TIN TÀI TRỢ.

Hội những người đang thất nghiệp

• 8 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 377 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoLinh2008 Xem bài viết
    Ví trí nhân sự bên bạn lương bao nhiêu? Mình có kinh nghiêm trên 6 năm muốn thay đổi môi trường làm việc.
    Tuỳ vị trí bạn ạ! TỪ 6t - 27tr.
    Cùng mình làm đẹp tự nhiên nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 205 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chời ơi...Thất nghiệp mà có người xì pam lương hàng khủng???
    Hi...hi...
    Hô...Hô...
    Chắc các bác này thuộc hội 888 chứ thất nghiệp gì...hì hì hì...
    Dzọt thui...Đừng ném đá trúng con gái em các bác nhé... hé hé hé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 196 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

biên độ lương dao động ghê vậy! NV -> GĐNS hả bác
    trong SG có ai kô nhỉ? off đi ^^ em kô thất nghiệp nhưng nói chung là rất chán
    Khi tóc bạc trên đầu trôi dạt mãi
    Cội nguồn ơi chiếc lá lại rơi về.
    • 352 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cao thế còn gì.
    lương khoảng 1,9 tr thôi.
    :Laughingoanh nghiệp, lao động, đầu tư
    Ai mà muốn hỏi, cứ thư cho mình
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 923 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Con cầu xin trời phật, con ăn ở hiền lành bao nhiêu năm.
    Con chỉ cầu mong mau mau thoát khỏi trường ĐH để " làm việc có ích cho XH". Con hứa sẽ đóng thuế thu nhập cá nhân đầy đủ, cứ cho con cái mức lương mà được đóng thuế thu nhập 10% ấy ạ rooling:rooling:rooling:
    Love_360_Mi5singU103 Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 752 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguahoang2009 Xem bài viết
    2. Thất nghiệp và thất nghiệp quý tộc
    Nào tất cả chúng ta hãy cùng hướng đến một "Đại hội thất nghiệp" tiết kiệm nhưng hoành tráng!
    :Applause::Applause::Applause: nhưng nói thật em chả hiểu thất nghiệp quý tộc là gì?

Bên mình ổn định nhưng mức lương không hấp đẫn cho lắm. Người chưa có kinh nghiệm thì lương khoảng 1,9 tr thôi.
    Chị có tý kinh nghiệm, chị gửi PM cho em mà ko được, em nhắn số đt cho chị được ko?
    • 2,202 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Thât nghiệp sướng nhất là thoải mái đi du lịch, thích làm gì thì làm, sáng dậy ăn sáng cafe ko sợ muộn giờ chiều la cà bạn bè cũng không sợ, buồn cái chẳng đuợc đếm xiền
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 595 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn thất nghiệp vẫn vui như Tết nhỉ? Giống mình quá! Thất nghiệp hơn 1 năm rồi nhưng vẫn enjoy life! Bởi vì nếu buồn cũng chẳng ích lợi gì, chỉ tổ mau già.

Tuy nhiên đang bâng khuâng đứng giữa đôi dòng nước, không biết nên ở nhà tự mở cái gì nho nhỏ mà làm hay lại tiếp tục khi làm thân " trâu ngựa " đây. Nếu mình còn trẻ như các bạn thì dễ rồi, nhưng gần 40 rồi nên cảm thấy mỏi gối chồn chân quá. Đi làm thì muốn lương cao, lương cao thì áp lực nhiều, áp lực nhiều thì stress quá chịu không nổi. Còn tự kinh doanh thì không biết bắt đầu từ đâu???:Thinking:

Các bạn sáng suốt hơn cho mình xin ý kiến nha! Cảm ơn các bạn nhiều!

