Hội những bà vợ có chồng làm công an!

• 55 Lượt chia sẻ
  • 66.2K Lượt đọc
  • 263 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Chuyện quà cáp thì ở đâu mà chả có. Nhà nước hay tư nhân đều thế cả. Chồng mình hàng năm Tết đến cũng đi sếp, nhưng đi cho có lòng thành thôi, cũng không đến nỗi đau khổ.
    Mình lấy chồng cái tết này là tết thứ hai, nói chung cũng quen cô đơn vào dịp lễ tết rồi nên không buồn lắm, bà nội bảo hai mẹ con xuống ăn tết nhà bà cho đỡ buồn (bé mới đc ba tháng), tối lại về nhà ngủ và...cho chó ăn .
    Ra riêng rồi mà chưa có cái tết nào mua sắm được gì cho có không khí, cũng thấy buồn, mà bày ra thì ai ăn, càng lễ tết thì chồng càng không có ở nhà, thiệt, đến mấy con chó mèo trong nhà cũng thấy thiệt thòi vì buồn á

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 285 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình điểm danh với. Lấy chồng công an, vỡ cái mộng đi du lịch nước ngoài, càng lễ tết lại càng phải trực. Sau khi mình lấy công an rồi, bố mẹ không cho con em yêu công an nữa, thế mà, quay đi quay lại, nó lại yêu cu bạn thân của chồng,..... mà cũng vui lắm, đi ăn uống hát hò gì là có mặt cả 4 đứa, vì bạn bè thì cũng chơi chung, biết nhau hết. Coi như có niềm an ủi đó bù lại....
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Ngày cưới của bọn mình diễn ra vào cuối tháng 12 dương lịch năm trước. Cái tết đầu tiên ở nhà chồng thấy sao buồn thế, chồng ko có nhà. May là nhà mình đc cái đông anh em nên các cháu về ăn tết cùng hết nên cũng đỡ. Lại thêm một cái tết nữa xa chồng... Chắc từ giờ về sau số mình vẫn fải lủi thủi ngày tết quá...Mai sau con gái mình mà chọn chồng mình sẽ cấm hết đứa nào công an đến tán tỉnh...hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,497 Được cảm ơn

Sao chồng các chị bận thế nhỉ? Trc e cg yêu 1 anh HS quận thấy anh ấy nhàn tênh!
    Sáng 7,8g đủng đỉnh đi làm, chiều 4g đã nt hỏi e về chưa để đi cafe. 4 ngày trực đêm 1 ngày.
    Hihi, anh ấy đc cái đẹp mã nhưng e chẳng bao h ghen, thích đi đâu cho đi thoải mái, ko care, mình làm việc mình thế mà ko hiểu sao lão suốt ngày ghen lồng lộn. Chính vì ghen quá e sợ e chạy mất dép.
    Sau đó 2 năm e lấy chồng, và chồng e cg làm CA. Hehe.
    Ch e giờ giấc cg nhàn hơn ch các chị, nhưng có những hôm làm ca 2, 10g mới từ chỗ làm về, mình cứ tha thẩn ở nhà thôi, chưa có con nên cg buồn.
    Ch e CA nhưng tình củm lắm, ra đg mặt lạnh như tiền nhưng về nhà là nhí nha nhí nhảnh, suốt ngày hôn vợ chùn chụt. Lại còn bít dọn dẹp nhà cửa,bít giúp đỡ vợ nhìu việc.
    Ko bít các chị tn, nhưng e thì yêu ch e lắm. Nếu có kiếp sau vẫn muốn đc làm vợ a.
    Nam mô Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan thế Âm Bồ Tát
    Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Sáng nay ox về lấy quần áo mình đã chuẩn bị cho ox từ hôm qua và bắt đầu lên đường. Thấy mặt ox ỉu sìu quá. Cứ quấn lấy con chẳng muốn đi. 8h fải có mặt trên ấy rồi mà 7 rưỡi vẫn ngồi ôm con. Mình thương chồng quá... hix hix
    • 782 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

chồng em cũng đang học chuyên tu trên HVCS. Năm nay chồng em nghỉ sớm về nhà phục vụ vợ. Thích ơi là thích nhé
    https://zaodich.com/forum/f3511/binh-...l#post30590006
    https://zaodich.com/forum/f2488/quan-...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    HSMMp7[/url]"]
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sau123 Xem bài viết
    chồng em cũng đang học chuyên tu trên HVCS. Năm nay chồng em nghỉ sớm về nhà phục vụ vợ. Thích ơi là thích nhé
    Có khi xã nhà bạn lại học cùng xã nhà mình cũng nên. Bạn ở đâu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,497 Được cảm ơn

ủa, chồng Sugar học chuyên tu mà vẫn đi làm á?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Xã nhà mình mỗi năm hoc 2 đợt, mỗi đợt học khoảng 3 tháng. Học xong vẫn vế đi làm bt mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,497 Được cảm ơn

Ch mình cg đang học nhưng học tại chức, cg một năm 2 kỳ khoảng 6 tháng. Ch bạn học trên học viện à?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Xã mình học ở học viện. Hình như ra tết là lại fải đi học tiếp hay sao ý
    • 34 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ox mình làm ở đội Kinh tế, được cái cũng nhàn hơn những đội khác. Nhưng suốt ngày tiếp khách, quan hệ, hic! Qua tết ox lại lên HN học thạc sỹ mẹ con mình lại ở nhà ôm nhau thôi! Tết này ox mình không phải trực vì vợ đang bầu bì nên nhờ ng khác trực hộ. Được cái cả Tết vừa rồi ở nhà với vợ!
    • 34 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hmmh Xem bài viết
    Sao chồng các chị bận thế nhỉ? Trc e cg yêu 1 anh HS quận thấy anh ấy nhàn tênh!
    Sáng 7,8g đủng đỉnh đi làm, chiều 4g đã nt hỏi e về chưa để đi cafe. 4 ngày trực đêm 1 ngày.
    Hihi, anh ấy đc cái đẹp mã nhưng e chẳng bao h ghen, thích đi đâu cho đi thoải mái, ko care, mình làm việc mình thế mà ko hiểu sao lão suốt ngày ghen lồng lộn. Chính vì ghen quá e sợ e chạy mất dép.
    Sau đó 2 năm e lấy chồng, và chồng e cg làm CA. Hehe.
    Ch e giờ giấc cg nhàn hơn ch các chị, nhưng có những hôm làm ca 2, 10g mới từ chỗ làm về, mình cứ tha thẩn ở nhà thôi, chưa có con nên cg buồn.
    Ch e CA nhưng tình củm lắm, ra đg mặt lạnh như tiền nhưng về nhà là nhí nha nhí nhảnh, suốt ngày hôn vợ chùn chụt. Lại còn bít dọn dẹp nhà cửa,bít giúp đỡ vợ nhìu việc.
    Ko bít các chị tn, nhưng e thì yêu ch e lắm. Nếu có kiếp sau vẫn muốn đc làm vợ a.
    Chồng mình hồi tán tỉnh cũng thế. Mình cũng thấy thắc mắc chả thấy ông ý đi làm gì cả, suốt ngày sang chơi nhà mình rồi rủ mình đi chơi. Hee Lấy về mới bít, nhưng được cái chồng mình cũng tâm lý phết. Nhìu đêm đang trực vc nói chuyện đt, thấy vợ bùn bùn là trốn về với vợ nếu được :d Đg nửa đêm thiu thiu ngủ rồi, thấy ax về trèo lên giường, thấy vui khôn xiết
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 515 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Chồng mình làm CA nhưng ai hỏi thì ông í cứ bảo là làm xe ôm. Mình cũng dặn đi đâu nếu ko cần thiết thì đừng nói làm CA, quân phục cũng chỉ mặc khi làm nv, kẻo biết đâu có đứa nó thù ghét CA, nó lại đánh cho hết đường về quê mẹ luôn í chứ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 174 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Bố em làm công an e lạ gì, đồng nghiệp hại nhau bằng gái gú rượu bia, bố em mất chức cũng là do mấy đứa cấp dưới đưa đi gái rồi rượu r say là...mất tất cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình có quen mấy a công an, công nhận là làm CA rất khổ, công việc thì vất vả, hở ra là phải trực, mình có quen 1 anh làm bên hình sự CA quận, cái đợt mà dân mình biểu tình chống TQ ý, chả có nghỉ ngơi gì hết , đêm còn phải phân công nhau mặc thường phục ra trực. Mà khổ nỗi bị dân nó ghét, kiếm đc tý thu nhập bị dòm ra dòm vào.
    Nếu đã xác định lấy chồng CA chắc các bạn cũng phải nghị lực và độ thông cảm phải hơn ng bt.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanha2492 Xem bài viết
    Bố em làm công an e lạ gì, đồng nghiệp hại nhau bằng gái gú rượu bia, bố em mất chức cũng là do mấy đứa cấp dưới đưa đi gái rồi rượu r say là...mất tất cả
    Lại còn như vậy nữa hả bạn. Sao trên đời nhiều người đểu giả thế nhỉ? Lo cho chồng mình quá cơ. Không biết chồng có bản lĩnh để vượt qua được mọi cám dỗ không???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 751 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugar232 Xem bài viết
    Lại còn như vậy nữa hả bạn. Sao trên đời nhiều người đểu giả thế nhỉ? Lo cho chồng mình quá cơ. Không biết chồng có bản lĩnh để vượt qua được mọi cám dỗ không???
    Mấy cái đó là chắc chắn vì mình đã nói ở trước rồi, trên bàn nhậu của các ông chồng bao giờ củng có gái và rượu mạnh. Đi lên cũng từ đó mà đi xuống cũng từ đó. Ai cũng có cả chủ yếu là chồng bạn đang ở mức độ nào thôi ( cả 2 nghĩa). càng lên cao càng phải cẩn thận xung quanh mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 233 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi soc2905 Xem bài viết
    Mấy cái đó là chắc chắn vì mình đã nói ở trước rồi, trên bàn nhậu của các ông chồng bao giờ củng có gái và rượu mạnh. Đi lên cũng từ đó mà đi xuống cũng từ đó. Ai cũng có cả chủ yếu là chồng bạn đang ở mức độ nào thôi ( cả 2 nghĩa). càng lên cao càng phải cẩn thận xung quanh mình
    Công việc hàng ngày của chồng khá phức tạp, tiếp xúc với bao nhiêu thể loại người. Cái gì chồng cũng biết. Nhưng mình thì tuyệt đối không được biết chút gì về công việc của chồng cả. Tính chồng cũng không hay kể chuyện là hàng ngày đi làm như thế nào. Chắc do tính chất công việc nó như thế hix Vừa thấy thương chồng vừa thấy lo lắng...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 751 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sugar232 Xem bài viết
    Công việc hàng ngày của chồng khá phức tạp, tiếp xúc với bao nhiêu thể loại người. Cái gì chồng cũng biết. Nhưng mình thì tuyệt đối không được biết chút gì về công việc của chồng cả. Tính chồng cũng không hay kể chuyện là hàng ngày đi làm như thế nào. Chắc do tính chất công việc nó như thế hix Vừa thấy thương chồng vừa thấy lo lắng...
    Giống chồng mình y chang luôn, chẩ mấy khi kể vợ nghe chuyện cv gì cả./khi nào mình dí lắm thì mới kể tí xíu sơ sơ thôi hichic. Cho chọn lại thìhòiđó khi chồng đòi vào CA mình quyết ko cho đâu. Chồng giờ học theo lũ bạn CA hư quá ah huhuhu