TIN TÀI TRỢ.

Hội những người thích đọc sách

• 1 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Em là người rất thích đọc sách, nhất là những sách kinh nghiệm sống (Những bài học cuộc sống, Chiến lược sống....), kinh nghiệm làm việc (7 thói quen của những người thành đạt, ...), các quan niệm và quan điểm, nhân sinh quan về cuộc sống (100 bí quyết hạnh phúc...) và ti tỉ tì ti những sách khác đối với bất kỳ chủ đề nào em quan tâm (Đàn ông đến từ sao Hoả, đàn bà đến từ sao Kim...).
    Cả nhà ai cũng có hứng thú đọc sách và hỏi qua nội dung sách cũng như trao đổi với nhau về những chủ đề trong sách mà mình tâm đắc thì cùng vào diễn đàn hay Hội yêu sách này nhé.
    Chúc cả nhà năm mới an lành và hạnh phúc.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn vào đây nhé

http://www.therichcafe.com

cũng là hội những người thích các bộ sách giúp mọi người thành đạt
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi therichcafe Xem bài viết
    bạn vào đây nhé

http://www.therichcafe.com

cũng là hội những người thích các bộ sách giúp mọi người thành đạt
    Thank U,
    Hihi, đây là một phần những gì mình thích đọc. Mình đã đọc bộ sách liên quan đến chủ đề này.
    Will return to U soon. Sáng CN này mình không tham dự được buổi sinh hoạt rồi, nhưng sẽ sớm gia nhập hội.
    Chúc thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

The gioi qua la rong lon va co rat nhieu viec phai lam - Kim Woo Chung
    ...
    Em thích đọc sách thể loại này hơn .
    • 737 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

100 Quy Luật Bất Biến Để Thành Công Trong Kinh Doanh (Bí Quyết Thành Công) BRIAN TRACY , mình thích đọc cuốn này:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hội này buồn nhỉ, những mẹ nào yêu thích sách đâu hết rồi nhỉ, thôi mẹ nó sang diễn đàn sách ấy thao hồ mà đọc, mà thảo luận!
    • 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

cho em gia nhập hội. EM thích đọc những cuốn sách cho mình kinh nghiệm về cuộc sống, đôí nhân xử thế.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 2,420 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Mình kéo topic này lên cái nha vì mình cũng thích đọc sách dạy về cách sống, những bài học về cuộc sống. :Smiling:

Rất vui được làm quen với các bạn. Mong được chia sẻ nhiều hơn về kinh nghiệm trong cuộc sống. Tặng cả nhà :Rose::Rose::Rose: :Rose::Rose::Rose:

:Rose::LoveStruc::Rose::LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MÌnh thích quyển " Cuộc sống thay đổi khi chúng ta thay đổi". Vì lúc trước mình toàn đọc sách hay mà không làm được theo. Giờ muốn thay đổi để năng động hơn.
    • 127 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Black_MK Xem bài viết
    The gioi qua la rong lon va co rat nhieu viec phai lam - Kim Woo Chung
    ...
    Em thích đọc sách thể loại này hơn .
    Mình ngày xưa kiếm được 1 cuốn này (1996), cũng ôm làm gối được 1 thời gian . Său phải bỏ để ôm cuốn khác . He he .
    Xin góp vài cuốn vào thư viện :
    - Cổ học tinh hoa .
    - Quẳng gánh lo đi và vui sống .
    - Thuật xử thế .
    - Một số cuốn do dịch giả Nguyễn Hiến Lê biên dịch .
    - ...

Tks

./
    • 2,420 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thegioikodu Xem bài viết
    Mình ngày xưa kiếm được 1 cuốn này (1996), cũng ôm làm gối được 1 thời gian . Său phải bỏ để ôm cuốn khác . He he .
    Xin góp vài cuốn vào thư viện :
    - Cổ học tinh hoa .
    - Quẳng gánh lo đi và vui sống .
    - Thuật xử thế .
    - Một số cuốn do dịch giả Nguyễn Hiến Lê biên dịch .
    - ...