Thất nghiệp ở nhà thì bị nghiện WTT mà không biết làm sao cai!:Laughing:

Mebejimmy
    • 1,696 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lệnh Hồ Xung Xem bài viết
    Cao thế còn gì.
    Thế mà mọi người vẫn ra đi tìm chỗ cao cao hơn Bác ạ, như mình đây cũng đi
    Trong cuộc sống có rất nhiều điều trùng hợp, sẽ có một ngày 2 đường thẳng song song sẽ gặp nhau::Rose::Rose::Rose:
    • 1,696 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh71183 Xem bài viết
    Thât nghiệp sướng nhất là thoải mái đi du lịch, thích làm gì thì làm, sáng dậy ăn sáng cafe ko sợ muộn giờ chiều la cà bạn bè cũng không sợ, buồn cái chẳng đuợc đếm xiền
    Bác này thất nghiệp mà vẫn có tiên đi du lich, gioi the...an j, uong ji??
    Trong cuộc sống có rất nhiều điều trùng hợp, sẽ có một ngày 2 đường thẳng song song sẽ gặp nhau::Rose::Rose::Rose:
    • 1,696 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Chị có tý kinh nghiệm, chị gửi PM cho em mà ko được, em nhắn số đt cho chị được ko?[/quote]
    Mình gửi tin nhăn riêng cho bạn nhưng không đuoc, mai minh goi dien lai cho ban sau.
    • 1,696 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvynd Xem bài viết
    Tuỳ vị trí bạn ạ! TỪ 6t - 27tr.
    Bạn ơi cho mình yêu cầu cụ thể cong viec ben ban di.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebejimmy Xem bài viết
    Các bạn thất nghiệp vẫn vui như Tết nhỉ? Giống mình quá! Thất nghiệp hơn 1 năm rồi nhưng vẫn enjoy life! Bởi vì nếu buồn cũng chẳng ích lợi gì, chỉ tổ mau già.

Tuy nhiên đang bâng khuâng đứng giữa đôi dòng nước, không biết nên ở nhà tự mở cái gì nho nhỏ mà làm hay lại tiếp tục khi làm thân " trâu ngựa " đây. Nếu mình còn trẻ như các bạn thì dễ rồi, nhưng gần 40 rồi nên cảm thấy mỏi gối chồn chân quá. Đi làm thì muốn lương cao, lương cao thì áp lực nhiều, áp lực nhiều thì stress quá chịu không nổi. Còn tự kinh doanh thì không biết bắt đầu từ đâu???:Thinking:

Các bạn sáng suốt hơn cho mình xin ý kiến nha! Cảm ơn các bạn nhiều!

Thất nghiệp ở nhà thì bị nghiện WTT mà không biết làm sao cai!:Laughing:

Mebejimmy

đúng rồi đó bác, lúc nào cũng phải vui mặc dù túi thì méo mó, đi làm cũng stress mà tự kd cũng stress bác à, nhưng cái tuổi của bác cũng hơi cao rùi tự kd vẫn tốt hơn đó :Smiling:
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có job này nhưng tai miền Trung, không biết có bạn nào quan tâm không.

Trung tâm Khoa học Công nghệ và Tư vấn Đầu tư, Trường Đại học Bách khoa Đà Nẵng cần tuyển 1 Kỹ sư Địa chất công trình làm công việc Giám sát khảo sát địa chất tại miền Trung và Tây nguyên. Lương khởi điểm: 5 triệu. Xin liên lạc Mr. Lan, số dđ: 0983 735 935. Cảm ơn đã đọc tin.
    • 1,329 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me's Bong Xem bài viết
    Không có tiền, mình có được mời không?, nhà này thất nghiệp toàn tập đây, ở nhà 3 mẹ con hít khí trời, trời mênh mông, nên được cái không ngày nào bị đói, vẫn cầm hơi qua ngày.
    Thoải mái đi chị.Em ko mời đc cafe ,sinh tố nhưng trà đá thì ok 1h/1 cốc chị uống nhiêu cũng đc
    • 1,329 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguahoang2009 Xem bài viết
    Bác Tree142 có ý kiến hay đấy. Vậy mình đề nghị off ở Mỹ đình nhé? Tối mùa hè này mát lắm. Mình đăng ký chiếc chiếu, mời các bác phân công phích nước nóng, chè, chén, nước đá, ... Nào ta cùng lên danh sách nào:

1. nguahoang2009
    2.
    3.
    ......

Chương trình nghị sự Agenda (đề nghị các bác góp ý và bổ sung):
    1. Thất nghiệp và đại khủng hoảng kinh tế toàn cầu
    2. Thất nghiệp và thất nghiệp quý tộc
    3. How to survive and enjoy the status of unemployment (Làm thế nào để tồn tại và thưởng thức khi thất nghiệp)
    4.
    5.
    ........

Nào tất cả chúng ta hãy cùng hướng đến một "Đại hội thất nghiệp" tiết kiệm nhưng hoành tráng!
    cho em tham gia với nhà em gần mỹ đình nè
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

[QUOTE=MeHoangAnh;5253565]:Applause::Applause::Applause: nhưng nói thật em chả hiểu thất nghiệp quý tộc là gì?

"Thất nghiệp quý tộc" này mình có đọc được trên tờ Tuổi trẻ Chủ Nhật (hy vọng trí nhớ đúng) một lần. Khái niệm này nói đến những người được đào tạo chuyên môn tốt, có kỹ năng làm việc tốt (thường là người đã có kinh nghiệm làm việc), nhưng tạm thời không có công việc do nhiều lý do khác nhau (có thể chưa tìm thấy công việc ưng ý, hoặc mức lương không thỏa mãn, hoặc tạm nghỉ việc để giải quyết công việc gia đình) và đang chờ 1 công việc phù hợp với năng lực của mình. Tờ thấy các bác ở đây có vẻ toàn là thất nghiệp quý tộc cả, nếu đúng là đang thất nghiệp. Ngôn ngữ của người thất nghiệp quý tộc cũng "quý phái" hẳn ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 12,148 Bài viết

• 4,403 Được cảm ơn

"Thất nghiệp quý tộc" nghe sang quá ta :Laughing:
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_yeu_Bi Xem bài viết
    "Thất nghiệp quý tộc" nghe sang quá ta :Laughing:
    Ngôn ngữ giúp tái tạo hiện thực cuộc sống mà. Ta nói sang cho người khác thì người khác sẽ trở nên sang thôi.

Chúng ta hãy làm sang cho người khác và cho bản thân mình

"Hãy sang trọng theo cách của mình!" "Be decent your way!" :Applause::Applause::Applause:
    • 2,206 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

[QUOTE=nguahoang2009;5257475]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHoangAnh Xem bài viết
    :Applause::Applause::Applause: nhưng nói thật em chả hiểu thất nghiệp quý tộc là gì?

"Thất nghiệp quý tộc" này mình có đọc được trên tờ Tuổi trẻ Chủ Nhật (hy vọng trí nhớ đúng) một lần. Khái niệm này nói đến những người được đào tạo chuyên môn tốt, có kỹ năng làm việc tốt (thường là người đã có kinh nghiệm làm việc), nhưng tạm thời không có công việc do nhiều lý do khác nhau (có thể chưa tìm thấy công việc ưng ý, hoặc mức lương không thỏa mãn, hoặc tạm nghỉ việc để giải quyết công việc gia đình) và đang chờ 1 công việc phù hợp với năng lực của mình. Tờ thấy các bác ở đây có vẻ toàn là thất nghiệp quý tộc cả, nếu đúng là đang thất nghiệp. Ngôn ngữ của người thất nghiệp quý tộc cũng "quý phái" hẳn ...
    Nghe bác này nói mà em thấy nhẹ cả người!Thì ra cả năm nay là em đang thất nghiệp quý sờ tộc:Thinking:.Nghe phê phê...Em mới xin đi làm được gần tháng nhưng nghe ra lại đang muốn tham gia vào đội ngũ TNQT đây ạ.Chắc tại ở nhà nhiều nên đi làm lại thấy cực quá.em cũng đã tính nhiều bài tự kd rùi mà chả thấy ổn gì cả:Sad:, thôi cứ làm trâu ngựa cho thằng khác đè đầu cưỡi cổ thôi