TIN TÀI TRỢ.

Hội những người thích đọc sách

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kisman77 Xem bài viết
    Tớ quan niệm sách như là thức ăn cho tâm hồn đó nên cũng yêu thích sách lắm. Cũng dự trữ lương thực >1k sách rồi. Gia nhập hội được chứ bạn?
    Ôi phục bạn 1k lận.
    Mình thì hay đọc truyện thôi thế cũng gọi là thích đọc sách nhỉ. Nhưng mà của mình ko nhiều, do nhiều lần mua rồi a e họ hàng tiện tay cầm mang về và truyện cứ đi mà ko quay trở lại. Bây h thời kì nghèo đói nữa nên chuyển qua đọc online, khi xông xênh mới mua thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

@Kissman77: Bác đúng là đại gia rồi, cả một gia tài kếch sù đấy. Thể loại của bác là gì, sách của bác theo thể loại yêu thích hay là tất tần tật các thể loại?
    @Jul13: Cho mượn sách là thế đấy, những người yêu sách và có sở thích sưu tầm thì bao giờ cũng phải có nguyên tắc và rất khắt khe trong việc cho mượn, như thằng bạn mình ấy, đừng hòng ai mang về nhà được cuốn nào, trừ những ai cũng có nguyên tắc như bạn ý
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các bạn thật là tuyệt vời, minh rất ấn tượng và rất muốn học hỏi từ các bạn. Những bài học các bạn nhận ra từ đó hãy chia sẻ vời mọi người nhé
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trên thị trường sắp ra mắt bạn đọc cuốn sách mang tên " Tâm thái bí quyết Hạnh Phúc và Thành Công viên Mãn" vào giữa tháng 11 năm 2012. Theo mình đánh giá đây là 1 trong những cuốn sách đặc biệt nhất mình từng đọc. Các bạn hãy đón chờ nhé !
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 356 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myanh080379 Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Em là người rất thích đọc sách, nhất là những sách kinh nghiệm sống (Những bài học cuộc sống, Chiến lược sống....), kinh nghiệm làm việc (7 thói quen của những người thành đạt, ...), các quan niệm và quan điểm, nhân sinh quan về cuộc sống (100 bí quyết hạnh phúc...) và ti tỉ tì ti những sách khác đối với bất kỳ chủ đề nào em quan tâm (Đàn ông đến từ sao Hoả, đàn bà đến từ sao Kim...).
    Cả nhà ai cũng có hứng thú đọc sách và hỏi qua nội dung sách cũng như trao đổi với nhau về những chủ đề trong sách mà mình tâm đắc thì cùng vào diễn đàn hay Hội yêu sách này nhé.
    Chúc cả nhà năm mới an lành và hạnh phúc.

Mình hay đọc những sách về triết lý sống như hạt giống tâm hồn...Các mẹ có quyển sách nào hay nhớ giới thiệu cho em nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 100 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Up up nhà mình lên, em cực kì thích đọc sách, nhờ đọc sách , tiểu thuyết...... mà em vỡ ra đc bao nhiêu điều, hiểu hơn về văn hóa của các nước, thu lượm cho mình ko ít kiến thức rồi cả sự động viên về mặt tinh thần trong sách nữa ấy.
    嗨! 我亲爱的、你在哪里?我该怎么找你呢?
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hội đọc sách vắng vẻ quá nhỉ.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết có mẹ nào ở đây hay đọc sách của Alpha Books không nhỉ?Hiện tại Alpha Books đang tặng 100 cuốn truyện Trò chơi vương quyền đấy. Mẹ nào quan tâm hoặc thích có thể xem ở đây nhé: http://bizspace.vn/news/bizspace-blo...g-doc-gia.html
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 160 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kisman77 Xem bài viết
    Tớ quan niệm sách như là thức ăn cho tâm hồn đó nên cũng yêu thích sách lắm. Cũng dự trữ lương thực >1k sách rồi. Gia nhập hội được chứ bạn?
    mình đọc cũng nhiều thể loại rồi nhưng toàn đọc ở thư viện thôi, giờ cũng chả nhớ mình đã đọc những gì nữa vì kg có bản lưu
    sau này đi làm rồi có mua 1 số quyển, nhưng toàn truyện thôi à, chắc do đi làm thiếu thốn tình cảm nên toàn mua ngôn tình với trinh thám thôi, mua được 20 quyển thì nhà chật mất tiêu nên thôi chả mua nữa
    mà dạo này lười đọc, kg hiểu sao cứ đọc được 5p là ngủ mê mệt nên chả đọc nữa. Thêm nữa là hết tiền, sách giờ thì quyển nào quyển nấy mắc quá, nhiều khi muốn mua nhưng nghĩ tới những tháng ngày tới kg có gì ăn là lại thôi, phải kìm hãm sở thích thấy cũng bức bí lắm nhưng biết sao giờ
    ngưỡng mộ bác kisman lắm, mà kg biết bác hay đọc sách gì mà tới hơn 1000 quyển vậy???
    be available
    • 86 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bàn về cái gì cũng xôm, chỉ có đọc sách là im ắng
    • 201 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em cũng mê sách ạh..........
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thích đi du lịch, mình nghĩ khi đến một nơi nào đó: thay vì mua những món quà lưu niệm như mọi người thì mình sẽ mua ít nhất một quyển sách ở đó. Đọc sách khiến mình cảm giác như được sống lại vậy, rất thích thú và thêm khao khát đến những nơi ấy, làm những việc đó. Rất mong Hội này sẽ có những trang chia sẻ cảm xúc sau khi đọc được 1 trang sách hay một câu nói mà mình tâm đắc. Trên đây là những cảm xúc đầu tiên mà mình chia sẻ. Nice day!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

2013- Năm mới Thử những điều mới...

Cuối cùng, những điều quan trọng trong cuộc sống được tìm thấy trong các mối quan hệ và kinh nghiệm. Chúng ta sẽ học được nhiều điều hơn khi tiếp xúc với một người mới. Và sẽ có nhiều thử thách hơn khi thử sức làm việc tại môi trường mới...

Đơn giản như, nếu bạn luôn cảm thấy có tình cảm với người bạn thân của mình, hãy chấp nhận rủi ro và thẳng thắn đối diện. Và nếu bạn đã mong muốn thử những cái mới trong nghệ thuật cũng như công việc của bạn, hoặc bất cứ điều gì khác - hãy tự cho phép mình thử. Một chút can đảm sẽ mang lại cho bạn phần thường lớn trong năm mới.
    - Trích 10 lới khuyên cho năm mới- Haley(Dịch từ Streetdirectory) trên Yahoo.com
    • 689 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

em đang đọc Nếu biết trăm năm là hữu hạn- của Phạm Lữ Ân ạ. Cũng rất hay, mời cả nhà đọc cùng ^^
    • 95 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nào có cuốn 1001 chuyện kỳ lạ của Alexandre Dumas (cha) không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 689 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

XIn chào,cho mình tham gia với,thời đại khoa học kỷ thuật này không ai sunguwossng như Hội Thích đọc sách đúng không ạ,sách gì cũng có,tìm sách rát dễ,và lại còn có ebook nữa chứ?nhưng chung quy lại đọc sách giấy vẫn cho ta cảm giác thật nhất đúng không?vì đk khong ở Vn nên từ lâu rồi mih rất ít đc đọc sách giấy Tiéng Viẹt,chỉ toàn phải đọc trên KIndle thôi.Đôi khi,may mắn đọc đc 1 cuốn sách hay thì chỉ muốn quên đi nội dung cuốn đó để mà đọc lại thôi,hii,có ai cũng cảm giác gióng m không?
    sách à mình hay đọc lại nhất là:Hoàng Tử Bé,Ruồi TRâu,tuyển tạp Sherlock Holmes....chúc các bạn có khoảng tg đọc sách zui ze ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng rất thích đọc

Rất nhiều thể loại

Mình tán đồng ý kiến của bạn muathu3010

Mình mới đọc cuốn Mai mối cho anh nếu em có thể, có gì đó làm cho cuộc sống bớt chai sạn đi 1 chút, lãng mạn hơn 1 chút, và đáng yêu hơn 1 chút. Mọi người đọc thử xem.
    • 738 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho e xin một chân . E rất là mê sách luôn . Đọc đủ các thể loại nhưng thích nhất là tiểu thuyết kinh điển . Gần đây tự dưng nhận ra là gu đọc sách của mình sính ngoại quá . Haha . Đọc nhiều ngoại văn mà quên mất nội văn . Thế là vác về một đống sách của Vũ Trọng Phụng , Nam Cao , Nguyễn Tuân , Nguyên Hồng , Trần Dần . Nhân tiện em hỏi có ai biết chỗ nào bán tiểu thuyết tiếng anh ko ạ ? Sách cũ cũng được . Em cảm ơn.
    Voici mon secret. Il est très simple: on ne voit bien qu'avec le cœur. L'essentiel est invisible pour les yeux.

Here is my secret. It is very simple: one sees well only with the heart. The essential is invisible to the eyes.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

204 pastuer là điểm bán sách av nhiều thể loại đó bạn vs 142 trần huy liệu nữa,lun giảm rẻ hơn ở nhà sách nhiều, sách mới và đa dạng nữa
    No, I want to be your LAST LOVE
    • 88 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Các Nàng mê đọc sách ơi,

Bên Wtt đang tổ chức cuộc thi Thử thách đọc sách - Reading Challenge 2015, dành cho những bạn nào yêu sách đấy. Thể lệ cuộc thi đây nhé!

Giờ cuộc thi đang ở Thử thách 2: Cuốn sách có nhân vật chính là một người phụ nữ , bạn nào có hứng thú thì tham gia nhé!

Rất mong chờ bài dự thi của Hội mê sách nhà mình