Tks

./

. . . theo bạn thegioikodu mình cũng xin góp vào thư viện 02 quyển

* Đắc nhân tâm
    * Những bài học cuộc sống

:LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    • 157 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Con người mình thật sự thay đổi sau khi mình đọc những quyển sách này.
    Góp thêm vài quyển:
    - Kim chỉ Nam của học sinh - Tác giả Nguyễn Hiến Lê
    - Một số sách loại chicken soup for the soul
    - Tâm hồn cao thượng - Tác giả: Edmon De Amicis - Dịch giả: Hà Mai Anh
    - Những tấm gương hiếu thảo...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Lại kéo topic này lên để mọi người tham gia hichic..
    Các mẹ toàn nói đến sách rèn nhân cách, tu dưỡng nhỉ.
    Theo mình có nhiều loại sách cần quan tâm lắm.
    Sách về tu dưỡng, đối nhân xử thế, danh nhân, ... rồi sách về tâm lý, sách về giáo dục, sách kiến thức gia đình, con cái, sách về sức khoẻ, sách về thể thao, sách về bách khoa kiến thức chung, sách về chuyên môn cho sự nghiệp của mình, sách về nghệ thuật, sách về kinh tế, tin học... nói chung là rất nhiều loại, mỗi loại có những cuốn mình rất quan tâm, kể ra đây thì nhiều lắm.
    Các mẹ vào tham gia liệt kê nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cho tôi bon chen chút nhé. Tôi cũng có thói quen hay đọc sách. chủ yếu là sách về kinh doanh hoặc đối nhân xử thế thôi. Tiểu thuyết thì ít khi lắm. Vì cũng ko có nhiều thời gian. Nhưng dạo này chỉ hay đọc Ebook thôi. Mọi người có thể tham khảo sách Ebook cũng có khá nhiều đó, phù hợp với sở thích của từng người nữa. Chúc các bạn vui.
    Just do it !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 978 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thế giới quả là rộng lớn và có nhiều việc phải làm (bgiờ thế giới rộng lớn và nhiều người ko có việc để làm )
    Đừng bao giờ đi ăn một mình - Keith Ferrazzi
    Nothing else matters!
    • 5 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hì, chào mọi người.
    Thấy mọi người tham gia nhiệt tình mình thấy rất vui.
    Mình thấy là có nhiều bạn thích đọc và có rất nhiều chủ đề.
    Hì, để Topic này lớn mạnh, mình có ý kiến thế này.
    Hay chúng mình chia ra làm nhiều chủ đề, ai thích thì đăng cai (chủ thầu) chịu trách nhiệm một dòng chủ đề nào đó và giới thiệu cho mọi người nội dung chính và cảm nhận về những quyển mình đã đọc. Nếu có nhiều người cùng đăng cai một chủ đề thì thi, mọi người còn lại sẽ bình chọn. . Ai đăng cai trước được trước. Một năm bình chọn lại một lần chủ thầu của các dòng chủ đề.
    Để mở màn, mình xin đăng cai dòng chủ đề về các kinh nghiệm gia đình và những suy nghĩ, trải nghiệm về cuộc sống.
    Có một quyển rất hay là "Già quá sớm, khôn quá muộn" của Gordon Livingston. Cuốn sách này đã được Washinton Post bình chọn là Best Seller.
    Bạn có thể xem qua về sách tại đây
    http://vnthuquan.net/(S(hj42qq3vox0z...ookieSupport=1
    Mình đọc và thấy vỡ ra nhiều điều lắm. Người Mỹ vốn thực dụng và thực tế. Đây là một người rất thực tế (ví dụ như kinh nghiệm về việc lấy thực tế làm thước đo xác định mức độ hiệu quả, mức độ tình cảm của người khác giành cho mình). Ngoài ra, vì tác giả có 2 con trai đã mất nên ông cũng có những chương viết về nỗi đau có người thân mất. Một ý rất hay của tác giả, đó là tình yêu thương và nỗi đâu giành cho người thân mất bao nhiêu năm sau vẫn còn đó, nó không nguôi ngoai, nhưng Ông cũng gợi ý rằng chúng ta nên chuyển hoá tình thương yêu đó vào những người thân yêu còn lại chứ đừng chỉ than khóc.
    Tôi yêu những câu văn, tôi yêu tâm hồn của Ông trải ra với bạn đọc đằng sau mỗi câu chữ. Tôi thấy nó vừa nghiêm khắc, vừa bao dung, vừa từng trải, vừa thực tế. Tôi thấy giọng văn như một người cha, như một người thầy nhưng cũng đầy thương yêu như một người mẹ.
    Chúc các bạn sẽ đọc, cảm nhận và KHÔN hơn.
    Chúc cả nhà vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kéo cái topic này lên để mọi người tham gia nào.
    Mình có cái thú đọc các loại sách giúp thay đổi bản thân, thay đổi tư duy. Tuần nào cũng lang thang ở Nguyễn Xí xem có quyển gì mới và hay không?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bản thân mình rất thích đọc sách,minh lập ra topic này với nguyện vọng làm quen với những bạn cùng sở thích với mình để cùng chia sẻ những điều ta giác ngộ từ sách. Kiến thức của ta đem cho đi thì bản thân chúng ta sẽ nhận được rất nhiều phải không các bạn.
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Hồi xưa mấy năm sinh viên chăm chỉ đọc sách lắm, vì nhiễm sở thích này của thằng bạn cấp 3. Mỗi lần sang nhà nó là mỗi đứa cầm một truyện ngồi đọc. Rồi nó sang nhà mình cũng mang một đống sách. Mà sách của nhà nó khá là nhiều chỉ cho mỗi mình cầm về còn bất cứ ai cũng chỉ đọc ở đó thôi. Nó bảo là thằng nào cho bạn mượn sách là ngốc nhưng mà cái đứa mang sách đi trả lại ngốc hơn . Bởi thế nó chẳng cho ai mượn được. Cả 5 năm đại học đọc khoảng 2/3 trên giá sách của nó. Loại sách bọn mình hay đọc là truyện trinh thám, trong đó có đủ cả những gì trong cuộc sống, tình & tiền là 2 thứ thường nảy sinh ra mọi vấn đề.
    Còn bây giờ nỗi độ lười tăng lên rồi thường đổ lỗi cho CAGT nhưng bản chất lười là chính, ít khi mà động đến một cuốn sách dày mà chỉ lướt qua thôi. Cả cuộc đời chỉ có một lần được làm sinh viên, có lẽ chẳng bao giờ trở lại và vui tươi, vui vẻ là vô ưu như thế... Nhưng sẽ có lúc thời gian quay lại chứ không lặp lại.
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 915 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Tớ quan niệm sách như là thức ăn cho tâm hồn đó nên cũng yêu thích sách lắm. Cũng dự trữ lương thực >1k sách rồi. Gia nhập hội được chứ bạn?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3