Hội những người hôn nhân không hạnh phúc...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.78K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em ở Hà Nội, 26 tuổi, có 1 con gái, và giờ đang không hạnh phúc.. Nhưng em không có đủ dũng khí để ly hôn vì sợ con bị tổn thương.(e có công việc ổn định, độc lập về kinh tế) Có mẹ nào có hoàn cảnh giống em không, vào đây cùng nói chuyện, chia sẻ với em. Đời thật buồn các mẹ a!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe bạn nói không hết nghĩa. Bạn không hạnh phúc ntn? theo mình thì happy là do mình tự trải thảm cho mình đi. happy đôi khi chỉ là một sự khích lệ của bạn đời. hoặc là bát canh ruột bầu với đầu tôm.
    Bạn có thể củ tỉ "giờ đang không hạnh phúc.." ????
    • 47 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn, topic bị bỏ dở lâu rồi không biết gia đình bạn giờ ra sao? Gia đình mình cũng có nhiều vấn đề mà mình xác định là sẽ ly hôn nhưng cũng chưa đủ dũng cảm để đối mặt với việc này! Rất mong các bạn cùng chia sẻ!
    ĐỜI THAY ĐỔI KHI CHÚNG TA THAY ĐỔI!
    Nothing is impossible!
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng là một người ko có hôn nhân hạnh phúc. Hạnh phúc hay ko hạnh phúc là theo cách nhìn của mỗi người. Hôn nhân của mình đã đc hơn 4 năm, nhưng mình ko có đến 1 lần kỷ niệm ngày cưới, ko có đến 1 ngày sinh nhật đc chồng nhớ đến, ko có bất kỳ món quà nào vào 8-3 hay 20-10, ko có bất kỳ cái ôm hay an ủi nào trong suốt hơn 4 năm mỗi khi mình khóc. Mình thấy thế là quá đủ cho một hôn nhân ko hạnh phúc. 2 vợ chồng cũng từng nghĩ đến việc li dị, nhưng vì con cái lại thôi. Mình có 2 bé gái còn nhỏ, sau thời gian ở nhà chăm con vì mới sinh và do bé hay ốm (bé hay bị sốt co giật), mình bắt đầu tìm việc, nhưng mãi chưa tìm đc. Chồng mình thì từ lúc quen đống bạn qua game thì chỉ khi ăn cơm mới ở nhà, kể cả con sốt 39-40 độ vẫn đi, mình có nói thì quay ra chửi rủa đánh đập. Mình ko có việc, con còn nhỏ, căn nhà đang ở đứng tên chồng mình, nếu li dị thì cuộc sống rất vất vả, nên hiện tại mình ko li dị. Có lẽ mình nhu nhược và nhát gan. Nhưng mình vẫn phải chờ khi mình có công việc ổn định đã, lúc đấy mới quyết định.
    Cho mình tham gia hội nào. Cùng các mẹ chia sẻ và cổ vũ tinh thần nhau.
    • 2 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em vẫn hèn nhát như vậy các mẹ ạ. Em không dám ly hôn. Dù cuộc sống, kinh tế không phụ thuộc, nhưn thật sự không dám. Em không đổ lỗi cho ngoại cảnh, nhưng gia đình, bố mẹ, thất sự là rào cản lớn. Cứ nhìn ánh mắt con gái mỗi lần nô đùa với bố là em không cầm lòng được. Cuộc sống giờ cứ thế này đấy các mẹ ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhinlaiminhdasai Xem bài viết
    Em vẫn hèn nhát như vậy các mẹ ạ. Em không dám ly hôn. Dù cuộc sống, kinh tế không phụ thuộc, nhưn thật sự không dám. Em không đổ lỗi cho ngoại cảnh, nhưng gia đình, bố mẹ, thất sự là rào cản lớn. Cứ nhìn ánh mắt con gái mỗi lần nô đùa với bố là em không cầm lòng được. Cuộc sống giờ cứ thế này đấy các mẹ ạ.
    M va ban hoan canh gjog nhau.m mun lam ban va mun chja se voi ban va m.rat mog dc su chia se cua ban
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban. Minh cung dang chan doi ban ah.