ), đúng là em nuôi con rất khó ( hình như tháng nào cũng đi thăm bác sĩ ) nên lúc nào cũng lo sợ, vả lại cái tánh hay nghỉ lung tung :mad:
    Còn chuyện này nữa em củng muốn hỏi là như lúc đầu tham gia em đã post bài, cung phu thê của em như thế nào hả anh, có ngưới thứ ba chen vào hay gãnh gánh giữa đàn không hả anh:Sigh:

Anh xem giúp em, em cảm ơn anh.
    • 1,365 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

@ Melissa: Trước hết cho mình xin lỗi vì đã làm ảnh hưởng đến tâm trạng của một người mà đáng lý ra trong thời gian này tránh không được xúc động nhé, nhưng bạn ơi cũng chưa hiểu mình thì cũng không nên nói vậy:

1. đúng là hiếm muộn có được con là mừng lắm rồi, nhưng bạn ơi bạn có biết là tâm trạng của người hiếm muộn khi có thai mừng như thế nào thì đồng thời khi con ra đời mình lại lo lắng biết bao, lo sợ đủ thứ bạn à, bạn nói mình tham lam là sai rồi, cũng vì từ cái lo sợ mà mình mới có cái suy nghỉ như vậy ( chứ đối với những người mà sanh nở dễ dàng thì không có tâm trạng này đâu ).

2. Bạn nói mình đã vi phạm nội quy lại càng sai vì ngay bài đầu tiên mà mình post lên là mình hỏi về phu thê kia mà, nhưng do chưa được trả lời mình lại gởi thêm một lần nữa và sẵn tiện kèm thêm câu hỏi thôi.

3.Mình cũng không lấy bạn dominhthu78 ra làm ví dụ, chỉ là sự repply tình cờ thôi, ở đây mình cũng chẳng muốn gây thù chuốc oán hay ganh tỵ với ai cả chỉ vì bức xúc trườc những lời từ chối không được tế nhị nên lên tiếng đó mà.

Chúc bạn mẹ tròn con vuông ( và sẽ không có nhưng nỗi lo lắng vô cớ như mình ).
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,017 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungvy Xem bài viết
    Mẹ nó cho cái nội quy to to lên một chút đi, cho ai bị cận nặng cũng nhìn thấy.
    trùi trùi, vào xông nhà mới với chị Nhím nào :Kiss:
    ấy dưng mà cái màn hình 15inch hiệu...con cá vàng của hkeikun không chứa hết được cái nội quy của hội, choáng quá, hichic, mẹ nào cho nhỏ xuống một nửa được không ạ, đau mắt ghê a'

Chúc các mẹ và anh Gấu iu sức khỏe dồi dào, càng ngày càng ít bệnh :Rose:

hkeikun ./.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cho mình mon men hỏi ngày 4/11 là ngày gì đấy?
    mẹ dancingqueen ơi
    đó là 1 ngày vô cùng đặc biệt của nhà mình nhưng theo chỉ thị cấp cao thì em k tiết lộ đc hchc. Mẹ dancingqueen và các mẹ cứ chuẩn bị tinh thần và vật chất đê, làm quả party hoành tráng luôn

• 596 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Hehe, cả sáng nay em mải miết xem vụ điều tra em "Vàng Anh", nên giờ mới về Hội nhà mình. Ui chao, sướng quá đi, Hội nhà ta quả này tha hồ mà vui vẻ, vẫy vùng nhỉ. Mod quick action phết, hôm qua vừa gửi thư request hôm nay đã cho khai trương nhà mới rồi.
    Chị dancingqueen cho qui định nó be bé chút đi chị ơi, em tí ngã vì cái slogan nảy rồi.:Laughing:
    Chờ a.Gấu vào tặng cho chúng em mấy câu chuyện mới về xử xử trong hôn nhân ạ.:Rose: :LoveStruc: